Review Trải nghiệm Lenovo Smart Frame - Hình ảnh sắc nét, màn hình lớn, cảm biến chuyển ảnh

huongpham12
23/5/2022 2:59Phản hồi: 42
Review Trải nghiệm Lenovo Smart Frame - Hình ảnh sắc nét, màn hình lớn, cảm biến chuyển ảnh
Đây là review về Trải nghiệm Lenovo Smart Frame - Hình ảnh sắc nét, màn hình lớn, cảm biến chuyển ảnh của mình. Mình mua nó với giá Trên 11 triệu. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Trải nghiệm Lenovo Smart Frame - Hình ảnh sắc nét, màn hình lớn, cảm biến chuyển ảnh

Khung ảnh thông minh Lenovo Smart Digital Picture Frame, màn hình 21.5″, độ phân giải Full HD. Thiết kế tinh tế, hiện đại, khả năng lắp đặt linh hoạt với đế gắn chắc chắn.

- Có khả năng đồng bộ với Google Photos để trình chiếu hình ảnh
- Tích hợp AI và công nghệ hiện đại giúp lựa chọn những bức hình đẹp nhất
- Cảm biến thông minh điều chỉnh độ sáng theo môi trường
- Hỗ trợ Google Assistant và Amazon Alexa ra lệnh giọng nói trên các loa thông minh để show ảnh lên Frame

Khung tranh có thể đặt ngang hoặc dọc trên bàn

Hoặc treo trên tường

Full bộ sản phẩm

Những thứ mình thích

Khung tranh cực lớn, độ phân giải full HD. Ảnh nhỏ cũng không bị vỡ khi chiếu lên frame. Khi ảnh nhỏ nó sẽ tự ghép vào để đảm bảo hiển thị ảnh đẹp nhất trên khung.
Điểm mình thích nhất của khung tranh điện tử này khi so với những loại thông thường là cập nhật ảnh từ GOOGLE Photos lên được. Ngoài ra còn ra lệnh giọng nói để chiếu ảnh, bật tắt khung tranh luôn. Rất tiện.

Khi đặt khung trên bàn hoặc treo trên tường cũng có thể yên tâm vì đế gắn chắc chắn. nam châm hút mạnh mẽ. Ảnh tự xoay ngang/dọc theo chiều lắp khung luôn.

Quảng cáo

Nó có cảm biến chuyển động tay để chuyển ảnh và có thể chọn ảnh yêu thích bẳng cách chạm vào dấu sao trên màn hình. Sau này có thể chỉ chọn chiếu những ảnh nằm trong danh mục yêu thích.

Clip unbox và trải nghiệm thực tế mời bạn xem ở đây:

Những thứ mình không thích

Khi tải app trên iphone phải đổi địa chỉ id apple sang US thì mới tải được chứ để VN như bình thường sẽ không tìm thấy. Trên Android mình chưa thử search nhưng với những app mà cần iOS US như này thì trên Android sẽ cần cài bằng file apk nhé.
Cảm biến chuyển ảnh qua chuyển động tay chưa thực sự nhạy bén.

Tải app cần chuyển sang id apple US, sau đó chuyển về VN dùng bình thường

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Nếu bạn có một căn nhà rộng, có sử dụng hệ sinh thái nhà thông minh Google Home hay Amazon Alexa và kinh tế không phải là vấn đề lớn thì NÊN MUA. Màn hình đẹp, chất, treo khung lên tường trang trí sẽ làm sáng hẳn căn nhà. Nếu không dùng Ambiance mode thì ban đêm khung ảnh có thể được sử dụng thay cho đèn ngủ luôn.
Giá khá cao nên nếu như chỉ dùng để trình chiếu ảnh đơn thuần, không có nhu cầu load ảnh online tức thì thì không cần thiết. Hãy sử dụng khung tranh điện tử thông thường và cắm thẻ nhớ/usb sẽ tối giản chi phí hơn.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SangLeEmo
TÍCH CỰC
2 năm
Nhìn thẳng vào mức giá và tính năng thì không đáng để chi
huongpham12
ĐẠI BÀNG
2 năm
@SangLeEmo Vâng giá khá là chat ạ
@SangLeEmo Chưa đọc bài. Chỉ cần đọc còm men này là đủ. Thôi đi ra
Anh theo em
Nhìn mức giá với tính năng thì dùng màn hình thông minh cũng được mà?
@firework1805 À. E lắp con chuông Ring ạ. Bấm chuông thì nó lên màn hình echo show luôn, người nhà trả lời qua đó cũng tiện vì người lớn tuổi ko quen dùng đt. Còn chuông điện thường thì nó ko lên đc đâu a ạ.
@ngochy2810 Cho mình xin thông tin chuông Ring kia với nhé. Many tks bro
@ngochy2810 Đù, cái chuông hình khu nhà mình thấy chủ đầu tư bảo 7 triệu
nó hiện hình Google Photos theo kiểu gì bạn ơi? login vào rồi nó tự đông hiện hình hả bạn? mình thích cái khung hình lắm, cũng đang dùng một cái của Lenovo nhưng mà là cái smartdisplay os của Google, không biết cái này hiêjn sao, cám ơn bạn
@cuhiep nó còn hiển thị được cả hình ảnh Instagram đấy bác. Với Google Photo thì chỉ cần liên kết trong quá trình thiết lập là ok
huongpham12
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cuhiep Đây là bước liên kết tài khoản Google Photos ngay ở bước cài đặt ạ.
Lien ket.png
trisharing
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mua cái này ở Vietnam hay bên Mỹ vậy bạn. Cái này so với cái tivi Samsung the frame 32 inch đang khuyến mãi giá 10 triệu thì nên mua cái nào các bạn nhỉ
huongpham12
ĐẠI BÀNG
2 năm
@trisharing hai mục đích khác nhau mà bác. Nếu bác muốn kết hợp xem TV thì dĩ nhiên bác mua con TV là hơn rồi
Hình lên rất đẹp, nhưng cảm biến đúng là kém nhạy, treo lên mình hay để tự động chuyển hoặc thao tác trên app cho nhanh 😆)))
.acu.
TÍCH CỰC
2 năm
Đợi mãi 1 cái smart frame cho icloud mà không có, hình ảnh của cả nhà mình, mình cho sang icloud từ lâu rồi, giờ mà giờ chuyển bảo chuyển qua lại google photo mệt lắm =.=! 5 cái account
huongpham12
ĐẠI BÀNG
2 năm
@.acu. icloud thì đợi sẽ lâu đó bác. vì ông Apple có mở rộng với ai đâu. trên iOS cũng có Google Photos mà, bác chịu khó đồng bộ lại là được
vinius197
TÍCH CỰC
2 năm
Khung trắng dày nhỉ, giá như nó tràn viền thì để ảnh người thân chả hạn cũng đẹp, còn ảnh phong cảnh thì có tùy chọn frame hiển thị trắng-đen-hoặc họa tiết thì hay ho hơn, giá cũng cao mà
huongpham12
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vinius197 yep bác,viền khá là dày, để được tràn viền thì đúng là tuyệt, nhưng em để ý hàng smart display của Lenovo nó chưa bjo làm được cái viền mỏng. em cũng xài cái màn hình tích hợp trợ lý GG của nó mà. Được cái loa hay.
Hay phết. Treo nhà cho ông bà già ngắm ảnh kỷ niệm, ảnh gia đình, con cháu phương xa.. slideshow thì có ý nghĩa với mình hơn.
Giá là rào cản 😔
huongpham12
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Bối Lỗ Đặc Yep bác
Vãi cái giá quá chát
Hay thật đưa cái máy tính bảng lên tường và đc gọi là khung tranh..😂
Phải gọi là khung ảnh, chứ tranh là người ta phải vẽ, chứ ko chụp được đâu. 😪
úi dòi trên 11 triệu thì quất con smart tivi 50 60 inch về mà chiếu ảnh còn ngon hơn cái thổ tả này, mình nghèo nên thấy cái đồ quỷ này phí tiền quá
kmtoan82
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình thì đang xài khung trung BOE của - nó dùng công nghệ màn hình gì đó mà xem rất đẹp - không ảnh hưởng bởi ánh sang môi trường bên ngoài - khác với màn hình LCD / LED của tivi.

Nên giá của nó cao hơn so với tivi ....
Con này mình mua 5tr
huongpham12
ĐẠI BÀNG
2 năm
@kmtoan82 Đúng rùi bác ạ, công nghệ nó "chính chuyên" cho show ảnh - nhìn nghiêng k bị bóng, k bị bóng ảnh khi đèn chiếu vô đó bác. Cái gì chuyên nó cũng có cái giá của nó. Nói so sánh với TV thì thôi cứ dùng 1 TV cho all là được bác nhỉ
maychuzin
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mua cái màn hình + android box rẻ hơn nhiều nhỉ
kmtoan82
ĐẠI BÀNG
2 năm
@maychuzin Nhưng chất lượng hiển thị khác hẳn nhau.
Màn khung tranh không bị bóng - không bị ảnh hưởng ánh sáng môi trường xung quanh - nhìn góc nào cũng đồng màu --> nhìn không khác tranh thật .
Tiết kiệm điện hơn nhiều Tivi & tuổi thọ màn hình - vì khung tranh thì bật 24/24
Nó dùng công nghệ màn hình paper-ink gì đó khác với công nghệ màn hình tivi / monitor ...
Đẹp, cơ mà đắt quá
Mắc ói quá
cho mượn đi bạn 😁
huongpham12
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Didu mời mod ra thủ đô trải nghiệm
luan152
ĐẠI BÀNG
2 năm
Khung tranh thông minh, tự động lấy ảnh từ cloud về, thiết kế và hình ảnh hiển thị đẹp nhìn giống khung tranh thật, mà giá cao quá phù hợp với bác nào nhà to thôi.
akabela
ĐẠI BÀNG
2 năm
xem giá và đi ra
Khung trắng giá như giấu được mấy cái đèn trên nút bấm sang sườn thì trông như khung gỗ, tiếc nhỉ?
huongpham12
ĐẠI BÀNG
2 năm
@P.W để góp ý với hãng ra version 2 bác à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019