Microsoft: tính năng tab trong File Explorer vẫn đang được phát triển

vn_ninja
24/5/2022 8:57Phản hồi: 23
Microsoft: tính năng tab trong File Explorer vẫn đang được phát triển
Trả lời câu hỏi về thời điểm tính năng tab trong File Explorer cho Windows 11 xuất hiện, Quản lý Chương trình của Microsoft cho biết tính năng này hiện vẫn đang được phát triển và sẽ không xuất hiện trong bản cập nhật Windows 11 22H2 sắp tới đây.

Điều này nghĩa là người dùng có thể phải đợi đến cuối năm nay mới có thể dùng thử tính năng này thông qua chương trình Insider hoặc có khả năng tính năng này sẽ được kích hoạt trong bản phiên bản 22H2 sau này thông qua một bản cập nhật “cumulative” hoặc “feature update”.
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mynkp
TÍCH CỰC
2 năm
mình vẫn đang xài qttabbar, ngon bổ nhiều option tuỳ chỉnh 😅
mynkp
TÍCH CỰC
2 năm
@KhangT400I đây bác ơi, nó thêm tab vào file explorer thôi
Screenshot 2022-05-25 091243.jpg
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@mynkp Ngon để mình xài thử 😁
Dẹp cm đội phát triển đi. Có mỗi cái tính năng nhỏ, bao nhiêu năm người dùng kêu gào, mãi không thêm vào.
Nói vậy chứ, mình không cần tính năng này nhé. Alt+Tab là đủ dùng rồi.
@-U-N-I-T-E-D- Đòi dual panel cũng chưa thấy có, cái tab mùa quýt =))))
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@-U-N-I-T-E-D- Ko có áp lực cạnh tranh nên cứ từ từ mà làm 😁
Mình xài dolphin, Thunar, Ranger, ... "bao" tabs. 😁

Ịt Lố Rơ như kít.
Hồi trước trong windows 10 có một bản preview có một tính năng với công dụng thế này là Sets đấy, nhưng không rõ lỗi nào đó phát sinh mà bị loại bỏ https://tinhte.vn/thread/cach-bat-tinh-nang-chay-tab-nhieu-ung-dung-sets-cua-windows-10-build-17666.2794531/
Mình vừa thay cây ram 8gb 2400 lên cặp 2*8gb 3200 thì win báo 16gb (6.2gb usable) 😓 tối ưu phần cứng lẫn phần mềm thì windows như kiểu doanh nghiệp nhà nước ấy, rề rà và lắm lỗi
@huynhtai52014 Nó tận dụng RAM rồi còn chê gì bạn!
@huynhtai52014 Mình đoán chắc bạn dùng chip AMD 😁
@huynhtai52014 Usable là máy chạy dc 8G tối đa thôi, tầm 2G cắt cho cạc màn hình. 8G còn lại kia ko xài được.

Chừng nào ghi Used mới là đã dùng 6.2/16

RIP fen.
@Ting Tưởng Mình phân biệt đc usable và used bác. Vấn đề là mình có vga rời rồi, chip f nên ko có onboard, lắp 16gb mà xài đc có 6gb chạy con game vs chục tab chrome chạy nền là full bộ nhớ. Đang ko có time nên kệ cmn luôn =.=
minhthelong
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mong tính năng tab trong Explorer và Star menu cho Tablet Surface, chứ kiểu cảm ứng gì mà icon bé tin hin, giao diện chả tối ưu gì cho gesture cả
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
@minhthelong Cái tablet mode còn ko ta?
minhthelong
ĐẠI BÀNG
2 năm
@S.O.J Qua win 11 mất tiêu rồi! Kiểu UI chỉ đẹp và tối ưu cho destop hay laptop còn dùng máy tính bảng khá khó chịu vì Start Menu lui vào giữa lại ko Full screen và mất đi nút Back cảm ứng như win 10
Có là sướng rồi
quang0queo
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vãi, vẫn còn đang phát triển nữa ah, dự là tiến độ hoàn thành ngang với mấy tuyến metro.
ranmap1989
ĐẠI BÀNG
2 năm
Em toàn dùng 7-zip File Manager chia hai màn hình như thời Norton Comander hồi xưa, năng suất tăng đáng kể do có hàng phím tắt hữu ích.
Không biết có bác nào vướng em không?
BlueRevenger
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình thì từ khi có laptop đầu tiên hồi năm 2005 đến giờ vẫn thích dùng Total Commander. Mình nghĩ rằng đây là app đầy đủ nhất, thiết kế hợp lý nhất, nhiều "khuyến mãi" miễn phí nhất nhưng cũng khá rối với người mới dùng nhưng lại vô cùng hữu ích với những ai quen dùng
S.O.J
CAO CẤP
2 năm
Vậy là biết chắc có, còn khi nào có thì ko biết 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019