Logitech bán ra MX Master 3S: Tăng độ nhạy, giảm độ ồn, thêm màu mới, giá không đổi

26/5/2022 5:28Phản hồi: 117
Logitech bán ra MX Master 3S: Tăng độ nhạy, giảm độ ồn, thêm màu mới, giá không đổi
Logitech ra mắt MX Master 3S - thế hệ tiếp nối của MX Master 3 đã 2 năm tuổi với những nâng cấp đáng giá như:

Độ nhạy chuột được tăng lên gấp đôi, từ 4000 DPI lên 8000 DPI.

Logitech cũng đồng thời bổ sung tính năng tuỳ chỉnh độ nhạy cho MX Master 3S thông qua phần mềm Logi Option+.

Độ nhạy có thể tuỳ chỉnh từ 200-8000 với mỗi bước nhạy là 50, giúp chuột tương thích tốt nhất với mỗi tính chất công việc. Thông qua phần mềm Logi Option+ người dùng cũng có thể gán chức năng cho hệ thống nút bấm trên MX Master 3S như những thế hệ trước.

MX Master 3S cũng được Logitech loại bỏ tới 90% tiếng ồn click chuột giúp nó cực kỳ yên tĩnh trong quá trình sử dụng.

Bên cạnh những nâng cấp mới thì những gì ưu việt từ thế hệ cũ vẫn được giữ nguyên như con lăn chuột từ tính Magspeed và con lăn phụ bằng kim loại, hệ thống nút phụ đa chức năng.

Cổng sạc USB-C tiện dụng, sạc nhanh 1 phút xài 3 tiếng, sạc đầy dùng được 70 ngày.

Logitech bổ sung 2 màu mới cho MX Master 3S là màu trắng.

Màu xám graphite.

Quảng cáo

Bên cạnh màu đen truyền thống.

Giá bán không đổi 99$ và trong hộp của MX Master 3S sẽ được cho kèm Logi Bolt, cục thu nhận tín hiệu thế hệ mới nhất của Logitech.

Nguồn: Logitech
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng con 2S trên Mac ko sướng đc như MM2
@nospecial Tôi đã dùng MM2, sau đó vì em yêu khoa học nên nó lăn ra chết, mà lên tinhte thấy ý kiến ae ca ngợi Logi quá nên mua 2S. Sau mới thấy quá sai lầm. Cảm giác cầm thì ok, ôm tay hơn. Nhưng khi sử dụng thì mất hoàn toàn cảm giác chạm cái ăn ngay như trên MM2.
5041
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Micron C mời đọc cmt đầu tiên, đúng là tay nhanh hơn não, cái đó cũng là cảm nhận cá nhân của t, m áp đặt cảm nhận của m lên của t à, mới bú cần à
5041
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoaiphong113 đúng r bác, tại tay tui ko hợp, mua về tiếc tiền ráng xài 2 tuần xong phải trade gấp mua con khác về, và phải đi ra tiệm cầm thử chứ ko dám mua online
@5041 Ở trên đó, bại não à? Mày ý kiến trong bình luận của tao chứ tao chưa ý kiến gì với mày nhé, con súc vật! Bố mẹ bi dow đẻ ra m óc tàu hũ à? Loại mất dạy, thằng bố con mẹ mất dạy đẻ ra con láo toét!
BlueRevenger
ĐẠI BÀNG
2 năm
Không biết sao mình cứ dùng chuột máy tính là bị... tróc da tay hết. Những chỗ đầu ngón tay cái, ngón tay trỏ da cứ dần dần tróc ra toàn bộ. Mình dùng các loại kem nghệ xoa cho đỡ cũng thấy không có tác dụng. Không biết có ai đang bị bệnh kì lạ như mình không?
pkmluudung
ĐẠI BÀNG
2 năm
@BlueRevenger bác đang dùng loại chuột nào thế?
Nếu dùng chuột nào cũng bị thì chắc chỉ có cách mua cái găng ngón trỏ, mỗi lần dùng máy tính chịu khó đeo vậy
@BlueRevenger Bạn có chơi games không?
Bạn thử dùng logitech m331, bao nhẹ nhàng và siêu êm + Bàn di chuột có kê cổ tay rời ELECOM MP-114GY
Cải thiện rất nhiều nhe
Pnmr560
TÍCH CỰC
2 năm
@BlueRevenger Bạn kiếm miếng decal nhám rồi dán vô những chỗ tiếp xúc với da tay trên mặt chuột. Có lẽ bạn bị dị ứng với lớp phủ trên con chuột.
@BlueRevenger Mình ko bị nhưng biết có khá nhiều ng bị. Bạn mua decal chống trượt dán lên các chỗ tiếp xúc là ok.
Với lại mình nghĩ bạn nên chọn những con ko có phủ cao su, khá nhiều người bị dị ứng đấy.
Thích dòng Master này vì custom nút cực đã, bánh xe cuộn thông minh
loại này trước dùng con 2s thấy to ,nặng, lâu thì mỏi cổ tay, kích thì to nên bán gấp, giờ đang dùng m650, rất vừa vặn, nhỏ gọn
@huykhanh95hup Do ngồi sai tư thế rồi bạn. Ngồi máy tính phải là bắp tay thẳng đứng, cùi chỏ còn cao hơn mặt bàn 5-10cm. di chuyển chuột là bắp tay đẩy chứ ko phải kê cùi chỏ lên bàn rồi cổ tay di chuột đâu.
@doomeranger mình dùng chục con chuột rồi chứ ko phải lần đầu dùng chuột bạn ạ 😆
nếu theo cách dùng chuột của mình mà nó khó chịu thì giải tán, tìm con nhẹ nhàng thoải mái hơn
@doomeranger Cùi chỏ trên tay ghế, cổ tay trên đồ kê. Chuột chỉnh dpi maximum và cổ tay di chuột ko quá 2cm là hết màn hình.
Cười vô mặt
Có Silent switch là ngon rồi
Matevol
TÍCH CỰC
2 năm
@nuhuta Ăn tiền ở chỗ đó 😁
thêm silent là ngon, chứ con 3 nó ồn ào quá, em thì em thích silent 😁
xyzmen
CAO CẤP
2 năm
Mình đang dùng 2s được hơn 2 năm, đang chạy trên Win11. Hiện bị chập chờn ở các chức năng gán vào các nút, phải bật/tắt chuột nhiều lần mới hết, hoặc phải mở app logi lên mới chạy, cứ một, hai ngày lại bị. Hôm bỗng dưng bị kẹt nút gán ở bệ ngón cái. Tuần trước mới bị chết di chuyển, thay mất 80k!
plamduy
TÍCH CỰC
2 năm
@xyzmen Con 2S bị lỗi thiết kế cái công tắc chỗ ngón cái. Gần đó nó có cái con vít, bác tháo lỏng nó ra 1 xíu là dùng lại được. Auto có 80k =)))
oliverleo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@xyzmen hồi xưa mình cũng bị, ffix bằng cách unpair hết đi , uninstall cài lại từ đầu coi như reset.
ngon hơn nữa là bác đừng dùng bluetooth mà dùng usb unifying đi kèm ngon hơn hẳn luôn
To quá
nhìn cầm đã tay thật
CpT
TÍCH CỰC
2 năm
Thằng khốn Logitech vẫn ko chịu upgrade firmware để MX Master 3 xài đc với Bolt receiver.
@CpT ủa sao mình tưởng master 3 tương thích bolt mà ta?
CpT
TÍCH CỰC
2 năm
@Lão Trư Studio Ờ, bạn hỏi Logitech đó. Mình hỏi nó trả lời toàn bullshit, bảo phải mua bản Business mới support bolt adapter. Đi mua cái Bolt receiver với hi vọng 1 apdapter 2 devices nhưng rồi phải xài MX Mini với Bolt (vì ko support Unifying receiver) và MX 3 với Unifying receiver (vì ko support Bolt) 😔.
@CpT Có khả năng là ko up dc luôn ấy chú
Bolt receiver hình như nó khác nhiều so với unifying, vá lỗi bảo mật hết. Từ nay trở đi logitech bỏ luôn unifying
Anh em cho hỏi con này có bluetooth không? Mình dang dùng mac nên ko biết kết nối bluetooth có ổn định không
Anonymox
TÍCH CỰC
2 năm
@Amon Amarth bản mac ngoài cái ko có dongle thì có gì khác nữa ko bạn?
@Anonymox Y chang bạn ơi, à cái màu hình như nó đen hơn bản Win thì phải. Bản Win mình thấy có 2 màu xám nhạt và xám đậm, còn for Mac thì đen tuyền luôn
Anonymox
TÍCH CỰC
2 năm
@Amon Amarth thế thì việc gì phải mua bản mac nhỉ, mua bản Win còn dc thêm cái dongle, chứ ko có cái đấy lúc khởi động mà muốn vào recovery hay cắm máy win vào bios thì chịu luôn
@Anonymox Uh mua bản nào cũng được bác ơi, mình chọn chủ yếu là do cái màu thôi. Cái màu xám nhạt bản for Win rất giống màu con Macbook Pro, nhưng khá ít hàng mà giá lại cao (lúc mình mua) nên mình chọn bản Mac để có màu đen, vì cũng đang dùng song song con Anywhere 2S màu xám đậm.
qhuy729
ĐẠI BÀNG
2 năm
vừa ôm tay cho những người tay to và có con lăn vô cực , đáng giá vậy thôi.
Mấy cái custom này kia thì quên đi, chả mấy ai dùng, kể cả con lăn ngang bên hông
và cuối cùng là dễ kẹt nút 😁 xài khoảng 1 năm là sẽ xuất hiện
ngohuyha19
ĐẠI BÀNG
2 năm
@qhuy729 mình vẫn dùng custom nhé, ít nhất là tăng giảm âm lượng khá hay, với lại mình dùng 2 năm con 2s rồi vẫn ko có vẫn đề gì, ngoài con lăn bị tróc cao su
yoyi86
ĐẠI BÀNG
2 năm
@qhuy729 bạn không dùng thôi chứ tôi gán bét nhè custom cho các phần mềm khác nhau, từ chrome tới các phần mềm adobe
Đang xài con master 3 lớp cao su mòn nhìn thấy ghê 😆
@gatheringviolet Ghét nhất là toàn dùng cao su, cầm miết nó mòn rồi bóng lên nhìn mất hết cảm tình
tanle306
ĐẠI BÀNG
2 năm
MX 3 vẫn ngon, 3S dành cho người thích yên tĩnh.
TienMinhTran
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tanle306 bạn dùng kiểu gì mà sạch vậy, mình toàn rửa tay xong mới dùng mà nó như này chán quá
tanle306
ĐẠI BÀNG
2 năm
@TienMinhTran Mình cũng bị bám bẩn nhiều ở chỗ ngón tay cái, dùng 1 vài ngày thấy bám bẩn nhiều thì lau đi thôi bạn, dùng màu này đẹp nhưng phải chấp nhận bị bám bẩn ^^
tuaunsky
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhu cầu lướt web của mình cực nhiều sản phẩm này quá tuyệt, trên Photoshop và Premiere không tác dụng mấy vì có các thao tác khác kiểm soát tốt hơn
bogia00biet
ĐẠI BÀNG
2 năm
con 2s hôm qua tưởng hỏng con lăn tưởng được thay chuột mà xong hnay lại bình thường, bền vđ :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019