Guitartuna: ứng dụng lên dây cho đàn guitar, ukulele...đơn giản mà hiệu quả mình đang dùng

Pnghuy
26/5/2022 7:56Phản hồi: 30
Guitartuna: ứng dụng lên dây cho đàn guitar, ukulele...đơn giản mà hiệu quả mình đang dùng
Guitartuna mình dùng lâu lắm rồi, từ cái thuở mới tập chơi đàn, cho đến hiện tại thì mình chỉ dùng nó để lên dây đàn, không cần máy chỉnh hay bộ EQ (một số bộ EQ tích hợp tính năng lên dây luôn), hỗ trợ nhiều loại nhạc cụ không chỉ guitar.

Ứng dụng này hiện có trên cả Play Store và App Store, có bản free và trả phí, với mình thì bản free là đủ xài rồi, chịu khó quảng cáo xíu thôi, với lại cũng không xài nó thường xuyên, khi nào cần lên dây mới xài.
Tính năng chính mình dùng là lên dây, ứng dụng sẽ cho anh em nhiều loại nhạc cụ để tinh chỉnh, từ guitar, ukulele, bass, violin, balalaika, mandolin....Riêng với guiar thì ứng dụng còn chia loại cấu trúc dây là 3+3 hay 6-in-line để tiện cho việc lên dây nữa, rồi có guitar 7-string (7 dây), 12-string…nói chung là nhiều lắm.

Ngoài ra, ở tab Tools, ứng dụng còn cho chúng ta nhiều công cụ để học hợp âm, học luyện tai, kho hợp âm...tùy vào nhạc cụ mà chúng ta lựa chọn.

Guitartuna còn tích hợp hợp âm vào các bài hát ở tab Songs, giúp người dùng dễ dàng học chơi được một bài hát một cách dễ dàng.

Những tính năng nâng cao ngoài việc lên dây thì chúng ta sẽ phải bỏ tiền ra đăng ký với mức giá 52.000/tháng, mức giá theo mình là phù hợp để anh em luyện tập thêm nâng cao trình độ hihi 😁. Còn mình thì chỉ dùng để lên dây thôi nên không quan tâm lắm các tính năng còn lại.

Anh em có thể tải về Guitartuna qua App Store tại đây và Google Play Store tại đây.

https://tinhte.vn/thread/guitartuna-ung-dung-tune-day-nhieu-loai-nhac-cu-nhieu-tinh-nang-hay-ho.3523767/

Guitartuna: ứng dụng tune dây nhiều loại nhạc cụ, nhiều tính năng hay ho

Guitartuna: ứng dụng tune dây nhiều loại nhạc cụ, nhiều tính năng hay ho
tinhte.vn
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trước dùng cái này nhưng đôi lúc cũng hơi chập cheng, sau thấy dùng cái app "fender guitar tuner" thấy hay hơn.
Mình toàn lên dây bằng "Mi đâu Tao đây, Tao đây Mi đâu ..." 😄
xuanthien99
ĐẠI BÀNG
2 năm
@kimchinam007 Còn mình thì toàn U ơi Thầy về 😥
leoka
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái này mình xài mấy năm nay rồi, trình gà nên lâu lâu lên dây cứ lấy app ra cho nhanh gọn 😄
GiT
TÍCH CỰC
2 năm
Cái này chỉ dùng được ở nơi yên tĩnh thôi, chứ nơi ồn ào thì chịu chết...
Cười vô mặt
hipppo
CAO CẤP
2 năm
Hay quá nhỉ. Trước mình phải mua một cái dụng cụ lên dây của Yamaha.
ngocktqs
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình lắp EQ nên có chỉnh dây luôn 😆)
Độ chính xác không bằng tai mình đâu. Mình đánh quen nhắm mắt cũng tune được. Đó là theo gu theo tone của mình. Hahaha
rookie
TÍCH CỰC
2 năm
Ứng dụng như này có hàng chục cái mà. Chức năng gần giống nhau.
Thấy có nhiều app kiểu này mà. Nhưng chắc phụ thuộc nhiều vào mic của thiết bị nữa.
GiT
TÍCH CỰC
2 năm
@flower_cutter Mic đểu cũng được thôi bạn, nó là đọc dao động của tần số, nên chất lượng micro không quan trọng lắm, chỉ cần đủ yên tĩnh là nó đọc được chuẩn hết.
Mình sáng tác nhạc nên chơi GarageBand 😁 chạy phê phải biết!? 😃
x_chien
TÍCH CỰC
2 năm
Ủa tui tưởng cứ siết căng như siết ốc rồi oánh thôi !
GiangSCE
TÍCH CỰC
2 năm
@x_chien Siết ốc cũng cần canh lực chứ chưa nói đến lên dây đàn
GiT
TÍCH CỰC
2 năm
@x_chien Căng quá, đứt dây đàn, nó bật vào mặt thì khổ đấy...
Coonghy
TÍCH CỰC
2 năm
mình toàn lên dây bằng tai cho nhanh gọn lẹ
mình thì mua 1 cái tuner gắn trên đàn sẽ nhanh và tiện hơn
rassen
TÍCH CỰC
2 năm
thớt ở SG ko? bữa nào giao lưu guitar 😁
Này bật cái pro accuracy lên cái chính xác hơn nhiều
xưa ngồi vặn dây gẩy tới lui mãi, giờ đúng là có mấy cái app kiểu này cũng tiện, nhưng nếu dùng ở chỗ ồn ào hình như không chuẩn lắm
GiT
TÍCH CỰC
2 năm
@Hassler Lên dây sau, tụt dây trước, chỉnh lại dây trước thì lại tụt dây sau...
Cười vô mặt
Nam VP
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình dùng Fender Tune, bản free ko quảng cáo cũng hơn 5 năm. Do chỉ chơi guitar nên ko có gì để phàn nàn
Screenshot_20220530-112718_Fender Tune.jpg
nnnn1234
ĐẠI BÀNG
2 năm
hay đấy, mình giờ mới biết có app này thì đàn lại hỏng 😔, chờ mua đàn mới vậy
dhnang
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nnnn1234 chơi đàn sao mà hỏng? đập vỡ cây đàn à 😆
nnnn1234
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dhnang đàn rẻ tiền để lâu thì cần cũng bị cong, bấm khó mà!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019