Review Máy massage tay PMA C20: Giá tốt, massage cực "phê"

ntanh01
27/5/2022 13:31Phản hồi: 15
Review Máy massage tay PMA C20: Giá tốt, massage cực "phê"
Bài viết dưới đây là những cảm nhận của mình sau khi đã trải nghiệm Máy massage tay PMA C20. Mình được người quen giới thiệu và đã mua với giá 1.350.000 VNĐ tháng trước. Rất mong mọi người xem và ủng hộ bài viết để mình có thêm động lực cho những bài sau 😁

Giới thiệu về Máy massage tay PMA C20

Tính chất công việc của mình cần sử dụng máy tính nhiều, tay di chuột và đặc biệt là gõ phím rất nhiều nên thường xuyên gặp tình trang đau mỏi tay và cổ tay, nhất là phần cổ tay. Do không có nhiều thời gian và cũng lười đi massage nên có hỏi thử một vài người bạn thì được giới thiệu chiếc máy này. Nhìn chung giá của máy cũng không quá đắt + feedback khá ổn từ bạn bè nên mình quyết định xuống tiền mua về trải nghiệm và review cho mọi người luôn.

Một vài thông tin về máy mà mình tìm được trên mạng:
  • Kích thước: 310 x 158 x 112mm
  • Trọng lượng: 1kg
  • Chất liệu: Nhựa ABS
  • Dung lượng pin: 2000 mAh
  • Thời gian sử dụng: 3 tiếng
  • Sạc: Type-C

Trải nghiệm thực tế

Sau một thời gian sử dụng, mình có điểm ra những điểm mình hài lòng và chưa hài lòng ở chiếc máy massage tay này.
Màn hình sắc nét, dễ dàng để điều chỉnh

Máy có màn hình cảm ứng và các nút chế độ rõ ràng, rất dễ để điều khiển. Để sử dụng thì chỉ cần đút tay vào và căn sao cho lòng bàn tay đè lên phần nhô của máy rồi nhấn khởi động, chọn chế độ (nam/nữ) và mức độ (1-2-3) là xong. Một lần hoạt động sẽ dài 15 phút và máy sẽ tự động ngắt khi hết thời gian.
Vỏ ngoài bằng nhựa ABS trắng “ngọc trinh” sờ rất mượt tay. Máy cũng khá gọn nhẹ nên mình để luôn trên bàn làm việc tại công ty, khi nào thấy mỏi thì lôi máy ra dùng rồi tiếp tục làm việc.
Về khả năng massage của máy theo mình đánh giá là khá tốt và đúng như những gì mình mong đợi. Máy hoạt động mang đến cảm giác massage khá thật, không hề hời hợt. Khi máy hoạt động, các túi khí bên trong sẽ bắt đầu ép chặt vào các vị trí từ ngón tay xuống cổ tay và bạn có thể theo dõi vị trí đang được massage ngay trên màn hình. Bề mặt túi khí còn được lót một lớp gai/hạt (giống như trên bề mặt bóng luyện tập phục hồi chức năng) giúp máy massage được theo từng điểm nhỏ trên bàn tay và cổ tay hay theo như nhà sản xuất ghi là sẽ massage đến các huyệt đạo trên bàn tay.
Nhìn chung sau khi sử dụng thì tay mình cũng nhẹ hơn, cổ tay cũng thoải mái hơn nhưng đương nhiên không thể hết hẳn chỉ sau 1 - 2 lần sử dụng. Ngoài ra, máy cũng có thêm cơ chế sưởi ấm khá thích và thư giãn mà không khiến tay bị ra mồ hôi dù dùng trong thời tiết khá nóng.
Nếu bạn nào đã từng ngồi ghế massage thì cảm giác khi sử dụng máy massage tay cũng giống như khi massage tay trên ghế massage vậy nhưng có thêm tác động của lớp lót gai/hạt + sưởi ấm nên “phê” hơn hẳn.
2 chế độ Nam/nữ sẽ khác nhau ở độ mạnh yếu khi massage và sau một thời gian sử dụng thì mình thấy chỉ nên sử dụng chế độ Nam khi bạn thích cảm giác xoa bóp mạnh hoặc muốn có hiệu quả rõ ràng, nhanh hơn vì nếu không quen thì sẽ cảm thấy khá đau tay. Nếu chỉ dùng để massage thư giãn mỗi ngày thì chỉ cần chọn chế độ Nữ và chỉnh mode 2-3 là mình thấy ok rồi, không bị quá đau mà vẫn cảm thấy sự co bóp rõ ràng.

Quảng cáo

Cổng sạc Type-C khá tiện lợi

Máy sử dụng sạc Type-C cũng là một điểm cộng vì mình không cần để quá nhiều loại dây sạc trên bàn, bừa bộn và rất dễ mất.
Tuy nhiên, máy vẫn còn điển mà mình không thích đó chính là những vết hằn trên tay và cổ tay sau khi massage xong. Dẫu biết đó là do quá trình massage với lớp gai/hạt tạo ra nhưng về mặt thẩm mỹ thì mình thấy không ưng, trông khá giống khi đi ngủ nằm đè lên vật gì đó và lằn lên tay. Đặc biệt nếu bạn nào có lớp da mỏng như mình thì một số vết lằn ở cổ tay thậm chí vẫn còn sau 1 ngày sử dụng.

Có nên mua không?

Nếu bạn sử dụng nhiều máy tính, thường xuyên viết bài như mình hoặc thường xuyên cảm thấy đau mỏi tay và cổ tay thì mình nghĩ chiếc máy massage tay này sẽ là lựa chọn tốt để giúp thả lỏng, thư giãn khá tốt.
update: mọi người quan tâm có thể xem thêm thông tin sản phẩm TẠI ĐÂY hoặc tại Shopee

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ntanh01
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đã chỉnh lại ảnh do ban nãy bài bị lỗi. Mời mng thẩm ạ 😁
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
có vẻ hơi đau bro nhỉ
ntanh01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bao serbia Không đau đâu bác ạ chỉ là nó bóp chặt nên hằn vết thôi
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@ntanh01 Chắc phải xúc
ntanh01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bao serbia he e có update link bác tham khảo nhé
hainhumai
ĐẠI BÀNG
2 năm
hình như có phân loại sản phẩm quốc tế và nội địa
ntanh01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hainhumai Mình không thấy nhắc gì đến bác ạ. Trên màn hình máy mình là tiếng anh hết
nnnn1234
ĐẠI BÀNG
2 năm
cũng hay hay
ntanh01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nnnn1234 Nếu dư giả thì nên mua trải nghiệm cũng ok bác
nnnn1234
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ntanh01 mình có cái ghế massage rồi, nó cũng có chỗ để tay rồi bóp bóp
ntanh01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nnnn1234 thế nó cũng khá giống như máy này đó ạ. chỉ là ko có cái lớp lót gai thôi 😁
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bác tác giả cho hỏi là bác hay bị đau tay vào buổi chiều hay sáng ngủ dậy? Mình lâu lâu hay bị đau cổ tay lúc sáng mới ngủ dậy
Không biết cái này có giúp thoải mái hơn không
ntanh01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hiddenwave Mình thi thoảng khi xoay cổ tay thì hơi đau thôi bác ạ. Bác có thể qua cửa hàng để dùng thử xem rồi chốt mua cũng được. Địa chỉ mình có update trong bài rồi á
các Bác biết máy massage cổ vai gáy nào ổn áp giới thiệu em với, dạo này ngồi làm bị mỏi quá
ntanh01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@trungthanh.le cổ thì có cái máy massage Jeeback G5 bác Cường Lê review. Bác tham khảo xem sao: https://tinhte.vn/thread/may-massage-co-xiaomi-jeeback-g5-massage-co-bang-xung-dien-co-ket-noi-qua-app.3484982/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019