Vụ ca sỹ Thủy Bi - bà mẹ "xù lông" bảo vệ con gái rượu và các bạn bè khác trong trường Quốc Tế...
Cuong Nb
2 thángBình luận: 25
Vụ ca sỹ Thủy Bi - bà mẹ "xù lông" bảo vệ con gái rượu và các bạn bè khác trong trường Quốc Tế bạn đã biết chưa? 😃

+ Theo bạn thì cô ấy phải học tiếng Anh đến IELTS cỡ nào để nói chuyện, nghe hiẻu tiếng Anh như tiếng nước ngoài đối với các thầy giáo quốc tế ạ?
+ Bạn có thấy là bà mẹ này hơi "gắt" không ạ?
25 bình luận
Đáng nhẽ bà mẹ này nên cầm con iPhone 13 Pro Max 1TB hoặc Vertu hay một bịch tiền trên tay để vung vẩy khi nói chuyện với các thầy cô trường quốc tế thì trông mới oách nhỉ?! Ai lại cầm cái "Chóp Chóp" Ô TÔ kia nhỉ? 😁
Gì? Mình có nghe nhầm hơm? Bà này muốn gặp trực tiếp mấy đứa nhỏ để dạy cho tụi nó một bài học vì đánh nhau với con bả 🤣 Nhà trường đã làm đúng khi ngăn cản thứ vô văn hóa này làm thêm trò ngu xuẩn.
@Viva Đây Nè không theo dõi hết à bác bà áo xanh đang là người đúng tội gì bà ấy pahri cho con bé kia bạt tai để bà đấy trở thành người sai và bà áo xanh đã gặp con bé 2 lần ( con bé đai đen đánh 4 đứa ) laanf1 nó bảo cô là ai tại sao con phải nói chuyện với cô lần 2 thì nó bảo rén thì nói đi cưng với người lớn khi ra về thì thái bộ oogn bố dủa đứa con gái chỉ chỏ các kiểu rồi đứa con gái thái độ lồi lõm
@Mạnh Hoàng9898 Mình ko quan tâm sự việc cụ thể thế nào, chỉ biết ko ai có quyền xông vào trường đòi gặp con người ta như phụ huynh này. Nếu bạn là phụ huynh của đứa kia, dù nó sai, bạn có dám để con mình gặp người lạ mà ko có sự giám sát của bạn ko.
@hakuruno mình thấy người Việt dễ nổi nóng và thích dùng bạo lực lắm, cháu mình ở Mỹ cũng bị người ta đánh (là nó nói vại) và cũng đi đánh người ta mấy lần, nhưng cha mẹ hai bên ko ai dám xông vô trường đòi gặp con nít làm cho ra nhẽ như bà mẹ này, mọi chuyện phải trao đổi qua hiệu trưởng, cho dù nhà trường giải quyết ko theo ý mình thì cũng phải hành xử cho văn minh, ko cẩn thận là bị cảnh sát còng tay liền
@Viva Đây Nè Tây hay ta gì cũng vậy bạn ơi, tuỳ theo tính cách mỗi người thôi. Có người lành tính, có người thì cộc. Với dạng người nóng tính mà cư xử đc như vậy cũng là kiềm chế lắm rồi.
Làm giặc lên. Cuối cùng thì "nothing"
Anh theo em
Haha.. xã hội ngày càng chất lượng nhờ những video như thế này... Xã hội bị đè nén áp bức thì đéo thằng nào sủa... có chuyện lại lôi ra thế này thế chai...
Jask
TÍCH CỰC
2 tháng
Các thánh phán luôn hay (khi chuyện của người ta), tới khi con mình bị đập thì không chừng xách dao xử lý à 😃 .Vụ này, theo tui, bác HT xử lý kém, không chuyên nghiệp. Với cái nền giáo dục hiện tại (bán chữ), thì cô kia là KH, không ai nói chuyện với KH như vậy cả... Xem qua cái clip, tui thấy cái cô đó thật sự rất ngu khi đổ tiền vào nơi mà họ xem mình như rác.
@Jask người ta có tiền người ta phải tìm hiểu kỹ lưỡng mới đổ tiền vào chứ bác. 600 củ 1 năm chứ có ít đâu. Bác lại dạy người giàu cách tiêu tiền rồi 😃)))
@devil214119 Thì ai chả trong sạch cho tới khi bị bóc phốt.
Jask
TÍCH CỰC
2 tháng
@devil214119 Tui chỉ nêu suy nghĩ của tui bạn ạ. Chẳng dạy ai đâu. Nếu như bạn nghĩ người có tiền thì phải tìm hiểu kỹ trường thì chưa chắc đâu bạn... Tui biết một số người chọn trường cho con theo đẳng cấp tin đồn và cái mác QT... sao cho thượng lưu...
@hakuruno thì đúng rồi bác, nhưng danh tiếng thì xây lâu hơn tiếng xấu, chứ còn như bác kia bảo người ta ngu thì em thấy hơi quá. Nếu đây là sự việc đầu tiên của trường ấy thì làm sao bác có thể biết trước được mà tránh không cho con vào hay nhìn vào cái báo cáo 5 6 năm hoạt động chưa có sự vụ nào đánh nhau để cho con vào. Không ai đoán trước được tương lai, em chỉ biết là những người làm được 600 củ 1 năm thì chắc không có ai bị ngu cả
Jask
TÍCH CỰC
2 tháng
@devil214119 Đúng là tui nói quá thật 😃 . Tui tự đặt tui vào vị trí cô ta và tui cảm nhận vậy, và tui nghĩ, chắc cô ấy cũng cảm thấy mình ngu khi bỏ tiền ra mà bị đối xử như vậy 😁
kiểu vậy sao dạy con.
@neoking1986 mình ko rõ sự việc đầu đuôi nhưng đoán kiểu gì phụ huynh này cũng nói, con tui ở nhà nó ngoan lắm 🤣
@Viva Đây Nè Không biết rõ thì nên im lặng đi, đừng đoán già đoán non làm gì
Trường xử lí không đến nơi đến chốn, quả đai đen kia cũng chất chơi đấy, bố có vẻ làm to nên không sợ, nhưng không sao. Bạo lực sẽ bị dập tắt bằng bạo lực, đừng mong chờ diễn viên hài Công Lý. Cho đứa con lên đai đen bật lại là được thôi. Vote luyện võ.
1. Trường không xử lý đến nơi đến chốn là trường sai
2. Bà này đòi gặp con bé kia cũng là sai, đòi gặp PH thì mới đúng

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019