"Ổ cắm Việt - chất lượng thiệt" Ổ cắm điện đa năng Honjianda

bao serbia
28/6/2022 11:48Phản hồi: 239
"Ổ cắm Việt - chất lượng thiệt"
Ổ cắm điện đa năng Honjianda
Hello anh em rất vui được mọi người gặp lại. Hãy Follow hay cho mình 1 tym làm động lực đặng mình nuôi Shopee kiếm đồ hay ho giới thiệu anh em xem nhé.

Khi viết những dòng này mình tha thiết nhờ anh em kiểm tra ngay lại cái các ổ cắm bàn làm việc hay các ổ cắm chịu tải ở nhà mình ngay lập tức giúp mình. Số là hôm cuối tuần rồi mình bị dồn hàng làm việc liên tục và hầu như các thiết bị ngoài xưởng mình đều hết công suất thì sự cố không đáng có đã đến.

"Cháy giày" đúng nghĩa là cháy giày và mình phải đền cho khách 1 đôi mới và mình bắt đầu thấy hận ông trời như kiểu sợ mình giàu hay sao mà cứ cho mình gặp chuyện này chuyện nọ.

Chi tiết là do mình làm quá vừa máy hút, máy sấy, đèn chiếu UV và thêm 2 cái điện thoại đang sạc và cái máy khò mình dùng để phục hồi vết nhăn ở đế bỗng nó như kiểu ổ cắm quá nóng rồi nó ngắt ngang và mình quên không tắt nguồn máy khò đến khi mò tìm nguyên nhân thì nó bật lên và cháy giày. Đền thế thui. Sờ vào thì nóng hổi hoảng quá tắt luôn và đi lên Google tìm ổ cắm chịu tải mà lại đa năng thế là mua ngay món này về trải nghiệm và giới thiệu anh em.

Sau gần 1 tuần sử dụng và mình để ý thì cái ổ cắm này khi sử dụng nhiều thiết bị một lúc nó không bị nóng toả nhiệt như cái bộ vừa báo hại mình.

Mình có tháo ra kiểm tra mối hàn- dây nối thì thấy khá là ưng đấy nhưng mỗi tội ốc vít làm sâu qúa kiếm mãi mới có cây vừa chọt để mở ra.

Thời tiết này cái gì cũng dễ bị điên mà mình thấy cũng may mắn nhờ cháy giày mình mới giật mình thay ngay ổ cắm nếu như đi làm mà quên thì có ngày về nhà chỉ còn đống tro.
Đầu ra được cố định khá chắc chắn bằng ốc vít- mối hàn chỉnh chu- lõi dây và vỏ bọc khá chắc chắn

Nhân dịp chiều này mình ép cọc ở công trình cũng mang theo test khả năng chịu tải của em nó thật bất ngờ là chịu được cả máy hàn anh em ạ, hàn cả 3 mối nối mà vẫn không xi nhê gì định để test thêm nhưng sợ mới mua bảo hành thì nó kỳ quá nên thấy ngon lành là đem về được rồi, tốn tiền mà nhiều khi quăng quật quá hơi xót.
Dây được kiểm tra theo chuẩn ISO- to dầy chắc chắn đủ sức chịu tải
Thông số thì được in mặt sau nè- đó mấy cái lỗ mở ốc nằm khá sâu nên khó mở lắm
Cái Breaker này thì theo mình hỏi chị Google là cái cầu chì thì phải mình không phải dân chuyên điện nên mình tạm dịch là vậy anh em nào biết rõ chia sẻ thêm với mình nhé. Và mình làm bung luôn cái tem bảo hành rồi 😔 chắc mai lên công trình test thêm cái khả năng chịu tải xem sao. Nhìn trâu thế chắc không hỏng vặt đâu anh em nhỉ?
Được 2 cổng sạc USB cũng khá nhanh mà mình hơi tham ước gì mẫu sau ra thêm cái cổng Type C để mình khỏi lôi theo cóc sạc.

Quảng cáo

Bo mạch điều khiển cấp điện cho 2 cổng USB đảm bảo đủ nguồn mà không gây hỏng hóc thiết bị di động của anh em

Vừa đúng lúc cái chui chuyển mình cũng muốn hỏng thì mua cái này quả là cứu cánh, cục chuyển bị rớt hôm bữa cũng hơi tưng tưng rồi cho nghỉ hưu luôn cũng vừa rồi.

Nhìn chung cái này cũng tiện cho anh em thiết bị nhiều mang đi công trình như mình chẳng hạn, mua sẵn để nhà xài dây cũng dài nè 5m lận , chịu tải cao nè, mà có đi du lịch thì cũng mang theo là vừa đẹp anh em ạ. Từ ngày mình dùng thử thì mình không thấy các thiết bị như cóc sạc hay ổ cắm nó nóng như xưa ( một nhiệt kế chạy bằng cơm cho biết). Mà quên này là Hàng Việt Nam chất lượng cao 15 năm rồi đó. Mới đi đổ rác thấy bì đựng chạy vô khoe anh em liền.

Mình mua trên Shopee.vn có 250k nè, giá dễ chịu mà chất lượng khá ưng luôn. Sản phẩm cũng có trên Tiktok shop luôn rồi đó anh em ạ.

Cảm ơn anh em đã xem bài- có những chia sẻ gì cứ thoải mái chia sẻ cùng mình cùng nhau xây dựng diễn đàn nhé. Còn mấy món hay ho tương tự anh em xem thêm bài mình đăng ở đây.

Quảng cáo

Bài viết này của em xin phép có chèn link tham khảo đến những sàn TMĐT có kinh doanh mặt hàng này. Anh chị có thể xem tham khảo thêm về thông tin sản phẩm và nếu quyết định mua từ link của mình sẽ được chút hoa hồng từ dịch vụ, giá cả và mọi chính sách liên quan đến sản phẩm đều không thay đổi. Cám ơn các anh chị đã xem bài.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

239 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhtienbk
TÍCH CỰC
2 năm
Tui nhìn ko ưng mắt lắm.
Có một số cổng không có nắp đậy an toàn.
Dây bên trong hơi nhỏ.
Ổ này là loại 2 dây , thiếu dây nối đất an toàn.
minhtienbk
TÍCH CỰC
2 năm
@thegate Ở nhiều nước khác nó đã là bắt buộc, để cho người ko rành vẫn xài an toàn.
Chứ ko phải dân Ko biết thì mặc kệ ko cần làm cho tiết kiệm chi phí.
Bạn mua loại có 3 chấu thì an toàn cho bạn và gia đình, tôi ko quan tâm.
vanninh1978
ĐẠI BÀNG
2 năm
@minhtienbk Nếu có người việt mình cũng kg dùng vì đa số khi đi điện trong nhà kg làm tiếp đất còn cái ổ cắm này viết số W hơi lố dây nhỏ mà ghi tới 2500W còn ổ của nhật dây to hơn nhưng họ ghi có 1500W điểm cộng ổ cắm này có Rơ le chống quá tải
Twister Fate
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vanduc1602 Nhà phố là không có đâu, chung cư nằm trong quy phạm bắt buộc là bình thường.
@Twister Fate Nhà phố thì cái đó chủ nhà chịu chị thì có. Bác không muốn tốn kém không làm lấy đâu ra có ạ.
Cục sạc dt đã 100k-200k loại bèo r. Cả cái ổ có 250k. Thực sự em k dám sạc dt ở các cổng trên ổ cắm điện luôn =)) tây ta tàu đều k dám
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@l0v3tha0 Kakaka k giật đâu yên tâm thì mình bảo đó dt mình toàn 6s plus note 9 tới tuổi cả r nên đâu sợ hehe. Mà dc cái yên tâm xài điện mùa nắng nóng này
@bao serbia Máy hàn điện tử bây giờ thì tải ko cao như máy hàn dây hồi xưa, nhất là mấy con máy mini ấy, mình xài con máy mini gia đình hàn que 2ly5 dùng dây nguồn máy tính cấp điện chạy phà phà.
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@trungthanh2003 Hàn cọc mà cậu kakaka
BIN|LAULY
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hojianda mà là ổ cắm Việt? 🤣🤣🤣
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@BIN|LAULY Để ra thị trường thì cần 1 cái tên EL bro ạ như bro xưa cũng coa trào lưu tên tiếng Anh dsoa thui
@BIN|LAULY Tưởng tàu luôn haha
binh95
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bao serbia Honjianda là viết theo cách phát âm của TQ, nếu viết theo chữ Hán Việt thì thành ra Hoành Kiến Đạt thôi.
Hãng này của người Việt gốc Hoa, nhìn tên hãng là biết ngay.
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@binh95 Chỉ nên bàn chất lượng thui sx ở mình xài ngon ổn là dc
Nhìn lởm lởm sao ý
@nhd1986 ĐQ với RĐ nói thẳng ra là đồ lởm.
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@LRA thua cái này thiệt đó
@nhd1986 mới nge lần đầu mpe
để mình mua thử 😁
nhd1986
TÍCH CỰC
2 năm
@kixx Bạn cần tìm sản phẩm thì google mã AM3S-2USB hoặc AM4S-2USB hoặc AM5S-2USB, tương ứng với 3m 4m và 5m dây.
Việt nhái tàu đây ae (hàng tàu mác Việt, cty Vn phân phối).
Giá <200k
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@tongjet Làm vậy k nên bro ạ xui thì chịu thua thì chung thuu
meomacma
ĐẠI BÀNG
một năm
@bao serbia Nếu được, bạn chia sẻ thêm hàng ĐQ mà khiến bạn đền đồ là ntn dc hok?
meomacma
ĐẠI BÀNG
một năm
@p700i Gongniu có breaker/CB chống quá tải, đoản mạch ko bạn hỉ?
@meomacma Không có bạn, chỉ có công tắc thường thôi
Hon Jian Da ? sao đặt cái trên nghe tQ VẬY?
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@cuhiep Phiên âm quá ông chủ họ Hoành mà, gì chứ e cảm thấy yên tâm vs cái này a ạ.
@cuhiep là Honda Jian, honda tàu đó chủ tịt 😆
Minh Hikari
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cuhiep Cái này là phiên âm tiếng Nhật nhé
MitDz-ex
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhìn đã biết là ko ra gì rồi xl a e nói hơi thô
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@MitDz-ex Để ra gì là ntn
@bao serbia Người việt bẩn . Làm không được nhưng chê thì rẩt giỏi siêu
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ hãng này có tiếng xưa rồi nhưng hồi đó ko có nét với lại chật vật với thị trường nên mất dần thương hiệu bro ạ, nói chung thì mấy cái món này chả đáng bao tiền mua xài hư thì bỏ đồ Việt mình mình xài dc j mình xài bro
laiviet
TÍCH CỰC
2 năm
Ăn mày tên thương hiệu nước ngoài, dù là hãng việt thì nghe vẫn chối.
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@laiviet tên phiên âm người ta ông à, mà với tui thấy an toàn mà yên tâm dùng hơn mấy cái ổ cũ cháy nhà chả chơi
laiviet
TÍCH CỰC
2 năm
@bao serbia Không ai cấm chuyện đấy cả. Nhưng đã chọn tên thương hiệu thì nó sẽ gắn với cả một chiến thuật marketing. Sử dụng tên nước ngoài làm thương hiệu để đánh vào tâm lí sinh ngoại của người VN là chơi dao hai lưỡi.
Gần đây nhất là trường đại học quốc tế, đại học QGTPHCM. Đặt tên "quốc tế" thế là bị ném đá nhầm.
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@laiviet Cảm ơn chia sẻ của bro
@laiviet Ông không biết mấy hãng kiểu Nagakawa, Funiki đều của VN hết à. Chuộng đặt tên thế rồi
ntanhvn01
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ổ cắm hơi lởm.
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@ntanhvn01 Nhựa mà nhìn noa thế chứ xài ngon lành an toàn là dc r bro ạ
ntanhvn01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bao serbia Ổ có chân mát lioa làm từ lâu rồi. Mình dùng xiaomi. 5 năm hơn chưa hỏng. Ít ra họ nên phát triển loại có dây mát. Không được 3 chân thì kiểu 2 chân và mát cạnh loại tròn tròn ấy. Hoặc 2 dẹt 1 mát nữa.
Muốn ủng hộ thì phải chuẩn và tốt nữa. 🙂
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@ntanhvn01 Nó k có mát nhưng có cầu chì bro ạ, cái breaker đó
vinamin
ĐẠI BÀNG
2 năm
Dây nhợ như vầy nhìn giống hàng trôi nổi quá, nhìn chả tinh tế chút nào mà thương hiệu này là của tàu mà.
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@vinamin Tên ng Hoa ông à
Xài ba cái đồ hàng chợ tào lao này có ngày cháy nhà hoặc điện giật chết ng như chơi
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@Madhit Vậy làm thử đi k mua đồ đâu ra
Madhit
TÍCH CỰC
2 năm
@bao serbia Nghi bạn nhận được mỗi hình. Chứ làm trực tiếp shoppee affiliate chả nhận được sample. Bên revu có quà tặng lun á 😁
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@Madhit Bạn cứ xem hết tất cả các bài đi xem br là bik hehe đúng 1 chỗ chả chụp art mình dân chụp ảnh set chụp lung linh đơn giản lắm. Nhưng k thích cứ mộc và thô thế đấy.
luvkenz
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Madhit Chuẩn, lòe sao được ae thợ =))
lordgon
TÍCH CỰC
2 năm
Ổ cắm việt mà tên khựa???
lordgon
TÍCH CỰC
2 năm
@kixx honjianda là tên quốc tế?
@lordgon chũ latin ,1 cái tên đa số đều đọc ,viêt đc : )
hijianda
coanda.
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@lordgon Chứ đặt sao
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@kixx Thank bro
mỗi ổ cắm nên có một cái công tắc riêng thì tiện hơn. cần cái nào chỉ cần bật cái công tắc lên là được.
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@-KhangThien- Thế tiện nhưng chật ông ạ mất kg nên tắt cái bụp đi là tiện
xài nhiều thì dùng ổ điện này thì nhanh tèo lắm. haha. mua loại sứ chịu nhiệt đi.
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@trungmum Tốn lắm ông ạ đồ làm khấu hao chưa xong
@bao serbia thì bởi do tính khấu hao nên cứ kiếm cái nào xài tốt tầm 3 năm là đc. haha.
Nên dùng loại đế sứ chịu nhiệt như Sopoka. Kiểu nhựa này dùng nặng không ổn.
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@hallobamboo Mắc lắm bro
tiencanh2791
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bao serbia mắc thật không, 1 cái ổ sopoka kèm dây 4 ổ cắm có 120k
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@tiencanh2791 Tính ra này 7 ổ gấp đôi rồi mà giá chênh nhiêu đâu ổ bạn nói có sứ ah
boyplay
TÍCH CỰC
2 năm
Nhìn màu mè chán nhỉ 😔
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@boyplay Đồ xài thời gian xuống màu mau lém
như này mà các anh kêu tốt á?
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@Star Legend Xấu thì k nói j chứ mình xài mình thấy tốt. Đang si nghĩ mua thêm cái j hay hay
Ăn bao nhiêu tiền để đăng đàn cho ae mấy cái đồ đểu này vậy?? Trên tinhte chia sẻ rất nhiều bài về ổ cắm điện nhưng đây là cái bài tào lao nhất em được đọc mất. thế này mà cũng lên bài được. Trò hề à hay làm trò?
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyenmanhhung303 Hihi bạn có thể k thích nhưng mình thấy túi tiền vừa hợp lý mình dùng thui ae ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019