Đánh giá so sánh Airpods Pro rep Đen Nhám

trungbill
2/7/2022 5:42Phản hồi: 21
Đánh giá so sánh Airpods Pro rep Đen Nhám
Xin Chào anh em. Trong 1 bài đánh giá năm ngoái mình có review qua về bản thiết kế Airpods pro màu đen. Thì hôm nay em nó đã có 1 số nâng cấp nhẹ. Mình sẽ tóm gọn lại 1 số ý chính so với bản airpods màu đen cũ anh em nhé. Đây cũng chỉ là 1 bản rep thôi. Thật ra thi airpods bên nước ngoài vẫn có những mau sắc khác. Nhưng màu sắc thì đẹp và độc đáo. Nên nếu anh em nào không thích thì có thể bỏ qua cho mình nhé.

Đầu tiên thì hộp sản phẩm cũng tương tự như phiên bản airpods pro đen cũ. Chúng ta có mặt trên vẫn là 2 chiếc tai nghe được in nổi khối rất đẹp mắt.
Mặt hông vẫn là logo táo cắn dở
Và phía trên là tên sản phẩm airpods pro có thể sạc không dây magsafe
Pro đen 06.jpg
Mặt dưới là số seri và các thông tin của nhà sản xuất
Bên phải là chiếc hộp của sản phẩm airpods pro đen nhám phiên bản cũ.
Nhìn chung Thiết kế rất giống nhau chỉ khác biệt đôi chút là phiên bản mới thì hình 2 chiếc tai nghe in nổi sắc xảo và đẹp mắt hơn trước đôi chút.

Ngoài ra thì các thần phần còn lại rất giống nhau.
Airpod pro đen 12.jpg
Còn đây là sợi cáp sạc tặng kèm dạng type C – lightning chuẩn mới của apple.
Mấy sợi cáp tặng này chỉ là hàng tặng nên không ngon. Nếu các bạn có cáp zin của hãng thì ok hơn
Airpod pro đen 13.jpg .Chúng ta vẫn tặng kèm 4 núm cách âm cho vừa với từng cỡ tai khác nhau.
Mới 03.jpg
Đầu tiên về màu sắc thì ở phiên bản mới độ đen của sản phẩm sáng mịn hơn đôi chút so với bản cũ. Đèn led được làm chìm hơn đôi chút. Mặt trước điểm thấy rõ nhất là đèn led mới sáng hơn hẳn so với bản cũ. Ở bản cũ thì đèn khá là mờ nhạt không rõ.
mới 01.jpg
Mặt lưng bản mới với bản lề bạc nhám được làm sáng rõ hơn hẳn so với bản cũ.
Chữ in cũng rõ hơn bản cũ.
Nút bấm reset phía sau được làm cứng chắc dễ bấm hơn.
mới 02.jpg
Phần bên trong vẫn tương tự nhau không có nhiều khác biệt.
Pro đen 07.jpg
Lực hút nam châm để giữ tai nghe vẫn rất tốt.
Khi mình để xuống mặt bàn thì bản lề rất chắc chắn nên sẽ không bị đóng gập.
Bản lề rất cứng và chắc như hàng real. Khi đóng mở thì cảm giác nghe tanh tách rất thích.

Quảng cáo

mới 04.jpg
Về phần tai nghe thì ở phiên bản mới sắc đen có độ bóng và sáng hơn so với bản cũ.
Núm cách âm cũng được làm rất chắc chắn không dễ rớt ra khi đeo như các bản giá rẻ khác. Nên khi tháo để thay các bạn cẩn thận nhé.
Ngoài ra thì điểm dễ nhận biết nhất so với bản cũ đó là các màn cảm ứng được sơn màu bạc sáng hơn hẳn so với bản cũ.
Airpod pro đen 18.jpg
Phiên bản airpods pro đen nhám mới này vẫn có thể sạc không dây với các đế sạc không dây chuẩn QI hoặc magsafe. Các bạn lưu ý là khi sạc thì hộp sạc chỉ sáng đèn lên vài giây rồi tự tắt nhé. Các bạn có thể để sạc trong 1h30 đến 2 giờ. Khi đầy thì tai nghe sẽ tự ngắt điện đi.
Mới 06.jpg
Về giao diện thì ở bản mới cũng như bản cũ chúng ta đều sẽ có khả năng pop up và giao diện của airpods pro.
Để kết nối chúng ta nên bật Bluetooth trước
Vì có khả năng Pop up nên tai nghe sẽ tự động kết nối với Iphone nhưng các bạn chú ý phải là bản update ios 14.1 trở lên nhé.
Bật nắp và ấn giữ nút reset phía sau để kết nối rất đơn giản.
Để nghe và nhận diện âm thanh không gian các bạn nên đeo tai nghe nhé.

Quảng cáo

Các bạn có thể kiểm tra phần âm thanh của tai nghe bằng cách vuốt từ trên xuống bên phải.
Pro đen (4).jpg
Có 2 cơ chế điều khiển là âm thanh không gian và chống ồn.
Đây là giao diện chống ồn của thiết bị. Chúng ta vẫn có đủ thông tin như chống ồn xuyên âm. Nhưng đây chỉ là giả thôi các bạn nhé. Nó không thể hoạt động được.
Pro đen (5).jpg
Còn đây là giao diện âm thanh không gian. Vẫn đầy đủ nhưng phần chỉnh định hướng theo đầu thì không hoạt động được nhé. Với định hướng theo đầu thì chỉ có thể hoạt động trên hàng real của apple thôi. Hiện tại chưa có bản rep nào có thể hoạt động được.
Pro đen 08.jpg
Với airpods pro đen nhám chúng ta vẫn có thể thưởng thức các bộ phim hoặc nhạc với âm thanh không gian vòm sống động. Ngoài những nền tảng như Youtube hoặc Netflix thì mình thấy các trang web phim vẫn có thể phát các nội dung phim với âm thanh không gian. Nên các bạn có thể yên tâm mà thưởng thức các bộ phim bom tấn nhé.
Còn về âm nhạc thì hiện nay mình thấy có rất nhiều dòng nhạc có cả âm thanh không gian. Các app đểu có thể nghe được.
Nên với chiếc tai nghe này rất phù hợp để các bạn có thể nghe nhạc hoặc xem phim đều được.
Pro đen (2).jpg
Cảm biến hồng ngoại tháo tai dừng nhạc hoạt động rất tốt. Phản ứng dừng và phát hiện trong tai để phát lại nhạc nhanh và nhạy chính xác.
Về cảm ứng thì ở phiên bản mới này. Cảm ứng đã được cải tiến cũng như khác biệt hoàn toàn so với các dòng tai nghe airpods pro đen nhám khác trên thị trường. Cảm ứng giờ đây đã là cảm ứng chạm 1 cách nhẹ nhàng và chính xác. Không hề bị delay cảm ứng như các dòng tai nghe giá rẻ khác hay hổ vằn.
Mình thấy các dòng tai nghe như hổ vằn thường dủng loại cảm ứng bị delay. Tức là các bạn phải chạm và giữ trong 1 đến 2 giây thì tai nghe mới phản ứng.
Pro đen (3).jpg
Về phần âm thanh thì như mình đã nói qua chiếc tai nghe airpods pro đen nhám này vẫn có âm thanh 3D nên sẽ cho ra chất âm khi chúng ta nghe nhạc hoặc xem phim rất sống động.
Ở phiên bản cũ thì âm thanh đã thể hiện rất tốt giống đến 8/10 so với real thì ở phiên bản mới này chất âm thể hiện nhỉnh hơn đôi chút. Các Dãi âm thể hiện tốt hơn. Nhưng nhìn chung nếu chúng ta không nghe cùng 1 lúc cũng khó nhận ra sự khác biệt.
Pro đen 09.jpg
Chúng ta vẫn có thể Share audio cho thêm 1 tai nghe nữa để cùng nghe 1 bản nhạc với 1 chiếc Iphone.

Về khả năng đàm thoại thì chiếc tai nghe airpods pro đen nhám có mic thu âm khá tốt. Loa đàm thoại nghe rõ. Nên khi chúng ta lưu thông trên phố vẫn có thể nghe và đàm thoại thoải mái.

Ok đó là những nhận xét đánh giá khách quan của mình về phiên bản airpods pro đen nhám mới này. Dĩ nhiên cảm nhận âm thanh của mỗi người sẽ khác nhau như là chúng ta ăn 1 món ăn vậy. Còn các bạn thì sao. Hãy để lại bình luận bên dưới nhé.

Còn đây là bài review hôm trước về chiếc tai nghe này.

anh em có thể mua tại đây nhé
Tai nghe AP pro đen nhám Lazada.vn
Tai nghe Đen Nhám | Shopee Việt Nam
Để ủng hộ mình ạ

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lamthanhle
ĐẠI BÀNG
2 năm
ghét nhất xài đồ fake ! thà mua cũ hoặc ko mua ! hoặc hãng khác rẻ hơn ! xài đồ nhái là ủng hộ bọn ăn cắp chất xám người khác !
@lamthanhle Bác phán như đúng rồi!!!
@lamthanhle có tiền mua mới hay hơn bạn ạ chứ mua cũ pin nhanh hẻo lắm hầu như mua về sài dc vài tháng lại thay pin
từng cành này nên hiểu
cattrieu
TÍCH CỰC
2 năm
@toidaychuconai thì người ta nói đúng rồi chứ bạn muốn gì nữa =))
@lamthanhle Bạn nói đúng
CellonC
CAO CẤP
2 năm
Tiêu đề sao á bác
small1
ĐẠI BÀNG
2 năm
"cũ" chứ không phải "củ" bác ạ
trungbill
TÍCH CỰC
2 năm
@small1 Vâng mình sai quá sai 😅😂
Lại dăm ba cái đồ fake.. tưởng hay ho
Có vẻ tinhte cổ suý cho hàng fake lên bài.
nrgdj
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ko chơi hàng fake
người ta chê fake nhưng mình thì ko chê dù mình dùng hệ sinh thái apple.
Mua con sennheiser true wl2 xong chai pin, cảm thấy thật phí tiền
@socutezen0s Chai ko thay pin dc hả b ?
trungbill
TÍCH CỰC
2 năm
@渡辺稲荷 Ko có đồ để thay 😅
@渡辺稲荷 thay được nhưng 300k/1 bên 😔
Enmie
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con airpod mình cũng bị lỗi connect kiểu kết nối xong 15,20' sau nó văng ra dù đã reset các kiểu. Nản bỏ xó luôn do hết bảo hành, search thấy cũng có người bị vậy. Sau này không mua tai nghe Apple nữa, vừa đắt lại không xài được.
trungbill
TÍCH CỰC
2 năm
@Enmie Ồ xui thế. Mấy con này bên mình là lỗi đổi con khác luôn. Chứ ko nhận sửa. Chứ hàng real thì đau nhỉ 😅
Không cổ súy đồ fake, nhưng bài từ ông bán hàng thì sẽ đánh giá kg còn khách quan nữa.
dino_su
CAO CẤP
2 năm
Khắm lọ nhất là thằng cc nào cũng “rep vs fake”. Nói cm là hàng “giả” đi có phải đỡ lòng vòng không. Toàn lập lờ rep vs rủng.
Bài này vẫn có nhiều thông tin sai 😁
Mấy con fake này khuyên thật đừng mua. Mình cũng coi review mua nào là hổ vằn, nào là borofone. Chất lượng như shit. Rẻ có rẻ nhưng chất âm siêu tệ, kết nối chập chờn, đàm thoại kém cực kỳ, mình toàn phải nó to hơn bình thường, pin nhanh chai. Từ ngày làm con ap pro real thấy xứng đáng từng đồng. Khuyên mng có đk thì mua real mà dùng. Còn k thì mua jbl hay beats hoặc ap used còn ok hơn mấy con fake này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019