Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review EK3104 Blood Warrio

nguyenvu1302
5/7/2022 9:9Phản hồi: 28
Review EK3104 Blood Warrio
Đây là review về EK3104 Blood Warrio của mình. Mình mua nó với giá 1.1 triệu. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về EK3104 Blood Warrio

E-DRA EK3104 - RGB - Blood Warrior là phím cơ phân khúc 1 triệu đồng có trang bị Led RGB và keycaps PBT. Trọng lượng khoảng 1,2 kg với 3 dòng E-Dra Switch Blue, Brown và Red. Sản phẩm bao gồm nắp che phím, kepcaps puller, cáp USB 1,6m và sách hướng dẫn.

Những thứ mình thích

- Thiết kế gây ấn tượng:
Trên thực tế tổng thể thiết kế của EK3104 Blood Warrior chỉ giữ nguyên bộ khung của EK3104 suốt những năm nay mà không hề có thay đổi. Đối với những người thích phong cách có hơi cổ điển và nhìn hiện đại chút như mình thì đây vẫn là một thiết kế lý tưởng. Nhưng điểm "ăn khách" nằm ở bộ keycap phối đỏ đen kí tự vàng khá đẹp với chất liệu PBT lý tưởng cho bất cứ ai thích phím cơ.
- Đèn led nền tăng thẩm mĩ
Plate trên EK3104 Blood Warrior sử dụng một bộ nền trắng nhằm hắt sáng từ các cổng led tỏa ra đều ở viền mỗi switch. Đây là một thiết kế những năm gần đây được áp dụng khá nhiều cho các bàn phím cơ không xuyên led keycap nhằm tăng tính thẩm mĩ và thỏa mãn những chủ nhân thích màu mè.
Sẽ có người thích thiết kế như thế này khi cần ngó xuống phím vẫn nhìn được kí tự mà vẫn đảm bảo chơi được những bộ keycaps mình thích.
- E-Dra switch mang tới giá thành lí tưởng
Với mức giá 1 triệu đồng kèm thêm 3 lít xăng thì khó có thể đòi hỏi những Cherry Switch sịn sò nhưng E-Dra switch có thể là sự thay thế thỏa mãn nhu cầu của nhiều người sử dụng phổ thông.
Nói thêm về cảm giác gõ E-DRA Blue Switch có nấc Clicky/Tactile được tinh chỉnh khá gần với Blue Cherry nhưng mang tới cảm giác phản hồi rõ rệt hơn. Điều này tương đối hợp lí khi mới chuyển từ phím cao su sang phím cơ thì thường cảm giác "cơ học" sẽ mang tới nhiều hứng khởi hơn cho người dùng. Thiết kế trên khá giống dòng EC Switch của Varmilo, hay dạng nửa Box Switch của Kailh. Thiết kế này vừa đảm bảo được tính năng cố định Keycap và bảo vệ tránh bụi bẩn, nhưng cũng đảm bảo độ ma sát khi bottom out không quá lớn khi so với dòng Box Switch thông thường.

Những thứ mình không thích

Nói đến chưa ưng ý thì phần led nền mặc dù là RGB nhưng độ sáng có hơi yếu so với kì vọng, nhất là đây là một bàn phím nối dây không lo lắng về thời lượng pin nên nếu đèn nền sáng hơn sẽ mang tới vẻ ngoài ấn tượng hơn.
Cơ học của switch mang tới cảm quan cá nhân thấy "cứng" hơn các dòng Cherry Switch khác.

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Với mức giá 1.1 triệu đồng thì EK3104 Blood Warrior là một chiếc phím đáng để đưa vào danh sách cân nhắc mua sắm. Bộ keycaps PBT phối màu cực đẹp là một điểm cộng đáng lưu tâm, nếu có trải nghiệm thực tế sản phẩm thì chỉ cần ưng Blue Switch của E-Dra thì chắc chắn nên tậu ngay 1 em về nhà.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp nhỉ. Cổ điển lúc nào cũng đẹp. Hahahaha
nguyenvu1302
ĐẠI BÀNG
2 năm
@pond1597 thực ra e thích con TKL hơn 😆) cơ mà dùng thì hay xài phím số nên là vẫn phải full mới thoải mái được
@nguyenvu1302 Mua cái phím số riêng là ok. Kế toán của mình nó dùng rất Pro. Gõ nhanh và chính xác như gió vậy. Hình như của Logitech thì phải. Hahaha
wwwxadieu
TÍCH CỰC
2 năm
Để ý mỗi con shin musha MG bên cạnh thôi 🤣
nguyenvu1302
ĐẠI BÀNG
2 năm
@wwwxadieu e có nên viết review gundam không bác? =))))~
@nguyenvu1302 lại là dân nghiện nhựa đây
nguyenvu1302
ĐẠI BÀNG
2 năm
@skyline87 e muốn lan tỏa tinh thần yêu nhựa đến a e bác ạ 😆 ko biết có phù hợp không
wwwxadieu
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyenvu1302 Chơi đi bạn. Thú vui tao nhã mà 😆)
màu sắc khá đẹp !! bản này có 1 bản anh em nữa là Dark Warrior, mới đây đi ra hàng mua máy tính có xem qua con này, Edra Switch thì trải nghiệm chút ít cá nhân khá giống với Kailh Switch. Đèn nền Backlit làm giống kiểu mấy con Akko
kết mỗi bộ keycaps
pvthoit
ĐẠI BÀNG
2 năm
keycap y chang con Mojike GK1 của Akko
Keycap thì đa dạng, thích keycap nào thì mua keycap đó. Còn bàn phím của edra nói chung thì xin thề không chạm vào lần 2.
@Huy †rần y như tao. được cái mã còn lại thì bõ
Đã led nhưng Keycaps lại không xuyên led. Dẹp
unwrittlaw
TÍCH CỰC
2 năm
Bàn phím cơ mà giá bèo vậy, có lẽ ko bền
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
2 năm
Chú ý con gundam😆
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
2 năm
@dontask123 kênh tin công nghệ mà k dám đâu 😆)
dontask123
TÍCH CỰC
2 năm
@Jinnie KTL Sao ko bạn ơi, công nghệ mãi cũng chán chứ. Mình đổi gió tí đi.
dontask123
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyenvu1302 Chất quá bạn ơi!!!
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyenvu1302 Giờ mới rảnh chộp giao lưu 😆) xin đừng chê
vauto0123
ĐẠI BÀNG
2 năm
nhược điểm là mình không thích kiểu chữ trên bộ bàn phím này. Trông khó chịu mắt thế nào ấy, mặc dù gõ 10 ngón thì ko dùng phím 😁
Dòng edra này có kiểu phối màu như ocean của akko không bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019