Mình tổ chức họp qua Zoom Meeting nhưng không muốn người họp chia sẻ nội dung ra ngoài. Có cách...

minhthang44
30/7/2022 11:39Phản hồi: 15
Mình tổ chức họp qua Zoom Meeting nhưng không muốn người họp chia sẻ nội dung ra ngoài. Có cách nào phát hiện được người họp dùng phần mềm quay, ghi lại màn hình không? Mong ai biết chỉ giúp. Chân thành cảm ơn
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

run9
TÍCH CỰC
2 năm
Giờ người ta lấy điện thoại quay lại thì bạn cũng đâu biết 😁
@run9 Quay bằng điện thoại thì cũng không ngại lắm bạn ạ..ý mình nếu người khác quay bằng phần mềm thì Zoom có tính năng phát hiện không nhỉ?
ko có cách nào phát hiện dc đâu ~~~~
Hình như nếu người dùng OBS thì nó có hiện thông báo..liên quan đến bản quyền mà như thế bày thì khó quá
Bạn nên đặt logo hoặc tên web hay background có nội dung bản quyền để người khác có quay lại và up nơi khác thì có thể lan tỏa thương hiệu của bạn hoặc bạn có thể report
Cảm ơn mọi người đã góp ý. Vì mình là bên cung cấp nên có thông đối tác yêu cầu không lộ lọt ra ngoài. Tình hình Chắc phải làm hội thảo trực tiếp vậy
hoangthuyits
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tầm này bạn làm offline có khi còn bị leak thông tin ra ngoài thì online cũng không nên chờ mong gì bạn ạ
Giờ máy nào cũng có quay màn hình trong window G. Bác muốn phát hiện ai quay màn hình là điều không thể. Mình nghĩ quan trọng bại build cái ý thước và tầm quan trọng của việc leak thông tin thôi
Mình dùng zoom thấy máy của user nào dùng phần mềm OBS là hiện biểu tượng tại dang sách luôn :d
Ahappyz
ĐẠI BÀNG
2 năm
chịu ông luôn! Cho đi để nhận lại nhiều hơn mà 😃
MiMad
ĐẠI BÀNG
2 năm
Kiến thức là để share mà bạn 😁
dlcr
TÍCH CỰC
2 năm
=]] cái đó phần cứng của người khác mình đâu có quản nổi... như vậy mới có các lớp học offline chứ
huykon225
ĐẠI BÀNG
2 năm
thế bác họp 1 mình đi :v
=]] cái đó phần cứng của người khác mình đâu có quản nổi... như vậy mới có các lớp học offline chứ
Khó lắm, tốt nhất là làm offline thôi bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019