Review Bàn chải điện Oral B

AnDB
4/8/2022 15:32Phản hồi: 102
Review Bàn chải điện Oral B
Đây là review về Bàn chải điện Oral B của mình. Mình mua nó với giá 500000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Bàn chải điện Oral B

Đây là bàn chải điện của hãng Oral B.

Do mình tìm mua một chiếc bàn chải điện cho con trai nên tình cờ biết đến loại bàn chải điện này, trước đó mình đang dùng T100 của xiaomi. Bản thân cũng thấy không cần thiết sử dụng bàn chải điện lắm nên chỉ đến khi mua cho con mình mới tìm hiểu thử các sản phẩm khác, tìm một sản phẩm tốt, có thương hiệu chút để cho con sử dụng.

Và mình thực sự bất ngờ về sản phẩm này nên từ việc mua cho con thành thay luôn bàn chải cho cả nhà.

Những thứ mình thích

- Sản phẩm hoàn thiện rất tỉ mỉ và đẹp mắt
- Sạc không dây là điểm khiến mình cực kì bất ngờ
- Các chi tiết cầm nắm, phần cao su nhô ra để giúp đặt bàn chả ngửa trên mặt phẳng cho thấy sự nghiên cứu kĩ lưỡng
- Đặc biệt hơn cả là bàn chải này cơ chế rung khác hoàn toàn những bàn chải điện mình thường thấy, khi so với bàn chải thường thì chỉ cơ bản rung sóng âm, rung đầu bàn chải, còn trên bàn chả Oral B này cơ chế của nó vừa rung mà còn tạo ra dao động lắc qua lắc lại đầu bàn chải, mới nhìn mình còn cảm tưởng như đầu bàn chải xoay tròn, xoay tít luôn vậy.
- Cảm giác chải răng rất khác biệt, đặt vào răng là đã thấy sạch rồi, không cần di qua di lại nhiều
- Có nhiều đầu bàn chải, nhiều loại bàn chải với những chức năng option khác nhau phù hợp cho nhiều nhu cầu khác nhau

Quảng cáo

- Lúc mới mua về vợ mình cứ kêu bàn chải to sao con chịu dùng, bé nhà mình lúc đầu thì còn bảo sợ không bật rung đâu nhưng mà thử cái mê luôn, giờ thích bàn chải lắm
- Có kèm app cho trẻ để theo dõi đánh răng cũng như có cái game nho nhỏ để trẻ nhìn vui mắt trong lúc đánh răng nữa
- Bàn chải này hiện rất phổ biến rồi nên giá 4-500k mình thấy không phải là đắt trong giới bàn chải điện mà cảm giác sử dụng nó mang lại thì thật sự tuyệt vời

Những thứ mình không thích

Thật khó tìm điểm để chê sản phẩm này, hoàn thiện, tính năng quá ổn

Nên mua hay không?

Rất đáng tiền

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

12hraovat
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình mua được 3 năm rồi mà vẫn chưa hỏng. Giá 1tr
@12hraovat mình mua đc 1 năm đã hỏng, còn bị mốc đen chỗ cao su k đánh ra đc
bạn cho xin tên sp hoặc link mua dc k
AnDB
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Choideemanh12 Bạn search bàn chải điện Oral B trên shopee sẽ ra rất nhiều shop bán để bạn lựa chọn nha 😁
zeroabs
TÍCH CỰC
2 năm
@AnDB Sao không nói tên model cho người ta.
@Choideemanh12 Mua không tui bán rẻ
nhược điểm của oral-b là dùng 1 thời gian phần cao su sẽ bị đóng cặn bẩn, không thể làm sạch được. Dùng oral-b tốt nhất là dùng xong phải lau cho nó khô rồi để ở nơi khô ráo.
@Heisenb3rg e tháo ra cho vào máy rửa bát 😁 sạch bác ak
Tu9a2
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lexcuong Dùng loại gel tẩy mốc trên silicone của Hàn Quốc, làm 3 lượt là bẩn mấy cũng sạch bằng hết. Tiếc là không chụp lại ảnh before/after cho anh em xem
Heisenb3rg
TÍCH CỰC
2 năm
@phamthanhhieu178 Bạn cho vào kiểu gì? Cứ cắm vào ống đũa ấy hả? Cũng có lý, nó quay nước nóng cả tiếng nên khả năng sạch. Chứ lau thủ công mệt
@Heisenb3rg đầu bàn chải thôi bác nhé, chứ k cho cả cái bàn chải vào máy đâu ạ
tunanh
TÍCH CỰC
2 năm
Về chức năng thì không có gì để chê, nhưng dùng 1 thời gian cái cao su nó bị mốc đen không xử lý được
@tunanh nhìn bẩn bẩn, khó chịu thật bác ak
huykon225
ĐẠI BÀNG
2 năm
đang dùng thấy nó kêu như máy khoan các bác ạ
Cười vô mặt
andyquan
ĐẠI BÀNG
2 năm
nói chung là ổn, chất lượng xứng đáng giá thành.
bé nhà mình dùng 1 cái đầu cỡ 3 năm, bị hỏng pin, thay xong hỏng, mới mua cái mới.
nói chung chất lượng
Mới biết có app luôn á
@JANG RYONG có app có cả đồng hồ
harry_truong
ĐẠI BÀNG
2 năm
SG có chỗ nào thay pin cho con ở giữa không mọi người?
@harry_truong Hư bỏ bạn ơi
darkangel89
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chỉ chê mỗi việc đầu bàn chải có 2 lỗ trước sau sử dụng 1 thời gian bị đóng cặn dơ do kem gây ra
darkangel89
ĐẠI BÀNG
2 năm
@trongvongbankinh 1 tháng là đã bị đóng cặn dơ rồi bạn ơi không đến 3 tháng đâu
zeroabs
TÍCH CỰC
2 năm
@darkangel89 Chắc bạn ít rửa rung. Mình chỉ cần để dưới vòi chảy, cho nó rung 5-10s mỗi lần thì không đóng bợn. Còn 2 đứa nhỏ thì không làm nên bị.
@darkangel89 Đánh xong tháo ra xịt nước là sạch
AA!BB
ĐẠI BÀNG
2 năm
@darkangel89 dùng tăm nước xịt zô là đi hết 😁
Thực ra hệ chơi này cứ loại này mà dùng, răng cảm giác nó đánh sạch như kiểu mình lột răng ra rồi dùng bàn chải quần áo đánh ấy. Phê lòi
MHD-HOANG
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình mua 480k, dùng 2 năm rồi, tưởng không phê mà phê không tưởng. Rung mạnh, đánh răng sạch sẽ. Đế sạc không dây tiện lợi, dùng xong đặt vào là xong.
Vỏ cao su chỗ kẻ ngang bị mốc không làm sạch được. CHÊ ĐIỂM NÀY
Mình xài OralB 3 năm sau đó chuyển qua dùng Philips Sonic Care. Ưu điểm của OralB là đầu bàn chải nhỏ nên dùng rất tiện. Nhược điểm là kêu ồn quá. Em mình xài OralB nha sĩ nói là bị mòn chân răng nhẹ. Giờ cả nhà chuyển qua Sonic Care rồi, thấy okie, êm hơn nhưng đầu bàn chải hơi to.
@cu_cai_nho Mình dùng cả 2 rồi, thấy Phillips Sonicare đáng tiền hơn.
romanter2009
ĐẠI BÀNG
2 năm
@haobcyqhdv Tùy dòng nữa bác, e sd con sịn nhất có 3 chế độ đánh đây bác ơi, từ nhẹ đến mạnh đánh khá thích.
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
2 năm
@haobcyqhdv oral B rẻ tiền nhất thì mới có 1 chế độ, còn từ dòng trung bình 6-700 đã có 2 chế độ trở lên rồi á. với đầu bàn trải cũng đa dạng lắm. Nên bảo hỏng răng hay mòn chân chăn nó rất vô lý?

còn phillips thì ngon hơn mà đắt hơn phải nói rất nhiều 😁, cả máy lẫn đầu thay thế. nên không so sánh được
mình dùng t100 tự nhiên thấy rung nhẹ dần rồi im bặt, chán.
Mình không thích kiểu rung cơ học, mặc dù nó sạch nhưng hơi mạnh và mình thấy nướu bị tác động nên sau 1 tgian ngắn dùng phải chuyển qua loại rung sóng âm sonic
oldfriend
TÍCH CỰC
2 năm
mình mua cả nhà 3 cây hết 1tr5, trộm vía chưa hỏng.
vietrung
TÍCH CỰC
2 năm
quá phê... 😁
@vietrung cũng vời up lên con này, dùng con rẻ nhất 4 năm mãi ko hỏng mà phần cao su nó mốc đen xấu quá mới phải đổi
mralexco
TÍCH CỰC
2 năm
Mua con Oral-B Pro 3 3000. Thấy sạch hơn hẳn đánh bằng bàn chải thường. Và đặc biệt đúng như nhiều anh em phản hồi. 1 năm nay mình chưa biết nhiệt miệng là gì.
OH_MyGod
ĐẠI BÀNG
2 năm
@mralexco Bàn chải thì liên quan gì tới nhiệt miệng
@OH_MyGod nhiệt miệng là do vết loét ở lợi đó, thường vết loét này do nhiễm khuẩn vì đầu bản chải bẩn hoặc miệng bị bẩn. không phải do nóng trong như mọi người nói đâu, ông cứ dùng bàn chải xịn + súc miệng nếu có thể thì k bao giờ nhiệt miệng ngay cả khi cắn phải môi . không tin cứ dùng đồ đánh răng sạch sẽ là không bao giờ bị nhiệt, còn ông nào mồm bẩn thì sẽ suốt ngày kêu nhiệt miệng
@Pisces.Mist Mồm bẩn vì sao 😃
@botti chris do dùng bàn chải cũ quá chứ sao 😆
@Pisces.Mist Tôi chọc mà bạn không hiểu 😐
8Keo
CAO CẤP
2 năm
Mình thích kiểu rung như mấy dòng philipps hơn, sạch với êm hơn đám oralB kêu to như máy gạo. Với dễ trầy nướu nữa.
AnDB
ĐẠI BÀNG
2 năm
@8Keo Mình thì thấy bàn chải đầu mềm với rung êm êm nó không khác biệt mấy, chắc do cũng chưa được dùng loại xịn hẳn. Chứ con này đúng kiểu bàn chà, chà nó phê luôn =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019