Cách giúp bạn bớt lười uống nước! Bình nhắc uống nước nè.

Bape bụ bẫm
9/8/2022 21:50Phản hồi: 23
Cách giúp bạn bớt lười uống nước!
Bình nhắc uống nước nè.
Thấy bữa giờ mấy “Tóp Tóp Ơ” quá “rì vêu” em nó nên sẵn dịp cái bình chứa nước trong phòng vợ mình đổ nước sôi bị quéo nên mua về xài sẵn khoe anh em luôn.
Mời anh em xem qua video nhé

Cảm nhận đầu tiên là nó quá bự (vì chứa 2 lít nước lận) mà mình đọc đâu đó người trưởng thành 1 ngày cần tối thiểu 2 lít nước/1 ngày nên chắc có vẻ hợp lý. Nhưng với thể trạng người Việt mình mà làm to dị sợ nhiều khi lại lười không uống luôn vì nặng quá, bự quá.

Trên bình có in giờ và vài câu nhắc nhở tương ứng với số lượng nước cần cung cấp cho cơ thể, điểm cộng vì không thể nhà sản xuất nghĩ ra được ý tưởng hay như thế.
Khoá bình kiểu Lock&Lock nhìn chắc chắn lắm nhe- Bật lên hạ xuống là mở đóng

Bên dưới nắp có Gioăn silicon kiểu chống tràn á. Điểm cộng cho sự tinh tế
Mà tếu nhất là cái ống hút chắc để làm video chèn vào gửi ae xem - thụt thụt tếu lắm
Sticker 3D người ta cho kèm trong bình luôn nè. Mà không kéo dán vào rớt lên rớt xuống đâm ra lười uống nước nữa là chết luôn.

Bên trong bình còn sticker dán nữa- cho mình nợ hình trưa trưa rãnh quay video mình edit anh em xem dễ thương lắm hình ảnh đôi khi không minh hoạ rõ bằng video.

Sáng vừa dán vừa ráp ống nhìn tổng quan với cái bình này thì đáng mua đó vì ý tưởng quá hay, thứ 2 là đẹp và dễ thương bắt mắt.

Chắc chắn và kín nước- khoá móc nhìn cũng ngon lành ok không lỏng lẻo mà cứng cáp.

Nhưng có điểm trừ là bự quá bề rộng á nếu người nhỏ con sẽ thấy nặng - khó cầm - đôi khi lười uống nước luôn không chừng. Mà có thể hút cũng được thui chấp nhận được. Đáng mua anh em à.
Mình mua trên Shopee có 79k à trên Tiki.vn hay Lazada đều có.

Quảng cáo

Cảm ơn anh em đã xem bài- có những chia sẻ gì cứ thoải mái chia sẻ cùng mình cùng nhau xây dựng diễn đàn nhé. Còn mấy món hay ho tương tự anh em xem thêm bài mình đăng ở đây.

Bài viết này của em xin phép có chèn link tham khảo đến những sàn TMĐT có kinh doanh mặt hàng này. Anh chị có thể xem tham khảo thêm về thông tin sản phẩm và nếu quyết định mua từ link của mình sẽ được chút hoa hồng từ dịch vụ, giá cả và mọi chính sách liên quan đến sản phẩm đều không thay đổi. Cám ơn các anh chị đã xem bài.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
Đang xài khá êm
@bao serbia 😁
quangthoai
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hay quá
@quangthoai Mua cái đi bro
Nhắc uống nước kiểu gì vậy bác ?????
@Tùng đây 123 cái thân bình ghi mực nước cần uống theo giờ đấy bác, e cũng có 1 cái mà màu đen, để ở chỗ làm nên ko thể uống 1 ngày hết 1 bình được.
@Tùng đây 123 Như bạn dưới cmt ấy bro
@namnguyen1011 Mình thấy nhờ cái này mà đỡ đau họng vì k uống nc lạnh vs uống đúng h nên da đẹp
Giờ vẫn tin cái trò ngày uống mấy lít nước à 😆
@ht20453 sáng tớ hay uống C sủi cứ thấy mệt mệt là bik chắc thải r nên đi tè cái vô nốc 1 khất khoẻ hẳn
@huykhanh95hup uống đủ nước nhiều lợi ích mà anh zai
@HMLS Mình có bảo uống đủ nước không tốt đâu, nhưng đủ với ai, trong trường hợp nào. Hay đủ là cứ 2lít nước mỗi ngày 😃
Ngồi văn phòng chẳng làm gì mà cũng 2 lít nước chưa tính ăn uống thì chỉ khổ thận 😅
Nhưng với người hoá xạ trị lượng nước có thể đến 5 lít để thải độc.
Ví dụ thế đấy để biết đủ ko phải là chung 😃
@huykhanh95hup cảm ơn chia sẻ của bro
tjendung
TÍCH CỰC
2 năm
Thấy vợ vừa mua cái y hệt, trông to như cái phích
@tjendung Uhm đúng r bro nó hơi bự đổ nc thì hơi nặng nên có cái vòi thụt thuht vui lém
ht20453
ĐẠI BÀNG
2 năm
thích hợp đi làm văn phòng máy lạnh quên uống nước.
@ht20453 Cảm ơn bro, đúng luôn đê ngồi hoài quên uống khô người
vaysao
ĐẠI BÀNG
2 năm
nói thật tôi 1 ngày uống chắc 1 lít nước là cao lắm rồi, chả hiểu đâu có cái vụ bắt uống đủ 2 lít, người 80kg = 2 lít người 40kg cũng 2 lít. vô lý vcl cũng tin, chỗ nào bài tiết nổi hết 2 lít
@vaysao 2 lít tầm 7 lon bia nhậu thải kịp mà hêhhhee, nói chung thì cũng tuỳ thui bạn ạ uống nhiều nước da dẻ đẹp hơn
3gMobifones
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bình này khá xinh, nhìn có động lực uống nước hẳn
Cười vô mặt
@3gMobifones ko bik sao h rần rần lại trên tiktok hêhhehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095