Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Recap livestream] Vì sao nên mua DAC/Amp tích hợp để cải thiện âm thanh cho loa vi tính, tai nghe

AudioPsycho
10/8/2022 4:44Phản hồi: 10
[Recap livestream] Vì sao nên mua DAC/Amp tích hợp để cải thiện âm thanh cho loa vi tính, tai nghe
Hiện tại nhu cầu nâng cấp âm thanh cho máy tính để nghe qua loa, tai nghe đã rất cao, song đứng trước nhiều lựa chọn từ DAC, Dongle DAC và DAC/Amplifier thì nhiều người không biết chốt món nào cho phù hợp với nhu cầu sử dụng.

Do lượng người quan tâm cũng như số lượng câu hỏi mọi người đặt ra cho mình cũng nhiều, trả lời hết tất cả inbox thì rất là mất thời gian, mà nhiều khi phải nói đi nói lại cùng 1 câu trả lời tối hôm qua mình có làm một buổi livestream trên Youtube của Audio Tinh Tế để thảo luận về vấn đề này luôn. Mình thích livestream hơn là làm video ngắn nữa 😁 Vì sao? Vì mình được nói và được giao lưu trực tiếp với mọi người.

Và đây là bài mindmap recap để anh em tiện theo dõi. Tối nay sẽ livestream nói tiếp về dac/amp đi động nhỏ gọn, đồng thời sẽ trả lời các câu hỏi xoay quanh chủ đề này. Hẹn gặp mọi người lúc 8h30 tối nay trên kênh Youtube của Audio Tinh Tế nhé.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

truyen93
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có ai chơi dac mà đắt hơn tai như em ko ạ :|
IMG_0613 Large.jpg
tuantao1701
ĐẠI BÀNG
2 năm
@truyen93 Chuyện thường ngày ở huyện luôn ấy chứ =))))))
NTA369
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@truyen93 mẫu này là gì vậy bác ơi.
truyen93
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@NTA369 ifi xdsd gryphon và FD5 nhé bác. FD5 giờ em cất vào hộp rồi nhưng con gryphon vẫn xài
NTA369
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@truyen93 đang phân vân em này với chord mojo 2 nè bác không biết nên tậu em nào cho vuông.
tieu.ngao
TÍCH CỰC
2 năm
Chưa đc trải nghiệm nên chưa biết,
Mình vẫn cắm thẳng con tai nghe koss vào iphone qua jack chuyển, thấy cũng ổn, ko biết có DAC thì sẽ ntn nữa
Nếu nghe loa ko thì DAC dc rồi nhỉ. Khi nào xài song song phone + loa thì mới DAC/ Amp
Cùng 1 giá tiền thì DAC sẽ tốt hơn là DAC/ Amp.
Mọi người cho e hỏi chút e có con fiio e10k đang sử dụng với fh7 nhưng giờ e muốn cắm vào loa vi tính ( EDIFIER M601DB ) thì có nguy hiểm gì ko kiểu nướng mạch, đoản mạch,...và nếu được thì chất lượng thì có bung được nhiều nếu so với dac bàn không ạ ? e cảm ơn
@jikika Chơi tốt bác ạ!
Con K3 e cắm suốt mà 😆
@jikika cắm bằng line out 3.5mm sau đít con e10k ấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019