Nuôi máy rửa chén có tốn kém không?
Chill With Dan
4 thángBình luận: 87
Nuôi máy rửa chén có tốn kém không?

Mua máy rửa chén đã tốn tiền lại còn phải bỏ thêm tiền mua thêm đủ thứ lỉnh kỉnh. Cũng đi chợ khảo sát giá các món dùng kèm với máy rửa chén nào 😆
87 bình luận
Nuôi nhiều thứ thì tốn lắm!
@cosmos47 Hic ... có khi nào bà xã cưng xem mình như cái máy rửa chén không ? 😍
Sơn Kao
TÍCH CỰC
4 tháng
@cosmos47 Chỉ có nuôi gái là tốn kém nhất 😆
milinh93
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@cosmos47 Phía trước thì bị phồng lên, phía sau thì bị nhô ra. Tiền bảo trì và nuôi dưỡng quá cao. Thường xuyên đòi hỏi nước sơn mới. Tiêu thụ nhiên liệu thì nhiều kinh khủng khiếp...
@cosmos47 Tốn cơm, tốn lương, tốn lưng, hao tổn tinh thần nữa. Ý tôi là máy rữa chén bằng cơm
20tr tháng
HTom&Jerry
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@kimthanhvu Dù cố gắng nhưng tôi vẫn không thể nghĩ trong sáng hơn được
@Bão Xì Phố Quan trọng là có đẹp như máy trong clip quảng cáo hông
Anh theo em
@anxongjong máy mình nuôi 50tr 1 tháng, hơn máy trong clip 69 lần nhé, ko giới hạn gì hết

máy trong clip giao diện ổn chứ các phần khác ko ổn lắm, thậm chí là yếu kém
Cũng nhiều ta. Mình chưa sử dụng, cứ tưởng mua mỗi viên nc rửa chén là xong
@mrthanh213 Nói chứ nó cũng chả hao lắm đâu. Muối, dầu bóng mua 1 lần xài mấy tháng mới hết. Còn viên rửa thì tùy rửa ít hay nhiều. Nếu 1 lần/ngày thì cũng ko hao lắm. Nếu mua loại rẻ thì càng đỡ tốn hơn. Nhà mình mỗi lần rửa chỉ dùng nửa viên loại finish bao sạch.
@mrthanh213 Mình không dùng nước bóng, chỉ cho muối theo hướng dẫn rồi mỗi lần rửa thì cho bột vào. 1 chai bột dùng phải hơn 3 tháng nếu mỗi ngày rửa 1 lần
@mrthanh213 quan trọng nhât là nươc rửa
tiêt kịm thì sài dạng bột hoặc gel ,có thể tùy chỉnh lượng dung dịch

muối làm mềm nươc

khỏi dầu bóng cũng đc
mỗi lần sài là cỡ 10k tổng chi phí điện nươc hóa chât 😁
@JerryKist Tinhd ra năm khoảng 6 800k. Gần bằng tiền Internet nhà m
Nuôi cái máy rửa chén biết nói có khi còn kinh tế hơn. Nó còn biết chỉ ngược lại mình rửa cho đúng cách
ndthuanx
TÍCH CỰC
4 tháng
@zombie01 Lúc dâu mình nghĩ là máy rữa chén nào ngờ nó tiến hoá như có remote quay qua điều khiển cả mình.
@zombie01 Cái máy rửa chén biết nói "CH"ả ơn bằng cách ú ớ mỗi khi chúng ta sát gần bên thì thầm 😁

P/s: Chả không phải Trả :D rất hợp lý trong hoàn cảnh này! :D
Cười vô mặt
nva_nk
TÍCH CỰC
4 tháng
Mấy chị phí này ko đáng so với công dụng của máy. Xem như chi phí bằng 0 😁
Tao xem het clip chi vì mặt xinh quá
Xá Xíu
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Sunlight 5:1, 4k viên/1 lần rửa, đỡ nặng đầu hẳn 😊
@Xá Xíu Chuẩn
@hoanglong0712 mình xài nửa viên 1 lần rủa, tháy vẫn ok
Mình chưa mua 😂 vẫn còn hơi bảo thủ nhỉ; anh em dùng kỹ xem loại nào ngon bổ mà rẻ nhờ
@bomduc Máy rửa chén bán bên ngoài cũng thường thôi , nó không biết tự động dọn chén dĩa dơ đi rửa ... rửa xong không biết sắp xếp chén dĩa vào tủ chén một cách ... tinh tế 😄
@Hoàng Dương Liệt Tự động 😆
@bomduc nhìu chén dĩa thì nên mua ,còn ko thì rửa tay vẫn tiện hơn
nhìn cái danh sach no-washing list là nản
ko thủy tinh mỏng
ko chảo chống dính
ko nhựa thường.. :3
@kixx Mình thật ra chỉ bữa tối thôi, gia đình 4 người lớn 2 trẻ em, trưa công nhân là ăn khay.
Thinh Nu
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Mình mua muối công nghiệp 50k/3kg. Nước bóng như video và bột rửa bát finish 2.5kg - 250k mua Tiki. Bột dùng tiết kiệm hơn viên nhiều vì điều chỉnh được lượng. Combo đó mình dùng cả năm mới hết. Đầu tư một chút tìm tòi, kiến thức sẽ giúp bạn tiết kiệm được rất nhiều.
orionviva
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Thinh Nu Cái mà cần lưu ý nhất khi dùng MRC là phải đi dây thoát nước cho đúng, để nóít bị đọng nước trong phễu thoát nhiều nhất có thể, và khi không dùng thì phải mở ra để cho khô thoáng. Nhất là phải vệ sinh cái lưới lọc và phễu thoát ít nhất 2 tuần 1 lần. nếu không nó sẽ hình thành ra 1 loại nấm mốc màu đen, nấm này là siêu độc nhé. Đặc biệt là nó có thể bám lên bề mặt linh kiện nhựa bên trong (máy dưới 20tr thì đa phần sàn thoát bằng nhựa) do dầu mỡ vẫn bám trên phần nhựa này được. Vệ sinh thì dùng nước rửa chén thông thường với miếng bọt biển là thoải mái rồi, không cần dung dịch gì ghê gớm đâu.
@Thinh Nu chính xác. đây là combo tiết kiệm nhất. Dùng viên rửa cực kì tốn mà hiệu quả chưa chắc bằng loại bột. Nhà mình nước không bao giờ đóng cặn nên cũng không cần muối luôn. Còn nước bóng cũng không nốt vì máy mình chỉ bị nhớt khi rửa eco. Đổi chế độ khác dùng nhiều nước hơn thì không bị nhớt. Eco tương tiết kiệm nhưng nó ép mình phải dùng thêm nước bóng nên thành ra là tốn tiền hơn. Hay dùng chế độ rửa ly 1:35, dùng nhiều nước hơn nên không nhớt và sạch gần tương đương chế độ intensive
Satan123
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@orionviva Cái muối vậy là có thể mua muối nguyên chất 99% thay à bác :eek: trước giờ em tưởng nó là muối gì đó đặc thù cho máy nên toàn ra mua hàng hãng, đắt vãi mà được có tẹo
orionviva
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Satan123 Đùng rồi bác, loại xịn thì là 100% tinh khiết, và muối có thể là muối từ mỏ chứ ko phải muối biển. Mình ko dùng muối ăn đc vì thường nó có thêm iot và kim loại vi lượng do nhà SX trộn thêm vào. Hoặc dây chuyền chưng cất không đủ xịn để lọc hết tạp chất.
E có Chồng chưa. Nếu chưa a ứng tuyển để đi vào quy củ trải nghiệm cùng e 🤣
Nuôi máy rửa chén sạch một tháng lương, mà máy hoạt động không ổn định, lúc êm ái lúc lại rất ồn, nhất là khi chén nhiều hoặc cuối tháng. Muốn đổi máy khác nhưng má không cho.
ArcTran
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Máy vàng có tốn lắm không?
Hun cái nè
Xài máy nhật bỏ mỗi bột rửa cho đỡ rối và đỡ tốn 😃
anhotuan
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@vuhai6 Máy Nhật quá nhiều ưu điểm. Chỉ tiếc ko rửa đc nồi chảo a nhỉ
anhcom67
TÍCH CỰC
4 tháng
All-in 1 ,rừa chén +lau nhà + quét nhà +nấu cơm +giặt dũ _.....đẻ ...Chỉ cần 1 sổ đỏ thôi nhá..!! Nếu hông có sổ thì cũng còn giải pháp ! ......Làm trâu nhá
Đan tốn bao nhiêu tôi cũng nuôi được nữa là mỗi cái máy rửa chén thì ăn nhằm gì.
mua điện, mua nước để nuôi máy nữa 😆
@-KhangThien- Xài của bosch tui thấy giá điện nước ko tăng luôn.
Nó như đi ô tô ý. Xăng đắt mấy vẫn phải mua. Có máy rửa bát thì vài cái cũng nhét vô máy để rửa, lừoi hơn nhưng đáng giá
uronbkhn
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Rẻ bèo à, ai chưa mua máy rửa bát thì sắm ngay đi đằng nào cũng phải mua, càng sớm càng sướng
@uronbkhn Chân lý
CpT
TÍCH CỰC
4 tháng
Cứ nuôi thêm cái gì là tốn rồi: nuôi chó, nuôi mèo, nuôi gà, nuôi người giúp việc, nuôi em gái nương tựa. Máy rửa chén cũng vậy thôi. Tuy nhiên, nuôi nó không những giải phóng sức lao động mà còn bảo vệ hạnh phúc gia đình nữa. Ahihi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019