Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ngon- Bền- Rẻ có thiệt nhé anh em. Đèn Học Chống Cận MOCATO M204

Bape bụ bẫm
15/8/2022 21:44Phản hồi: 43
Ngon- Bền- Rẻ có thiệt nhé anh em.
Đèn Học Chống Cận MOCATO M204
Hello anh em rất vui được mọi người gặp lại! Anh em xem qua video tổng quan về sản phẩm nè.

Số là gần cuối năm vẽ đồ rồi , sơn đồ liên tục phục vụ anh chị em dưới quê ăn Tết nên mắt mờ đi rõ, cái vợ biết dị nên tặng mình liền cái đèn chống cận này. Loanh quanh tới độ đèn sạc muốn chai pin luôn mới nhớ lôi ra giới thiệu anh em.

Tổng quan thì cái hãng Mocato này anh em chả lạ gì nữa.

Đa phần thấy mấy sản phẩm hãng này đều màu trắng thì phải mấy món gửi tặng mình toàn trắng không à, nói chung thì màu trắng sang trọng nhưng đứa hay lem luốc màu sắc như mình thì hơi ngại. Nói thẳng là ở dơ nên sợ trắng. hehe

Điểm mình thích nhất của cái đèn này là độ sáng vừa đủ nó không quá sáng như những bóng Led bình thường gây chói mắt khi làm việc quá lâu và liên tục.

Với 2 chế độ ánh sáng trắng và vàng (thay đổi độ K) thì phù hợp hơn cho mấy anh hay thích thay đổi không khí bàn làm việc hay set up chụp choẹt 1 vài thứ chẳng hạn như mình chụp mấy cái giày vào giấc sáng sớm kiểm tra trước khi giao khách hàng cũng hay ho lắm đó.

Vì máy ảnh mình đang sử dụng là loại khá xưa rồi còn con DSLR thì đem ra xưởng quá mất diện tích nên cần nhiều đèn hơn để lên chi tiết sản phẩm. Tầm cây này với thêm cái Led 168 bóng mình sử dụng thì vừa đủ ch những đôi giày đen trên nền đen và chụp lúc 4h sáng hehe, ko quá noise không mất chi tiết lẫn bóng quá bị chói.

Còn cái Body thì cũng nên khen qua 1 chút là thiết kế nhìn cũng đẹp đấy xếp gọn xoay vòng vòng cũng dc cỡ 270 độ nhưng cái mình nhận thấy là cái đèn này phù hợp set up để chụp vài thứ linh tinh để tăng khối sản phẩm tốt hơn là ngồi làm việc nhưng tên nó là vậy rồi mà mục đích thiết kế cũng vậy rồi, còn chuyện mua về mình làm gì làm kệ mình.
Mang tiếng xếp gọn chứ xếp lại cũng khá choáng chỗ - linh động lắm mới có chỗ cho bàn làm việc bé như mình.
Cường độ ánh sáng đo được tầm này. Với tiêu chuẩn ánh sáng làm viêc thì này ok rồi. Anh em chuyên môn thì chia sẻ thêm nhé.

Tên thiết bị- cấu hình cơ bản của đèn

Quảng cáo

Nhựa làm sần sần dạng da nhìn cũng này nọ phết- vài hôm rãnh rãnh chắc tranh thủ Custom nó theo hoạ tiết Camo có chụp anh em xem hen. Nhìn cho men với đẹp gì thì nói chứ e cực ghét màu trắng.

Nhìn không kỹ tưởng bên ngoài là 1 lớp da chứ lị.

Nói chung thì cái này đẹp, giá dễ chơi, mua về xài bổ sung ánh sáng là ổn anh em ạ, tính chất trang trí decor cũng ổn đấy. Đáng mua cho anh em nào làm việc nhiều mắt muốn mờ như em thì tậu ngay đi, ah còn chiếu lấy khối tạo bóng chụp choẹt linh tinh cũng ổn.

Vợ mình mua trên dưới 300k trên Shopee, trên Tiki.vn hay Lazada.vn cũng có.

Cảm ơn anh em đã xem bài- có những chia sẻ gì cứ thoải mái chia sẻ cùng mình cùng nhau xây dựng diễn đàn nhé. Còn mấy món hay ho tương tự anh em xem thêm bài mình đăng ở đây.

Quảng cáo

Bài viết này của em xin phép có chèn link tham khảo đến những sàn TMĐT có kinh doanh mặt hàng này. Anh chị có thể xem tham khảo thêm về thông tin sản phẩm và nếu quyết định mua từ link của mình sẽ được chút hoa hồng từ dịch vụ, giá cả và mọi chính sách liên quan đến sản phẩm đều không thay đổi. Cám ơn các anh chị đã xem bài.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

công nhận bền thiệt mua xài liên tục cả năm nay vẫn chưa thấy lu hay mờ đi.
@Bape Bụ Bẫm Cũng bổ sung cho clip ở trên cho đèn M204
Chỉnh được sáng tối khi nhấn phím cảm ứng rồi giữ yên , ánh sáng sẽ từ từ tăng lên hoặc giảm đi
Còn cái gờ trên đế đèn để giữ smartphone dựng nghiêng để xem .
@Hoàng Dương Liệt Cảm ơn bro đã chia sẻ cái nút cảm ứng bấm cái nó đổi ngay mà bro
@Bape Bụ Bẫm Nếu nhấn nhanh đèn sáng trắng chuyển vàng rồi sáng ấm , còn nhấn rồi giữ lâu mới chỉnh được độ sáng tối
@Hoàng Dương Liệt Ohm thế ah để mình về thử cảm ơn bro mình cứ bấm lẹ lẹ k ah
demax
TÍCH CỰC
2 năm
Gắn kèm cái từ "Chống cận" chỉ là 1 cách đánh tráo khái niệm để bán hàng thôi chứ mấy cái đèn này ánh sáng không ăn thua. Mình vẫn thích đèn bàn dùng bóng led tròn ánh sáng vàng 9w hơn.
@raykid Dây tóc 40 là sáng quá rồi cụ ơi, tiêu chuẩn để bàn là dây tóc 20.
@demax đang xài 1 cây y chóc, nhưng xài led 3w thấy đủ sáng lắm rồi
@demax rẻ quá thì hư mắt, đừng giỡn với đôi mắt
raykid
ĐẠI BÀNG
2 năm
@abc_8989 Nói chung tiền nào của đó! Còn 40w hay 20w thì do bố trí lắp, chứ đèn nóng phỏng lửa ai dám để trên bàn cho con nít xài 😁 có 1 điều cần tinhte làm là nên định giá sản phẩm cho hợp lý! Theo mình cây đèn bàn cho con nít phải tầm 2-3triệu là hợp lý! Chứ hiện tại mọi ng đang định giá sai theo đèn nhà sách vài trăm nghìn… và có cái tem cho yên tâm!
Tiki Taka
ĐẠI BÀNG
2 năm
ít đẹp
@Tiki Taka Chắc do chụp xaua
Khá là ok đó chủ thớt
@Tùng đây 123 Đã xài hả bro
"rảnh rảnh" - không phải "rãnh rãnh" bạn ơi.
@The present teller Mình nhớ rãnh rỗi mà ta cảm ơn bro
Bật liên tục thì thời gian sử dụng từ khi sạc đầy đến khi phải sạc lại là bao nhiêu hả bạn?
@The present teller Mình cắm xài trực tiếp luôn bro ạ mình k dùng pin luôn á
quangthoai
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhìn thiết kế giống xiaomi hé
@quangthoai dăm hôm rộ tin ngta mua lại ko chừng bro ạ kakakakak
Qua mấy loại, hóa ra cái đèn gắn trên màn hình nó lại là cái đèn bàn phù hợp nhất với mình
Gọn gàng, đủ sáng, dễ chỉnh hehe
Mình dùng bản pro, ngoài xoay vặn thú vị ra thì độ sáng+thiết kế giống bản ko pro

https://tinhte.vn/thread/tren-tay-den-treo-man-hinh-baseus-i-work-dung-ban-dem-giong-nhu-den-hoc-nhung-xin-xo-hon.3393084/
https://tinhte.vn/thread/review-den-led-treo-man-hinh-baseus-i-work-series.3394398/
@nnkjsc Chắc đắc bro nhie
@Bape Bụ Bẫm không nhớ, đâu đó chỉ tầm 6~700k/cái
@nnkjsc gấp đôi em này nhưng treo mình lười làm cái dạng ấy qáu
@Bape Bụ Bẫm 440k cho bản thường đó b
@Still Alove Ah cũng hơi đắc đợi e tèo đã nghiên cứu bé này
An AppleZone
ĐẠI BÀNG
2 năm
THƯỜNG AE BÂY GIỜ CÓ XU HƯỚNG DECOR , CÁC THIẾT BỊ PHẢI ĐẸP BẮT MẮT MỚI CÓ CẢM HỨNG HAY TẠO GOOD MOOD BÊN CẠNH ĐÓ CŨNG ĐI ĐÔI GIÁ TIỀN . NẾU NÓI CÁI ĐÈN NÀY CHỐNG CẬN THÌ THUA CẢ CÁI ĐÈN BÀN HS NGOÀI TIỆM BÁN TẦM HƠN 100K . RIÊNG CÁ NHÂN MÌNH CÁI NÀY KO ĐÁNG MUA AHIHI
@An AppleZone Chống gì chống chứ mình vẫn dùng hỗ trợ thui bro ạ mắt mũi kém rồi nên phải trợ năng.
vinius197
TÍCH CỰC
2 năm
ái chà dạo này bro chăm đăng bài ghê =))))
@vinius197 Rãnh mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019