Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ultimate Ears ra mắt Wonderboom 3, vẫn dùng cổng micro USB để sạc

Knah
18/8/2022 1:44Phản hồi: 40
Ultimate Ears ra mắt Wonderboom 3, vẫn dùng cổng micro USB để sạc
Wonderboom 3 là phiên bản nâng cấp của mẫu loa Wonderboom 2 được ra mắt từ năm 2019. Sản phẩm có tổng cộng nhiều màu sắc cá tính, âm thanh 360 độ cùng thời lượng pin sử dụng 14h. Tuy nhiên dù đã năm 2022, UE vẫn tiếp tục trang bị cổng sạc micro USB trên thiết bị của mình.

Wonderboom 3 sở hữu thiết kế tương tự như thế hệ trước với thiết kế trụ tròn được kết hợp giữa vải và nhựa tái chế. Sản phẩm được trang bị khả năng chống bụi nước IP57. Wonderboom 3 cũng có thể dễ dàng kết nối 2 loa với nhau cho trải nghiệm tốt hơn.

[​IMG] Sản phẩm hiện dự kiến giao hàng vào 31/8 tới đây với mức giá 99$.

Nguồn: Ultimate Ears
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

antonior
TÍCH CỰC
2 năm
đến giờ vẫn dùng cổng cũ, một biểu hiện của sự cố chấp 😆)
@antonior láo nào, phải giữ lại cổng vì nó là biểu tượng của sự sáng tạo chứ.
Dùng cổng microusb thì sao nhỉ. Nhiều thiết bị vẫn chỉ cần sạc 5V.1A, dòng lớn hơn sẽ làm hỏng thiết bị (tay cầm, tay nghe, 1 số loại đèn sạc, 1 số loại loa di động, chuột+ bàn phím bluetooth ). Các thiết bị này thì chẳng bao giờ cần phải sạc nhanh, vì pin cũng không lớn, đầu sạc lại nhỏ hơn các usbC mà số lượng dây sạc microusb trên thị trường còn nhiều thì sao không tận dụng ?
Trên bàn mình lúc nào cổng có 1 cổng sạc 5V.1A cho các thiết bị nhỏ với dây sạc micro. Chẳng chết gì ai cả.
MiaoMeowMeow
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Song Ngư Ngố Đi 1 con bose qc earbuds vì cắm dòng cao r này bác 😆 hãng cũng ko khuyến cáo dùng dòng cao sạc nhé
baongocfx
ĐẠI BÀNG
2 năm
@arisato1508 Bạn ko hề hiểu bản chất của sự việc nên mới nói vậy, cổng Type C hay Micro USB nó chỉ là cái hình thức bề ngoài thôi, còn công nghệ bên trong thì phụ thuộc vào nhà sản xuất. Cái nữa là để đạt được công suất sạc nhất định thì phụ thuộc vào cả 3 thứ là củ sạc, cáp sạc và thiết bị nhận nữa.
@MiaoMeowMeow cứ 5v-1a là an toàn nhất bác nhỉ,có điều siêu chậm thôi,hic
MiaoMeowMeow
ĐẠI BÀNG
2 năm
@toilachi9 Mình giờ cứ đang cắm trên tai thì cắm case để đó, xong 1 buổi là đầy 😆 hết chờ đợi
Gần cuối năm 2022 mà vẫn dùng cổng micro USB thì quá xem thường người tiêu dùng rồi, chắc linh kiện tồn kho nhiều quá ráng xài cho hết 😂
Meo_ham_choi
ĐẠI BÀNG
2 năm
rồi đi du lịch vài ngày thì, các bác lại phải vác theo 2 cọng dây, 1 cọng cổng C để sạc điện thoại, 1 cọng cổng micro để sạc cái loa hả trời.
@Meo_ham_choi mấy bác xài iphone vẫn phải vác 1 dây sạc ip 1 dây sạc loa bình thường mà, nên ae dùng android làm quen tí 🤣
@Meo_ham_choi Chưa tính việc xài Apple Watch mang thêm một sợi riêng nũa đó 😆)
alllove_vn
TÍCH CỰC
2 năm
Loa này to phết
mình chưa dùng bản đời 2 nhưng có nghe qua bản đời 1 . đợt đó mình với bạn mình lên 1 quán caffe nhỏ trên lầu - ko gian khoảng 30 m2 nhưng nghe nhạc du dương -ấm - bass ko quá mạnh đến mệt tim như đám sony - âm trung cân bằng trong trẻo . ban đầu tưởng quán lắp hệ thống trần của bose nhưng lúc sau mới phát hiện nhạc dc phát từ con Wonderboom 1 , âm thanh 3D còn đặt khoảng ko phía trên làm nó lan tỏa âm thanh khắp phòng .
sau hôm đó tính mua mà xem clip teardown thay pin thấy nó dùng pin tép đặc chủng của hãng nên thôi bỏ ( dòng cao hơn của wonderboom lại dùng 18650 tiện hơn)
Hãng UE này luôn nằm top các loa di động đáng mua nhất. Tuy nhiên thật lạ là năm 2022 rồi vẫn dùng cổng micro-usb, chắc lỡ đặt hàng từ đời trước nhiều quá xài ko hết đành phải xài tiếp năm nay
iommvo
TÍCH CỰC
2 năm
Con này đập chết
@iommvo k đủ tuổi bác nhé 😆)
thề cái hãng logi này đến giờ vẫn dùng micro usb quá sức tệ hại
chắc là đầu micro usb ko ai dùng tồn kho nhiều, free nên mới. có sp ntn. 😂
Mr. Kupo
ĐẠI BÀNG
2 năm
Wtf... đang đợi nó xài cổng C để mua mà rốt cuộc vẫn giữ micro? 🙃
Dùng micro USB để sáng tạo đó. Chứ chuyển qua C thì độc tài, bóp nghẹt sáng tạo lắm
Hyper But
TÍCH CỰC
2 năm
Chắc dọn kho đây mà
2022 rồi còn ra thiết sạc có cổng sạc Micro USB
Ue boom nghe vẫn phê,nhưng mà đúng là lên cổng usb c vẫn ngon hơn
mua đồ mới cái loại đầu tiên là cổng Mỉcrousb
PerfectSun
TÍCH CỰC
2 năm
phèn,
.Gù.
TÍCH CỰC
2 năm
Mình có loa pl7 rồi giờ muốn kiếm thêm 1 cái loa nhỏ gọn đem đi đâu nghe, ae tư vấn giúp mình được ko? Tầm 1tr5 đổ lại thôi
@.Gù. Thì UE woder 3 đấy
hipppo
CAO CẤP
2 năm
Loa giá cũng đâu phải rẻ mà tại sao vẫn dùng micro-usb trong năm 2022. Nó không giải thích lí do sao?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019