Fan viết thư xin chữ ký, Steve Jobs viết lại nói xin lỗi tôi đó giờ không cho chữ ký

Nam Air
21/8/2022 14:26Phản hồi: 53
Fan viết thư xin chữ ký, Steve Jobs viết lại nói xin lỗi tôi đó giờ không cho chữ ký
Lá thư đề gởi cho M. Varon mình dịch ý:

"
M. L.N. Varon
870 10th Street
Imperial Beach, CA 92032

M. Varon thân mến:
Tôi rất lấy làm vinh hạnh vì ông viết thư, nhưng tôi e rằng tôi không có thói quen ký tặng người khác.
Trân trọng,

Steve Jobs (ký)
Steven P. Jobs
Chủ tịch
Hội đồng quản trị. "

Lúc sinh thời Steve Jobs rất ít khi cho chữ ký, cho dù là với người xin trực tiếp hay gởi thư, và lá thư ở trên là một trong những lần hiếm hoi ông ấy “không cho chữ ký".

Lá thư với chữ ký sống này được bán đấu giá tuần trước (→ này sai nha anh em, đấu giá 19 tháng 8 nhưng năm 2021 nha.) và người mua đã bỏ gần 480 nghìn đô để sở hữu.

Theo Newsweek
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iDisbalance
ĐẠI BÀNG
2 năm
Jobs sẽ đội mồ dậy mà chôn ông thôi ông M.Varon ạ!!
magez
CAO CẤP
2 năm
@iDisbalance Jobs hồi còn sống thấy cũng khá hài hước mà, nhất là cái vụ thuyết trình iphone ra mắt lần đầu đấy, người ta cười suốt, này là 1 trong những trò vui của ổng thôi 😁
dual1
CAO CẤP
2 năm
@magez Jobs thông minh & hài hước mà, trong vụ kiện năm nào nhớ trong mail jobs còn rep mặt cười nữa
Hay nhỉ
đúng bài về "thông tin công nghệ" luôn
IT đúng là xu thế, mình có thằng em 96 .... ký tên cái chết bán được gần nữa triệu đô
Hài hước đậm chất pixar =))))
tetekh
TÍCH CỰC
2 năm
Khi t hỏi đám nhỏ: "Các con ngủ chưa"
Chúng nó đồng thanh: "Dạ, con ngủ rồi." =))
nguyendrum
TÍCH CỰC
2 năm
@tetekh Rồi sáng ngày mai dậy đi ăn sáng
Năm 1983 apple cũng như bao cty khác thôi, thời đấy có khi xin còn dễ hơn xin chữ ký cuhiep.
@Lang băm️ giờ chẳng lẽ tới cafe tinhte xin lại không cho !
Cười vô mặt
tetekh
TÍCH CỰC
2 năm
@Lang băm️ Dùng vòi xịt có vẻ ít đau hơn 1 tờ giấy, dù là tờ giấy có chữ ký của... =))
Các bạn thân mến, tôi lấy làm vinh hạnh vì các bạn đã đọc bình luận này, nhưng tôi cũng không có thói quen bình luận nhảm trên Tinhte. Ký tên: Điên - Dâm _Nhạt 1981 - sử dụng Dâu Đen Tàu.
tamle_o
CAO CẤP
2 năm
@Bạch Vân Đạo Nhân Sao biết lão 81 răm v?
@Team B_KaVe bộ râu Hít Le à 😃 chữ ký đẹp, râu đẹp 🤣🤣🤣
@tamle_o trả lời hộ lão 81, mà chưa nhận được lời cám ơn, chắc hắn bận quá, không có thời gian online Tinhte nữa 🤣🤣🤣
Là ifan chân chính. Hãy phóng to chữ ký này ra rồi đóng khung treo lên tường nhà ở nơi trang trọng nhất.
Thế rốt cục SJ có cho chữ kí không? Nội dung thì là ko cho chữ kí, nhưng cuối thư lại kí sống 😁
chichung91
TÍCH CỰC
2 năm
@gauto988 Kiểu hài hài troll troll của Steve đó bác
iolna
TÍCH CỰC
2 năm
Lươn không chừa một ai 🤣
OKAYBN
ĐẠI BÀNG
2 năm
Kia là bức thư sai ngữ pháp à?
You'd write
?
OKAYBN
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nịnastorm Cái bàn phím của Google nó hay tự sửa từ hay bị lộn phím nữa. Biết nhưng thôi kệ đấy.

Ps/ Từ bạn tôi dùng như danh từ riêng cám ơn họ cho đỡ xuồng xã thôi. Đây là cách dùng tương đối nhiều với ngưoif Việt ở hải ngoại. Thực ra viết thì nó thiếu dâus phẩy giữa You và Bạn.
OKAYBN
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lazyboy76 Nếu là had thì phải là had written.
OKAYBN
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Kilo Victor Khả năng không phải đâu. Nếu như cậu nói thì ko hợp ngữ cảnh, vì cậu đang nói là cách nói nhấn mạnh. Nó ko phù hợp văn cảnh trườngchowpj này.
OKAYBN
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vicktorbui Để hôm nào tôi hỏi mấy ngưoif bản xứ xem. Tôi tìm cả tiếng anh rồi. Ko thấy nói đến cách dùng như bạn trên nói.
Ông ấy nói ko có thói quen ký tặng.
Bức thư ông ấy gửi để chỉ rõ quan điểm, nhưng nguyên tắc thì khi viết thư xong ta phải ký để xác nhận chính chủ.
Không cho nhưng vẫn có chữ ký.. kaka..😂😂😂
Tôi cũng chả hiểu cái trò xin chữ ký để làm gì
@Methylamine Sau này camera mới có sẵn trong túi thôi chứ ngày xưa giấy viết thì sẵn có hơn
OKAYBN
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Methylamine Ngay trong bài báo viết đấy thôi 😆. Gần nửa củ $
"
Lá thư với chữ ký sống này được bán đấu giá tuần trước (→ này sai nha anh em, đấu giá 19 tháng 8 nhưng năm 2021 nha.) và người mua đã bỏ gần 480 nghìn đô để sở hữu.
"
tetekh
TÍCH CỰC
2 năm
@Methylamine Tớ có chữ ký của 1/7 thẩm phán tối cao USA, viết trên quyển Hiến pháp Việt Nam, bằng bút máy VN, mực VN, màu tím.
Oách không =))
pvpretty
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tetekh Ko. Chả ai biết ông thẩm phán kí cho bạn là ai cả. Với lại ổng ko xử tại VN nên chữ kí trên giá trị 0 đồng.
ổng đã ký lên cái thư trả lời rồi còn gì
Tôi kí vào đây để báo với bạn là tôi không bao giờ cho chữ kí.

Giống như cái hội hãy like để phản đối xin like
Justee
ĐẠI BÀNG
2 năm
Quá trời quá đất 4 trăm 8 mươi nghìn Mỹ kim $$$$
dtk89
CAO CẤP
2 năm
mình chỉ nhớ câu chuyện về Jobs khi ông lái một chiếc xe không có bảng số trong suốt bao nhiêu năm trời mà không hề bị phạt. Đó là một trò lách luật thông minh của Jobs, lợi dụng sơ hở trong bộ luật giao thông của bang Cali. Cứ 6 tháng Jobs lại thay một chiếc xe khác giống i xì như chiếc cũ, và dĩ nhiên ông lại được cấp bảng số tạm thời và cứ thế vi vu.
@ktduong89 Vẫn chiếc đó nhưng bán rồi mua lại bác, đội legal lo, Steve ko cần quan tâm hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019