Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review Sennheiser Momentum True Wireless 3

Mr.VanBa
27/8/2022 8:57Phản hồi: 30
Review Sennheiser Momentum True Wireless 3
123123123

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ᴸᵒᶜ
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình vẫn băn khoăn em này thời lượng pin có ngon hay không. Hiện đang xài em WF-1000XM4 pin hơi bị trâu.
hnt.n007
TÍCH CỰC
2 năm
@blackcat2215 Nghe vậy tháng mình sạc có lần 2 lần 😃 mỗi lần đi tập thể dục nghe hơn tiếng, không nhớ là khi nào sạc luôn 🤣🤣
@Mr.VanBa chất âm vẫn thua xa jack 3.5mm bác nhỉ
Kuro Keita
TÍCH CỰC
2 năm
@ᴸᵒᶜ mình cũng dùng wf-1000xm4, xài cũng được lâu mà, sáng nghe tối về mới sạc, ANC luôn, có cả meeting nguyên buổi chiều nữa (sáng nghe từ 9h-12h xong bỏ hộp sạc, chiều 1h30 lấy ra nghe tiếp cả meeting đến 6h về)
ᴸᵒᶜ
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Kuro Keita Ngon bác. Thời lượng như vậy nằm ở top đầu rồi.
JackWilliam
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cá nhân mình thấy con MTW 2 đẹp và sang hơn, đeo vào nằm gọn trong hốc tai. Nhưng vấn đề cái chống nước thực sự cùi. Mình bị hắt cái gáo nước vào người lúc đeo MTW2 thôi mà em tai nghe nó tịt luôn 1 bên, cho đến giờ thi thoảng vẫn chập chờn 😔
langthang217
ĐẠI BÀNG
2 năm
bị rơi con wf-xm4 nên cũng mua con này thay thế.
Cảm giác đeo sen 3 thoải mái hơn xm4
Ai hay nghe EDM, hoặc cần bass thì nên mua xm4
Ai hay nghe jazz, classic thì nên chọn Sen 3
2 mẫu này dành cho 2 gu khác nhau
Sen 3 chống ồn kém hơn xm4.
Hôm đi mua có nghe thử con Beo EQ, nghe ngon hơn Sen 3 gấp đôi, cũng đều là âm thiên sáng. nhưng chống ồn thì lởm hơn cả Sen 3 😆)
Thấy cũng muốn mua nhưng lại k có tiền nên thôi xài tiếp e cx 400 b t
Cũng vừa tậu em nó về cho đủ. Từ Bookshelf- Portable.

Con này có cái tiện là app có lưu lại những thiết bị đã kết nối. Muốn đỏi thiết bị chỉ cần vào app chuyển là xong. Không cần phải bật tắt bluetooth.
bmw_m3vn
TÍCH CỰC
2 năm
@ǝʇɥuıʇ‾ʞɔnℲ Màu graphite đẹp quá bác, mình đang sài sen 2 white
giá hợp lý hơn để cạnh tranh với sony,apple ...
tuchangioi
TÍCH CỰC
2 năm
Giá hợp lý thì nghe con này hay hơn mấy con của táo và sung nhiều.
Elnino242
TÍCH CỰC
2 năm
@tuchangioi Chỉ có lũ gà chả biết gì về audio mới nghĩ thế thôi, con Sen tào lao này so âm thanh với apple còn chưa chắc hơn chứ tuổi loz đòi so SS, bọn SS buds tuning ăn đứt hầu hết tai nghe có dây cùng tầm giá luôn chứ con ba cái thứ Sen momentum vớ vẩn này ko đủ tuổi so.
khoisolo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Elnino242 Ngáo đá ah
hdtuan87
ĐẠI BÀNG
2 năm
@khoisolo lời thì thầm của đá 😁
ᴸᵒᶜ
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Elnino242 Đọc comment của bác công nhận hài vãi chưởng ^^
caothudeche
ĐẠI BÀNG
2 năm
Em yêu ảo lòi, bass đáp ứng xuống tận 5Hz, các subwoofer phải gọi bằng cụ. Ấy thế mà chủ thớt vẫn kêu bạn chưa đủ lực.
khoisolo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@caothudeche Nghe thử đi, đừng phán bừa như thế chán lắm
maxman2204
ĐẠI BÀNG
2 năm
@caothudeche Đúng là ảo thật 5Hz may gia mấy ông thần "Thuận Phong Nhĩ" nghe được. không tin mấy ông bật loa sub xịn đắt đắt tiền như jl fathom f212 hay b&w DB1D, ngồi xem có cảm nhận đc không ?
caothudeche
ĐẠI BÀNG
2 năm
@khoisolo Bạn ơi mình không có phán, mà mình đang thắc mắc đó.
Mà nếu cho mình nghe thử thì mình cũng chịu chẳng phán nổi bởi vì cơ bản ngưỡng nghe của con người là 16Hz-20000Hz, và không phải ai cũng có khả năng nghe như nhau. Bản thân mình cũng đã test tai của mình rồi, chỉ còn khả năng nghe từ 35Hz - 17KHz. @maxman2204 có bình luận là mấy ông thần "Thuận Phong Nhĩ" mới nghe được đấy.
Ngay như Subwoofer JL Fathom F212 (giá 10K$) thông số hãng đưa ra cũng chỉ đánh xuống 15Hz ở mức -10dB, B&W DB1D (5,9K$) đánh xuống 8.5Hz ở mức -3DB, REL No25 (vua của các loại Sub - 7,2K$) đánh xuống 14Hz ở mức -6dB. Trong khi đó các con sub đó có công suất hàng ngàn W, vậy thì Sen-Momentum TW3 cứ cho là đánh xuống được 5Hz nhưng côn suất cho ra ra bao nhiêu? nghe nổi không? tác dụng của nó là gì.
Thế nên các bạn thấy các loa/tai nghe quảng cáo khả năng vượt ngoài ngưỡng nghe của con người thì chớ vội mừng mà nghĩ là ngon.
Đối với subwoofer vẫn biết là dưới 20Hz trừ các đôi tai đặc biệt mới nghe được nhưng tại sao vẫn có một số hãng chạy đua tìm cách để loa đánh xuống sâu hơn? Lúc đó ý nghĩa của nó không phải nghe bằng tai mà cảm nhận bằng xúc giác, khi bass đánh mạnh thì nó rung không khí, rung nhà, rung đất và xúc giác ta sẽ cảm nhận như thật - thường sẽ tốt cho xem phim.

P/s: Mình chỉ lôi cái số 5Hz ảo lòi ra bàn luận cho vui thôi, còn biết thừa nó là chiêu marketing, và Sen-Momentum TW3 vẫn là con TW đáng mua nhất.
Đang dùng em này. Khoái nhất cái xuyên âm thôi.
Chủ thread cho mình hỏi Sen 3 này hỗ trợ đàm thoại cả 2 tai chưa nhỉ? Sen 2 chỉ có 1 bên tai là đàm thoại đc
Kyle.D
TÍCH CỰC
2 năm
1 điểm trừ cho MTW3 là cái của mình bị tai nghe bên phải nó phát ra âm thanh lạ, mình nghĩ do lỗi phần mềm ANC hoặc do cái nhét tai không kín hay sao làm cho cái triệt âm hoạt động sai. Khi tắt ANC mở lại thì không nghe nữa, 1 lúc lại nghe tiếp. Ngoài cái này ra thì mọi thứ đều ngon, không chê gì.
@Kyle.D Tiếng xẹt xẹt đúng ko
Ae cho hỏi giá tầm 1.5 củ đổ lại con true wireless nào nghe ổn nhất. nhu cầu chơi game lẫn nghe nhạc.
Cảm ơn ae
kaka321
ĐẠI BÀNG
2 năm
Giờ kiếm tai nghe sennheiser MX170 mà ko thấy đâu bán vậy m.n ! Ai biết chỗ chỉ giúp mình với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019