Đầu tư hơn 10 triệu cho 1 con robot hút bụi: Có đáng không?

BaoPhanVN
13/9/2022 10:5Phản hồi: 81
Đầu tư hơn 10 triệu cho 1 con robot hút bụi: Có đáng không?
Có lẽ robot hút bụi giờ chẳng còn xa lạ gì với các anh chị em trên forum. Hầu như cứ 10 nhà thì có đến 8-9 nhà đang sở hữu 1 chú robot hút bụi trong nhà. Giá thành của robot hút bụi cũng rất đa dạng, loại rẻ 3-4 triệu cũng có mà loại đắt hơn cả chục triệu cũng có. Đợt vừa rồi mình có mua 1 chú Roidmi EVA giá khoảng hơn 13 củ và thấy khá ưng ý vì nó có thể tự giặt giẻ, sấy giẻ và hút rác được luôn.

Bác nào quan tâm thì có thể tham khảo thêm TẠI ĐÂY nhé!

Tuy nhiên, một vài người bạn của mình khi nghe được thì lại cho rằng bỏ số tiền lớn như vậy thì không đáng, để tiền đó mua cái khác còn hơn. Vậy ý kiến mọi người ra sao, theo mọi người có nên bỏ hơn 10 củ ra để mua 1 con robot hút bụi về hay không? Mời mọi người cùng thảo luận và đưa ra ý kiến với mình nhé!

Robot hút bụi là gì?

Trước khi thảo luận, mình xin được gửi lại 1 số thông tin cơ bản để mọi người tham khảo 😁 Đầu tiên thì robot hút bụi là gì? Mọi người có thể hiểu nôm na là đây là một con robot có khả năng di chuyển để quét bụi và hút bụi trên sàn nhà hoàn toàn tự động, thay cho việc chúng ta phải dùng chổi, xẻng để quét và hót bụi, rác trên sàn nhà bằng chổi và ky hốt rác. Một số loại robot còn có thể khả năng lau nhà rất tiện lợi.

Ưu điểm của robot hút bụi

Qua định nghĩa trên, có thể tóm tắt một vài ưu điểm của robot hút bụi như sau:
  • Thông minh, tự động lau dọn: Tự động hút bụi, lau nhà. Không cần mất công hì hục quét nhà lau nhà nữa mà bạn chỉ cần ngồi 1 chỗ, nhấn 1 nút là robot sẽ tự lo từ a đến z
  • Khả năng sinh tồn cao: tự động sạc pin khi hết, một số loại còn tự động làm sạch, “vệ sinh cá nhân” tại dock sạc.
  • Cảm biến tránh va chạm, tự quét chướng ngại vật tự tránh né
  • Thiết kế khá nhỏ gọn, trông rất hiện đại

Mua robot hơn chục củ thì sẽ được gì?

Đẩu tiên sẽ là ngoại hình. Không bàn về thiết kế nhưng các dòng robot đắt tiền sẽ có build quality chắc chắn và tốt hơn hẳn các loại robot giá rẻ.

Cái được thứ hai chính là khả năng hút bụi và các tính năng thông minh. Không chỉ có lực hút, công suất hút và khả năng lau nhà mạnh mẽ hơn, các dòng robot có giá bán từ 10 triệu đổ lên thường được trang bị thêm các tính năng tiện lợi như: tự động giặt giẻ, tự động sấy giẻ và tự động hút rác. Nghe qua thì các tính năng có vẻ thừa thãi, tự làm cũng được nhưng chỉ cần được trải nghiệm 1 lần không phải loay hoay mở nắp robot, bịt khẩu trang đổ bụi rồi lại lắp vào hay tháo giẻ lau, tự giặt và kì cọ các vết bẩn với nước rửa đen xì thì mình nghĩ mọi người sẽ hiểu được tại sao nhiều người chấp nhận bỏ tiền ra để mua robot có những tính năng này. Việc bỏ hơn 10 củ ra để mua robot nhiều tính năng thông minh rõ ràng là một “đầu tư” có lãi lâu dài, lãi ở đây chính là thời gian rảnh để bạn thư giãn, nghỉ ngơi xem phim đọc sách thay vì phải cứ mãi để ý đến con robot trong nhà - vốn được mua về để phục vụ người dùng.

Quảng cáo

Ngoài ra thì một số loại còn có thể tự hút rác vào túi rác trong dock sạc - ví dụ là con EVA của mình :D Cứ mỗi 1 tháng hơn mình mới phải đi vứt túi rác và có thể mua túi rác với giá khá rẻ chỉ khoảng 30k 1 túi mà thôi. Ngoài ra thì các loại cảm biến phát hiện vật thể, quét bản đồ hay cảm biến phát hiện thảm cũng sẽ được nâng cấp và trang bị trên các loại robot hơn 10 củ.

Tuy vậy nhưng không có nghĩa là các loại robot giá rẻ đều có chất lượng không tốt. Một số loại vẫn có khả năng hút bụi, lau sàn ấn tượng không thua kém gì các loại đắt tiền. Điểm trừ duy nhất chính là không có thêm các tính năng và cảm biến thông minh như các loại robot có giá từ 10 triệu trở lên mà thôi

Kết luận

Cá nhân mình thì cảm thấy việc đầu tư một số tiền lớn cho robot hút bụi là một khoản rất hợp lý. Nó không chỉ giúp mình dọn dẹp nhà cửa, tiết kiệm thời gian cho mình mà còn có thể tự động vệ sinh, mang lại trải nghiệm tự động hoàn toàn đúng nghĩa và mình không cần phải đụng tay vào bất cứ việc gì trong quá trình lau dọn cả.

Các loại robot hút bụi dù đắt tiền hay rẻ tiền đều có thể giúp người dùng hoàn thành công việc lau dọn hàng ngày. Như mình có nói ở trên, vẫn có những mẫu robot hút bụi giá rẻ có khả năng lau dọn ấn tượng và mọi người khi mua robot hãy cân nhắc, lựa chọn tùy theo nhu cầu và budget của bản thân chứ đừng quá “say mê” những mẫu robot đắt tiền mà bỏ qua các mẫu robot giá thấp phù hợp hơn.

Quảng cáo

Trên đây là ý kiến của mình về việc bỏ 10 triệu ra mua robot hút bụi thì có đáng không. Còn mọi người thì sao? Hi vọng sẽ nhận được những ý kiến và đóng góp của mọi người :D

Cảm ơn mọi người đã đọc.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Crain
ĐẠI BÀNG
2 năm
Phải dùng đúng danh từ : ro bốt hút bụi sàn. Cộng việc chính là hút bụi trên sàn, chứ không lau, không dọn... Việc dọn dẹp nhà cửa là bao gồm các việc: quét nhà, lau nhà, khuân vác đồ đạc, dọn toa lét, gấp quần áo, sắp xếp đồ vật... cái đó các bác đang dùng miễn phí hằng ngày đấy. Bỏ 10 triệu mua một món đồ chơi thì hơi phí
BaoPhanVN
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Crain Cảm ơn bác đã góp ý 😁
@Crain Theo như bác nói mình thấy nó đáng tiền chứ: 10tr vừa hút bụi & lau sàn cho thời gian 2-3 năm đổi pin. Còn thay nước & túi rác thì hiển nhiên phải làm rồi. Chưa kể hút bụi sẽ sạch hơn là cầm chổi quét nữa 😁
con này lởm,a e đừng mua mấy đòng giá rẻ này với dreame
@vuhai6 Con dreame này giá dưới 10tr thì chấp nhận được,toàn bán 17 18 củ hồi mới ra xong chạy quảng cáo cho mấy ông reviewer để lùa anh em mua máy
vietdung0615
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Duc Chinh Hp88 đang xài dreame D9 pro thấy ngon, ổn định
@knit Dreame mỗi linh kiện bị xén bớt một tí, vài tính năng nhỏ mà hữu ích bị cắt bỏ để giảm chi phí. Nên thông số thì đẹp nhưng chất lượng tổng thể thì : )
kellykent
TÍCH CỰC
2 năm
@Duc Chinh Hp88 Dreame đừng mua, mua mấy con của xiaomi, hay roborock ak, dùng hoài ko hỏng, con dreame h11 max mình mua 10 củ về 2 tháng là lỗi pin, chưa kể còn nhiều lỗi lắm, kiểu như nsx chưa thử nghiệm thực tế mà bán luôn vậy.
Nhà nhiều tầng, không chơi 😁
BaoPhanVN
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nnkjsc Nhà nhiều tầng thì chắc chờ robot tự lên xuống cầu thang rồi mua ạ :v
keithtran06
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nnkjsc mỗi tầng 1 con, easy job but huge money :v
@keithtran06 Không hiệu quả.
conmoi
TÍCH CỰC
2 năm
Nếu nhà không có giúp việc thì chả có gì mà ko đáng cả
BaoPhanVN
ĐẠI BÀNG
2 năm
@conmoi Tính ra còn rẻ hơn tiền nuôi giúp việc bác nhỉ 😆
hadryan
TÍCH CỰC
2 năm
@BaoPhanVN đắt hơn, giúp việc mỗi tiếng có 100k
mà lau tủ, rửa chén, phơi đồ ủi đồ nấu cơm. mỗi ngày thuê 3 tiếng
còn robot thì phải mua 3 con nếu nhà 3 lầu mà chỉ có 1 tính năng
Đáng đến từng xu bỏ ra các bạn nhé
BaoPhanVN
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nguyenkhanhtung Cảm ơn bác đã đóng góp ý kiến
Bản chất mấy cái máy móc, rô bốt (rô bốt hút bụi, máy rửa bát..) là công cụ để tiết kiệm thời gian và công sức.

Nên bác đặt câu hỏi tuy đơn giản "Có đáng hay không?" nhưng theo mình nó rất hay và nói lên rất nhiều thứ về người trả lời câu hỏi đó. Ai trả lời là "Đáng" tức là họ rất giá trị thời gian và công sức của họ, vì thời gian ở đây có thể hiểu là họ lấy lại được thời gian để họ thư giãn, chơi với con, kiếm tiền.. hoặc đơn giản là để làm việc khác có ích hơn và họ nhìn công việc lau nhà dưới dạng giá trị thấp so với thời gian bỏ ra (sự thật thì thời gian ở đây là cực kỳ nhiều nếu cộng dồn vì công việc này lặp lại ngày này qua tháng họ). Với họ thì họ đang bỏ tiền ra để mua lại thời gian mà đáng ra là bị mất cho công việc dọn dẹp này. Vậy thì 10 triệu, thậm chí 20 triệu vẫn là một sự trao đổi có lời.

Với những ai trả lời là "Không đáng" thì đơn giản là họ nhìn thời gian và công sức kiểu khác và không đáng để bỏ tiền ra để mua lại số thời gian bị mất kia (như mình đã nói thoạt nhìn thì ít nhưng cộng dồn lại qua năm tháng cực kỳ nhiều). Họ giá trị tiền hơn là thời gian mà thật ra tiền hết thì kiếm lại được nhưng thời gian đã qua là mất luôn. Hoặc cũng có thể nếu dùng rô bốt và tiết kiệm được thời gian dọn nhà đó nhưng lượng thời gian họ tiết kiệm được họ cũng không có công việc, hoạt động nào có giá trị hơn nên việc tiết kiệm này với họ không mang lại nhiều ý nghĩa.

Đó là lý do sâu xa của từng sự lựa chọn. Bản thân mình thì mua con Rô bốt hút bụi cũng hơn 1 năm rồi, hồi đó mua gần 10 triệu và bây giờ cũng đang định dẹp nó luôn để lên đời con giống như bác đang viết, tự hút bụi lên tụi, tự hút nước lau nhà, tự hút nước bẩn lên.. để giải phóng tiếp thời gian phải suy nghĩ đến công việc dọn nhà của mình.
tunanh
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyencaothangtp Nói nhiều cũng vậy à, ai đã và đang sử dụng thì thấy nó đáng còn chưa dùng vì thấy nó không đáng thôi 😁
BaoPhanVN
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nguyencaothangtp Cảm ơn bác đã đóng góp ạ. Ý kiến của bác cũng chính là cái mà mình muốn nói, thay vì mất thời gian lau dọn nhà thì mình có thể để robot làm việc, thời gian đó dành cho gia đình, con cái theo mình thấy nó đáng giá hơn rất nhiều 😁
hadryan
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyencaothangtp thuê giúp việc,
thaiduy911
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyencaothangtp Bác này nói rất chuẩn, nhà mình dùng lâu rồi và thấy rất tiết kiệm thời gian mặc dù dòng đời cũ chỉ hút lau không có tự dọn. Hẹn giờ về đến nhà lúc nào cũng sạch không bụi là đỡ quạu đi bao nhiêu rồi, con cái về nhà sạch sẽ chúng nó bò ra sàn chơi luôn rất sướng. Đáng tiền nhất xong đến máy rửa bát và máy sấy quần áo.
cu dé
TÍCH CỰC
2 năm
@thaiduy911 Bác nói chuẩn. máy sấy, giặt, máy rửa bát, robot hút bụi lau nhà, quá là tuyệt, có tiền thì mua để giải phóng sức lao động, thời gian đấy để làm việc khác cho sướng
Cách đây hơn 4 năm mình đã chi ra 8tr và thấy nó xứng đáng
BaoPhanVN
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Jackie Lee 1981 Quan trọng nhất vẫn là đáp ứng được nhu cầu của bản thân đó ạ. Người chưa dùng thì sẽ nghĩ mua không để làm gì, lau quét mấy phút là xong nhưng những tiện ích thật sự mà robot đem lại thì họ không thể biết được 😁
thaiduy911
TÍCH CỰC
2 năm
@BaoPhanVN Tiết kiệm thời gian chết bác ạ, bình thường nếu đi làm về mới dọn nhà thì nhà đang có người, lại phải hò con cái nó ngồi gọn lên. Đi làm đóng cửa hẹn giờ về nó sạch luôn max sướng, mà hầu như nhà ai có robot cũng có cái máy hút bụi bé sơ cua, thích hoạt động thì lấy máy ra mà làm việc gì phải tranh cãi bác nhể
BaoPhanVN
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thaiduy911 hehe chuẩn ạ 😁 đi làm cả ngày về được nghỉ luôn mà nhà vẫn sạch thì không còn gì bằng 😆 vợ chồng hạnh phúc con cái vui vẻ
mấy bài dạng này mod Duy Luân và các sale robot hút bụi chắc viết ít nhất cả trăm bài rồi về chủ đề này, bài thì dài mà thông tin thu dc chắc dc 3 chữ là cùng, viết cho xôm tụ đông cửa đông nhà tinhte
BaoPhanVN
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ewgatwtwqt4fdas Mình viết bài này chỉ muốn tham khảo ý kiến mọi người thôi bạn ạ chứ không có ý định chia sẻ thông tin gì cả. Ngoài ra thì mình cũng ko biết bác Duy luân hay các bạn sale robot viết ra sao và mình cũng không quan tâm, mình thấy chủ đề hay thì mình viết thôi. Ai cũng như bạn thì forum nó không tồn tại được rồi ạ 😁
@BaoPhanVN Chả ai rảnh viết kiểu này mặc dù nhà tôi cũng có, 1 ông là seller, 2 ông là nâng bi cho hãng tàu, 3 là khoe của
Tôi đầu tư 27tr cho con Roborock S7Maxv Ultra cho nhà riêng của tôi (tự lau, tự hút, tự giặt giẻ, tự đổ bụi)
Tôi mua 2 con S7Plus cho 2 tầng nhà ông bà nội (chỉ hút và tự đổ bụi) vì bố mẹ cũng già và gia đình cuối tuần về ông bà nội sinh hoạt
Đầu tư để cho nhà cửa sạch sẽ, mình được giải phóng để làm được nhiều việc khác thì tiếc gì chứ
BaoPhanVN
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vodanhdaisu Đồng ý với bác ạ. Lúc cbi mua e cũng có thấy con Maxv Ultra mà giá chát quá nên không múc được. Bác cho mình hỏi trải nghiệm với con đó có ok không ạ?
1) Tự lau.
Ưu: - Khỏe người, cuối tuần lao động chân tay thư giãn trí óc, rèn luyện nề nếp. Dọn dẹp nhiều ngóc ngách hơn, Dọn được nhiều loại vết bẩn hơn (dầu mỡ, các vết ố,, xử lý khi sàn bị rít, khử mùi...) theo trình tự hợp lý hơn (từ cao xuống tháp từ lau bụi, hút bụi, lau nhà và toalet). Giá rẻ. Có thể vừa lau dọn vừa nghe nhạc, podcast, audio book.
Có thể phân công cho người trong nhà thay thế, rèn luyện tự giác trong nhà
Nhược: Tốn thời gian. Mệt. Có thể dùng thời gian làm việc khác, giải trí. Có thể gây bất hoà trong nhà khi phân công, vệ sinh không sạch. Thường ít được người trong nhà khen, biết ơn, đánh giá đúng.
2) Robot
Ưu: Tự lau, lau khi không có người ở nhà. Tần suất lau nhiều. Tiết kiệm nước. Phù hợp với chung cư, nhà trệt, nhà ít đồ dạc. Tận dụng thời gian nghỉ ngơi.

Nhược: chỉ vệ sinh được sàn (kệ tủ, bếp, trần, rẻm tự dọn -> khi dọn lại rơi xuống sàn). Không vệ sinh được bếp, sàn toalet. Không vệ sinh được lầu. Robot không tự vệ sinh được nó (mình phải tự lau bụi, tân trang lại cho nó). Tốn một chỗ trong nhà nếu phòng nhỏ cũng khó chịu. Tốn thời gian mày mò, troubleshoot cho robot. Không phù hợp nhà có nhiều đồ đạc dưới sàn. Robot có khả năng bị mắc kẹt, gặp sự cố (nhất là khi không có người ở nhà). Sữa chữa khó khăn
Có thể làm cho người trong nhà ỷ lại, lười. Lau dọn không sạch có thể bị người nhà chê phí tiền
-> chốt: nhà to, nhiều lầu thuê giúp việc. Nhà nhỏ, chung cư ít đồ thì Robot ok
Nhà nhỏ, chung cư nhiều đồ thì lao động là vinh quang. Dù gì cũng phải tự vệ sinh toalet, bếp thì tự vệ sinh luôn 1 lần, 30p cuối tuần vận động thư gian đầu óc, nghe podcast, nghe nhạc
@arisato1508 đã thử nghiệm và giờ bỏ xó. tuần chị làm vệ sinh vẫn 2 buổi qua đều. sạch sẽ gọn gàng, chi phí hợp lý.
kid_dark
ĐẠI BÀNG
2 năm
@arisato1508 Nhà mình chung cư căn nhỏ 64m2 cũng thấy robot ko cần lắm nên mình mua máy hút bụi cầm tay hút mọi ngóc ngách với số tiền trên. Vài ngày hút lau một lần =)) Nói chung là lao động là vinh quang tay chân mình dọn tuy có hơi cực tý nhưng mà thấy sạch hơn hẳn
BaoPhanVN
ĐẠI BÀNG
2 năm
@arisato1508 Cảm ơn bác đã đóng góp ý kiến 😁
Nếu nói về đáng hay ko đáng thì nên nói là mua nó về có đáp ứng được nhu cầu của bản thân mình ko đã, nếu nó đáp ứng thì rõ ràng là đáng, còn ko đáp ứng thì là ko đáng, ví dụ những ai ở căn hộ chung cư, sàn nhà chỉ có 1 mặt phẳng thì việc sử dụng robot hút bụi là hợp lý và xác đáng, đặc biệt là với những con mắc tiền vì nó tiết kiệm được nhiều thời gian và công sức cho việc dọn dẹp nhà cửa. Còn với những ai ở nhà phố, nhiều tầng, nhà nhiều ngõ ngách, nhiều cầu thang thì rõ ràng việc sở hữu robot hút bụi là ko hợp lý, và ko đáng
hongson890
TÍCH CỰC
2 năm
Mình mua 13 tr 500k con deebot, dùng được hơn 2 năm. Giờ nó chạy bị kêu to lắm. Và thuật toán lỗi thế nào đó chạy được 1 lúc, chưa lau nhà xong đã quay về tổ rồi. Mấy tháng nay mình bận nên ko có thời gian xem nó được. Cuối cùng vì nhà chung cư cũng ko rộng lắm, quét nhà và lau nhà tí là sạch bóng. 😁
Nhưng ai hỏi mình là có nên mua ko thì mình vẫn khuyên là nên nhé. Mua tầm 10 củ thì hợp lý. 20 củ thì ko.
@hongson890 Mua Deebot đúng là sai lầm tuổi trẻ của mình, hàng nội địa rất hay lỗi nọ lỗi kia về phần mềm, suốt ngày phải theo dõi nó tìm nó kẹt ở đâu. Về sau nghiến răng mua Roborock quốc tế chạy phà phà, yên tâm chả lỗi lầm gì ngày này qua ngày khác
hongson890
TÍCH CỰC
2 năm
@vodanhdaisu Mình mua bản quốc tế bạn à. Nhưng đúng là có một thời gian bị lỗi server bên Tàu. Sau nó cũng ổn định lại. Nhưng nói chung là tiền nào của ấy thôi.
Với mình thì không, hồi chưa vợ thì đầu tư được vì nhà ít đồ, lúc nào cũng gọn gàng sẵn nên Robot chạy nuột, chỉ cần kéo ghế ra 1-2 lần là nó chạy xong, sau này có vợ thì đủ các thể loại đồ đạc, dép, ghế đôn, dây điện, thảm sàn .... mỗi lần cho nó chạy thì chạy theo để chuyển đồ cũng hết hơi, nên thôi lại quay ra lau bằng tay. 😆
Thời gian tự lau còn nhanh hơn là đi theo nó để kê qua dọn lại đồ đạc.
BaoPhanVN
ĐẠI BÀNG
2 năm
@spyhunter88 Nhà nhiều đồ hoặc nhiều tầng thì đúng là robot khó làm việc hơn thật bác ạ. Chờ nó tránh hết đồ trên sàn thì cũng hết ngày mất haha
Meo_ham_choi
ĐẠI BÀNG
2 năm
một vấn đề cần quan tâm trước khi chốt mua là cần dự trù luôn chi phí thay thế các phụ kiện của nó và khả năng là mấy năm sau hãng nó có còn phụ kiện tương ứng hay ko (kinh nghiệm cá nhân là nên mua hãng lớn và phụ kiện thay thế là xài chung cho nhiều dòng, nhiều đời sản phẩm thì ko sợ đứt nguồn hàng ).
BaoPhanVN
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Meo_ham_choi Cũng là 1 lưu ý quan trọng ạ 😁
CaoNhan123
ĐẠI BÀNG
2 năm
em thì thấy hơi phí, bỏ tầm 5tr trở xuống mua con hút bụi ở sàn ngon lành là được, 2-3 ngày tự lau nhà 1 lần cũng okay
BaoPhanVN
ĐẠI BÀNG
2 năm
@CaoNhan123 Cái này thì cũng tùy do nhu cầu của mỗi người. Có những người bận rộn hoặc họ lười hoặc thích đồ công nghệ thì việc mua robot càng tiện lợi lại càng thích bác ạ 😁
Nghe mod tinhte nói thì tất cả đều hiểu Roborock mới là đỉnh kout. Nhưng kỳ thực Ecovacs mới là bá chủ thị phần ngay tại thiên đường của robot hút bụi. Hãy luôn là người tiêu dùng thông minh!
@trimsedinang Mod tinhte biết mẹ gì đâu. Toàn nhận máy về xài đc mấy bữa đã lên bài review. Hoặc chưa bao giờ thử tháo tung con robot ra so sánh giữa các dòng. Nên chỉ review đc cái bề mặt, còn về những vấn đề phát sinh lâu dài sau 1, 2 năm sử dụng thì ko nói đến. Các anh giàu mà, đổi robot thường xuyên nên nó chưa kịp bệnh đã tậu con mới.
9903
CAO CẤP
2 năm
đợt 9/9 ham hố mua 1 em T8 Max về, sài được vài ngày thì thấy xứng đáng :3, nhà hết bụi bám chân và những vết bẩn ướt, nói chung đừng có đòi hỏi phải sáng bóng cả nhà tại nhiều vết bám cũ chà tay còn kg ra thì sao mà đòi tụi robot lau sạch hết với cái đế rung của nó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019