Hôm nay, Yamaha sẽ giới thiệu MT-10 phiên bản hoàn toàn mới tại Việt Nam

MinhTriND
17/9/2022 9:55Phản hồi: 35
Hôm nay, Yamaha sẽ giới thiệu MT-10 phiên bản hoàn toàn mới tại Việt Nam
Ra mắt tại triển lãm EICMA 2021, Yamaha MT-10 bản mới được thay đổi khá nhiều về diện mạo so với đời trước, đồng thời bổ sung thêm nhiều công nghệ an toàn và hỗ trợ lái. 6 năm là một thời gian đủ dài đối với dòng đời của 1 chiếc xe, và nó cũng đủ để nhà sản xuất đầu tư cho 1 thế hệ mới hoàn chỉnh hơn.

Theo thông tin từ page chính thức, chủ nhật ngày 18/9, Revzone Yamaha Motor sẽ giới thiệu MT-10 & MT-10 SP 2022 với giá bán khởi điểm vào khoảng 500 triệu. Naked bike 1000cc là phân khúc xe nhận được rất nhiều sự quan tâm ở Việt Nam, và nó luôn là dòng xe được các hãng đầu tư mạnh mẽ nhất.

Một số những thay đổi lớn trên Yamaha MT-10 2022 có thể kể tới như diện mạo đầu đèn hung dữ hơn, động cơ, hệ thống lấy gió và ống xả được tinh chỉnh để cho hiệu suất tối ưu hơn. Bảng đồng hồ tốc độ LCD đơn sắc đã được chuyển sang màn hình TFT màu 4,2 inch, kèm với đó là sự bổ sung của nhiều công nghệ hỗ trợ lái, công nghệ an toàn giúp quá trịnh vận hành xe ổn định, yên tâm hơn. Sự khác biệt giữa bản thường và bản SP nằm ở hệ thống phuộc Ohlins điều khiển điện tử ở 3 chế độ khác nhau, ngoài ra thì có màu sắc khác, một số chi tiết tối ưu tính khí động học.

35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thôi,t mua tay ga có 40tr mà có cốp xe bỏ nón, áo mưa. Chở hàng , đi mua đồ thoải mái. Xe dắt vô nhà chật thì xách đít qua được. Cần chở vợ con thì chở. Ngồi thẳng lưng . Chiều làm về kẹt xe không bóp côn mỏi tay
@anhlucky2 đi nước ngập banh bộ nồi, tốn 2 trẹo
@anhlucky2 bạn này chắc không hiểu đam mê và nhu cầu thực tế đâu. Minh khuyên bạn nên mua hẳn xe số cho rẻ mà đáp ứng hết nhu cầu bạn vừa kể trên.
@anhlucky2 đam mê nó và nhu cầu là hai phạm trù khác nhau mà bạn
nierec
TÍCH CỰC
2 năm
@anhlucky2 câu trả lời vẫn là "khi người ta mua chiếc xe này thì xe tay ga hay ô tô đã có đủ"
Honda đã xem
Xe ga Yamaha - why not? 🤣🤣🤣
dòng xsr đẹp thì kg đưa về bán, đưa toàn mẫu gì đâu
tinhdg
CAO CẤP
2 năm
Mình cao mét 67 nặng 62 cân đi đc con này ko các bác nhỉ, hay nhìn như châu chấu ngồi trên voi?
@tinhdg Bạn lấy tiền kê vào yên là auto đẹp trai nhé, lúc đó nhìn bạn như bố của voi chứ ko phải châu chấu nữa
@tinhdg Đa số "rân chơi" VN nói được, nhưng để phù hợp với mấy chiếc pkl thường có chiều cao yên 810 trở lên thì là người trên 180cm mới đáp ứng được tiêu chuẩn an toàn và thẩm mỹ....
@ptp49 1m75 mới là chiều cao lý tưởng để lái xe máy pkl chiều cao yên 810mm chứ bác nhỉ?
@tinhdg Đừng bao giờ hỏi người khác về thứ mình thích.
Thừa 1 số 0 ở giá rồi 😥
Từ thời R1 lâu lắc yamaha có truyền thống gắn 2 cái đèn như 2 con mắt, có ngờ đâu hôm nay gắn thêm cặp lông mày. Chạy con này mấy đứa nhỏ cứ đòi chú ơi biến hình đi chú...
Bố Khánh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mấy bác có tiền thì số nao chả choi . Em đây chua đủ tiền . Có gia đình rồi thì giờ chỉ mong mua con tay ga sport adv 300 hay 700 gi đo . Cao nữa thi có bmw c4 thi phải . Đi tay ga cho nhàn . Chứ em chua biet bóp côn hihi
cái đầu xe trông như robot vậy
Hầm hố quá ko hợp haha
nsphim
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đang chạy MT10 2021, bản này nhìn yếu quá, naked thì MT10 được mệnh danh là king of thurst, bốc đầu chỉ 1 phát
@nsphim chi phí bảo trì bảo dưỡng sửa chữa thay thế linh kiện phụ tùng hết bao nhiêu vậy bác,hic
@nsphim Một chiếc xe bốc đầu tốt là một chiếc xe ai cũng có thể bốc đầu chứ không phải cần Pro mới bốc đầu. Còn chuyên bốc đầu Vlog thì có Dương Motor chuyên bán Motor. Xe nào qua tay anh ấy đều bốc đầu được hết. he he
Mình thuộc lại khán giả thôi chứ không dám nhận bán chuyên đâu. he he. Ngày xưa trẻ trâu chuyên bốc đầu Wave với Dream vì nó rẻ lỡ té cũng ít tiền sửa. Chứ mấy chiếc MT10 bốc đầu mà bay xe mà sửa chắc bằng nửa chiếc Kia Morning 😃
@Masterbee cuốn sách nào bác đọc cảm thấy hay và thích thú nhất từ trước đến giờ đối với bác vậy bác,hic
@toilachi9 Bạn rảnh quá bạn ơi, tôi có quen biết gì bạn đâu mà nhảy vô hỏi khẩu cung người khác. ???
Đấy gọi là bất lịch sự đấy. Mà cũng lạc Topic này nữa.
Nhu Hien
ĐẠI BÀNG
2 năm
Xe quá ngầu, giá quá chát.
Đẹp đấy, nhưng mình thích ex trộm chó hơn 😃
Dòng xe chuyên đi đêm. Thấy hình ảnh dòng MT các đời, các kiểu toàn tăm tối
@vagabond151 chuẩn, quảng cáo nào của MT cũng tối thui
Ra REVZONE chơi nào hehe
lazy0338
ĐẠI BÀNG
2 năm
đẹp
hai tmt
TÍCH CỰC
2 năm
Đẹp... Nhưng cả dáng và giá ko hợp với e
Nghe bảo Tháng 9 VN sắp bán R15 mới mà đến nay hơn nữa tháng rồi mà vẫn chưa thấy gì nhỉ
Quá tởm. Chờ R1 chính hảng trả góp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019