Trải nghiệm Galaxy Buds2 Pro: Chiếc tai nghe tốt nhất của nhà Samsung

14/9/2022 18:53Phản hồi: 136
Trải nghiệm Galaxy Buds2 Pro: Chiếc tai nghe tốt nhất của nhà Samsung
Galaxy Buds2 Pro là dòng tai nghe cao cấp nhất của nhà Samsung, nó có thiết kế vô cùng nhỏ gọn, cảm giác đeo trên tai cực kỳ thoải mái, âm thanh hay và chống ồn rất khá. Mời các bạn xem video:

1. Thiết kế

Hộp kén của Buds2 Pro rất nhỏ gọn, cầm lọt thỏm trong lòng bàn tay. Mặt ngoài được hoàn thiện dạng nhám mịn chứ không bóng.

Nhỏ hơn và gọn hơn một chút so với AirPods Pro.

Buds2 Pro không có bản lề thép nhưng hộp khi đóng vẫn rất chắc chắn và cho cảm giác cao cấp. Có được điều này là nhờ samsung đã làm các ngàm và rãnh của nắp trên và dưới giúp khi đóng lại 2 thành phần này sẽ khoá cứng với nhau.

Khi mở hết cỡ thì nắp kén sẽ có khấc để giữ đứng như này giúp người dùng dễ dàng lấy tai nghe. Buds2 Pro có tổng cộng 2 đèn led: 1 trong, 1 ngoài để báo hiệu dung lượng pin và tình trạng sạc. Củ tai được giữ với hộp một cách chắc chắn bằng cơ cấu nam châm.

Buds2 Pro dùng cổng sạc USB-C đặt ở mặt sau. Cần 1 tiếng để sạc đầy, khi đầy thì tai nghe dùng được 5 tiếng (có mở chống ồn) và hộp sạc lại được khoảng 3 lần.

Củ tai Buds2 Pro cũng được Samsung làm lại rất nhiều, nó nhỏ gọn hơn so với Buds2, đẹp hơn hoàn thiện đã hơn. Mình có cơ hội dùng qua tất cả các đời Galaxy Buds thì Buds2 Pro là model có phần củ tai này được làm tốt nhất, cảm giác đeo thoải mái với tai mình nhất.

Buds2 Pro không dùng bất kỳ một ngàm hay móc nào nhưng vẫn nằm chắc chắn trong lòng tai một cách vô cùng thoải mái. Mình có thể đeo Buds2 Pro để làm việc cả ngày mà không bị khó chịu.

Quảng cáo

2. Những thứ mình thích

Mức độ hoàn thiện, cách hoàn thiện và sự nhỏ gọn từ hộp tới củ tai của Buds2 Pro là rất tốt.

Buds2 Pro là cái tai nghe có chất lượng âm thanh tốt nhất của Samsung, âm thanh trong trẻo, dễ nghe và chơi tốt tất cả các thể loại nhạc mà mình thích như Pop, Rock ballad, Instrument (piano, violin, cello). Mình đã rất bất ngờ khi nghe Buds2 Pro, nó hay hơn nhiều so với các thế hệ Buds trước đó.

Samsung cho phép người dùng tuỳ chỉnh EQ cho tai nghe, mình thường để ở chế độ Bass boost để nghe khi đi tập thể dục.

Quảng cáo

Buds2 Pro có khả năng chống ồn khá tốt. Chống ồn của Buds2 Pro vừa đủ, không gây tức hay ù tai mà chỉ loại bỏ những tạp âm khó chịu đi mà thôi. Mình đánh giá chống ồn của Buds2 Pro tốt ngang ngửa với AirPods Pro đời 1.

Các thao tác tác cảm ứng với Buds2 Pro hoạt động nhẹ nhàng, mượt mà và chính xác. Khi gõ cảm ứng lên củ tai không làm củ tai nghe bị ép thêm vào lòng tai.

Samsung cho phép người dùng tuỳ chỉnh và gán thêm nhiều lệnh cảm ứng khác nhau cho từng bên tai, giúp kiểm soát và điều khiển tai nghe dễ dàng hơn.

Khả năng chuyển đổi nhanh qua lại giữa điện thoại samsung và đồng hồ samsung nhanh chóng cũng là một điểm cộng với anh em nào nghe nhạc trực tiếp từ đồng hồ khi tập thể dục.

Buds2 Pro cũng có khả năng lưu giữ vị trí cuối cùng và phát ra âm thanh để hỗ trợ việc tìm kiếm khi bị thất lạc.

Kiểm tra độ vừa của tai nghe so với khuôn tai.

Giá bán của Buds2 Pro khoảng 5 triệu đồng và cá nhân mình thấy đây là mức giá tốt với những trải nghiệm mà Buds2 Pro mang lại, anh em dùng điện thoại Samsung nhất định nên thử.
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Airpod Pro 2 đã xem
@hongphuc1992 airpod pro 2 khéo nghe còn k bằng con này bạn ạ
@hongphuc1992 Đậu xanh, ham rẻ, ham khuyến mãi và nghe mod tinh tế quảng cáo xong mua 1 mớ Samsung chính hãng (có bảo hành online) về xong họ đau tai, viêm tai nên vứt xó để rồi cuối cùng hàng ngay xài airpod 3
sonngo2912
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dustonthewind Bán lại không bạn 😁
BrioPc
TÍCH CỰC
2 năm
đeo tai nghe bud 1 (hình quả thận) đau tai thì thôi rồi. không phải đau thường đâu, mà nó nhức và tê nguyên cả vành tai 😔 dù âm thanh nghe cũng ổn á. Không biết con này khá hơn chưa.
@BrioPc Chẳng anti gì ông ơi.
Thấy Samsung hay khuyến mãi giảm giá 50% nên ham hố mua xài thôi.
Nhưng chất lượng Samsung tệ mà ngáo giá nên từ bỏ thôi à.
@dustonthewind đã chê ngáo giá rùi còn ráng bỏ tiền ra mua rồi chê
SS ngáo giá còn bạn thì ngáo ngơ =))))))

nói ra nta cười vào mặt
đã anti là o mua, o dùng, o wan tâm
@hoangtien123 Thế mới có trải nghiệm thực tế hàng của Samsung bác, chỉ nghe nói thì chưa dám khẳng định... kkk
@dustonthewind vậy bác mua lam gì, ngoài tiệm bộ o cho nghe thử hay gì mà mua cho đã rồi chê
HQTRM
TÍCH CỰC
2 năm
Samsung có con Galaxy Buds Pro trước đó rồi mà nhỉ? Cái con mà housing bóng bóng ấy.
Con này kiểu nâng cấp từ Buds 2 lên chứ không phải là từ con Buds Pro kia.
Tai nghe Samsung đợi vài tháng là tụt quần, lúc đó hãy mua
Cười vô mặt
@Fernie Pro 1 tai mình đeo hoạt động mạnh là văng. Trước dùng Buds Plus bị rớt mất, giờ đang hài lòng với Buds 2
@Manhtoan112 Đậu xanh, ham rẻ, ham khuyến mãi và nghe mod tinh tế quảng cáo xong mua 1 mớ Samsung chính hãng (có bảo hành online) về xong họ đau tai, viêm tai nên vứt xó để rồi cuối cùng hàng ngay xài airpod 3
@dustonthewind M đâu cần bạn khoe đống này nhỉ. Đang bảo bao giờ nó xuống 1t2 như bạn nói.
Airpod tôi sài 3 đời pro , 2 đời 1,2 rồi nghe loại 3 ko hợp. Ko chống ồn chán
@Manhtoan112 Tui nhớ là hôm 9/9 nó khuyên mãi rớt còn giá đó đấy ông.
Mua hàng Samsung thì không nên mua theo giá trên web của Samsung.
Mình thấy mấy cửa hàng ngoài ôm hàng Samsung bị tồn kho nhiều nên họ trừ chiết khấu của họ luôn để giảm giá đảy hàng ra nên giá rẻ lắm.
tinhdg
CAO CẤP
2 năm
Samsung bao giờ cũng thế, mới ra mắt 4tr999999
1 năm sau 1tr999999.
Nói về tai nghe samsung thì mục đích để tặng kèm máy, để giá cao làm ngươi dùng tưởng món hời nhưng nghe rồi sẽ thấy thất vọng.
Thiết kế tai nghe xấu, mic ở trong tai khi đeo nên chất lượng mic ko tốt
Case xấu nhìn không được cao cấp.
Apple ko nói vì nó giá cao hơn hẳn rồi. Với giá này ta có nhiều lựa chọn hơn, giá rẻ hơn, chất lượng cao hơn vài lần như huawei buds 2 pro, Oppo enco x2....
Còn ai bỏ hơn 4 củ mua tai nghe samsung thì chắc thừa tiền ko biết làm gì
@tinhdg BUDS 2 VÀ AIRPODS PRO Á
tinhdg
CAO CẤP
2 năm
@deobiet_1996 tưởng đang nói buds 2 và buds pro
@tinhdg Đậu xanh, ham rẻ, ham khuyến mãi và nghe mod tinh tế quảng cáo xong mua 1 mớ Samsung chính hãng (có bảo hành online) về xong họ đau tai, viêm tai nên vứt xó để rồi cuối cùng hàng ngay xài airpod 3
@lekhanhtrung123 Mình đã mua hàng chính hãng có bảo hành online nha bạn.
Đậu xanh, ham rẻ, ham khuyến mãi và nghe mod tinh tế quảng cáo xong mua 1 mớ Samsung chính hãng (có bảo hành online) về xong họ đau tai, viêm tai nên vứt xó để rồi cuối cùng hàng ngay xài airpod 3
Cái phone là S22 phải không mod@Long?
traneupcqk
TÍCH CỰC
2 năm
Đang dùng buds 2. Rất hài lòng mỗi tội đi tập dễ rơi vl. Mà mỗi lần suýt rơi phải dùng tay ấn vào, ấn vào thì lại vô tình bật chế độ xuyên âm. Mk samsung.
@traneupcqk Thiết kế Samsung chán lắm, nhai cơm mạnh tý nó cũng rớt ra luôn, mà đưa tay lên chỉnh thì chạm từa lưa
@traneupcqk cái này nó khác buds live ở chỗ không có size tai , tai ai mà vành tai to quá là dễ rơi còn buds live là free size
traneupcqk
TÍCH CỰC
2 năm
@deobiet_1996 Buds live cũng đã từng dùng. Chính ra nghe khá ổn mỗi tội là chống ồn kém nên bán đi để lên buds 2 😁 Đã thử qua nhiều tai nghe thì thấy đúng là airpods là đeo thoải mái nhất
@traneupcqk SOUNDPEAT TRUE AIR ĐEO NGON
traneupcqk
TÍCH CỰC
2 năm
@deobiet_1996 Đang dùng cả soundpeat của bác đây. Thiết kế housing na ná airpods thì đeo ngon cũng đúng.
rassen
TÍCH CỰC
2 năm
Ngon mấy chứ hộp kiểu hộp trang điểm là ko chơi. Con powerbeats pro cũng vậy
kidhitech
TÍCH CỰC
2 năm
Mỗi năm bác lại có 1 bài ntn 😆 chỉ đổi tên cái tai nghe
@kidhitech Thông cảm cho mod, chứ hàng Samsung tệ lắm.
Chất lượng Samsung thì ba trợn như mấy chú Hàn xẻng hợm hĩnh trong Samsung ấy thôi.
@dustonthewind Bạn nói đúng vì chất lượng kém nên nó chỉ là hãng điện thoại thứ 2 thế giới. Chứ giỏi chửi như bạn thì núp sau bàn phím chửi thì quá chuẩn luôn.
@russia.usa.lc Đậu xanh, ham rẻ, ham khuyến mãi và nghe mod tinh tế quảng cáo xong mua 1 mớ Samsung chính hãng (có bảo hành online) về xong họ đau tai, viêm tai nên vứt xó để rồi cuối cùng hàng ngay xài airpod 3
heeshun
TÍCH CỰC
2 năm
Con này rớt xuống ~2tr sớm thôi 😁
Thà mua airpod hổ vằn
@MID217 những thứ hơn airpod pro
1 : case nhám k xước như airpods
2 : tai nghe dễ lấy ra hơn không trơn như airpods
3: chất âm chống ồn đều hơn airpods
4: đeo thoải mái gọn nhẹ hơn , cảm ứng ngon hơn dễ sài hơn bóp bóp
5: rẻ hơn
những thứ thua airpod pro
1 : định vị không ngon
2 :.....................
chốt nên mua =))))
traneupcqk
TÍCH CỰC
2 năm
@deobiet_1996 Chất âm với chống ồn thì hơn được airpods pro 1 chứ đời 2 thì chưa ai kiểm nghiệm =)) Buds pro 2 mình chưa dùng nhưng mà chế độ xuyên âm của samsung dở hơn airpods pro nhiều (đã dùng qua live và buds2) , phải căn chỉnh lại trong app mới tạm đỡ.
@deobiet_1996 Cảm ứng ngon để đi tập gym giơ tay lên vuốt mồ hôi trên mặt lỡ quẹt trúng cái tai nghe nó nhảy loạn xạ tổ bực mình
@traneupcqk live,buds sang tới pro nó khác lắm bác
@traneupcqk Chất âm thì chắc chắn hơn rồi :v
Airpod chưa bao giờ tập trung vào chất âm cả, có lẽ trừ airpod ultra gì đó
Tốt nhất thế giới, không chỉ tốt nhất samsung đâu 🤣🤣
Con này mình thử đeo mấy hôm nhưng bị kích ứng viêm tai nên từ bỏ.
Có chế độ xuyên âm ko bạn
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
2 năm
@navy.seal Chắc có, buds + của mình còn có âm thanh xung quanh
@navy.seal có nhé
Hy vọng Mod âm thanh sớm làm bài so sánh chất âm , khả năng chống ồn buds2 pro với sony wf1000xm4
ᴸᵒᶜ
ĐẠI BÀNG
2 năm
@sontrangvnvt Nó không có tuổi so với Wf-1000xm4 đâu bác.
@ᴸᵒᶜ đừng thần thánh quá bạn , đc cái mác thôi , xm5 mình đang đeo nghe còn thua con tai tàu gx 07
@deobiet_1996 Quan trọng là khả năng chống ồn nữa
Mình cũng đeo khá nhiều tai khác nhau
Thấy xm4 vẫn ngon nhất
ᴸᵒᶜ
ĐẠI BÀNG
2 năm
@deobiet_1996 Mình đang nói dòng nhét tai WF chứ đâu phải dòng trùm đầu WH đâu. Còn bác nói con XM5 thua con tai tàu thì nên xem lại thiết bị của bác đi nhé.
con này các reviewer nc ngoài chê thậm tệ
singasong
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trước đó có Buds Pro rồi nha babe!
mrbolvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Dùng rất ổn. Tớ có 1 em màu đen. Nhưng khó nhất là dùng với iphone. Ko có app hỗ trợ. Chỉ có thể kết nối bluetooth để dùng
@mrbolvn cũng như android muốn dùng aipods thì cũng chỉ dùng tù mù thôi kakaka
Đeo tai nghe inear nhiều làm mình bị viêm tai giữa. Đau phát sốt nhưng vẫn nghiện vì chất âm. Với giá 5tr thì mình chọn Sony Wf-1000xm4 hơn hẳn nhé.
@Dave ✅ đc cái mác chứ k thấy hơn gì
@deobiet_1996 Chi tiết các dải sony hơn hẳn nhé bác.
meoden185
ĐẠI BÀNG
2 năm
Không biết sao chứ mình cũng dùng qua kha khá true wireles (Sen TWS 1 & 2 , Airpods pro, buds 1 + 2, Jabra, bose...) thấy samsung buds mang lại trải nghiệm rất tốt, từ âm thanh đến độ fit tai & comfort. Airpods pro chỉ đc cái mã vs technique đẩy âm sáng lên, chứ về chất lượng âm so vs sen momentum TWS 1 2 + buds 2 không bằng... Chỉ tiếc là k có app hỗ trợ cho iphone chỉ nghe chay đc thôi 😃
@Phuongkak chất âm vẫn thua xa cắm jack 3.5 bác nhỉ,hic
@Phuongkak e nâng cấp từ buds + lên, đời đó mic hơi tệ và housing hơi lớn ... 2 thì ok hơn nhiều bác nhưng bị 1 cái e ghét là housing dù làm thon nhưng chất liệu nhựa trơn bóng ra mồ hôi rất dễ tuột khỏi tai, như con pro trên bài có cái ngạnh với nhám ok hơn nè.
@toilachi9 Nay là Type C rồi bác ợ. Kk
@namnguyen1011 Airpod hoặc huawei mic ngon hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019