MRC Nhật nhỏ vãi mà sao người ta vẫn dùng

vuhai6
20/9/2022 5:45Phản hồi: 340
MRC Nhật nhỏ vãi mà sao người ta vẫn dùng
Hôm qua thấy cái post của cuhiep chê máy nhật bé tý: chỉ như đồ chơi và đáng giá 5 7tr nên mình ngứa mồm quá phải biên cái topic này nói lại 😁 đầu tiên phải nói là ủng hộ anh em mua máy bosch nhé, nhớ mua bosch sịn chứ loại rẻ tiền thì nó không ăn được máy nhật đâu, lý do vì sao thì cuối topic này mình sẽ nói. Tóm lại: ỦNG HỘ MUA BOSCH! :D

Rồi, ủng hộ anh em mua bosch vì VN tham to, chứ em thì em dùng máy nhật vì vợ em thích nhé, giờ đổi máy khác là vợ em không chịu. Vì thế này:

Thứ nhất: nhỏ mà không không phế nhé, nhà 2 người lớn 2 trẻ em thì chưa bao giờ thấy thiếu chỗ để up đồ cả :D nhà mình thì rất hạn chế rửa nồi chảo trong mrc vì nó sẽ làm hỏng lớp chống dính, vợ mình thích rửa tay những món này hơn. Ngoài ra ko có chuyện phải tráng rửa trước khi bỏ vào máy nhé, sống đơn giản cho nó quen :D Máy nhật có những vị trí - ngàm khớp chuyên để up chén - bát nên chỉ 1 vị trí nhỏ nhưng bạn có thể up tới 12 cái chén - bát ở chỗ đó. Rồi các vị trí up đĩa hay tô to cũng rất hợp lý nên nhờ thế các bạn ko phải suy nghĩ nhiều về việc up sao cho đúng 😃

Dưới đây là 1 video mình up thử vào cho các bạn hình dung được khả năng nhồi nhét của máy. Tất nhiên là vẫn sạch bóng nhé.

Thứ hai: có 3 tay quay phun nước kèm với đó là thêm vài lỗ phun trên thành máy nữa, đảm bảo phun được tới mọi góc ngách trong máy. Với không gian bé tý mà một đống cổng phun như vậy thì “tư duy khách quan” chút là sạch vãi đái rồi. Nhìn lại 2 cái tay quay của mrc châu âu mà thấy nản luôn :D

Thứ ba: Sấy khô cong queo nóng hổi vừa thổi vừa ăn. Máy nhật sấy bằng cách làm nóng không khí, làm nóng để nước bay hơi và quạt thật khô, thế nên sau cái quy trình sấy 60 phút thì đồ ở trong đã khô rang rồi. Đố các bạn tìm được cái máy bosch dưới 15 củ mà có sấy khô như vậy đó :D

Mấy ông mrc châu âu toàn hỏi nhau: có tự hé cửa sau khi rửa xong để nó khô nhanh ko =)) Ngoài ra việc sử dụng công nghệ sấy kiểu này giúp cho máy nhật không phải dùng nước bóng, cái loại nước mà nếu như bạn không dùng với mrc bosch là không được, lại tiết kiệm được tý tiền rồi 😃

Thứ tư: chỉ mất 1 tiếng là rửa xong 1 mẻ! Thực ra cái này không quan trọng vì ai cũng dùng máy vào buổi tối trước khi đi ngủ nên nó rửa xong lúc nào kệ nó, quan tâm chi. Nhưng vẫn phải ghi vào để khè mấy con máy châu âu, cái bọn mà tốn hơn 3 tiếng để rửa ấy :D

Thôi, chốt lại vẫn khuyên anh em mua mrc lớn nhé - cứ bosch mà dùng, chứ ở vn muốn mua máy nhật mới không rẻ 😃 Bosch thì nhiều lắm, cũng không có nhà phân phối của chính hãng nên giá vô chừng, anh em mua được giá ngon tuỳ vào mức độ trả giá của anh em thôi. Mà có mua bosch thì đọc qua bài viết dưới đây nhé, đọc xong thì nhớ mua bosch có sấy ZEOLITH.

Các chế độ sấy của máy rửa bát Bosch | Viết bởi vuhai6

Sấy là chế độ rất quan trọng của một chiếc máy rửa bát, sấy ngon thì bát đĩa ra sáng bóng không bị vệt nước, không ngon thì bát đĩa còn ướt hay nhiều khi bị vệt nước trên đồ thuỷ tinh rất khó chịu. Bài viết này mình nói về các chế độ sấy của Bosch…
tinhte.vn

À, em không bán mrc nhật nhé :D anh em đừng hỏi em. Em bán hút bụi Dyson thôi!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

340 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

crazy frog
ĐẠI BÀNG
2 năm
Máy này dùng ổn, lúc mua mới cách nay 3 năm cũng 17 củ, nên đầu tư 1 máy rửa chén lợi ích đem lại ko tệ.
@Haiizzzzzz máy cũ bị hao nguồn đó 😁 nati thì cũng thuộc dạng ông nội rồi.
Vigro
ĐẠI BÀNG
2 năm
@adagioleonard Chính xác, mình cũng đang dùng MRC style châu âu, không tối ưu cho rửa chén, đĩa thì tất nhiên là rất sạch, nên cũng đang định chuyển qua dùng máy Nhật, các khay của nó tối ưu cho rửa chén, tô hơn, và có nhiều tay quay để chui được mọi ngóc ngách. Máy châu âu nếu rửa nhiều chén mà không biết cách sắp hoặc sắp dày thì nhiều chỗ nước không vào được, tất nhiên là còn dơ nguyên.
demen72
TÍCH CỰC
2 năm
@Haiizzzzzz Máy Panasonic Tz100 mình rửa nước nóng và sấy khô, 1 lần rửa hết 0.65KWH
Haiizzzzzz
TÍCH CỰC
2 năm
@crazy frog E GIẢ TIỀN ĐIỆN SỢ LUÔN MÀ, KO DÁM DÙNG NỮA, XONG BỊ GÃY 1 CÁI CHỐT TAY PHUN NÓ CỨ PHỌT RA KO CỐ ĐỊNH LÚC RUA NÊN E TIỄN LUÔN ÔNG CÔNG ÔNG TÁO LÊN ĐƯỜNG.
Lucifer09
ĐẠI BÀNG
2 năm
Biết là bác không bán nhưng bác cho hỏi có mẫu nào Nhật mới, nhỏ gọn mà giá tầm 7-8tr không?
Congcu
CAO CẤP
2 năm
@toilachi9 Đũa nhựa thì chịu khó rửa tay thôi, chứ nóng tưng bừng không ổn, nó bạc hết lớp nhựa ngoài, kinh vl. Chỉ nên rửa đồ kim loại, gốm sứ trong máy rửa bát.
@Congcu nghe nói có cái loại đũa gỗ kháng khuẩn của nhật gì đấy chuyên dùng cho máy rửa chén nhiệt độ cao 80 độ C của nhật luôn mà không biết hiệu quả sử dụng thực tế đến đâu,hic
Congcu
CAO CẤP
2 năm
@toilachi9 uh, đũa gỗ thì ok với nhiệt cao nhưng lại hút chất tẩy rửa, đến lúc ăn uống nó lại tan vào cơm canh =)) Ý kiến cá nhân là đũa kim loại hoặc nhựa là hay nhất, tất nhiên nhựa nên rửa ở nhiệt độ thấp.
Lucifer09
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Lucifer09 Cám ơn mấy bác. Quanh đi quẩn lại mà muốn hàng mới thì tầm 7tr chỉ có con Electrolux là best P/P thôi. Nay em đi xem rồi thấy khá ổn. Chỉ là thích mấy mẫu của Nhật nhìn gọn gian bếp nhưng giá khá đắt nếu mua hàng new seal.
Anh em có kinh nghiệm cho mình hỏi có nên mua máy rửa bát hãng Galanz không nhỉ? Mình thấy hãng này rất rẻ, cũng được các siêu thị lớn phân phối. Kinh phí của mình có hạn nên đang muốn tham khảo.
@user1613892983865 Bạn dùng con nào thế, cho mình xin mã tham khảo được không?
@NguyễnXuânBằng Mình đang xài Galanz đây, cũng có sấy khô mua chỉ 8tr ở ĐMX, thấy ok
@thientuan83 Cảm ơn bạn, có lẽ mình sẽ đầu tư
@NguyễnXuânBằng Mình mua khoảng 10tr Media mart, có sấy mà sấy không khô
phần lớn chọn các máy bosch to là vì tiện, vứt hết cả nồi niêu xoong chảo vào cũng đc hết. còn chọn máy nhật là vì nó phù hợp với nhu cầu thiết yếu của một gia đình gồm 4 người. còn xoong nồi to thì rửa ngoài.
@rainway_ds nhựa ,chảo nonstick nào rửa đc thì nsx thường ghi trên label
mà mình mua xoang chảo trc cái máy nên ko tính tới chiện này ,chưa kể label giờ bay roc hêt rồi 😁
ngtrongtri
TÍCH CỰC
2 năm
@-KhangThien- Máy nhật phù hợp gia đình 2 người thôi bác, 4 người sợ ko đủ đâu
rainway_ds
ĐẠI BÀNG
2 năm
@kixx Vâng, vậy thay dần đi bác, em tính dùng mrb nên mọi thứ mua đều dùng được trong mrb hết, riêng hộp nhựa hoặc thuỷ tinh có dính mỡ thì mrb rửa quá sạch luôn
crazy frog
ĐẠI BÀNG
2 năm
@kixx Máy của nhật thì có chế độ rửa cho đồ nhựa riêng, rửa đồ nhựa thì có chế độ thổi gió chứ ko sấy. Máy cũng có chế độ chỉ sấy khi đó nếu ban rửa tay muốn khô thì để vô máy sấy
Nhỏ cũng được. Nhưng giá 7 triệu thì nên mua.
hnthanh
ĐẠI BÀNG
2 năm
@demen72 Máy gì đó bạn?
BOOTLOADER
TÍCH CỰC
2 năm
@vuhai6 Nhật đất trật người đông, Nó rất khôn và thông minh khi làm ra cái máy rất nhỏ mà đút đc nhiều đồ Bác nhể.
Nó định vị luôn cái MRC chính là cái chạn bát đũa luôn, Có nghĩa nếu rửa bằng tay rồi cũng phái xếp lên chạn bếp sao cho gọn gàng và ngay ngắn thì ta xếp vào máy rửa. Lắm bố lười chơi bài ném vào cơ.
Rửa xong nó sấy nhiệt nóng và khử khuẩn hơi nước nên bảo quản rất an toàn cho sức khoẻ !
demen72
TÍCH CỰC
2 năm
@buihai83 Nó xếp thực tế đó bác, nhà mình thì chưa khi nào nhiều đồ để rửa tới mức đó, nhưng nhà bà chị thì full 3 gđ tới chơi 15 miệng ăn bỏ vô tất tần tật, nhìn nhỏ bé vậy mà chứa kinh dị luôn (trừ nồi chảo)
demen72
TÍCH CỰC
2 năm
@amanhunt Là máy rửa chén bát Panasonic Tz100 or Tz200 or mới nhất bây giờ là Tz300 (nhưng ko khác tính năng Tz100, chỉ khác năm sx là 2022 thui
Giá này cũng ổn, mà mua ở đâu được vậy ae?
@buihai83 IB mình nhé
@buihai83 cậu nói chuyện nhẹ nhàng thế? 😁
azx21186
ĐẠI BÀNG
2 năm
@buihai83 Inbox mình xin địa chỉ nhé! Cám ơn bạn!
@buihai83 @buihai83 Inbox mình xin địa chỉ nhé! Cám ơn bạn!
Nhà mình cũng đang dùng loại như trong ảnh của Mod @vuhai6 ...

Lúc chưa mua thì vợ cũng hay kêu bắt đục sửa bàn bếp để mua máy to như Bosch 12 bộ giống như bạn bè, chị em ..

Nhưng mua rồi mới thấy đúng là tại sao người Nhật lại làm vậy ...

Kích thước máy rất vừa phải, dễ lắp đặt, lượng bát đũa rửa rất vừa vặn cho 1 bữa ăn, sạch sẽ, bát đũa nóng hổi tiệt trùng, cũng không phức tạp như bọn MRC Châu Âu phải muối, nước, bóng v...v mình cũng mua viên Finish về lâu lâu bỏ 1 viên là được, còn nếu không bỏ cũng không sao, rửa vẫn sạch bong.

Mà lượng rửa không hề ít, nhà mình có 2 vợ chồng, 2 đứa trẻ con, 1 giúp việc, 2 ông bà ... 1 bữa trung bình xả ra cũng phải 10 bộ bát đũa, 5-6 cái đĩa, 2, 3 cái bát tô, cốc uống nước v..v nhưng lúc nào rửa cũng còn thừa chỗ...

Lâu lâu gia đình em gái sang ăn cũng chỉ hết chỗ, dư ra ít đĩa to và nồi xoong chảo vốn không rửa được.

Tính kinh tế rất cao, giá cả hợp lý, bền bỉ, tiết kiệm....

Anh em nào nhà ở chung cư nên cân nhắc, mua tầm 4-5 triệu nhưng rất giải phóng sức lao động.
@buihai83 nọ mình có tham khảo thông tin là máy rửa bát nhật không cần dùng muối, bóng, bột rửa trên 1 diễn đàn máy rửa bát thì bị bà con ném đá quá.
vậy hỏi chủ thớt là ko cần mấy thứ muối, bóng, bột rửa thì có sạch ko? và có ảnh hưởng gì máy ko?
@athanh756 Vẫn dùng bình thường, không cần muối bóng bột rửa vẫn rửa sạch hết. Có điều không bóng thôi 😆

Thỉnh thoảng ném 1 viên vào cho sạch máy thì ném. Không thì vẫn thấy máy rửa bình thường
@buihai83 cai này an toàn hơn dùng đống hóa chất tẩy rửa kia, mỗi tội máy nhật bé quá.
họ bảo ko dùng mấy viên rửa thì sẽ bị dầu mỡ nó bám két vào cánh quạt mô tơ bơm thoát nước ấy, 1 ông có nhiều kinh nghiệm sửa máy bên otofun xác nhận như vậy
@athanh756 Căn bản bên Nhật họ ăn cũng ít dầu mỡ như bên mình đỡ hơn..

Bên mình thì 1 là ăn nhiều dầu mỡ, 2 là nguồn nước không sạch bằng bên Nhật. Nên nếu cẩn thận bỏ viên rửa, viên muối thì máy sạch hơn.

Mình thỉnh thoảng vẫn bỏ thêm cho tốt. Còn máy vẫn rửa đều 2 năm nay chưa thấy vấn đề gì. Mà nếu hỏng hay tắc thì gọi sửa cũng đơn giản mà.
Tóm lại m thích rửa cả xoong, chảo nên cứ phải loại to. Loại này chắc để rửa bình sữa cho con thôi, vd của b cũng 1 chiều thôi. Để m vd nhà m cho b xem. Nhà m 2bm 2 con n loại cậu út tính 3ng như bác nhé.
Bm 1 cốc nước đá, con 1 cốc riêng, con 1 bát 1 thìa. Bm 2 bát 2 đôi đũa, 1 đũa xào nấu là 3. 1 đĩa rau, or bát canh, 1 bát thịt, bát nc chấm, xoong luộc rau, xoong kho thịt, dao, thớt, mâm bé... Tạm thời 1 bữa nhà m có v. Ah thêm dao gọt hoa quả, đĩa vừa đựng hoa quả
@trung3anh Chưa đâu, định mua mà không lắp được vì không có đường nước + điện + thoát. Đang dùng tạm dòng này để bớt công lao động, khi nào có thời gian sửa chữa nội thất thì mới thiết kế lại sau...

Cũng thích quất 1 con Bosch ngon to khoẻ lắm ... xong vứt con Nhật này sang bên chung cư cho cô em gái dùng.
@toivaem986 Công nhận vụ xếp bát đũa mấy con máy to trông vất thật, lúc sang nhà bà chị cũng đang dùng Bosch, ăn uống xong thì phải tráng rửa sơ (gạt thức ăn thừa) rồi bắt đầu ngồi xuống đất để xếp bát đũa, thấy cực quá.

Trong khi con MRC của mình mình gắn kế bên chậu rửa với sọt rác, giúp việc cứ thế là gạt đồ ăn thừa vô chậu hoặc sọt rác, rồi xếp luôn vô MRC là xong. Khá là tiện
trung3anh
ĐẠI BÀNG
2 năm
@buihai83 Thêm con to, giữ cả con bé dùng là tuyệt vời bác ạ 😁
@buihai83 Hehe, chuẩn ra là kê cao đc 50cm thì auto nhàn, còn bt những nhà để sàn thì ôi thôi nhọc lắm. May là m nâng đc chút. Còn thế con máy b để lên mặt bếp thì auto thẳng lưng rồi @@
SnowgrasS
ĐẠI BÀNG
2 năm
nhà nhỏ, ng ít cứ Nhật như a ad là đẹp, nhà e cũng xài bãi rẻ òm
Máy này sao nhìn kích thước nó nhỏ gọn vậy 😁
dungflo
ĐẠI BÀNG
2 năm
Em xin tên hãng và model của máy trên để tìm mua với ạ. Em cảm ơn bác
@dungflo Con mình dùng là panasonic TH1. Bạn có thể kiếm tz100 ngon hơn
@vuhai6 ngon hơn tr9 luôn ah bác,hic
donquijote
TÍCH CỰC
2 năm
Xin địa chỉ bán máy Nhật tại SG
Máy nhìn nhỏ gọn quá, không biết ở SG thì đâu bán bác nhỉ? Và kích thước của con này chính xác là sao bác?
@nguyencaothangtp Tránh đi bác ơi. Máy nhỏ xíu mỗi lần nhồi chén đĩa vào phải suy nghĩ sắp sắp mệt thấy bà. Bác có điều kiện và không gian thì cứ quất con to nhất có thể. Mình xài mấy con panasonic này rồi, gọn thì có gọn mà xếp đồ vào đuối vãi, rồi còn phải chừa chỗ cho cái biến áp nữa. Vợ nó chửi như chó, quê
@andymarshall Mình cũng cùng suy nghĩ. Cần phải có cục biến áp, thành ra cồng kềnh
@andymarshall Cảm ơn bác chia sẻ kinh nghiệm!
7lov3
ĐẠI BÀNG
2 năm
@andymarshall Đúng rồi, có điều kiện cứ Bosch loại to nhất mà dùng. Nhồi nhét nguyên 1 ngày vào tối rửa sáng mai thơm tho ngon lành. Có điều phải mua chén bát nhiều do lười rửa trong 1 bữa. kaka
lehman1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@andymarshall chữ nho nữa
Các bác biết chỗ nào Hà Nội bán uy tín ko cho e xin địa chỉ vs?
Gokukee
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhà rộng thì cứ dùng máy to cho nó sướng, khỏi phải lo nghĩ.
@andymarshall dành cho căn hộ siêu nhỏ nên dùng không thoải mái bác nhỉ,hic
DHD1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@andymarshall Bạn đã dùng máu rửa bát kiểu Nhật trước khi viết bài? Tôi không tin lắm.
Tôi dùng cả máy kiểu Nhật (6 bộ) và máy kiểu châu Âu loại 3 tầng (12 bộ), nếu dùng rửa bát thì máy kiểu Nhật rửa được nhiều không kém do giá rửa được tối ưu cho việc rửa bát.
Đa số đều kỳ vọng máy rửa bát sẽ rửa được mọi thứ. Nhưng thực tế là mua loại nào thì cũng phải rửa bằng tay nhiều loại xoong nồi chảo. Mấy anh em còm kiểu chê bai vấn đề đó thì có lẽ chưa dùng máy rửa bát hoặc có kiểu nấu ăn khác thường.
@DHD1 ông nhầm. tôi dùng máy pana 6 bộ 2 năm trời và cuối cùng phải bán tống bán tháo. tôi không chứng minh đc vì thời đó tôi ko chụp hình. giá rửa thì máy nào mà chả tối ưu, thực tế nhà tôi 4 người, chén bát chẳng bao nhiêu và nếu chỉ nói đến chén, bát, đĩa thì máy nào cũng dư sức. nhưng vẫn quay lại chuyện rửa nồi niêu xoong chảo thì con máy pana chỉ đáng vứt đi. mua nó về để nó phục vụ mình chứ không phải để mỗi lần rửa lại phải lụi cụi suy nghĩ tìm cách nhồi nhét cái chảo cái nồi vào máy. à tất nhiên nếu nhà ít người và rửa ngay sau mỗi bữa ăn thì tạm chấp nhận đc, nhưng cả nhà tôi bận và lười nên không có thói quen đó.
nhà tôi chỉ dùng máy Âu loại 2 tầng (8 bộ) và phải đến 90% trường hợp là tôi vứt thẳng vào máy rất dễ dàng. thậm chí cả cái ruột nồi chiên không dầu to tổ bố 2 lớp tôi còn xếp vào được và rửa sạch bong. và tôi cũng chỉ xài chảo chống dính loại rẻ tiền của sunhouse, vẫn vứt đại vào máy và nó vẫn hoàn thành tốt nhiệm vụ làm sạch của nó. dùng 6 tháng thì vứt và thay chảo mới. easy game.
salphonse09
ĐẠI BÀNG
2 năm
@andymarshall Đúng r bác mình đang dùng máy BOSCH rửa tất cả mọi thứ, đồ nhựa cũng rửa được miễn có nhãn dùng được với MRB. Chỉ có thớt gỗ thì rửa tay thôi. Rửa chén mất thời gian nhất là rửa nồi nhất là mấy cái lưới của nồi chiên không dầu. Đã có không gian thì chơi hẳn máy full tội gì phải xài mấy cái compact thế này
Mình cũng dùng MRC Panasonic của Nhật.
Thích nhất là chế độ sấy khô của nó.
Hiện mình cũng có cung cấp MRC 2hand Pana luôn..hihi
vanhai493
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Xứ Hương Hoa bạn ở HN hay ở đâu vậy bạn? mà hàng đó phải dùng điện 110 nhỉ?
MantiCore1
TÍCH CỰC
2 năm
mua máy Nhật rất cực nhé các bác. Điện 110v với máy rất nhỏ.
@MantiCore1 Xài đồ nội địa nhật mà nhà có người già ko để ý cắm nhầm điện 220 mới thấy cám cảnh. Nó cháy vào mạch xong mang đi sửa nhông nhông ngoài đường mà chả có thợ nào nhận. Trước tôi xài cái nồi cơm điện tiger, mẹ vợ cắm nhầm điện 220, mang ra hơn 5 tiệm sửa điện ai cũng lắc đầu, tới tận chỗ chuyên sửa đồ nội địa nó cũng lắc đầu. Quá nản tôi đem vứt bãi rác (vứt bãi rác theo nghĩa đen nhé), con nồi 3tr8 : )
crazykid42
ĐẠI BÀNG
2 năm
@andymarshall bác xui thế, thành ra giờ ám ảnh hoặc có ác cảm với đồ Nhật hả 😃
@crazykid42 Ông nói chuyện liên quan ghê, tôi chả ác cảm với đồ gì cả. Đồ gì tốt thì tôi xài, còn nhược điểm của đồ bãi nhật thì sờ sờ ra đấy. Nhà tôi vẫn đang còn xài 1 vài món nhật bãi nè, chả có mẹ gì mà ác cảm
@andymarshall bac này chuyên sửa ,đồ nhật sửa lun 😁
gởi hàng tới nhà là okay
https://www.youtube.com/c/kehuydiet092
Vũ Kiên - Sửa Điện Tử - YouTube
youtube.com
akitomi
TÍCH CỰC
2 năm
Đang bên Nhật. Mua máy cũ 4tr. Dùng phè phè. Khử khuẩn vs nước nóng 80 độ. Sạch bong luôn.
mailhn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đồ Nhật bãi dùng tốt thật chứ, mà cũng rẻ...chả thế mà tôi thấy ngày càng nhiều người bán đồ Nhật bãi, mình ko cổ xút nhưng mà thương lái bán đầy ra đó, ai nghèo và thích đồ NB thì cứ mua thôi, bao giờ ta cấm tiệt ko nhập đc đồ đó nữa thì mới hết người mua đồ NB nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019