Cách đưa iPhone 14 về Recovery mode hoặc DFU

Mikeknowsme
20/9/2022 8:28Phản hồi: 33
Cách đưa iPhone 14 về Recovery mode hoặc DFU
Cách force restart iPhone 14, iPhone 14 Pro, hay đưa về Recovery Mode, DFU cũng tương tự như mọi năm.

Cách đưa iPhone 14 series về Recovery Mode

Trong các trường hợp bạn bị đơ máy, lỗi restart, hoặc muốn restore lại iOS bản cũ,… thì tốt nhất đưa máy về chế độ Recovery.

• Kết nối iPhone với máy tính Mac hoặc Windows
  • Mở Finder nếu bạn kết nối với Mac chạy macOS Catalina trở đi hoặc mở iTunes nếu bạn kết nối với máy tính Windows hoặc Mac chạy macOS Mojave trở về trước
  • Bấm nhanh nút tăng âm lượng trên iPhone
  • Rồi bấm nhanh nút giảm âm lượng trên iPhone
  • Sau đó nhấn giữ nút nguồn trên iPhone cho đến khi trên màn hình máy tính hiển thị icon máy tính kết nối với cáp
  • Chọn vào icon iPhone bên trái Finder / iTunes
  • Lúc này sẽ có tuỳ chọn cập nhật hoặc restore lại máy để sử dụng bình thường như trước đây.
Để thoát Recovery Mode thì chỉ cần nhấn giữ nút nguồn cho đến khi iPhone hiện táo.

Cách đưa iPhone 14 series về DFU Mode

Trong các trường hợp trục trặc khi về Recovery thì bạn có thể đưa máy về tiếp chế độ DFU, bạn có thể hiểu DFU mode như kiểu iPhone sẽ “ngủ” tạm thời vậy.

• Kết nối iPhone với máy tính Mac hoặc Windows
  • Mở Finder nếu bạn kết nối với Mac chạy macOS Catalina trở đi hoặc mở iTunes nếu bạn kết nối với máy tính Windows hoặc Mac chạy macOS Mojave trở về trước
  • Bấm nhanh nút tăng âm lượng trên iPhone
  • Rồi bấm nhanh nút giảm âm lượng trên iPhone
  • Sau đó nhấn giữ nút nguồn trên iPhone khoảng 10 giây sau đó nhấn giữ tiếp (cùng lúc) nút giảm âm lượng thêm 5 giây nữa
  • Sau đó thả nút nguồn ra nhưng vẫn giữ nút giảm âm lượng thêm 10 giây nữa là được.
  • Lưu ý: đến bước này iPhone sẽ ở màn hình đen không có gì cả, nếu iPhone của bạn hiển thị quả táo thì bạn làm sai các bước trên rồi, cần phải làm lại từ đầu.
  • Việc chọn restore còn lại bạn cứ làm các bước trên máy tính.

Để thoát DFU Mode, nhấn nút volume up, rồi nhấn nút volume down, rồi nhấn giữ nút nguồn cho đến khi iPhone hiện táo.

Restart lại máy

Để restart lại iPhone 14, cũng như iPhone 8 trở lên: bạn nhấn nút tăng âm tượng, rồi nhấn nút giảm âm lượng, rồi nhấn giữ nút nguồn cho đến khi iPhone về màn hình đen, lúc này máy sẽ tự reboot trở lại.
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Captain!!
TÍCH CỰC
2 năm
đạt sl bài.
@THT89 sợ thật đọc tinhte giờ toàn iphone aw
kiban09
ĐẠI BÀNG
2 năm
chấm!
HongPhongLe
ĐẠI BÀNG
2 năm
chấm!!
Không khác gì từ thời XSM nhỉ, chỉ đổi tên iPhone, lãnh lương.
@xecatang Ip ko có nút home vật lý
khitamdao
TÍCH CỰC
2 năm
@Terrier ko có nút home ko có nghĩa với ko có nút nguồn 😁
Lee92
TÍCH CỰC
2 năm
Chấm
tuan1993858
ĐẠI BÀNG
2 năm
hậu quả của việc Hiệp Hói giục đăng bài mà não thì hết content 👍🏻👍🏻
tuluan
TÍCH CỰC
2 năm
Trước đây xài máy có nút home lâu lâu hay đưa về recovey mode or DFU chạy lại phần mềm và jaibreak máy. Từ ngày xài máy ko có nút home chưa lần nào đưa về recovery mod or DFU cả.
@tuluan Có đưa đc máy về chế độ DFU nếu không cắm cáp vô laptop ko bạn?
tuluan
TÍCH CỰC
2 năm
@-Mr.S- Mình toàn dùng máy tính theo sự hướng dẫn trên các diễn đàn. Còn ko kết nối với máy tính mình ko biết bạn à.
@tuluan nếu k restore máy mà chỉ đưa về chế độ DFU rồi khởi động lại đth thì có tác dụng sửa lỗi gì k bạn?
Hơi dài dòng. Nhưng hay
Iphone mãi đỉnh. Toàn bài iphone
Kwang Le
ĐẠI BÀNG
2 năm
chấm.
linkingok
TÍCH CỰC
2 năm
Giống với mấy đời trước mà cũng lôi cái tên iPhone 14 vô.
Tôi nghĩ ông nên xin nghỉ việc từ ngày mai. (Nhanh nhé, trước khi bị đuổi việc)
Chưa bao giờ tôi thấy tinhte có mod nào tệ như ông. Kiến thức quá hạn hẹp, nội dung thì viết như báo lá cải.
thuc922
ĐẠI BÀNG
2 năm
@linkingok Bạn này viết bài người đọc bình luận cũng không thấy tương tác, đặt câu hỏi cũng không thèm trả lời.
tuan208
TÍCH CỰC
2 năm
@thuc922 Con cháu trong dòng họ cuhiep hay sao ấy nên mới được nhận vào làm chứ có trình độ gì đâu
Tui thì bấm 2 nút giảm và nguồn ..máy nó hiện logo xong ..tắt là thả tay
resetct
ĐẠI BÀNG
2 năm
Viết bài chạy KPI à.
thuc922
ĐẠI BÀNG
2 năm
@resetct Chính xác là vậy
Sao phức tạp thế? Nên học hỏi android: nhấn và giữ nút nguồn vài giây, nó hiện lên danh sách tùy chọn. Còn muốn khôi phục cài đặt gốc thì vào cài đặt. Cần gì phải máy tính với nút tăng giảm âm lượng?
Đạt KPI, nhận lương.kkk
Sự khác nhau giữa restore bằng 3utool và restore trực tiếp bằng cách đặt lại dòng 2 trên iPhone là gì anh em nhỉ? Và nên làm theo cách nào hơn?
Thank anh em!
Okela
Việc này chủ yếu dành cho các vọc sĩ, chuyên gia Jailbreak các thứ thôi chứ người thường không cần. Bây giờ cài lại iOS nó có bắt đưa về DFU như thời iPhone4 nữa đâu mà?
iPhone mãi đỉnh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019