iPhone 14 Mỹ, không khay sim dùng được ở Việt Nam nha.
cuhiep
6 ngàyBình luận: 107
107 bình luận
mr hung90
ĐẠI BÀNG
6 ngày
Dùng bt mà a
doki
ĐẠI BÀNG
6 ngày
Thử bản lock xem
@doki hahahaha mày định lùa anh à hihihi
doki
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@cuhiep Thì có khay sim dán keo 502 vào có khác gì ko khay sim đâu mà thử
nybinh
TÍCH CỰC
6 ngày
25k một lần. Cứ đổi máy mình đều phải làm lại esim 25k.
@minhdoduc Đăng ký esim, rồi mình ko muốn xài nữa xoá esim đó dc ko bạn ? Phải ra nhà mạng xoá phải ko ?
doki
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@gauxanh Có ng quen làm nhà mạng thì cấp online 3 phút là xong
gauxanh
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@doki Nếu có sim vip thì 3 ngày k xong đc cái QR code mới
doki
ĐẠI BÀNG
4 ngày
@gauxanh Vip mà chính chủ thì bình thường chứ có lâu đâu, như cấp sim vật lý thôi mà
iptran68
TÍCH CỰC
6 ngày
Chắc sắp tới nhà mạng vn phải hỗ trợ đổi esim từ các iphone sang chứ mỗi lần ra nhà mạng bất tiện quá
@Trần Hải Sang Đang hút máu đc mà cho làm j
Anh T Ng
TÍCH CỰC
5 ngày
@Trần Hải Sang Có mạng hỗ trợ rồi nhé nhưng là mạng bé, Reddi, lấy esim online và transfer đc từ iphone cũ sang máy mới
@Phong8822 Thật
tomato459
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@cuongbk12 mobifone hết cho đổi esim trên app rồi
Bản lock chắc để xem youtube
baden009
TÍCH CỰC
5 ngày
@hoangthanh1994 nó lock iCloud luôn thì nó mà làm cục chặn giấy cao cấp xịn xò
Cười vô mặt
@baden009 Rồi các A Tung Của củng tìm ra cách sd thôi
baden009
TÍCH CỰC
6 ngày
haha vn tốn 25 cành chứ bên mỹ chẳng tốn xu nào nha. Nhà mạng còn thích mình xài esim nữa vì ko phải tốn tiền gửi sim vật lý cho khách hàng
Hiệp K
TÍCH CỰC
4 ngày
@huyanh995 Hồi đó cũng xài mạng AT&T từ lúc qua tới lúc về. Plan 1 mình là $120/tháng. Sau đó chuyển qua family plan thì $50/tháng: nghe gọi ko giới hạn nhưng data cho 5 người chỉ được 200Gb/tháng. Tóm lại là giá cước viễn thông ở VN rẻ hơn Mỹ nhiều, mấy ông đừng có cãi =]]
baden009
TÍCH CỰC
4 ngày
@Hiệp K giá cước data rẻ hơn mỹ nhưng nhìn lại gói cước nghe gọi và nhắn tin thì rẻ hơn VN nha. Mỹ nó còn cho gọi cho mấy nước xung quanh đc free như Canada, Mexico, ... nữa. VN thử gọi ra nước ngoài xem mấy ổng có free ko
huyanh995
TÍCH CỰC
4 ngày
@Hiệp K Thì mình đâu có kêu n rẻ, mắc v ra. Nhưng kêu $90 k bằng gói 90k viettel thì không có đúng.
Hiệp K
TÍCH CỰC
4 ngày
@baden009 xài mạng Viettel vẫn gọi đi Lào và Campuchia với cước phí trong nước nha =))
BaoNgPh
ĐẠI BÀNG
6 ngày
Lăn tăn bữa giờ, tính nhờ người nhà mua ở mỹ mà ko biết về Vn dùng esim Viettel được ko?! Đã được giải đáp
@BaoNgPh Thực ra thông tin việc Apple Watch không dùng được eSIM ở VN dễ gây suy luận ra là không dùng được. Đó là lý do tại sao iPhone 14 mới ở Mỹ không có khay SIM gây hoang mang vậy 😆
@Trung Dt Thực ra đọc băng tần tương thích ko là biết, thương lái ở Mẽo đang thu mua với số lượng vô tận pro max để bán cho TQ và VN ngay từ ngày đầu mở bán
@Trung Dt Apple Watch dùng eSIM của mạng Viettel được nhé bác. Còn eSIM của iPhone thì các đời iPhone trước đã dùng được ở Việt Nam bình thường rồi.
Chẳng qua giờ nó full luôn eSIM, bỏ 1 sim vật lý nên mọi người hiểu nhầm thôi.
Mạng Mobifone có cho đổi eSim ngay trên điện thoại nhé. Dùng app MyMobifone là đổi được ngay.
dongdo1234
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@HyH Biết rồi thì mời bạn phắn dùm
@cuongbk12 có đổi dc đâu bác, mình vào mục đổi esim mà app toán báo chức năng đang nâng cấp, mấy tháng nay vào lại vẫn báo chức năng đang nâng cấp
@cuongbk12 Mobi nay k cho đổi trên app nữa nhé bạn.
tomato459
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@cuongbk12 hết cho đổi rồi, phải lóc cóc ra phòng giao dịch của nó đây. May đi hôm thứ 7 ít người
Đổi esim phiền phức quá
vancalong
ĐẠI BÀNG
5 ngày
Cám ơn cuhiep! vậy đem về thui!
Tung-DT
ĐẠI BÀNG
5 ngày
chắc là 2 sim 2 sóng chứ ah???
@Tung-DT iphone 13 2 sim 2 sóng rồi, không bị tắt sóng khác khi đang gọi nữa
Tung-DT
ĐẠI BÀNG
4 ngày
@Trungsao1987 ý là 2 esim onl ý ah
@Tung-DT dòng 13 là dòng đầu tiên 2 esim 2 sóng nên ít người để ý
ngon lành rồi
Thì VN có esim cả 3 năm nay rồi, thì dùng đt cho esim chứ sao, hay là đây là phát minh vĩ đại của apple, chất lượng bài tinhte kém quá
@Lưu Bất Bình con sang 3 cái máy rồi má, 25k, làm quá
@Titaner nghe má nói chuyện thấy nhuận tràng quá, tỏ vẻ ra hiểu biết cuối cùng nói chuyện thấy chớt quớt
@Lucy Heart Filia biết đọc chữ ko
@Titaner dốt nát thì hay nói lấp lửng, ko dứt khoác rõ ràng, ra vẻ, ngon thì nói thẳng ra, ngu dốt
ip12/13 bản ll/a ko lock vẫn dùng đc e-sim thì quái gì 14 (ko lock) ko dùng đc
Ở vinaphone đổi sim cứng 10k, esim 15k mà tiếc gì mấy bác, bỏ hơn 30tr ra mua cái đt lại tiếc tiền lẻ 😆
huyanh995
TÍCH CỰC
5 ngày
@anhhoa_nguyen Vđe cái đó vốn nên miễn phí, và thao tác (định danh) trực tiếp từ app được luôn. Chứ eSIM mà vẫn phải lóc cóc đi ra chi nhánh thì 0.4 quá.
@anhhoa_nguyen Chỗ nào rẻ vậy mình vẫn 25k
tomato459
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@Manhtoan112 mình ra mobifone đổi esim nó lấy 15k nhé
@tomato459 Bạn trên bảo vina bạn. Mobi mình ko biết
Tréo
TÍCH CỰC
5 ngày
Tần số LTE, 5G máy Mỹ có chạy ở VN được không nhỉ?
@Tréo Mình đang xài LTE của Viettel đây. Cơ bản LTE = tiệm cận 5G. Còn 5G chỉ có ở 1 số nơi Q1, Q11 phố đi bộ và các TP lớn do đang thử nghiệm á
@Lucy Heart Filia Bị ng.áo à
LTE = tiệm cận 4G thím ơi
huyanh995
TÍCH CỰC
5 ngày
@Tréo Được, bands máy US bao trùm hết tất cả các bands ở máy VN.
huyanh995
TÍCH CỰC
5 ngày
@Tréo ??? US là nhóm đầu tiên, VN thuộc nhóm thứ 3. Cái bands bên US chả bao trùm hết bands nhóm thứ 3 còn gì ???
Trả hết tiền thì mặc nhiên máy là máy bản QT. Còn ko trả hết tiền hoặc góp thì auto lock mạng. Chủ tịch nói chính xác y như 1+1 = 2. Cơ mà cũng khối bé bị lừa vụ này, năm nay trở đi là mấy pháp sư trung hoa miễn làm sim ghép, muốn chơi máy lock chắc chắn phải bung máy từ đời 14 trở đi cho bản LL
vplam
ĐẠI BÀNG
5 ngày
Máy ip14 pro mỹ có thể dùng 2 esim k nhỉ?
ch78
ĐẠI BÀNG
5 ngày
@vplam Mỗi máy ghi nhớ được 8 eSim nhưng tại mỗi thời điểm chỉ có thể để 2 eSim active thôi.
khavancho
ĐẠI BÀNG
5 ngày
Mua máy mỹ để rồi xem bán lại ai mua.....
@khavancho @khavancho
Xài bình thường có gì mà không mua 🙄
@khavancho ngại cái là khi đi mua cần phải chuẩn bị trước esim

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019