Offline Oppo Reno8 Pro 5G

Offline Oppo Reno8 Pro 5G

Review góc làm việc tương đối tối giản với IKEA(Fake)
Rất hay và hữu ích!/5 người
quangnghia195
15 ngàyBình luận: 73
Review góc làm việc tương đối tối giản với IKEA(Fake)
Hi anh em tinhte.
Thời gian gần đây trên Facebook cũng như trên diễn đàn của anh em đang có chủ đề rất hot đó là chia sẻ về góc làm việc của bản thân.
Cá nhân em trước đây luôn mơ ước về một góc làm việc, giải trí của riêng mình vì trước đây nhà chật quá nên việc có một chiếc bàn và ghế đặt cố định ở một góc nào đó trong phòng là điều khá xa xỉ. Và rồi mãi đến thời gian gần đây em mới sắm cho mình được một tổ ấm riêng để có thể tùy tiện bày biện, trang trí sao cho đúng theo ý mình.
Qua thời gian tham khảo tại các Group Facebook, các tài khoản Instagram…về chủ đề setup thì em cũng hoàn thiện được một góc làm việc với tiêu chí: Ngon, bổ, rẻ, đảm bảo chắc chắn và công năng sử dụng. Xin chia sẻ với anh em, biết đâu góc làm việc của em lại là một gợi ý nho nhỏ để anh em có thể hoàn thiện hơn góc làm việc, giải trí của mình. ♥️

Em xin phép bổ sung thêm một chút thông tin về góc làm việc của em ạ.
Vì sao gọi là IKEA FAKE là bởi bàn làm việc thay vì ra IKEA mua 2 hộc để đồ và một tấm ván về ghép thì e phải đặt xưởng làm theo màu và kích thước của mình ạ. E làm rộng 1m7/75cm theo số đo khá thông dụng thôi ạ. Tuy giá thành rẻ nhưng cá nhân em thấy sau 1 năm sử dụng thì bàn vẫn rất ổn áp.
Bộ toạ của e bao gồm chiếc ghế công thái học giá rẻ Elegant T21 màu grey và kê chân IKEA. Đối với ghế thì em thấy khá ổn trong tầm giá (~2tr vnđ). Ngồi rất thoáng lưng, hoàn thiện chắc chắn, chỗ kê tay có thể điều chỉnh lên xuống và trượt trước sau với độ hoàn thiện khá cao, so với những chiếc ghế gaming trong tầm tiền thì e thấy chọn chiếc T21 này là hoàn toàn sáng suốt. 😂
Về kê chân IKEA thì được hoàn thiện bằng nhựa cứng, khung kim loại (inox) có đệm cao su cố định. Em thực sự không biết nói gì về em nó ngoài việc có hoàn thiện tốt và thiết kế đơn giản nhưng vẫn rất đẹp.
Bên cạnh việc thích Setup thì em cũng là người có sở thích đặc biệt với ốp lưng điện thoại. Đây là góc kê bàn ban đầu của em.
Mời anh em thưởng thức 1 ly Frappucchino em tự pha tại nhà, uống cũng được 7-8/10 so với Starbucks hehe 6ae5f640abae6ff036bf1.jpg Đây là góc em mới thay đổi ạ, quay hướng ra phía cửa sổ để có view thoáng hơn chút

Để mà nói là một người tối giản thì cũng không hẳn, nhưng em luôn cố gắng cho mọi thứ gọn gàng nhất có thể. Đây là view góc làm việc của em.
Rất cảm ơn mọi người đã xem hết bài viết của em, nếu anh em thấy ở đâu chưa hợp lý, hãy góp ý thẳng thắn ạ. LOVE ♥️
Hình ảnh trên bài được em chụp bằng iPhone 12/13promax và sử dụng phần mềm Lightroom để chỉnh sửa.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

73 bình luận
đẹp quá
@Bape Bụ Bẫm hehe cảm ơn bác 😁
boyplay
ĐẠI BÀNG
15 ngày
Góc làm việc chill thế 😆
@boyplay Hehe tks bro
Nael
ĐẠI BÀNG
15 ngày
Sao mình cảm giác cái màn hình hơi cao so với đầu nhỉ, bác cao met bn thế
@Nael Màn hơi cao thật
@Nael Dạ e cao m85 😂 ngồi ghế là đỉnh màn ngang tầm mắt ạ
Bàn này bác mua ở đâu vậy? Nhìn có vẻ chắc chắn.
@hallobamboo Bàn này có bên nhận đóng bác ơi. Bác tìm google bàn ikea là ra ạ
CuogTR
TÍCH CỰC
15 ngày
nhìn cool ghê
@CuogTR Tks broo
bluechan
ĐẠI BÀNG
15 ngày
ủa rv cái đùi bầu j méo bik lun.. giống khoe của hơn thì có
@bluechan Khoe căn cọt gì mấy đồ fake với giá rẻ vậy bro
Rimy Fạm
ĐẠI BÀNG
15 ngày
đẹp nhưng mình thấy nhiều thứ linh tính quá, chứ k thấy phong cách tối giản nơi
@Rimy Fạm Tương đối tối giản ạ hehe
Bác @bobatbai cũng là Producer nghiệp dư hả? thấy 2 cái loa kiểm âm ngon choét! 😁
@Cuong Nb Loa này nghe sương sương hoy bác. 1080bt của edifier chớ k có xịn xò gì đâu ạ.
ôm cái modem bên cạnh thế kia ảnh hưởng lắm 😔
@Việt Thôi! E đặt tạm đó xong chuyển chỗ khác rùi bác hihi
tuannd30
TÍCH CỰC
15 ngày
Góc này chill phết
@tuannd30 Tks broo
Cái ảnh bìa ngon thế
@dualshoсk Đồ ngon đồ ngon ạ 😆
Akiharu
ĐẠI BÀNG
15 ngày
Nhìn gọn gàng thôi chứ chưa có nét tối giản 😁
@Akiharu Vâng e đang hướng tới ấy ạ. Vẫn diêm dúa lắm kk
hquangvn
TÍCH CỰC
15 ngày
Mình góp ý là con case sama chiếm chỗ quá. Cái nữa là modem wifi gần quá không tốt cho sức khoẻ.
@hquangvn Dạ. E đang không biết để case ở đâu nè bác, trước e dùng thùng to xong xuống con này r vẫn vướng 😔
vn2210
ĐẠI BÀNG
15 ngày
Góc làm việc của mình 😃
@vn2210 thiếu thiếu cái bàn phím 😁
@vn2210 Hehe đây IKEA REAL quá bác ơii
vn2210
ĐẠI BÀNG
14 ngày
@bobatbai Hehe, hình mình chụp trong IKEA đó, căn phòng tương lai của mình đây
@vn2210 Kkkk tuyệt vời luôn bro ạ
bài viết hơi thiếu mô tả bàn ghế và đồ vật khác ạ
@greensky20 Dạ e sẽ rút kn để lần sau nói chi tiết hơn ạ
lazy0338
ĐẠI BÀNG
15 ngày
góc làm việc quá ok
@lazy0338 Tks brooo
Trời địu ☺️ đẹp chết người
@Last Resort Tks brooo
Trước cũng kê bàn hướng này, nhưng thấy chói mắt lúc ban ngày, thay vì thế mình đặt ngang bàn ra, thi thoảng quay sang ngắm cảnh lại thấy chill hơn 😁😁😁
@Ngoc_Bau Vâng, ban ngày phải kéo hết rèm lên bác ạ 😂
Howard_Le
ĐẠI BÀNG
15 ngày
Theo mình thấy cũng không tối giản lắm =))) Anyway, đẹp là được rồi
Tôi tin em!
@Howard_Le Tks broo

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119