Review Loa mini kiêm đồng hồ hẹn giờ và nhiệt kế RB560

lightingbolt
23/9/2022 4:27Phản hồi: 49
Review Loa mini kiêm đồng hồ hẹn giờ và nhiệt kế RB560
Đây là review về Loa mini kiêm đồng hồ hẹn giờ và nhiệt kế RB560 của mình.Mình mua nó với giá Giá bình thường là 260k, mình mua ngay dịp sale 9-9 còn 199k.. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Loa mini kiêm đồng hồ hẹn giờ và nhiệt kế RB560:

Hello anh em. Mình thường xuyên xem review của ae tinhte và thấy hơi ít các review về những món "nhỏ mà có võ" nên sẵn dịp mới lấy 1 em loa bluetooth để bàn làm việc thấy khá ổn nên mình chia sẻ luôn cho ae, đúng tiêu chí ngon - bổ - rẻ.
.
Nói thêm là mình không thích đeo tai nghe vì đeo lâu cảm giác khá khó chịu và bức bí trong tai, nên lựa chọn loa là bắt buộc, dĩ nhiên mình vẫn có tai nghe để dùng trong những trường hợp cần yên tĩnh cho mọi người trong phòng bàn công việc hay để nghe những thứ riêng tư.
.
Loa RB560 có kích thước nhỏ gọn, xấp xỉ 140x60x50, nặng khoảng 250gr. Hộp sản phẩm có loa, sách hướng dẫn tiếng Việt và dây sạc micro USB đi kèm. Công nghệ kết nối Bluetooth 5.0, có thể bắt đài FM (phải cắm dây sạc làm anten) và phát nhạc qua thẻ nhớ.
.

Loa có mặt tráng gương, rất tiện để soi (nhổ râu, nặn mụn 😁 khi cần). Đồng hồ hiển thị 3 chế độ sáng (yếu, vừa và rất sáng).
.
Một số thông số khác do NSX công bố
• Bluetooth: Bluetooth 5.0
• Cố đồng hồ báo thức , kính tráng gương , màn LED
• Khoảng cách tối đa có thể bắt tín hiệu: 10m
• Công suất đầu ra: 5W
• Dải tần đáp ứng: 120Hz-20KHz
• Tỷ lệ tín hiệu / nhiễu: ≥80dB
• Dung lượng pin: 1500 mAh 3.7V0
• Thời gian chơi nhạc: 8 giờ
• Thời gian sạc: 3 giờ
.

Quảng cáo

Những thứ mình thích

Pin khỏe. Mình đã thử mở nhạc liên tục qua bluetooth được tầm 8-9h ở trạng thái đồng hồ sáng vừa và âm lượng mức 80%.
.
Âm thanh khá hay so với mức giá, khi mình lấy nó cũng từng nghĩ với giá này chắc âm chỉ để chống điếc, nhưng thực tế tốt hơn mong đợi nhiều
.
Anh em có thể nghe thử một chút âm thanh mình mới test:

Những thứ mình không thích

Quảng cáo

1 . Với một cái loa giá 200k, bạn không thể đòi hỏi các chi tiết đều hoàn hảo, phần nhựa xử lý chưa được đẹp và hơi thô.
2 . Việc set giờ khi mới dùng lần đầu khá rối, mình phải đọc đi đọc lại hướng dẫn mới làm được
3 . Khi sạc pin có cái đèn đỏ báo hiệu đang sạc, nhưng mình không thấy nó chuyển màu để báo là sạc xong (mình phải tính theo NSX là tầm hơn 3h rồi rút sạc)
4 . Chuẩn sạc vẫn là micro USB cũ
.

Nên mua hay không?

Nếu các bạn cần 1 cái loa nhỏ gọn để bàn làm việc, chất âm tốt, nghe ở mức vừa phải không ảnh hưởng nhiều đến những người xung quanh, lại không muốn đeo tai nghe thì cái này là một sản phẩm phù hợp.
.
Có trao đổi gì thêm thì các bạn cmt vào đây nhé.
.
PS: mình đưa thêm link mình mua bên tiki cho ai quan tâm: https://ti.ki/HCMEuR2Q/8871RI3H

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhhong7d
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình đã mua và bị hư, nhưng vứt cái hộp mất ko bảo hành đc 😔(
@thanhhong7d Bạn xài được bao lâu mới hư thế? Bị lỗi gì?
thanhhong7d
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lightingbolt đc 2 tháng, màn hiển thị giờ bị mất nét. bị mất 2 cái, giờ nhìn phải có trí tưởng tượng mới ra
@thanhhong7d căng vậy à, mình mới thử được 2 tuần, để xem có bền hơn xíu nào không
Mình cũng định mua cái này cho bố nghe FM, xem đánh giá thấy bắt FM hơi kém nên chuyển qua loại có sẵn ăng-ten thấy ổn, loa nghe cũng ok
@phoden để nghe đài thì mua cái chuyên nghe đài có anten là đúng rồi, cái này chủ yếu chỉ là loa thôi
@lightingbolt Cái này nó cũng là loa mà, Bluetooth, USB, thẻ nhớ đủ cả. Khác mấy cái loa khác là có ăng-ten lộ thiên 😄
@phoden Hihi, mình cũng có mua 1 cái cho ba mẹ mình nghe đài với nghe nhạc xưa nên mình biết cái này
Mai KhanhBL
ĐẠI BÀNG
2 năm
mấy cái này giống đồ chơi cho bé
@Mai KhanhBL Cảm ơn bạn đã xem
cunxu_2301
TÍCH CỰC
2 năm
Dùng 1 tháng hỏng pin, cắm sạc 24/07 được vài tháng hỏng.
@cunxu_2301 Mấy đồ rẻ rẻ này thì hên xui thôi bác
@vicktorbui Uh, bởi vậy mấy cái này ít nhất cũng phải chọn đồ có thương hiệu tạm ổn, không là phiền phức lắm
cunxu_2301
TÍCH CỰC
2 năm
@lightingbolt thì cũng rẻ mà, nên mình mua coi như trải nghiệm. bữa tháo bung bét ra ngó thấy mạch làm ngon đó, nhưng pin thì đểu quá nên nhanh hỏng. loa cũng hơi cùi bắp.
@cunxu_2301 Khi nào nó trục trặc mình sẽ tháo ra coi thử ;D
louisng242
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mua mấy cái này rác nhà. Sản phẩm nhồi vào mấy cái vớ vẩn.
@louisng242 Thanks bạn đã góp ý. Nhưng mình nghĩ nếu chỉ dùng tính năng cơ bản của nó thì đâu có vấn đề gì
@louisng242 mình mua 1 cái . đúng là hơi phí. nhưng được cái hẹn giờ chuông to gấp 5 lần điện thoại nên đỡ lo ngày nào cần dạy sớm. hihi
@lamtien338 Mình chưa thử tính năng hẹn giờ, chỉ tập trung vào loa thôi. Giờ mới biết vụ âm báo thức to đó.
@lightingbolt thử xem bác. báo thức to lắm luôn
Mình mua có 99k. dùng 2 năm rồi ko sao hết.
@lamtien338 Chắc bạn ấy mua mẫu rb150, loa 3w và pin nhỏ hơn
@lightingbolt nhiều mẫu vậy à. mua cái nào pin trâu thì sướng nhỉ
@lamtien338 đúng rồi bạn, mẫu kia thấy nhiều người mua phản hồi không tốt, dù 2 cái nhìn bề ngoài gần giống nhau nhưng giá cái kia chỉ 1/2 cái này thôi
@lightingbolt mình thì mua nó có tên là D-88E cũng ko rõ sao. Nghe nhạc thì ko hay, FM thì bắt kém, pin chắc được 3,4 ngày liên tục để đồng hồ. Báo thức thì quá thích luôn. Nghe không muốn ngủ, tiếc là chỉ kêu 1 lần. nhưng có 2 thời điểm báo thức
ozzy666metal
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hàng này đc tặng 1 cái. Dùng thêm tức. Theo mình thì không nên mua. Set giờ khó, điều khiển cái gì cũng khó.
@ozzy666metal Chắc bạn yêu cầu quá cao rồi, một cái loa 200k mà đòi hỏi đáp ứng như cái 2tr thì thua rồi
tuilait
CAO CẤP
2 năm
Bỏ đi
@tuilait cảm ơn bạn đã xem
mình quan tâm mua 1 cái đồng hồ led để bàn như này để xem giờ trong đêm tối nhưng ko biết mua cái nào bền
@vodanhdaisu Mình cũng vậy, mua mắc quá thì phí nên mới mua thử con này. Xài 2 tuần thấy ổn mới giới thiệu ae
bác để đồng hồ thì được mấy ngày hết pin thế. mình mua con hàng tàu có 130k gì đó. nghe nhạc ko hay lắm. pin khoảng 3 ngày thôi. có video hướng dẫn độ pin đấy
@lamtien338 Bữa giờ mình thử nghe nhạc liên tục thì được tầm 8-9h, còn chỉ để đồng hồ thì chưa test, nhưng ước trên 5 ngày
@lightingbolt thế trâu gần gấp 2 máy nhà mình
@lamtien338 đã test thử chỉ để đồng hồ được 7 ngày nhé
latoan339
TÍCH CỰC
2 năm
mấy cái đồ này đúng là rác công nghệ bên tàu thả vào việt nam
@latoan339 Theo mình thì không phải ai cũng dư dả tiền để sắm cái loa hàng hiệu vài triệu, nhưng họ cũng có nhu cầu nghe ở mức vừa phải, vậy thì những mẫu có thương hiệu tương đối uy tín và giá vừa phải thế này là phù hợp mà bạn
Thằng làm cùng mua con này đúng rác công nghệ, loa chống điếc ko có 1 tí bass. Chỉ đc cái xem giờ mà đc 3 tháng bị cháy mấy gạch của led 7 đoạn
@editzrapper Mình mua cái thứ hai rồi, cái đầu được 3th rồi vẫn ngon, chắc bạn kia gặp xui rồi
kiendt1973
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đã dùng cái này cách đây khoảng 2 năm, mọi thứ đều tốt trừ đồng hồ đc 1 thời gian mất nét.
@kiendt1973 bạn mua của hãng này luôn hay sao?
kiendt1973
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lightingbolt Hình thức giống 100% khác tên thôi.
@kiendt1973 dù sao thì Robot cũng là một thương hiệu khá tốt đó bạn, mấy ông giống tên kia thì thuần Tàu nên mau hư cũng đúng
boyplay
TÍCH CỰC
2 năm
Dù là thiết bị gì, bây giờ còn xài Micro USB là không mua 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019