Mercedes nói sớm nhất là 2024 sẽ có G-Class chạy điện

Didu
24/9/2022 3:2Phản hồi: 33
Mercedes nói sớm nhất là 2024 sẽ có G-Class chạy điện
CEO của Mercedes-Benz mới đây tiết lộ thời điểm G-Class chạy điện sẽ ra mắt là vào cuối năm 2024. Mercedes đang tỏ ra là hãng xe sang rất quyết liệt với xe điện, bằng chứng chính là chiếc SUV dòng G này. G từng là dòng xe địa hình mạnh mẽ và chẳng mấy ai ngờ sẽ có phiên bản chạy điện hoàn toàn.

Ola Källenius nói ông đã được trải nghiệm nguyên mẫu G-Class chạy điện này tại trụ sở ở Áo và có những ấn tượng nhất định khi nói: “từ giờ trở đi, offroad là xe điện”. G-Class là dòng SUV đi lên từ xe địa hình và rất được ưa chuộng của Mercedes. Hãng xe Đức có kế hoạch sẽ điện hóa toàn bộ dòng xe của mình vào năm 2030.

Nguồn: Autoblog
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

G63 thi vượt địa hình và đua đường cao tốc với Landcruiser thì cái nào thắng nhỉ? anh em!
@Bạch Vân Đạo Nhân Đi offroad xe nào cũng đc, nhưng muốn về nhà thì Land của Toy nhé 😆
@Mr.Whisky G63 hay rẽ ngang à? 😁
@melody23 Land thì phải con Land cộc chứ Land dài nhiều lần phải để con su vitara với escape nó kéo rồi đó 😁
@Mr.Whisky pajero chứ bác nhỉ,hic
Quan trọng là cục pin nó trụ đc bao lâu nếu đi đường khó...
nếu g63 là xe điện thì nó mất hết chất cơ bắp rồi
@Jung Stick Vẫn cơ băp nhưng là cơ bắp tập luyện khác vs cơ bắp tiêm steroid.
Vẫn không thích xe chạy điện
Bộ pin nó phải 5 tỷ vnd mất 😆))
Nghe bảo G63 xe địa hình nhưng chỉ chuyên vượt núi đôi??
@blackberry97 adou !?
Nhìn như cái hộp mà các em trà xanh trà sữa trà đào trà quất mê mẩn nhỉ.
Không biết các bác thế nào chứ mình thì nhìn lazang phát biết thế kế xe điện luôn.😂
MEC mãi đỉnh
vậy là sắp có goft bảo vệ môi trường
@BB_Pearl_9100 Hahahha không phải như bạn nghĩ đâu
Xe này đi đánh gôn là đẹp
Mê xe điện
@mucnuong.tuongot Xe điện từ từ bạn ơi. Giờ chưa dc đâu
@cuhiep Đang tranh thủ quảng cáo cho Piagio đã...tinhte đến thế là cùng
Dòng G giờ chủ yếu để đi đánh goft và cua người đẹp thôi. 🤧
G63 chạy điện, xong rồi tiếng gầm rú của động cơ đc phát ra từ loa thay vì ông pô… haha. Như kiểu ông badboy tự nhiên chuyển giới!
Lắp đèn giống discothèque nhỉ 😆
G mãi đỉnh
Không hiểu một con xe đi rừng và sa mạc hoang vu nếu chạy điện thì làm thế nào để bổ xung năng lượng nhỉ? Biến thành xe chạy phố à 😁
Nên cho chạy than/ đốt củi mới tăng độ hầm hố/off road, lên điện nó văn minh sạch sẽ ko hợp với G class.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019