Review Đón xe buýt tại sân bay Tân Sơn Nhất.

tin_truc22
26/9/2022 12:15Phản hồi: 59
Review Đón xe buýt tại sân bay Tân Sơn Nhất.
Đây là review về Đón xe buýt tại sân bay Tân Sơn Nhất. của mình. Mình mua nó với giá 8.000VNĐ. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Đón xe buýt tại sân bay Tân Sơn Nhất.

Khi trời mưa hay giờ tan tầm việc bắt xe về nhà ở sân bay khá khó khăn. Cho dù là taxi, hay xe công nghệ.
Nhà để xe hiện tại cũng khá quá tải, nhiều lúc phải đậu xe ở trên sân thượng tòa nhà. Mưa gió khó đi.
Làm sao để đến được? Khi ra khỏi sân bay rẽ phải ngay lập tức, đi tới khi thấy cửa hàng Starbucks thì điểm đón xe buýt nằm ngay ở làn B (làn giữa) (Xem sơ đồ ở dưới).

Screenshot from 2022-09-26 18-54-43.png

20220724_190340 (1).jpg

Thiết kế ngoại thất

Hiện tại có 2 tuyến xe buýt, là tuyến 152. Xe buýt cỡ trung 30 chỗ đi tới quận 8. Chỉ hoạt động tới 18:30
Lịch trình:
https://xe-buyt.com/khu-dan-cu-trung-son-ben-thanh-san-bay-tan-son-nhat.html

Và tuyến buýt 109 xe buýt cỡ nhỏ 16 chỗ. đến trung tâm quận 1. Do công ty Phương Trang vận hành. Ưu điểm hoạt động đến cả 12h đêm.
Lịch trình:
https://xe-buyt.com/cong-vien-23-9-san-bay-tan-son-nhat.html.

Quảng cáo

Thiết kế nội thất & trang bị bên trong xe

Cả xe buýt 152 và 109 đều có 1 tài xế và 1 tiếp viên. Không gian bên trong xe 109 có khu vực để hành lý phía sau khá rộng. Gía vé xe 152 là 5K đồng và 109 là 15k đồng (nửa chuyến giá 8K đồng). Có phụ thu hành lý to (mình chỉ xách tay nên không biết giá).

Xe buýt 152 chỉ sử dụng tiền mặt, xe 109 có máy thanh toán thông minh (lúc nãy mình lên xe, quên trả tiền, giờ ko biết tìm lại tiếp viên với tài xế ra sao... Đành viết bài đi kiếm coi anh tiếp viên xe 109 chuyến 5:45 ngày 26/9 ở đâu để mình gửi tiền xe)...

Có tay nắm để các vị trí đứng. Đặc biệt xe 109 có cửa và bệ đi xuống tự động không cao nên rất dễ dàng lên xuống lấy hành lý.

20220724_190454 (1).jpg

Quảng cáo

Động cơ & truyền động, khả năng vận hành

Trải nghiệm ngồi xe buýt rất sướng, xe 152 thì có khách đón dọc đường nên dừng hơi lâu xe 109 thì không có khách đón. Nên chạy thẳng, ra sân bay được đi làn ưu tiên không thu tiền khá nhanh.

Các tiện ích, trải nghiệm, tính năng khác

Hiện tại do ít người đi xe buýt, nên xe rất vắng. So với xe chạy nội bộ trong sân bay thì còn vắng hơn nhiều, mà có chỗ ngồi chỗ để đồ chứ không phải đứng vác như xe nội bộ.

20220724_190446 (1).jpg

Giá bán

Gía quá hợp lý, so với việc đi xe cá nhân tới gửi (3 ngày gần 400K), hoặc đi grab hoặc taxi về (xe hợp đồng là 300K để đi đến Phú Nhuận). Xe buýt thì dừng ngay trước chỗ mình thuê nên đi bộ chưa tới 2 phút đã đến.
Một lựa chọn khá tốt cho các bạn trẻ năng động, tiết kiệm hơn cả tiền gửi xe máy nếu tiện. Hoặc nếu nhà xa không tiện trạm thì tới đường Nguyễn Văn Trỗi đón xe Taxi hoặc công nghệ vẫn nhanh và rẻ hơn so với bắt tại sân bay.
Nếu mang vác nhiều đồ đi đông hoặc xa thì các bạn có thể có lựa chọn khác.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gần đây mới biết tồn tại của nó
@zombie01 Do bọn sân bay không kiếm chác được gì từ cái xe buýt này nên nó đày đọa, không cho đậu, không cho quảng cáo rộng rãi, không hướng dẫn... Trái ngược hẳn với nước ngoài xe buýt là chủ lực để giải tán đám đông.
@p700i Chán nhỉ. Chỉ cần xe bus chở ra ngoài xong bắt xe đi tiếp thôi cũng OK rồi. Xe trong đó đón mệt mỏi lắm. Nhiều khi đi gần là tài xế tỏ thái độ không muốn chở
teobe
TÍCH CỰC
2 năm
@p700i Chuẩn, bọn sân bay mất dạy.. còn lãnh đạo bảo kê mà mấy bố đi thì khi nào cũng xe đưa đón tại cửa nên méo biết dân nó bị hành thế nào. Khách quốc tế đặt chân xuống cũng coi như phốt đầu tiên, tham của nhỏ, bỏ cái lớn.
Đi các sân bay thì ưng bus sb ở Nha Trang nhất, tư nhân làm, xe lớn xịn, hoạt động đến chuyến bay cuối cùng trong đêm dù là 1 hay 2h sáng. Tư nhân nên vé đắt 6-70k gì đó
Sau đó là nội bài, cực kỳ nhiều bus. Ngoài bus của các hãng bay còn có mấy tuyến bus về các khu vực khác nhau của thành phố.
Tân sơn nhất thì thôi, sân bay gần thành phố nhất lại bus cùi nhất, taxi cũng cùi nhất. Rõ là sân bay cực gần mà taxi đón sân bay đặt trước lại đắt vô lý, đắt hơn cả nội bài 40km
@If you dont mind đúng thật Nội Bài mình đón Grab từ phố cổ chỉ mất 220K. Sân bay về trung tâm lại chưa tới 300K, xe dịch vụ còn rẻ hơn. Vậy mà Tân Sơn Nhất đón xe dịch vụ mà hết 300K chỉ để về Phú Nhuận
@If you dont mind Năm 2015 lần đầu đến Cam Ranh, bắt Taxi về Nha Trang, hỏi giá bao nhiêu, tài xế kêu 350k thế là đi luôn, đến vài hôm sau đi làm nói chuyện với mọi người mới biết bình thường taxi Cam Ranh về Nha Trang thời đó chỉ khoảng 250k. Hoá ra là đi taxi phải trả giá nữa. Hic...hic...Mà mình thật sự rất ngại trả giá.
@hoangminh2018 toàn lùa gà bác nhỉ,hic
Bữa nào review xe vũng tàu sân bay cho anh em
tavanlata
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có được mang vali xách tay lên xe không bạn?
@tavanlata Được bạn ơi, xe 152 thì để ngay trên giữa xe, có phụ thu, xe Phương Trang thì để phía sau, (có phụ thu hay không mình không biết).
hanguyen1609
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ai muốn đón xe bus thoải mái nhất là xe phương trang thì nên đi bộ qua ga đến quốc tế( tầng trệt) mình để ý xe bus futa chờ ở đây rất lâu tầm 20 30p lần chứ ko phải dừng đc 5 10p như ở ga quốc nội, nên lúc lên ko cần vội vàng
@hanguyen1609 Lúc nãy mình vừa lên tài xế chạy luôn. Đúng là ở quốc nội thì đón khó thật, vì lâu lâu mới có chiếc buýt, nhưng giờ 2 tuyến đã hơn 1.
Giờ mình mới bjk
Review chiếc vé 8k hay chiếc xe nhỉ. Haha. Đi chỉ có balo thì đi xe buýt chứ vác cái vali đi mà leo xe buýt hơi phê đấy. Với lại thời gian phải giàu có nữa, gấp là mệt lun
@trungmum Mình vẫn vác vali đều đều, cỡ trung hay nhỏ đều ổn. Mấy người nói tay xách nách mang mình cũng ko biết sao, chứ mình bay VNA được 2 kiện kí gửi mà đi du lịch chỉ dùng 1 kiện thôi. Còn thời gian thì mình cam đoan với bạn chuyến này về nhà mình còn nhanh hơn mình tự chạy xe. Chạy xe gồm:

- Đợi thang lên lầu lấy xe đi bộ ra bãi (đậu trên sân thượng nhiều lúc mưa ngập).
- Ko có thang phải leo bộ (thường chỉ balo thì mình leo bộ)
- Đợi ở cửa ra nhà để xe.
- Đợi ở cửa ra sân bay.
- Chạy chen lấn trên đường.

Chỉ tiện hơn là xe ôtô mình chạy thẳng xuống hầm tới chân thang máy thôi. Xe buýt thì ko dừng ngay cửa mà phải đi bộ 1 đoạn 200m.

Còn cá với mấy bạn là đợi taxi hôm trời mưa thì ko thể nao nhanh bằng, xe dịch vụ sân bay mình tốn 300K cho quãng đường 4km mà đợi gần 10 phút mới có xe vào.
@tin_truc22 cái này là hành lý xách tay, bỏ cabin máy bay dc thì có thể xách đi dc lên xe buýt. thành phần đi máy bay ko hẳn về nội thành ko mà còn các tỉnh, tuy nhiên việc đi xe buýt hay chờ đợi, rồi trạm ko đúng tuyến hay gần nhà thì cũng thế thôi. có cái hay thoát dc nạn chèo kéo là lên xe buýt ra khỏi sân bay, xuống tại trạm gần nhất rồi đón grab về nhà. haha
Gửi xe ở sân bay 3 ngày gần 400k chắc đó là xe ô tô, chứ xe máy làm gì đến giá đó.
@hoangminh2018 Mình chỉ so sánh với phương tiện có tiện nghi an toàn tương đương là oto với taxi, chứ xe máy ở trên ai cũng đòi tay xách nách mang vài cái vali
JizinT
TÍCH CỰC
2 năm
Có xe về vựn bãy không thần đồng ;)
@JizinT 500k mình qua đón ấy về nha
Xe bus nhỏ này PT cũng đang chạy tuyến Bảo Lộc - Đà Lạt. Đi lên ít người sạch sẽ thoải mái. Có cái nếu nhiều hành lý thì hơi khổ
ufdb
CAO CẤP
2 năm
@phamminhtu1993 Hình như cái này to hơn chút. Thấy chủ thớt nói có khoang hành lý phía sau
quyit84
TÍCH CỰC
2 năm
Giá vé nên chẵn 10.000 thì hay hơn
vjnktb
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thiết kế nội thất & trang bị bên trong xe
Cả xe buýt 152 và 109 đều có 1 tài xế và 1 tiếp viên. Không gian bên trong xe 109 có khu vực để hành lý phía sau khá rộng. Gía vé xe 152 là 5K đồng và 109 là 15k đồng (nửa chuyến giá 8K đồng). Có phụ thu hành lý to (mình chỉ xách tay nên không biết giá).
Xe buýt 152 chỉ sử dụng tiền mặt, xe 109 có máy thanh toán thông minh (lúc nãy mình lên xe, quên trả tiền, giờ ko biết tìm lại tiếp viên với tài xế ra sao... Đành viết bài đi kiếm coi anh tiếp viên xe 109 chuyến 5:45 ngày 26/9 ở đâu để mình gửi tiền xe)...
Có tay nắm để các vị trí đứng. Đặc biệt xe 109 có cửa và bệ đi xuống tự động không cao nên rất dễ dàng lên xuống lấy hành lý.

Động cơ & truyền động, khả năng vận hành
Trải nghiệm ngồi xe buýt rất sướng, xe 152 thì có khách đón dọc đường nên dừng hơi lâu xe 109 thì không có khách đón. Nên chạy thẳng, ra sân bay được đi làn ưu tiên không thu tiền khá nhanh.

Có ai hiểu bạn này đang review xe buýt hay giá vé, lịch trình xe buýt không vậy ta
hquangvn
TÍCH CỰC
2 năm
@vjnktb Đi xe bus thì chừng đó chuyện thôi chứ bạn muốn cái gì nữa 😆
@vjnktb đúng phải gọi là rì viu chuyến đi xe buýt từ sân bay về nội thành. haha.
tuxedo198x
TÍCH CỰC
2 năm
Xe bus đi bộ xa quá …mấy cái xe của vietjet cho về trung tâm đỗ gần chắc phải mua vé
Mía. Bus gì kỳ zik. Hoạt động năng nổ lên chớ
Mình từng đón bus của Vietjet từ Nội Bài về trung tâm, chỉ 50k
Sao không thấy tuyến về quận 6 ta
Ku_dang
ĐẠI BÀNG
2 năm
tân sơn nhất quản lý kém do toàn cocc ngoài kia đẩy vào nên nó mới nát v.
huytai93
TÍCH CỰC
2 năm
BUS nhà nước là thấy lạc hậu rồi, Tư nhân đa dạng và linh hoạt hơn
Khách Tây toàn về bến thành nó cứ leo bus là xong
ufdb
CAO CẤP
2 năm
@GIOCUONBUIBAY Về Bến Thành thì có thể đi bus tiếp đến những điểm khác. Với giá này chỉ cần thoát khỏi sân bay xong bắt grab đi tiếp cũng ok mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019