Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple phát hành iOS 16.1 Beta 3 và iPadOS 16.1 Beta 3: iPad Pro cũ có thể dùng được Stage Manager

Mikeknowsme
27/9/2022 19:11Phản hồi: 90
Apple phát hành iOS 16.1 Beta 3 và iPadOS 16.1 Beta 3: iPad Pro cũ có thể dùng được Stage Manager
Đây là phiên bản Beta thứ 3 của iOS/iPadOS 16.1, đặc biệt đối với iPadOS 16.1 Beta 3 (Developer Beta), Apple đã mở rộng tính năng Stage Manager cho các model iPad Pro cũ hơn thay vì chỉ dành cho iPad dùng chip M1 như trước đây.

Như vậy những thế hệ iPad Pro dùng chip A12X hoặc A12Z (2018 và 2020),… đều có thể sử dụng được Stage Manager, mở được tối đa 4 giao diện cửa sổ cùng lúc.

Lưu ý rằng Apple đã tạm bỏ tính năng xuất màn hình ngoài khi sử dụng Stage Manager (cho toàn bộ iPad), và sau này khi cập nhật lên iPadOS 16 chính thức thì việc xuất màn hình ngoài này cũng chỉ hỗ trợ cho iPad sử dụng chip M1 trở lên mà thôi.

Còn đối với iOS 16.1 Beta 3 thì mình vẫn tìm hiểu thêm, nếu có gì mới sẽ cập nhật chi tiết ở một bài riêng sau.

Hiện tại có thay đổi mới nhất trên iOS 16.1 Beta 3 chính là việc có thể đổi và quản lý nhiều hình nền của màn hình khoá ngay trong phần cài đặt luôn chứ không nhất thiết chỉnh ngoài lockscreen nữa.
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã lên và chưa thấy gì mới.
Vẫn mát máy, pin trâu.
@cuongbk12 okay ngủ thui bác, mai trải nghiệm sau
@Mikeknowsme Thức chống bão.
Hehe, đang tính đổi pro m1, mà chưa có thời gian, hoá ra đợi chờ lại là hạnh phúc :v
ntherol
TÍCH CỰC
2 năm
@chavalier Same here
chaukyo
CAO CẤP
2 năm
Chắc đợi sau sự kiện tháng 10 mới có bản iPadOS chính thức
Lên tiếp thôi
ngon rồi
Nào là bài ca mát máy pin trâu, nào là bài ca nóng máy tụt pin v.v…
tancantn
TÍCH CỰC
2 năm
@tyhn Lên chính thức lại máy nóng, hao pin hơn 😆))
mr hung90
ĐẠI BÀNG
2 năm
Từ 16.0.2 thấy máy đã mát k còn nóng nữa rồi
iPad Pro 2018 đã chạy ngon, không thấy khác biệt mấy so với iPad Pro M1
@Duy Luân Vậy là nếu cắm màn hình ngoài thì nó vẫn như cũ phải k admin
@Tuấn Linh007 đúng bạn, nó y chang à
@Tuấn Linh007 Đúng nhe
konkot
TÍCH CỰC
2 năm
@chavalier mua thêm cụm camera dán nữa chẳng khác gì m1
changkho1908
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thấy pin 14 pro max ko tráu bằng 13 promax nhỉ. Hay tại máy mới đang sync icloud nên tốn pin
@changkho1908 14prm nó gánh thêm cái đảo nên phải tốn pin thêm nên mới ko trâu bằng thoii
@changkho1908 đang index file hệ thống đó mà , mình xài thấy trâu ngang
lo mỗi lên không vào được app techcombank
Lên thế nào nhỉ ae
Rồi bản beta sau cập nhật Stage Manager cho iPad Air 4 nữa là ngon, cũng có 4GB RAM như iPad Pro 2018 và chip A14 cũng tương đương A12X mà!
@vanlinh2905 thì đó, bảo là phải có chứ Pro mới có thì tôi minh chứng con Air 5; bảo là phải chip M mới có thì tôi minh chứng dòng Pro 2018/2020. Nói chung là Air 4 phải có 😆
@causelove94 đi mà đòi Apple =))

chửi mãi nó mới chịu update thêm cho 2 con pro đời cũ.

vấn đề không phải là phần cứng có support hay không, mà là Apple muốn branding cho con chip M1 thôi
chắc bị chửi quá nên mới đành update thêm cho 2 con đời cũ mang cái mác PRO

Air 4 thì phải chửi tiếp đi =)) chứ ngồi mong ban phát là không có đâu 🤣
@vanlinh2905 thôi mình ngu tiếng Anh để cho mấy thằng nước ngoài nó chửi hộ vậy, hy vọng là chửi thành công, haha 😆
@vanlinh2905 thật bác, nghĩ tới vụ không được xài chức năng xuất màn hình mới chỉ vì chip M1 đúng cay luôn!
Quá ngon 😁 Mình chả xài màn ngoài mấy nên còn tận dụng được stage manager
Đợi public beta 3 thôi.
@HNT82 chắc bạn nhầm giữa public beta và dev beta?
@-Mr.S- Nhầm gì vậy bạn?!?! Đã có public b2 giờ chờ public b3 thì sai à?
@HNT82 2 bản này y chang nhau bạn à, chỉ khác mỗi tên gọi 😅
@HNT82 vì mình k nghĩ rằng bản public nó ra sau bản dev nhanh vậy. 😂
.acu.
TÍCH CỰC
2 năm
mình có con màn hình cũ U2312HM, dùng cổng VGA, m dùng cái apdater sang HDMI rồi lại dùng dây HDMI cắm vào hub Base us rồi mới cắm qua con ipad pro M1, nhưng nó lên màn đen thui à, cắm sang màn hình dell khác (có cổng HDMI) U24xx gì gì trên công ty thì lại được, có ai bị vậy không ạ ?
@.acu. khả năng ko tương thích vì qua 2 lần hub, b nên mua màn mới
beta có 16.1 rồi mà chưa có bản chính thức
Hóng iOS 16.1 Beta 3 fix được lỗi tiếng việt ạ. Em đã submit lên feedback và mong có tác dụng huhu
@Khoa Phan Nè Họ xử lý theo mức độ ưu tiên bạn à...theo mình nghĩ họ vẫn theo dõi và đọc các feedback của testers đó.
Heisenb3rg
TÍCH CỰC
2 năm
@Khoa Phan Nè má từ lúc lên ios16 gõ tiếng việt như hạch! chưa tìm đc cách fix trọn vẹn. xài gboard thì gõ ko thích, toàn bị gõ nhầm.
@Heisenb3rg thì cứ khoảng cách ở đầu dòng gõ thôi bạn thì sẽ gõ được bt.
@Edward Đỗ đang theo 1 tip của 1 bạn: chỉ cài bộ gõ tv, tắt hết mọi thứ auto thì gõ cũng tạm ổn. mà má thằng apple, coi thường người dùng việt ghê á
ví dụ máy mình đang chạy bản dev beta 3, hsau có public beta 1, thì có cài được ko anh em?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019