Trên tay tủ lạnh mini Hafele HF-M42S không đông đá giá 3 triệu

kudiep
28/9/2022 4:34Phản hồi: 55
Trên tay tủ lạnh mini Hafele HF-M42S không đông đá giá 3 triệu

1.Thông số kỹ thuật

• Dòng sản phẩm: HF-M42S
  • Kiểu tủ: Thiết kế mini
  • Kích thước 520R x 500S x 426C mm
  • Dung tích tổng: 42L
  • Tiêu thụ điện năng hàng năm: 113,3 (kWh/năm)
  • Công nghệ nổi bật: Không đóng tuyết, hệ thống điều khiển điện tử
  • Hãng sản xuất: Hafele

2. Giá bán

Giá bán dao động từ 3 triệu đến 3.2 triệu tuỳ nơi bán

3. Cảm nhận

• Vì mục tiêu kiếm tìm một sản phẩm đặt trong phòng ngủ, có thể đựng được tầm 1,2 chai rượu vang & mỹ phẩm, đặc biệt là không được đông đá lên mình đã chọn HF-M42S
  • Mình đặt ở trong phòng ngủ, độ ồn rất thấp. Về vấn đề ồn thì không quá quan trọng nữa.
  • Mình thích sản phẩm này vì nó không bị đóng tuyết. Nếu kiếm tìm các tủ lạnh Mini đang bày bán ở siêu thị điện máy dưới 50 lít, chắc gần như không có tủ lạnh nào có được chế độ này.
  • Khi cắm tủ lạnh liên tục 3 tháng hơn sẽ có mấy giọt nước li ti mà thôi, chỉ cần lấy khăn lau nhẹ sẽ sạch, vấn đề này tủ lạnh nào cũng có.
  • Thiết kế không quá khác biệt so với những tủ lạnh cùng dung tích, nhưng được một ưu điểm là màu đen nhìn rất sang trọng và tinh tế 0C1A2975.JPG 0C1A2974.JPG 0C1A2973.JPG 0C1A2976.JPG

4. Mua hay không mua

Tuỳ nhu cầu mỗi cá nhân

Mình thì không chọn mấy tủ lạnh đang bán ở điện máy cùng dung tích vì có đóng tuyết. Giá thành chênh lệch ko quá nhiều, chỉ vài trăm ngàn lên tủ lạnh không đóng tuyết là mình thích lắm rồi
Đặc biệt, chỉ cần để mức lạnh thấp nhất là đã phù hợp với mỹ phẩm và rượu vang 😃
Trân trọng
Bổ sung video: Tại đây
Bổ sung tài liệu lắp đặt và HDSD: Tại đây
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tâm K
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có tủ nào nhỏ nhỏ để làm Bia Sệt uống không a ơi
sally1
ĐẠI BÀNG
2 năm
tủ NÀY dễ thương nè
ntherol
TÍCH CỰC
2 năm
@sally1 Đúng nhưng ko xài dc, mua để mang lên xe nhưng đựng dc mấy chai nước là k nhét dc nữa rồi. Đang nằm kho Ae nên cân nhắc
Super Toad
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ntherol thanh lý hok bác ơi 😁
@Tâm K Có chứ, bạn tham khảo tủ lạnh Hyundai này nhé
kudiep
ĐẠI BÀNG
2 năm
@sally1 Trước khi mình mua tủ trong bài viết, mình xài qua tủ này nè. Tủ rất dễ thương, nhưng chỉ tốt ở mức để mỹ phẩm. Ko làm lạnh được nhé bạn. Xài gần năm thì tịt
donquijote
TÍCH CỰC
2 năm
Dao động nhé!
kudiep
ĐẠI BÀNG
2 năm
@donquijote thanks bạn
tinhdg
CAO CẤP
2 năm
Rẻ thì ta mua hitachi, panasonic
Đắt thì ta mua Bosch

thằng Hafele nó dở dở ương ương ko phải phân khúc cao cũng ko phải giá rẻ, chất lượng cũng không tốt lắm. Tốt nhất không nên mua hãng này.

Mà đồ điện tử, gia dụng, bỏ qua mấy hãng tàu khựa và samsung nhé, rước mệt vào người
@tinhdg Hafele, bosch nó ko chuyên mấy mảng gia dụng điện tử, toàn là hàng gia công đem về dập logo để bán dưới hệ sinh thái cty không, gì chứ đồ của lock lock với hafele chả bao giờ có ý định mua. Còn đồ gia dụng 7/10 hãng ngoài điện máy là của tàu thì chạy đi đâu bác (media, sharp, sanyo giờ là aqua, midea, galanz, toshiba, haier, candy ....) cái nào same same nhau cứ táng cái rẻ nhất vài năm đổi cho mới.
@tinhdg bosch điện gia dụng toàn đặt hàng tàu loại A rồi đóng logo lên là xong chứ có quái gì đâu . mở mấy con bếp từ bosch nhập từ đức về mở ra main rất truyền thống của tàu luôn =]]
Andydo611
TÍCH CỰC
2 năm
@palmtj27 Dòng rẻ thì nó vậy thôi, chứ thử múc mấy con cao cấp của bosch mới ngon.
@namnguyen1011 lg vẫn ngon hơn nhiều bác nhỉ,hic
@toilachi9 Cái thằng này là bot à.
KaiStone
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tương lai chắc mình cũng cần sắm một em như này
nếu tài chính thoải mái làm 1 cái để nước khoáng, nước ngọt trong phòng okie phết, chứ mùa hè uống thường không thích lắm 😆)
Con này chắc dùng Sò lạnh chứ đâu có gas - block gì
@hong_anh_gau dùng sò thì quạt tản nhiệt kêu ồn lắm + tốn điện bằng 2-3 cái tủ lạnh dùng block
dùng từ tủ mát thì đúng nghĩa hơn tủ lạnh ,nhiệt độ chừng 20 độ ,làm mát chậm ,chủ yếu cất thuốc mỹ phẩm ...
kudiep
ĐẠI BÀNG
2 năm
@anhcom67 đúng rồi bạn. Rất hợp với mình vì mình ko cần lạnh đến độ đông tuyết. Mát mát, cất chai nước - nóng là uống, đang làm việc ra tủ lấy uống.
@kudiep Tủ này ko phải tủ lạnh. Nó dùng sò nóng lạnh chứ ko phải máy nén thì sao đóng tuyết đc. Tủ này cơ chế hoạt động siêu đơn giản đến học sinh còn tự chế đc. Làm 1 cái tủ có cách nhiệt. 1 sò nóng lạnh, 2 cái tản nhiệt 2 bên trong và ngoài, 2 quạt cho tản nhiệt trong và ngoài, 1 bộ nguồn, 1 cảm biến. Tủ dễ lắp thì sửa cũng tự sửa đc luôn. Đơn giản nên giá bèo. Cái này gắn mác Hafele bán đc 3 triệu chứ tủ Tàu bán dưới 2 triệu đầy ra. Mà tủ này nhiệt độ chỉ đc tầm 10 độ thôi. Trong khi tủ mát thường phải tầm 4 độ.
Còn muốn tủ mát cỡ nhỏ chạy bằng block( máy nén) thì có Alaska giá cũng vừa phải.
Đã là tủ mát thì làm lạnh gián tiếp nên ko bao giờ đóng tuyết. Cái này có gì lạ. Chỉ một số tủ 50L có ngăn làm đá nhỏ ở trên do làm lạnh trực tiếp nên mới đóng tuyết. Nó giống mấy cái tủ đông do làm lạnh trực tiếp nên đóng tuyết. Còn tại sao họ chấp nhận làm lạnh trực tiếp mặc dù đóng tuyết thì có nguyên nhân của nó.
x_chien
TÍCH CỰC
2 năm
Đng sài 1 cái tủ Aqua 2 năm rồi gíá 900k mua cũ, ngoài việc đóng đá ra thì còn lại ok !

Để ngủ cũng ko ko ồn lắm hình như cả tiếng đồng hồ nó mới kêu 1 chút để chạy máy nén .

Mấy cái thể loại tủ bé tí dở dở ương ương thế này sài giải pháp tình thế thôi chứ thực ra chả cần thiết ! Ko muốn đóng đá thì làm bà nó cái tủ mát mini là dc chứ mua tủ lạnh làm gì ??
Rồi giới thiệu màu đen để phòng ngủ đẹp, phù hợp, nhưng lại không thấy 1 tấm nào chụp bên ngoài hay chụp với nội thất???
Tâm K
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Cốp Hoàng Đúng, hình này chắc 100% không phải ổng chụp luôn , chụp cái quái gì không
@Tâm K Khả năng do tên Kudiep gần giống Cuhiep nên admin cho lên bài trên trang nhất 😆)
Chụp cái hình, cũng k có cái hình nào full để thấy cả cái tủ lạnh 😆
Cho thêm hình ảnh đi bác ơi.
thaiduy911
TÍCH CỰC
2 năm
@Nam Air Bài review láo mod ơi dùng tủ mô hình đăng lên
kudiep
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air Mình đã thêm video và ảnh vào bài đăng đầu rồi nha bạn. Thanks bạn
mấy điều hòa nhỏ này trong khách sạn đâu có bị đóng tuyết đâu nhỉ ? có cái là rất nóng và ồn
Phải chi có hình mặt sau chi tiet
kudiep
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cosmos47 Mình có thêm hình mặt sau của tủ lạnh vào bài đăng đầu của mình rồi nhé bạn
takashi001
ĐẠI BÀNG
2 năm
sò lạnh thì dùng ko ngon đâu lạnh chậm quạt kêu nhức cái đầu
@takashi001 Hiệu suất thấp tốn điện nữa.
thaiduy911
TÍCH CỰC
2 năm
@takashi001 Tủ trong bài đảm bảo bác dùng không nhức đầu nhé cam kết luôn
quangduy90
TÍCH CỰC
2 năm
sò nóng lạnh thì next 😔
Juchengshy
ĐẠI BÀNG
2 năm
review luôn nhiệt độ bao nhiêu
K ồn thì ok đấy
thaiduy911
TÍCH CỰC
2 năm
Này là tủ mát không đông được đá, có giống mấy tủ bé bé đông đá được đâu mà bác so là không đóng tuyết?
quangduy90
TÍCH CỰC
2 năm
@thaiduy911 chính xác này là tủ mát, muốn đóng tuyết cũng ko đóng nổi @@
thaiduy911
TÍCH CỰC
2 năm
@quangduy90 Đấy là còn chưa nói ổng review tầm bậy, mấy ảnh chụp tủ mỹ phẩm dùng tủ mô hình, còn không có cả đường quạt gió thổi thế kia ko hiểu nó làm lạnh kiểu gì. Ảnh thật trên mạng như hình dưới
[Guest]
TÍCH CỰC
2 năm
Review mà không có 1 tấm hình toàn cảnh, lạy ông luôn
thaiduy911
TÍCH CỰC
2 năm
@[Guest] Ổng ko dùng mà review tầm bậy bác ơi, ảnh chụp tủ là tủ mô hình có cắm được điện đâu mà chụp, không có quạt gió luôn chắc nó làm lạnh siêu âm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019