Cách cài nhạc chuông iPhone siêu đơn giản

Hải iponn
28/9/2022 23:45Phản hồi: 17
Cách cài nhạc chuông iPhone siêu đơn giản
Nếu đã chán nhạc chuông mặc định và đang tìm cách cài nhạc chuông mới, thì bài này là dành cho anh em.

Có một vài cách để cài, nhưng mà đơn giản nhất là cài trực tiếp trên iPhone. Hiện nay, theo như mình biết thì chỉ có duy nhất 1 ứng dụng trên Appstore có thể đưa nhạc chuông vào iPhone, đó là Garageband - gà nhà của Apple.

Mặc dù độc quyền nhưng mình không hiểu sao việc cài nhạc chuông qua Garageband lại không được dễ cho lắm. Tính mình thì làm biếng nên hay đi tìm cách này cách nọ để làm cho nó đơn giản. Cuối cùng thì mình cũng tìm được Ringtones Maker - tự động hoá mọi việc chỉ cần vào Garageband xuất nhạc chuông qua iPhone là xong. Siêu dễ luôn.

Ngay bây giờ mình sẽ bày cho anh em. Trước tiên là anh em phải cài Garageband và Ringtones Maker vào iPhone.

Sau đó thì anh em thực hiện theo 2 bước “cực kỳ phức tạp” sau:

Bước 1: Chuẩn bị nhạc chuông cần cài

Nguồn nhạc mà Ringtones Maker có thể sử dụng là:
  • Nhạc audio: Anh em có thể tải trên Safari (recommend anh em 1 trang nhạc chuông rất hay là Mobcup.net), bài nào ưng thì anh em tải xuống Tệp - nhạc sẽ nằm trong Mục tải về (có thể đổi tên luôn nha).
  • Nhạc video: Ringtones Maker có thể trích xuất audio từ video nên anh em có thể lấy video nhạc trên Tiktok cho nhanh hoặc xài chức năng Ghi màn hình cũng ok.
  • Nhạc trong Apple Music: Nếu có sẵn thì dùng luôn.
Mình sẽ minh hoạ với nhạc audio tải về từ Mobcup.net.

Bước 2: Tạo và đưa nhạc chuông vào iPhone

• Mở Ringstone Maker: Đưa nhạc đã chuẩn bị vào app (như hình) > Chọn vào tên nhạc > Nhấn Chế tạo > Chọn Garageband.

• Khi tự động chuyển qua Garageband: Giữ tay vào nhạc chuông vừa tạo > Chia sẻ > Chạm vào nhạc chuông > Xuất.

Quảng cáo

Xong rồi! Có bi nhiêu thôi đó. Dễ òm 😆

P/s: Sau khi cài thành công anh em hoàn toàn có thể xoá các file nhạc đã sử dụng (trong Garageband, Ringtones Maker và trong Tệp, sẽ không ảnh hưởng gì đến nhạc chuông đã đưa vào máy). Trường hợp muốn xoá nhạc chuông trên iPhone thì anh em vào Garageband tìm mục > Nhạc chuông của bạn để xoá (như hình).

Dễ như này chắc phải cài cho mỗi số điện thoại một cái nhạc chuông cho nó phong phú, nhưng mà…nhạc có hay quá cũng đừng quên nghe máy nha trời ;)

Có gì anh em cứ đóng góp ý kiến ha. Mình sẽ tiếp thu.
Xin cám ơn anh em đã xem bài! 😍

Video cho anh em lười đọc:

https://youtube.com/shorts/x9oJBbRzeJg?feature=share

Quảng cáo

17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Này lâu lắm luôn ùi 🤣. Vẫn thanks bác
@Bùi Hiếu 22.12 Hi một số anh em mới sẽ cần á bác 😁
Khi nào e có iphone e làm nhé =]]]
@Dminhmoi làm con 13 hoặc 13 pro thời điểm này là ngon nhức nách á ;)
Lằng nhằng thật 😔(
@geoterre Dễ mà làm hông tới 1' á 😁
Hay quá để làm theo
@Hồ vi từ 86 được chưa bác? 😁
jimmybk
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cài 3u tool trên máy tính cho tiện. Update ios các thứ luôn. Sao lưu ảnh…
@jimmybk đang ở ngoài đường, nghe được bài nhạc hay, ghi màn hình lại dùng Ringtone Maker và Garageband làm nhạc chuông ngay và liền luôn, tiện hơn nhiều chứ hehe 😁
jimmybk
ĐẠI BÀNG
2 năm
@iPhoneHelp Cài nhanh chắc gì có người gọi luôn 😆)
@jimmybk Ủa alo, nhanh hơn thì chịu đi chứ sao lại lái qua người gọi nè, sao mà "hay ra dẻ" giống anh Lâm Đồng Nai quá ((😃
jimmybk
ĐẠI BÀNG
2 năm
@iPhoneHelp Bác lại so sánh tôi với cái ông nobia xuka đấy thì chịu rồi 😂😂
@jimmybk Tôi mất luôn tuổi thơ với cha nội này nên bác cũng phải mất ((😃
dung lượng nặng thật. 1,6G
App Garageband yêu cầu ios16.0 trở lên mới cho cài,chán nhỉ 😖
Hello, you can also get free iPhone ringtones at https://tonosdellamadabb.com/iphone, which also has an M4R file for the device.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019