Đây là loạt ảnh render của Galaxy S23 Ultra

_vphlinh_
28/9/2022 18:11Phản hồi: 122
Đây là loạt ảnh render của Galaxy S23 Ultra
Sau khi loạt ảnh render của Galaxy S23 và Galaxy S23+ được đăng tải, leaker @OnLeaks cũng đã công bố thêm render của Galaxy S23 Ultra, mẫu smartphone cao cấp nhất trong series Galaxy S23.

Theo đó, S23 Ultra được dự đoán sẽ được trang bị màn hình 6.8 inch, có kích thước tổng thể là 163.4 x 78.1 x 8.8mm, so với trên S22 Ultra là 163.3 x 77.9 x 8.9mm. S23 Ultra cũng được cho là sẽ có viền bezel mỏng nhất so với các mẫu smartphone thuộc series Galaxy S từng có cho đến nay.

Độ sáng cao nhất của màn hình trên S23 Ultra cũng sẽ được cải thiện, bên cạnh những nâng cấp về độ chính xác màu, độ phản chiếu màn hình thấp nhất và hiệu suất HDR của màn hình.

Nút nguồn và nút điều chỉnh âm lượng sẽ được đặt ở cạnh phải. Lưới loa, cổng USB-C và khay SIM sẽ được đặt ở cạnh dưới điện thoại.

Thiết kế cụm camera sau của S23 Ultra vẫn sẽ khá giống với S22 Ultra. Phần viền kim loại bọc ngoài các cảm biến trên S23 Ultra có vẻ sẽ lớn hơn so với S22 Ultra. Bên cạnh đó, phần viền cong ở hai cạnh bên điện thoại dường như sẽ được làm mỏng đi và giảm bớt phần nhô ra so với thân máy.

Các thông số kỹ thuật dự đoán của Galaxy S23 Ultra bao gồm:

Theo Smarprix

122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tinhdg
CAO CẤP
2 năm
Trong số các điện thoại sàm sung ưng mỗi thiết kế con này, cam to nhưng làm ko quá lồi, thiết kế ko phải như bếp than tổ ong iphone, màn khá đẹp, tất nhiên ko đẹp bằng 14 pro. Tuy nhiên samsung cần cải thiện 1 số sau để có thể cạnh tranh được:
- Hiệu năng bị bóp 35%, giờ còn bóp ko?
- Pin 5000 nhưng mà yếu do OneUI nặng nề lắm cái chạy ngầm, lên OneUI mới giải quyết dc chưa?
- Cam thì to đấy 200mp nhưng chụp đẹp bằng iphone 48m ko?

Nếu giải quyết dc mấy vấn đề trên mình sẽ mua con đẹp nhất này của samsung chứ ko mua 14 promax
Mới ra giá nó sẽ là 33.999.999, đợi 2 tháng sau sẽ là 24.999.999
đợi 1 năm sau sẽ là 19.999.999
đợi 1.5 năm sau sẽ là 14.999.999
a/e cứ lựa thời gian mà quất
SagaKiller
TÍCH CỰC
2 năm
@tinhdg Cho thêm ít màu vàng cho ấm ấm à 🤣
@tinhdg chọn chế độ chân thật được mà bác,hic
@tinhdg S20ultra đã gần 2 năm. Tìm hộ S20ultra mới 9tr9 cái .
tinhdg
CAO CẤP
2 năm
@vivavivu123 đầy bạn nhé
conan12a2
TÍCH CỰC
2 năm
ồ, ko khác S22U là mấy, đợi hàng thoai.
HNTattoo
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chính ra Iphone giờ mới mất giá nhanh nhất trung bình 6 - 9 triệu/năm.
Dòng galaxy S + note của samsung 5 - 7 triệu/năm.
Dòng gập samsung thì là 8 - 10 tr/năm.
Giá của samsung cần phải tính giá nét khi mua tính mới khách quan được.
@manhcuong04 Ôg mua s22u đợt đầu giá 19,5tr k tui bán cho mấy cây
@Akay Nhím đang dùng s22u 12/256 mua làm gì ngáo ah
@manhcuong04 Thế mị ôg bảo bán đc 19,5tr
@manhcuong04 Ngáo à bạn?
S22u cũ bây giờ thằng ngu nào nó đi mua 19tr5 vậy?
burgboy
CAO CẤP
2 năm
Pin 5000mAh là rất ngon.
S21 Ultra dùng cả ngày thoải mái.
Phuongcyborg
ĐẠI BÀNG
2 năm
@burgboy S21U đúng là pin tốt nhà dòng U từ note đến S nhưng lại k có bút bên trong
burgboy
CAO CẤP
2 năm
@Phuongcyborg yes. Sau 3 đời dùng Note: 9, 10+ và 20 Ultra thì cá nhân tôi chỉ dùng 10% bút,
Phuongcyborg
ĐẠI BÀNG
2 năm
@burgboy nhưng k có thì cứ thấy thiếu thiếu bác ợ
S pen có thêm rung phản hồi như Surface pen thì càng ngon
Nếu con S23U này tự biết thân phận bán giá 21-22tr thì ngon, chứ còn bán với giá 33tr ngang ngửa 14prm thì đúng là ko biết lượng sức, ảo tưởng sức mạnh. 😁
@Barbatos Lỗ kép SS đã có từ đời tống nhé, còn cái đảo có chôm thì chôm của LG đ' đến lượt fan app cắn. Màn hình từ cái trang lá cải đánh giá à hahaha mà có đẹp nhất đẹp nhì thì cũng của SS đừng lôi mấy cái tinh chỉnh ra khè.
N9 bảo hành ko lẽ hàng Apple ko phải BH, chúc cho con Iphone mới lấy của bạn sớm đc đi BH cho thỏa mong ước nhé, ko cần cám ơn.
@Đông Hoàng Thái Nhất Ai đi cay với thứ ava mặt cờ hó. Biến ra kia lát anh cho khúc xương mà gặm
@SamsungGalaxy Ah, ip tôi mua apple care, cần đổi ms chứ bh làm j. Vs đang dùng tốt mà, ai càng trù tôi càng sống khoẻ.

Uh, DI sao chép của LG, cũng sao đâu, kẻ sao chép trên đỉnh vinh quang còn kẻ sáng tạo thì bỏ cuộc chơi, đúng ng sai thời điểm nên kết cục khá thảm. H DI đã về tay nhà táo rồi.

Bạn khá hài, tại cái trang đó chê thì bảo lá cải lá me. Thế trang nào khen thì mới okie ah. Lý luận của cuồng vui thiệt.

Còn về việc màn hình, bạn nên phân biệt tấm nền vs màn hình, tấm nền là thành phần chính thôi. Nhưng để cái tấm nền hiển thị hình ảnh thì phải tinh chỉnh. Nếu như bạn nói thì chắc chỉ cần tấm nền là dủ, vậy bạn cứ mua về mà thay, cần j phải đi bh.😃
@SamsungGalaxy Ko cay mà vào cmt của a táp liên tục thế seeder. Hay bán hàng ế quá phải đi táp như thế. 😭😭
S23 mình dự đoán là sản phẩm ngon nhất dòng S từ trước đến nay. Mình suy ra từ con fold4
Thiết kế có nét của Lumia, tôi rất ưng thiết kế này.
10 điểm!!
Hun cái nè
Thiết kế đẹp thật
cuongbu
TÍCH CỰC
2 năm
vuông như sony
CWF
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình đang dùng s10 plus và xsmax từ trước, mới lấy s22 ultra. khá ngon. xsmax dùng cho các tài khoản bank, còn s22 ultra dùng lướt tiktok vs yotube sướng. mình k chơi game mobile 😁
Có còn bị bóp hiệu năng nhưng chừa app benchmark nữa hông ta
@MID217 Đúng là mãi không khôn ra được. Không phân biệt được giữa bóp hiệu năng toàn hệ thống và tối ưu hiệu năng theo ngữ cảnh =)))))
@ahihidongocahiahi Anti cần dc đào tạo về kiến thức lẫn trình đọc hiểu:

Táo bóp hiệu năng vì vấn đề pin sợ sập nguồn, và chỉ bóp các máy cũ ko chừa trình benchmark.

Còn sung bóp hiệu năng cả máy mới khui và chừa trình bench mark.

Nhiêu đó là thấy có dấu hiệu của sự lươn lẹo rồi. Thế mà anti cũng vào cãi như dc mùa. Thuaツ
@Barbatos táo nghĩ cho người dùng vậy cơ mà sao lại bị EU phạt vậy ạ. Hãng nào lươn lẹo thì cũng đáng lên án cả thôi, đừng bênh hãng nào khi người dùng mới là đối tượng chịu thiệt hại. Thân
@ahihidongocahiahi Tôi k nhấn mạnh lo cho ng dùng hay k. Cái tôi nói là máy mới đã bóp hiệu năng rồi, chừa bench ra để giấu giếm. Tôi k bỏ vài chục củ để mua thứ phế phẩm đó. Bạn đối xử vs ng dùng cao cấp thế chắc cũng nghĩ cho ng dùng. Ss đang bị kiện tập thể vụ đó, đã phải đứng ra xin lỗi công khai. Còn phạt bạn chờ đi, chắc chắn là có đấy.
việc để phím nguồn với phím âm lượng cùng 1 phía thi thoảng sẽ gây khó khăn khi muốn chụp màn hình vì sẽ phải dùng 2 tay. Mặc dù còn nhiều cách khác để chụp màn hình nhưng theo thói quen tổ hợp phím vẫn là cái nghĩ đến đầu tiên, nhất là trong lúc vội
@causelove94 mình toàn dùng trượt 3 ngón tay lên màn, lâu rồi ko chụp màn hình bằng tổ hợp phím
như sony luôn. phê
Đẹp thì có đẹp nhưng cam chấm to rồi lấy nét ko đc cũng cay lắm.
Trời ơi, cụm camera, làm những cái vòng trùm lên camera giống Sony XZS ngày xưa, để nhìn thẳng xuống thì sẽ bớt lồi...
"Dung lượng pin 5.000mAh, hỗ trợ sạc nhanh 45W" 😁

Giá mà dung lượng pin lên tới 6.000mAh, hỗ trợ sạc nhanh 80W / 120W thì ngon quá rồi! :D Chứ pin như cũ sạc nhanh 45W không ăn thua ạ! 😔
tuan94_bg
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Cuong Nb trên 40W là phải bổ đôi viên pin ra rồi. bình thường s22u đã nặng sẵn nhét pin 6k vô thì thôi vứt xó nhà chứ xách đi đây đó gãy tay mất
@tuan94_bg Chia làm đôi 2 cell pin mỗi bên 3000 mAh thì có gì đâu! Nặng bằng con Asus Rog Phone 6 chứ nhiêu 😁
Cười ra nước mắt
vuông vắn nhìn ngon đó
Darius Ng
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thiết kế này đẹp quá, nhưng lại không thấy có điểm gì để phân biệt với S22U nhỉ @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019