Review góc làm việc và những món đồ công nghệ mình có

30/9/2022 3:11Phản hồi: 106
Review góc làm việc và những món đồ công nghệ mình có

Review

Nhân dịp đọc được một bài review về góc làm việc của một bạn nào đó trên tinh tế và mình cũng vừa setup chổ làm viêc, nên mình viết bài cũng để chia sẻ về góc làm việc và các món đồ công nghệ mình đang sử dụng.Ảnh trên là tổng quan góc làm việc của mình, điều mình ưng nhất chắc là kệ sách, gần 100 quyển.
Như đã nói mình sẽ chia sẻ những món đồ công nghệ mình có, nên giờ chúng ta tới món đồ công nghệ đâu tiên.
  1. Iphone 13
Trước khi đến với Iphone thì mình là team của nokia, iphone đầu tiên mình xài là iphone 4, sau đó lên 5s, 6s,8,11 và bây giờ thì đến iphone 13, con này mình mua của cellphone s, hàng đã kích hoạt bảo hành, 20 triệu tròn luôn. Với mình thì con này vừa đủ xài, trước kia mình toàn dùng 32 GB hoặc 64 GB, sau này công việc cần lưu trữ nhiều nên mình lên 128GB kết hợp 200gb icloud.
2. Ipad Mini 5
Mình làm công việc sale, trước là sale bảo hiểm, sau đó làm tín dụng ở bank và giờ đang làm ở công ty liên quan lĩnh vực đào tạo, tư vấn và quỹ cho các doanh nghiệp, thành ra mình gặp khách hàng rất nhiều, có ipad thì tư vấn cho khách tiện hơn, sau khi tham khảo ý kiến thì mình mua con ipad mini 4 giá 4tr thì phải, sau đó mình sử dụng thì thấy hẻo quá nên bán lại con mini 4 và mua mới con mini5 này, mua tại H2O shop, giá lúc đó 9 hay 10tr gì đó. ( Giờ có con mac air m1 siêu sexy nên đang phân vân là bán hay giữ con này)
3. Tai nghe airpod pro
Tai nghe này mình mua là thời điểm vào làm ngân hàng, lúc đó nghe điện thoại một ngày rất nhiều, có khi cả 50 -100 cuộc, thành ra thao tác lấy điện thoại từ túi quần lên nghe thôi là cũng mệt xỉu, nên mua con này ( mà dân tín dụng mình để ý tai lúc nào cũng hay có tai nghe lắm) mua mới tại di động việt lúc đó 5,4 triệu thì phải, mình thích nhất tính năng chống ồn, đặc biệt lúc cần tập trung nói chuyện với khách qua điện thoại, mà nó mất 1 tai nghe bên phải rồi,trước đi thăm người yêu chạy xe buồn ngủ nó văng mất hồi nào ko hay.
4. Apple watch sr4
Chiếc đồng hồ này mua đợt dịch, thời điểm đó nhà nhà đeo khẩu trang, mà mình chạy tới lui tối ngày, thử tưởng tượng đang chạy xe mà khách gọi rồi lấy điện thoại ra kéo khẩu trang xuống thì bất tiện cực kỳ, thế là mua em này về tại điện thoại giá kho, mình mua nó 5tr, sau này thì iphone cập nhật tính năng mở khóa khi đeo khẩu trang rồi, cũng tính bán nhưng thấy nó theo dõi sức khỏe hay tập luyện thể thao tiện quá nên để tới giờ
6. Macbook Air M1
Em này thì mình mới mua gần đây, do nhu cầu công việc cần ghi chép nhiều, di chuyển thường xuyên mà ipad của mình không đáp ứng được, mình nghĩ ipad pro chắc cũng thế, mà con laptop ở nhà là asus 15,6 inch lận, siêu nặng luôn nên mua con này, cũng máy cũ của một anh trên chợ tốt, máy còn bảo hành tới tháng 3/2023 chính hãng mua tại FPT, mà ảnh xài cũng kỹ, giá 18 triệu.Khi xài thì mình cảm nhận trải nghiệm tốt hơn con window, chủ yếu là sự đơn giản, tiện lợi và mượn mà.
Mình vừa review xong góc làm việc của mình và các món đồ công nghệ mình có, cảm ơn các bạn đã theo dõi

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tủ sách gọn gàng đó bạn!
@Hoang Nam St thank bạn
Tuấn BS
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hoang Nam St Cũng đang định hỏi về kệ sách của chủ thớt, review luôn và giá thì đẹp
Cười vô mặt
sally1
ĐẠI BÀNG
2 năm
nó là kệ này
@sally1 Giá chát quá!
bigboy22_09
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bật cái máy lạnh cái tê.....tái.
Cười vô mặt
@bigboy22_09 nhanh tay tắt máy lạnh
@bigboy22_09 Sun vòi 🤣
AQ.AQ
TÍCH CỰC
2 năm
@bigboy22_09 Nhìn cái máy lạnh hắt vào mặt là thấy sai rồi
caololo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@AQ.AQ bấm nút cho lam gió ngửa lên là đỡ
tomato459
ĐẠI BÀNG
2 năm
xin ít kinh nghiệm mua hàng trên chợ tốt với ạ, đang tính săn mấy con 2nd cho rẻ
@tomato459 kkk anh em trên tinh tế chia sẻ cũng nhiều á
@tomato459 dựa vào may mắn thôi bác. chợ tốt trên 50% là thợ đểu dí hàng . phải có cái đầu lạnh để tỉnh táo.
tomato459
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Dương Quang Thế vậy đi mua macbook cũ thì cần lưu ý gì bác nhỉ
@tomato459 tìm hiểu kỹ đời máy. rset cà đặt lại từ đầu xem co dính máy MDM ko ? test loa. màn hình . bàn phím mang theo cái ssd kiếm cái video nặng nặng cài thử chạy vài phần mềm để chơi ......... sơ sơ là vậy... cá nhân em mua Macbook lại của người quen nên toàn mang về nhà chơi chán thì mới trả tiền 😁
đồ apple của em cũng như bác, em có thêm em airtag thoi ạ
@Nguyễn Hưng_BGO kkk chung hệ sinh thái xài mượn thiệta
@nguyennhatthienlkdn nhìn màn hình chạy ảnh của em này thì hết sẩy bác ạ
boyplay
TÍCH CỰC
2 năm
Quả máy lạnh để sát dữ z bác :|. Nhìn thôi đã thấy rét rồi
@boyplay kkk để xem thử vài hôm ntn, rét quá thì qua góc khác bác ơi
SnowgrasS
ĐẠI BÀNG
2 năm
mua để xài đúng bài 😆
@SnowgrasS kkk được cái xài đỡ suy nghĩ bác ơi
HHQ2407
ĐẠI BÀNG
2 năm
gắn gọn xúc tích đi thẳng vấn đề, bác nên giữ luôn con ipad dùng khi cần, bán cũng chẳng nhiêu, để xem youtube lúc nằm trên giường mà tay thì cần bấm đt 😃
p/s: mình cũng same bác Dell Latitude + IP12 64GB kèm 200GB iCloud xài chung 2 VC + Mini6 + Watch + Airpod2
ok bác, bác nói cũng hợp lý, nằm xem phim chơi game cũng tiện
ip13 nguyên seal cũng chỉ 20tr mà sao bác lại mua máy đã kích hoạt rồi
@chớp nhoáng thời điểm mình mua máy nguyên sale nó cao hơn 20tr á, chêch lệch vài triệu á, mà máy kích hoạt rồi chất lượng tương đương máy mới, lại có bảo hành chính hãng Việt Nam nên mua vậy cho tiết kiệm á
Rickc32
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nguyennhatthienlkdn á á á ... phê
Góc làm việc tối giản quá bạn!
@Cáo ăn chay Cảm ơn bạn
Quang1260
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bài viết ko có món nào bất ngờ hết vậy bác 😀
@Quangmh1202 Chắc cái máy lạnh mn thấy bất ngờ nhất
Bạn setup cái máy lạnh với cái đèn thấy sai sai ?!
@TRUNGDUONG007 Kkk nếu bất ổn quá thì mình chuyển qua góc khác
Hú hồn cái máy lạnh. Ban đầu nhìn không rõ tưởng món công nghệ gì là lạ 😂
@noctunalguy Hahaa, nãy giờ anh em ai cũng sợ mình lạnh
Góc Apple user đây rồi
@MID217 Kkk đời đưa đẩy
akabela
ĐẠI BÀNG
2 năm
vãi cái máy lạnh, thổi thẳng vào mặt
@akabela Kkk nó sượt đỉnh đầu chứ k tới nổi thổi thẳng vào mặt
Gọn gàng là đẹp rồi
@Alpaca Dễ Thương Kkk cảm ơn bro
gboyutc
ĐẠI BÀNG
2 năm
Góc của mình ở nhà.
@gboyutc Góc cũng ổn đó bạn
gboyutc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nguyennhatthienlkdn Ko có đồ hi-tech nào ngoài cái máy tính 12 năm tuổi.
Airpods Pro - "...mà nó mất 1 tai nghe bên phải rồi,trước đi thăm người yêu chạy xe buồn ngủ nó văng mất hồi nào ko hay"
Không văng người là may rồi, đúng câu của đi thay người rồi đó bạn
Kinh vãi
@no_promises339 Nghĩ lại còn sợ bác à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019