Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Pixel 7 sẽ có tính năng Face Unlock, 2 eSIM 2 sóng cùng lúc?

vn_ninja
30/9/2022 15:24Phản hồi: 72
Pixel 7 sẽ có tính năng Face Unlock, 2 eSIM 2 sóng cùng lúc?
Lập trình viên Mishaal Rahman đã chia sẻ trên Reddit rằng dòng Pixel 7 sắp tới sẽ có 2 tính năng thú vị bao gồm mở khoá bằng khuôn mặt Face Unlock và hỗ trợ 2 eSIM online cùng lúc. Thông tin này đến từ Play Console, nền tảng xuất bản và quản lý app dành cho nhà phát triển của Google, vì vậy mang tính xác thực rất cao.

Đầu tiên Pixel 7 sẽ hỗ trợ tính năng Face Unlock. Đây sẽ là phiên bản Face Unlock bảo mật cho phép bạn mở khoá điện thoại một cách an toàn. Đây cũng là lần đầu tiên tính năng này xuất hiện lại trên dòng Pixel, kể từ dòng Pixel 4.

Tuy nhiên câu hỏi đặt ra là liệu tính năng này có thể được ứng dụng rộng hơn ngoài việc mở khoá điện thoại hay không? Có thể dùng để xác thực thanh toán hoặc kiểm tra bảo mật trong các app hay không vẫn còn là một nghi vấn vì Pixel 7 chỉ có 1 camera selfie ở mặt trước.

Ngoài ra Play Console cũng xác nhận rằng Pixel 7 sẽ hỗ trợ eSIM MEP (Multiple Enabled Profiles), một hệ thống cho phép 2 eSIM khác nhau online cùng một lúc. Ví dụ như 1 eSIM kết nối với Verizon và 1 eSIM kết nối với T-Mobile trên cùng một điện thoại cùng một lúc.

Google sẽ chính thức ra mắt dòng Pixel 7 vào ngày 6 tháng 10 tới đây.

Đây là cách Google có thể mang tính năng mở khoá khuôn mặt lên Pixel 6 Pro

Ngày từ những hình ảnh quảng cáo rò rỉ đầu tiên đã cho thấy có tính năng Face Unlock hiện diện trên chiếc Pixel 6 Pro. Ngoài ra báo cáo mới đây từ 9to5Google cho thấy có vẻ Google đã có dự định trang bị tính năng này ngay từ đầu trên chiếc Pixel 6…
tinhte.vn

Theo: Android Authority
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nó sẽ tương tự như faceid của apple.
Ngày xưa faceid ra mắt ai cũng chửi vì bất tiện và nó học theo window hello. Mình cũng chửi nó.
Đến giờ sau nhiều năm cải tiến thì thấy faceid đang là hiện đại và tiện nhất khi mới bổ sung nhận dạng kể cả đeo khẩu trang.
Thằng Google này xưa top 1 thế giới về sáng tạo nhưng giờ thì phải chạy theo Apple dài.
Hi vọng đi sau thì sẽ ngon để ko bị ăn chửi khi mang faceid lên Android.
Thêm cái faceid này với cạch mặt thằng samsung đi ko cấu kết với nó làm chíp tensor, chuyển qua quancomm thì cạnh tranh công bằng với Apple đc đấy
vunt
TÍCH CỰC
một năm
@tinhdg Xét về phần cứng, thằng Google có cái mịa gì?
@tinhdg 1 cam thì ko tương tự được 😁
@tinhdg windows hello nó bận tiện chỗ nào vậy bạn?
@tinhdg faceid vụ đeo khẩu trang tệ lắm bác ơi, 1 là k nhận được, 2 là nhận được nhưng cực kỳ chậm
đến giờ vẫn thấy vân tay tiện hơn, chỉ thua cái nằm ngủ bị mở trộm thôi
@c0902765115 Uh bạn, mình trước giờ chỉ dùg Iphone nên chưa có cơ hội dùng vân tay siêu âm 😔
@justinryanman Nghe đồn mấy bạn xài iPhone người ta đi xe 4 bánh nên không cần nón BH. Hehe
@c0902765115 Mình mới sắm cái pixel 5. Công nhận nó quét vân tay cực nhanh. Mình thấy chỉ cần áp 1/2 vân tay nó đã mở màn luôn rồi. Mà sao iPhone nó không có tùy chọn quét face of xong hiện màn luôn để sử dụng, cứ phải thêm 1 động tác vuốt lên.
@Đatcỏ114 Mình thấy Face ID ngon hơn 😁
Mình đang dùng song song iPhone và Pixel. Thực sự thì vẫn thích vân tay hơn FaceID.
Cả 2 hãng này nó làm vân tay siêu âm trong màn hình thì ngon.
@leemincool Từ 12 seri trở lên là face ID nhạy hơn nhiều rồi. chắc bác đó dùng máy có thẻ nhớ thật =))
@KeniVinh Bác này nói chuẩn.
Còn mấy bác bảo tôi dùng iPhone có thẻ nhớ thì...kệ cm các bác
@Ziệu-LILA Phải nghiêng thế nào vậy bác 😌

@KeniVinh Tất cả chỉ là nguỵ biện. Trc mình chưa dùng faceid thấy touch id ngon hơn. Nhưng khi 2 tay 2 súng mới thấy faceid nó hơn hẳn. Con touch cầm lên phải bấm một lực nhất định vào, còn faceid đưa máy lên chưa kịp nhìn thì nó đã mở.
Nhất là ai giao dịch gì hay phải điền mật khẩu, otp.. mới thấy faceid nó bất bại. Tay vẫn bấm bt nó hiện faceid lên xoẹt phát xong ko cần phải chuyển ngón tay đi đâu hết. Nói chung FaceID là bất bại là ko phải chối cãi. Ông nào chê faceid 1 là ko có, 2 là dùng android 😁
FaceID dùng thanh toán ví điện tử, chưa kịp nhìn nó đã thanh toán luôn rồi, dùng vân tay cho cảm giác an toàn hơn.
@StellarFox Trên App Store muốn thanh toán cần nhấn đúp 2 lần vào phím nguồn để xác nhận, trên ví điện tử bấm nhầm vào nút thanh toán và FaceID thực hiện thanh toán luôn nhé.
@centernc Thì bấm thanh toán nó mới quét chứ đâu phải ko ko nó quét 😆)
@centernc Và khi quét xong nó sẽ thông báo ngay nhé
@centernc Và nó quét luôn con mắt á , mắt ko nhìn vào là nó ko nhận đâu
Mang tính năng nhắm mắt cũng mở đến với con dân android nào GG ơi
@MID217 Hồi dùng realme, đội 4 ông thì dơ mặt 3 ông nó đều mở, dỗi thật sự
@MID217 Nhắm mắt cũng mở chắc ăn gạch no 😁
Face unlock nhưng mà có sử dụng dc với các app ngân hàng hay k mới là vấn đề, xài 4xl toàn phải nhập tay (-_-)
Nhập tay an toàn hơn chứ nhỉ
Nếu ko tích hợp các tiện ích cho app bên thứ 3 thì đừng cho vào làm gì cho mệt người nếu chỉ dùng mở máy.Chịu hy sinh cái màn khuyết tật xấu xí 1 tý của iphone để đổi lại nó tiện trên các giao dịch mật khẩu thì cũng tạm tạm.
Nếu ko làm đc được điều đó thì Google nên làm cái vân siêu âm diện tích rộng như con j đó của khựa mới ra ấy. đặt 2 ngón tay vừa.
@Hondacodon287 Làm để mở khoá máy ko thì tội mấy a dev tính năng này quá 😁
có quét 3D thì ngon chứ không thì cũng vứt, không bảo mật
Hồi đó thích vân tay vì chạm là mở chạm là mở, nhưng dạo gần đây ko hiểu sao vân tay mình khó nhận diện hơn 😱 đi ngân hàng hay làm lại cccd đều phải quẹt cả buổi trời :3 trên đt thì lúc ăn lúc ko 😆) giờ chuyển sang pixel 4 thì face unlock tiện phết 🤣🤣
Đua esim vs apple
realvn
TÍCH CỰC
một năm
Giờ mới biết sim cũng có line để online, nghe như điện thoại bàn ấy nhỉ 😄
Lại bắt trend esim rồi
1 cam thì chắc mở khoá máy thôi 😁
rồi có cập nhật cho con pixel 6 không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế