Chia sẻ góc làm việc ở quê.

darker
1/10/2022 7:9Phản hồi: 81
Chia sẻ góc làm việc ở quê.
Bữa giờ thấy nhiều bài review góc làm việc tại nhà, hôm nay về quê rãnh rỗi mình cũng viết bài chia sẻ góc làm việc ở quê của mình. Mình là người dốt văn và ít khi viết bài dài, anh em đọc thấy lủng cũng cũng đừng chê nhé. Ảnh trên là góc làm việc của mình ở quê, giờ mình sẽ chia sẻ về các món đồ ở góc làm việc của mình.
  1. Đầu tiên là bàn làm việc, do mỗi tuần mình về quê có 2 ngày thứ 7 và chủ nhật, thời gian làm việc cũng ít nên mình chọn bàn làm việc với tiêu chí giá rẻ, chất liệu bàn là gỗ MDF với chiều dài rộng cao là 120x50x70cm (dài-rộng-cao) với chi phí đâu đó chỉ tầm 1 triệu. Ghế thì mình tận dụng ghế từ bộ bàn dài kiểu cũng xưa lắm rồi, bàn dài thường hay có trong các nhà kiểu 3 gian ở miền Tây, và nhà mình cũng có, hehe (Bàn và ghế có trong hình trên).
  2. Laptop dùng cho làm việc thì mình sử dụng macbook air 11 inch đời 2012 nội địa nhật (mình mua hàng bãi do kinh tế hạn hẹp), mình cài cả mac và windows thông qua Bootcamp, mình làm việc với windows và giải trí với mac. Ngoài pin hơi hẹo thì máy vẫn đáp ứng được nhu cầu của mình nên mình vẫn chưa có ý định đổi máy mới. tempImage6FtazG.jpg
  3. Mình có gắn 1 màn hình rời LG 23inch, màn này mình mua cũng lâu rồi và cũng chỉ có cổng kết VGA thôi, và được gắn lên 1 con Arm NB F80 cùi bắp nhưng đủ dùng với mình. Mình mua cũ của ông anh hay đi đồ bãi nên cũng không tìm hiểu về thông số, chỉ thấy vừa mắt thì mua về dùng, hồi mình mua tầm đâu đó 2 triệu, dùng cũng ổn phết. tempImagenSgQzb.jpg tempImagebEWlMj.jpg
  4. Phím thì mình dùng phím cơ Razer Huntman Tournament Edition với size Tenkeyless switch optical linear. Theo mình thấy con phím này cũng thuộc dạng trung bình, âm thanh nghe hơi chat và to, nhưng nói chung là quá tốt đối với người trãi nghiệm phím cơ chưa lâu như mình. Đây cũng là con phím cơ đầu tay của mình và mình dùng thấy ổn, mình mua phím để dùng chứ cũng không phải dân chơi phím cơ nên có lẽ con phím này mình sẽ sử dụng lâu dài. tempImageB9wo30.jpg
  5. Một vài món linh tinh khác có trên bàn làm việc của mình:

• Kê laptop bằng gỗ thông sử dụng được cho laptop từ 11 đến 15.6 inch, mình mua hồi sau dịch trên shopee với giá 69k. tempImage3YdNLQ.jpg
  • Apple watch seri 6 blue mình mua trong dịch, vì lúc đó mình cần cái tính năng đo SpO2 và vẫn sử dụng đến nay, con này mình cũng mua đồ đã qua sử dụng, lúc mua là 8 triệu. Dây phối màu hơi cải lương do mình mua trên facebook và màu trên hình so với bên ngoài sai lệch quá nhiều, thôi kệ có đeo là được rồi, mình cũng không phải người khó tính. tempImageOc9Naj.jpg
  • Một góc làm việc dã chiến khác với bàn ngồi bệt. tempImageNy2t4M.jpg
Bài chia sẻ của mình đến đây là hết, hình ảnh trong bài được chụp từ iPhone 13Pro và là ảnh gốc không chỉnh sửa (vì cũng không biết chỉnh). Cảm ơn mọi người đã dành thời gian xem.
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xem ra đầu tư cho công việc bèo hơn so với cái điện thoại rồi.
@Ktv79 Đây là góc làm việc ở quê cuối tuần thôi bạn, không phải nơi làm việc chính của mình nên thật sự là đơn giản nhưng đủ nhu cầu của mình.
HongPhongLe
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tannguyen2606
Cười vô mặt
@darker Chủ thớt lên tiếng như ý mình rồi nhé.
256abc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tannguyen2606 đang định nói y chang 😅
tindecken
ĐẠI BÀNG
2 năm
không thấy sử dụng chuột luôn, suggest đổi qua màn hình lớn hơn, viền mỏng hơn cho nó hightech chút 😁
@tindecken Hơi lowtech vì góc này mình cũng ít dùng, tuần chỉ có 2 ngày thôi bạn. À chuột mình dùng logitech pebble, mà chị mình mượn đi dạy nên mình k có nói về nó 😁
vhhai_c3
TÍCH CỰC
2 năm
Làm việc ở quê có khác, toàn những món hàng budget với lâu đời. Miễn đủ dùng cầm cự dc 2 ngày cuối tuần là dc 😄
@vhhai_c3 Đúng luôn bạn, mình ngán nhất về quê mang xách này nọ nên build cái góc đủ sống qua 2 ngày là ok rồi, mà tạm vẫn đủ dùng 😁
Chắc phải thêm góc làm việc ở thành phố coi sao bạn. Đọc bài này tưởng cái thập niên mình học đại học 😆
@Communism Thì đồ cũng tầm lúc mình mới ra trường đến giờ á, thấy bữa giờ nhiều người khoe quá nên rãnh rãnh về quê mình khoe luôn, hơi bị lowtech 🤣
Có cái kệ để macbook tiện quá, với lại bàn phím cơ bấm đã lắm lun
@lehuuthe1202 mình mua nhưng cũng ít dùng . toàn để trên bàn thôi
@lamtien338 Nếu mua cái kệ để laptop này thì mua thêm cái bàn phím cơ nữa là trải nghiệm thích lun
@lehuuthe1202 Đấy. Lại phait thêm đồ. Haha. Mình ít dùng. Có lúc để xếp lên cho gọn thôi
@lamtien338 Uh. Còn đế để ipad thì mình nên tìm mua cái đế để cho nghiêng nghiệng 1 xíu thì xem video youtube mới đã
hthien139
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tạm 2 ngày vậy là ok rồi, chứ tôi là chỉ laptop+ chuột, sạc dùng chung đt, có việc là xử luôn
@hthien139 Tại ngại mang xách, về quê xe máy càng đơn giản càng tốt nên dùng đồ có sẵn, tài chính k cho phép build 2 góc làm việc chính 🤣
Đồ không đắt nhưng bàn làm việc gọn gàng nên nhìn vẫn thấy đẹp 😁
@tranhung214 Tks bạn, đồ ít nên thành ra nó gọn 🤣
@tranhung214 Nể các bạn thật! Không biết làm thế nào mà gọn gàng như vậy? Góc làm việc của 1 cyber security :".
cuongbu
TÍCH CỰC
2 năm
Like cho chủ bài
Quan trọng hiệu quả cv
@cuongbu Tks bác, công việc cuối tuần cũng k nhiều nên nhiêu đây xử lý vẫn ổn bạn.
Hóng có góc nào bàn nâng hạ 1m
@minhduc0939 Này thì ở thành phố mình cũng k có đầu tư, hehe
Cái kê laptop nhìn đẹp nek
@PVTuat Hồi dịch rãnh lướt shopee thấy vừa mắt nên mua luôn, nó hơi to so với laptop màn 11 inch.
@PVTuat Mình cũng có 1 cái giống thế
@lamtien338 Kê MB 13 inch ok ko bác
@PVTuat Kê OK nha bạn, kê được laptop từ 11 đến 15.6 inch.
@PVTuat Ok luôn. Vừa zin
Công nhận Apple nó tẩy não người dùng giỏi thật, kiểu j cũng phải bầy quả táo lên cho tự tin, máy thì từ thời Tống . Mình nói chung chung thôi k nhắm vào Ad nhé, tự tin khoe là tốt nhưng với số tiền đó k nhất thiết phải cố Apple
@binhtvhanoi72 Không phải bày táo cho tự tin mà máy cũ mình mua lâu rồi nên để ở quê dùng bạn ơi, mình dùng windows chủ yếu và máy chính của mình là Dell Vostro 14. Vì về quê rãnh rỗi nên chia sẻ góc bàn ở quê 😁
Với mình thì chỉ cần bác cảm thấy làm việc ổn là được, với lại về quê có 2 ngày thì góc đó ổn bác ạ, chắc bác quê gần nên tuần nào cũng về
@nguyennhatthienlkdn Đúng rồi bạn, về quê mình chỉ hơn 30 cây số thôi nên hầu như tuần nào mình cũng về.
akabela
ĐẠI BÀNG
2 năm
@darker phòng tôi có 2 đồng nghiệp nhà cách cty 34 km và cứ đi về mỗi ngày
Ok cá
@Jimmii Nam Tks bạn!
phongmartin
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhìn gọn gàng và thực dụng ghê. Tui thích không gian và suy nghĩ đơn giản của bạn.
@phongmartin Tks bạn! Mỗi tuần mình chỉ dùng vào cuối tuần nên đối với mình nhiêu đó là đủ. Chỉ có mình mới hiểu nhu cầu của mình tới đâu thôi, hehe!
Thực ra thì nếu bạn giàu hoặc công việc bạn đòi hỏi các thiết bị cao cấp thì mới sắm hàng xịn, chứ các thiết bị dù rẻ tiền nhưng phù hợp với nhu cầu và tính chất công việc thì không việc gì phải phung phí
@pntphong1810 Thu nhập mình chỉ dùng ở mức đủ chi tiêu cơ bản và dư chút ít, nên mình chỉ build theo nhu cầu thôi, và mình hài lòng với nó, tks bạn!
Simple, retro 😁
@vn_ninja Có gì dùng nấy, cây nhà lá vườn nhưng vẫn ổn bạn ơi 😆
giống mấy cha đồng nghiệp ở cty mình
sẵn sàng mua những thứ vớ vẩn quần áo là lượt
còn đồ dùng làm việc toàn xài hàng bèo nhà bèo nhèo
@tientran517 Mình cũng chẳng mua gì vớ vẫn cả, chỉ là cái gì hợp với nhu cầu của mình thì dùng thôi bạn.
truongan9393
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chắc ngồi một lần khoảng 1-2h thôi nhỉ? Chứ cái ghế này thì đau lưng, ê mông dữ dội
@truongan9393 Mình thấy cũng bình thường mà, mình lại hay ngồi ghế gỗ hơn là ghế nệm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019