Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bàn ủi hơi nước Xiaomi sau gần 2 năm sử dụng!

Bape bụ bẫm
2/10/2022 1:57Phản hồi: 44
Bàn ủi hơi nước Xiaomi sau gần 2 năm sử dụng!
Hello anh em rất vui được mọi người gặp lại! Nay cuối tuần dọn dẹp nhà cửa ủi đồ đạc chuẩn bị mai đi cày nên sẵn làm cái bài này giới thiệu với anh em về con bàn ủi hơi nước mà mình đang dùng.
Nhưng mời anh em tham quan qua video trươc nhé cho nó nhanh.

Sau một thời gian cụ thể là gần 2 năm em nó có vẻ hơi tàn một chút, nhưng cái tổng quan về màu sắc, độ hoàn thiện các kiểu, dây nhợ và ngoại hình chỉ có hơi bụi bặm chứ chưa ố vàng.
Phần thân máy vẫn còn màu trắng nguyên thuỷ- chất lượng sản phẩm khá cao về độ hoàn thiện bề mặt

Vì đồ gia đình này đa phần thường để trong phòng nên hơi ẩm và nóng rất dễ là nguyên nhân gây ố vàng trên bề mặt nhựa các loại. Nhưng theo mình chỉ có 2 điểm xuống cấp duy nhất: 1 là lông bàn ủi mình nhớ hồi mới mua ủi vài lần nó cũng quẹo rồi, thứ 2 là có cặn bám trên bề mặt bàn ủi.

Điểm trừ là lông bàn chải rất dễ xù- nó quẹo từ 1-2 lần ủi đầu tiên- mình hơi quê vụ này nên ghim lắm

Vấn đề này đã thấy 1 bạn hỏi nhưng mình lúc ấy cũng quên luôn chả để ý mãi về sau mới nhớ rồi xem lại đồ mình hoá ra cũng bị, điều này có thể là do nước cứng hay các tạp chất trong nước sinh hoạt gây ra? Anh em hiểu rõ vấn đề này thì chia sẻ với em nhé.
Cặn này chắc mình nghĩ là từ nước sinh hoạt

Sau thời gian sử dụng thì mình phát hiện có cái hay nữa là có 1 lớp bọc ở đuôi điện- như 1 lớp bảo vệ thứ 2 nếu chẳng may mòn hay dây bọc bị rách.
Có 1 lớp cách điện nữa phụ trợ để đảm bảo an toàn

Với thông số nhà sản xuất đưa ra thì khả năng đun sôi nhanh nên sản phẩm này cần 1 hệ thống dây điện đủ to và chịu được công suất lớn sau 1 thời gian sử dụng thì thấy vẫn còn khá tốt.
Dây to- chắc tải nặng - đảm bảo việc đun sôi nước cấp tốc

Điểm silicon tiếp nước dù tiếp xúc với nhiệt độ cao thường xuyên nhưng vẫn còn khả năng đàn hồi tốt, theo đánh giá thì đây đúng là 1 sản phẩm đáng đầu tư nhé anh em.

Quảng cáo

Joăn silicon vẫn còn đàn hồi tốt nhé- chưa chai cứng - đánh giá khá cao mặc dù thường xuyên tiếp xúc nhiệt độ cao.
Tiếp điểm làm nóng nước vẫn còn sạch sẽ- sáng bóng- nhựa vẫn còn độ đàn hồi chưa khô chai cứng

Với yêu cầu thẩm mỹ cao và độ an toàn lẫn hiệu năng sử dụng, với cái này ủi chừng 5 cái sơ mi cho 1 tuần làm việc chừng 10-15p nhanh gấp 2-3 lần thời gian so với bàn ủi thông thường.
Cái đầu xù xấu xí phá bố cục quá chừng điểm trừ duy nhất của sản phẩm này.

Chưa tới 500 ngàn mà đã có 1 sản phẩm vừa đẹp lại bền thế này mình thấy sự đầu tư này đúng đắn, ủi nhanh hơn bàn ủi thường mà khỏi cần bàn để ủi treo lên là quất được luôn thì tiết kiệm không biết bao nhiêu là thời gian, và tiền điện hehe. Lần đầu tiên mới thấy Tiki.vn bán rẻ hơn Shopee.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng đang muốn mua loại này, nhưng còn phân vân cách ủi nếp quần hay áo ntn nhỉ?
@Jask bik chia sẻ quá he, kakakak ủi cái này nhanh hơn mà ko sợ cháy đồ như bàn truyền thống, mình lần lỡ làm cháy váy bx nên sợ đổi qua cái này
Jask
TÍCH CỰC
một năm
@Bape Bụ Bẫm Chà, vậy là tốn chi phí xoa dịu rồi 😁
@Jask Ah k mình thấy nhanh hơn bro ạ, ban đầu k quen mỏi nhưng sau lại thích
@Jask
Cười vô mặt
Jask
TÍCH CỰC
một năm
Dùng bàn ủi hơi nước thì nên dùng nước lọc hoặc nước tinh khiết để tránh nghẹt bơm, đầu xịt hơi. Hơn nữa, sau mỗi lần dùng cần lau chùi đầu vì bụi vải bám vào kha khá.
@Jask Mình chưa nghẹt mà bụi ghê quá chắc đổi nc như bro xem
forzet
TÍCH CỰC
một năm
Bạn nên dùng nước tinh khiết/nước bình/nước lọc để tránh đóng cặn. Mình cũng dùng được 1 năm rồi và mặt ủi vẫn sạch.
@forzet Thank bro để mình thử
tranqky
ĐẠI BÀNG
một năm
cái này mua cũng lâu, xài được hơn chục lần quăng xó, nặng tay mà ủi chậm hơn bàn ủi điện, chỉ ủi áo sơ mi mỏng mà cũng lâu, phí tiền.
@tranqky Mình thaya tiện hơn đó chứ
Jask
TÍCH CỰC
một năm
@tranqky Bạn chưa quen thôi, quen rồi sẽ nhanh hơn nhiều. Với những áo, đầm may kiểu cọ, zún này nọ thì bàn ủi hơi là đúng bài. Vả lại, ủi xong không cần phải mắc vào móc (vì móc sẵn rồi) 😁
@Jask Cháy áo bà xã phát tự nhiên quen ah bro kakaka
@tranqky Bán tui
@Mr KOP Chốt đi mà con mới chưa tới 500k mua mới đi bro
Mình vẫn ủi li quần, áo bằng bàn ủi hơi nước, vì mình sử dụng mặt bàn tủi bằng ceramic, chỉ cần lấy kẹp quần áo cố định li 1 đầu, tay kia giữ li đầu còn lại, là ủi dần xuống
@nguyendinhuv Hơi lâu hả bro
@Bape Bụ Bẫm Vẫn nhanh hơn bàn ủi truyền thống xíu, nhưng tiện lắm, nếu quen tay sẽ thực hiện nhanh hơn
Bàn ủi hơi nước bằng nhựa cầm tay kiểu này thì ... Good luck cho ai tin vào lời seeders.
@Louis Tran 2019 Chắc những ae thiện lành cmt bên trên k tin vào mình r kekeke
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình đang tính mua bàn là philip. Ko ham mấy cái này.
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
@Bape Bụ Bẫm Mình thấy bàn là rẻ là chuối lắm. Khó. Hay trục trặc. Thỉnh thoảng tự nhiên quá nhiệt cháy áo. 😆))))
@Ktv79 Thì đó mình xài cái này ngon lành khỏi lo cháy vì đã cháy váy vợ rồi hihihi
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
@Bape Bụ Bẫm 😆)))))
@Ktv79 Mới cưới tỏ vẻ dam dang á
Cũng quan tâm mà đọc tới cái giá thì thôi đi ra, nói thật trên đời này không có cái món gì ngon mà rẻ được đâu.
@Apple thần thánh Sao lại k bro, đồ gd gia công chi phí thấp quan điểm ngon bổ rẻ chỉ k phù hợp với lĩnh vự c ăn uống thui
Hàng này thì chất lượng ổn trong tầm giá rồi!
@vinhtroc Thích nhất vụ đoa, thêm cái màu k xuống

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019