Review ghế công thái học Ergonomic Spider 02 sau 2 tháng sử dụng – Đáng đồng tiền bát gạo!

Wishley
2/10/2022 8:1Phản hồi: 21
Review ghế công thái học Ergonomic Spider 02 sau 2 tháng sử dụng – Đáng đồng tiền bát gạo!
Đây là lần đầu tiên mình quyết định mua và sử dụng một chiếc ghế công thái học. Trước đây thì mình chỉ ngồi ghế tựa bình thường hay ghế văn phòng. Mình mua chiếc ghế này với giá 3490000 đồng.

Điểm cộng

- Điểm mình thích nhất ở chiếc ghế này đó là đệm ngồi bằng lưới, được nhà sản xuất quảng cáo là nhập khẩu từ Đài Loan, giúp mình không bị nóng mông khi ngồi trong một thời gian dài. Đây cũng là kỳ vọng lớn nhất của mình khi mua ghế. Trước đây mình ngồi ghế gỗ, ngồi một lúc là mông ra mồ hôi dính ben bét, rất khó chịu. Mùa hè 35, 36 độ thì không thể chịu nổi. Chưa kể, do bị bí mông nên nhiều khi mình còn bị mụn nhọt, ngồi đau hơn trĩ 😭.

IMG_20221002_134843.jpg Đệm ngồi bằng lưới rất thoáng

Từ khi chuyển sang ghế này mình đã không còn bị mụn mông nữa, giúp mình tự tin hơn rất nhiều. Tại sao bị mụn mông lại liên quan đến sự tự tin là vì khi ngồi nơi công cộng, mình không thể ngồi thẳng để đặt cả hai mông xuống mà phải kênh một mông lên, mặt thì nhăn nhó vì đau. Người ngoài nhìn vào lại tưởng mình đang xả hơi, rất mất mặt 😂😂
Đệm ngồi cũng rất rộng, nhiều lúc theo thói quen mình khoanh chân lên ghế vẫn rất thoải mái.

- Điểm cộng thứ 2 là ghế có khả năng tuỳ chỉnh khá linh hoạt. Ghế có thể ngả tối đa 135 độ, giúp bạn có thể nằm nghỉ ngơi hay ngủ trên ghế khá thoải mái. Mình thì không làm văn phòng nên không cần phải ngủ trên ghế nhưng thỉnh thoảng vươn vai đẩy lưng ghế ra, cảm giác nó cũng rất sướng.

Ghế ngả rất thư giãn

Untitled-1 4.jpg
Tay vịn có thể điều chỉnh lên xuống, trước sau, giúp mình để tay khá thoải mái khi ngồi gõ máy tính

Phần tựa đầu cũng có thể trượt lên xuống để hỗ trợ chính xác vùng cổ và có khả năng tự điều chỉnh độ ngả ra khi mình tựa vào. Do mình không được cao lắm, có 1m96, à nhầm 1m69 nên mình chỉ cần để phần tựa đầu ở mức thấp nhất là vừa.

Untitled-1 3.jpg
Tựa đầu có thể điều chỉnh lên xuống

- Thiết kế của ghế cũng là một điểm cộng, nhìn rất chắc chắn và khá đẹp. Chân ghế được làm từ khung thép mạ Crome có tải trọng tới 650 kg. Bánh xe được bọc PU chống chầy xước, mình cảm thấy khi di chuyển ghế rất mượt mà, không bị kẹt hay phát ra tiếng kêu gì.
IMG_20221002_135056 copy.jpg

Quảng cáo

Ngoại hình tổng thể của em nó nhìn từ phía sau

Và phía trước

Điểm trừ

Ngoài những điểm cộng trên thì ghế cũng có một số điểm trừ nho nhỏ sau:

- Phần đệm tay dù được bọc bằng Pu mềm nhưng khi mình tựa tay để gõ máy tính trong một thời gian dài vẫn cảm thấy đau ở phần cùi trỏ. Có thể do mình để tay chưa đúng hay chưa biết cách khắc phục.
- Ghế không có phần để chân. Cái này thì nó không quan trọng với mình vì mình không có nhu cầu. Hơn nữa, diện tích gầm bàn của mình cũng khá nhỏ, có khả năng bị vướng víu nếu có thêm phần này.
- Mình đọc review một số người sử dụng ghế màu trắng than ghế dễ bị bẩn khó vệ sinh. Điều này gần như là đương nhiên với các đồ dùng sáng màu. Mình chọn ghế màu đen nên không vấn đề gì.

Quảng cáo

Kết luận

Với trải nghiệm thực tế của mình sau 2 tháng sử dụng thì chiếc ghế này là rất nên mua. Đặc biệt là với những bạn chưa từng ngồi ghế công thái học, thì đây là một sản phẩm đáng giá trong phân khúc giá rẻ. Đầu tư để bảo vệ cột sống, hay rộng hơn là bảo vệ sức khoẻ của mình luôn là một sự đầu tư đáng cân nhắc.

Những ai không nên mua?
Bạn sẽ không nên mua nếu bạn chỉ cao 2m bẻ đôi vì phần tựa đầu sẽ không vừa với bạn 😔.

Bạn có thể tham khảo thêm các đặc điểm và tính năng của ghế tại https://shorten.asia/TmBrpcDq https://shorten.asia/TmBrpcDq
(Link trên là link affiliate, tức là nếu bạn mua hàng thông qua link của mình thì giá vẫn không đổi so với mua online thông thường nhưng mình sẽ được một chút % hoa hồng. Đây là cách bạn có thể ủng hộ mình nếu bạn thấy bài review của mình có ích cho bạn. Cảm ơn bạn rất nhiều! 😊

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jinkeyyyyy
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bài viết rất bổ ích, cảm ơn bác 😁
Wishley
TÍCH CỰC
2 năm
@jinkeyyyyy Cảm ơn bạn đã ủng hộ! 😀
comi
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nếu ngồi sai tư thế thì mua cái ghế vẫn làm hại cột sống. Cái ghế không giúp được chuyển sai thành đúng.
Wishley
TÍCH CỰC
2 năm
@comi Ít ra thì nó cũng giúp mình có ý thức chỉnh tư thế ngồi của mình đúng hơn 😃
layhon
TÍCH CỰC
2 năm
@comi review ghế cth mà dáng ngồi chẳng cth tẹo nào =]]
dự định mua hoài mà chi phí chưa cho phép
Wishley
TÍCH CỰC
2 năm
@trinhquoctoan Cố gắng tích lúa thôi bạn ;)
lazy0338
ĐẠI BÀNG
2 năm
phù hợp với mình, khi nào có tiền sẽ mua
Wishley
TÍCH CỰC
2 năm
@lazy0338 uhm, con này phân khúc giá rẻ là quá ngon.
nothingelse
ĐẠI BÀNG
2 năm
review rất hữu ích, tích lúa làm 1 cái 😃
Wishley
TÍCH CỰC
2 năm
@nothingelse Hehe cảm ơn bạn!
ban đầu cũng nghía con này sau mua con m57 vì thấy cứng cáp hơn. ngồi thì thoải mái vs hạn chế đỡ đau lưng thật.
Wishley
TÍCH CỰC
2 năm
@phamviethoa191092 Con của bạn đệm ngồi lại không phải dạng lưới, không biết ngồi lâu có nóng ko bạn?
@Wishley của mình full lưới mà. Shihoo m57 chứ k phải m18 nha bác
Wishley
TÍCH CỰC
2 năm
@phamviethoa191092 👍👍😃
Cái quan trọng nhất là phải ngồi đúng tư thế, chứ kiểu vừa ngồi vừa ngửa ra thì ghế nào cũng ko giúp nổi. 🤧
Dạo này công thái học hot quá
toanbk
ĐẠI BÀNG
2 năm
Éo hiểu sao dạo này lòi ra cái từ "Công thái học" nhỉ
Wishley
TÍCH CỰC
2 năm
@toanbk Mình cũng éo hiểu. Thấy người khác dùng mình dùng theo haha
hoamui201198
ĐẠI BÀNG
2 năm