Đồ mượn thấy khá "thực dụng" - theo anh em có đáng mua???

Bape bụ bẫm
4/10/2022 21:40Phản hồi: 53
Đồ mượn thấy khá "thực dụng" - theo anh em có đáng mua???
Hello anh em rất vui được mọi người gặp lại. Trên tay là bút Bút Tacray titan có spinner đồ mượn cùng cái vòng hôm bữa. Thấy khá hữu ích: vừa bút mực, bút chì, tự vệ, vừa giải trí được. Trước hết mời anh em xem qua tổng quan về bạn nhỏ này nhé.

Bút bằng hợp kim Titan nên khá là nhẹ, điểm mình cực thích là cái bấm rất nhẹ và nhạy rất phù hợp việc ngồi giảm stress văn phòng.
Đủ bộ của em nó- 1ngòi zin- 3 ngòi fake- bộ lòng bút chì và ngòi bút

Có cả đầu bút chì để ngồi chú thích bản vẽ hay ghi note lung tung giao việc, nhưng cái khó là cứ phải mang cả 2 vừa cần xài thì phải thay, nhưng đỡ cái là khỏi mua bút chì bút mực để đầy bàn làm việc mà môi trường mình sơ hở tý là mất đồ 1 m2 /8 anh em hay cầm nhầm. Mất đồ miết riết muốn xì chét lun.

Chi tiết bộ bút chì đi kèm nè

Còn cái vụ quay bút thì lâu rồi không chơi cứng hết tay nhưng già rồi cũng không hào hứng lắm nên thui công năng này bỏ qua đi nhé.
Cái cò bấm đã lắm- xoay 2 hướng ban đầu cứ tưởng là quay qua trái bút mực- qua phải bút chì nào ngờ- ngồi buồn tay hay suy nghĩ gì bấm cái này cũng vui lắm

Bút mực thì mực đều đậm- xài loại ngòi fake kiểu Paker mua ngòi real dễ òm á mà không sao vụ này thì linh hoạt được.
Ngòi to thì viết chữ bự thui- ký tá hồ sơ cũng ngon lành- mực thì đều không đến nổi- nếu xài đồ real chắc ngon hơn.

Thêm 1 điểm lăn tăn nhất là cái đầu lục giác này ngoài công dụng phá kính ra mình còn chứ hình dung công việc khác nên điểm này khá lăn tăn chưa quyết định được nên đầu tư hay không? Có anh em nào trải nghiệm rồi giới thiệu mình nhé.
Có cả ron nối giữa thân bút với chỗ mở lấy ngòi- này cho thêm dự phòng- công dụng thì chắc ae biết cả rồi.

Hay mang vô công trình test với kính cường lực anh em nhỉ? Mà xoá bảo hành rồi lỡ bể không biết đâu mà thay hihihihi.
Giá thì gần 1 triệu rưỡi hơi chát 1 chút nhưng anh em thấy có đáng đầu tư không nhỉ? So với mấy hàng bút 2nd thì giá đó cũng không quá đắc vì mình không phải sếp bự gì chỉ mua là nhu cầu sử dụng thui với môi trường làm việc thì mình thấy khá ổn nhưng còn công năng chưa trải nghiệm nhiều mong anh em chia sẻ thêm. Để mình có động lực xuống tiền.

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mua vì thực sự cần chứ đừng mua vì thích nhất thời bạn ơi
@lightingbolt Mình dùng lv cũng dc nè nhưng chủ yếu hỏi ae xem còn cc j nữa k á
@Bape Bụ Bẫm cây này chỉ viết với phá kính là hết, còn làm được gì nữa đâu
@lightingbolt chắc thui dẹp để dành tiền mua đồ chơi cho con, chơi xong chán tặng mọi người bộ vui hơn a à
tieu.ngao
TÍCH CỰC
2 năm
đố này dành cho team chơi hàng EDC đồ thôi bác, dùng thực tế ko khả thi, thực dụng, trước mình có dùng qua, hiện vẫn giữ 01 cây bút nhôm đúc luôn mà chả bao h dùng, để nghịch cho vui thôi
@tieu.ngao Ko viết k làm j luôn hả bro
@tieu.ngao mấy ông chơi đồ EDC thì lại thích những cái như này, còn thực tế thì không cần thiết.
@-KhangThien- Cv e ký tá nhiều nên khấ lưu tâm
tieu.ngao
TÍCH CỰC
2 năm
@Bape Bụ Bẫm ký tá nhiều thì càng ko nên dùng bút này, cầm vừa nặng, cồng kềnh mà trông như đồ chơi, đối tác nhìn thấy buồn cười bm
mình dùng vp và ký tá cũng mua bút gel bình thường dùng thôi, ko cần cầu kỳ, quan trọng phù hợp với mục đích sử dụng
louisng242
ĐẠI BÀNG
2 năm
Dân chơi EDC thì nhìn vào như trò cười còn người thực dụng sẽ hiểu rõ mình cần gì và mua gì. Chỉ có đám lợi dụng diễn đàn để mua bán trên mấy thứ tào lao mới đi hỏi câu ngô nghê thế thôi. Tinhte ngta review xe, máy móc còn mình thì cứ mặt dày chèn link mua bán vào.
Lỡ rồi làm luôn cây Fellhoelter cho cảm giác cầm nắm vượt bậc hơn nhen bác
CuogTR
TÍCH CỰC
2 năm
@ewgatwtwqt4fdas lại dân nghiện mà ko ngại, rủ rê hả fen.
CuogTR
TÍCH CỰC
2 năm
@ewgatwtwqt4fdas giá có khác nữa hem fen ơi 😁
@CuogTR có tí chia sẻ với anh em vì ít thấy ai chơi dạng này bác, nói ra ngta toàn chê thôi 😆
CuogTR
TÍCH CỰC
2 năm
@ewgatwtwqt4fdas ừa cái này phải ai chơi mới biết mới khoái, group riêng luôn mà, trên instagram cũng có group này
Haha bút bi thiên long 2k 1 cây mãi đỉnh
@Bùi Hiếu 22.12 biên đề bao trôi
là mình thì mình sẽ mua Lamy về để viết và ký 😁
@Hassler để e xem thêm con đó xem- ngoài ra còn có công dụng nào khác ko bro
@Bape Bụ Bẫm tập viết lại bút mực đó bạn 😁
@Hassler mình xem rồi mình tưởng mấy dòng giống nay hihihi
@Hassler chữ khá xấu hihihi nhưng mong ngòi bự chữ nó bự
thôi xài cây mấy chục ngàn dc roài. viết chì thôi mà, cũng gôm xóa dc thôi.
@trungmum cảm ơn bro
duyhieu07
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái đầu phá kính nó là vonfram, dân kỹ thuật thì đầu này khá hữu ích đấy, mình dùng nó để đánh dấu lên mọi bề mặt khi làm việc: kính, kim loại, gỗ,nhựa...
@duyhieu07 Ah mình cảm ơn bro
huuthanhh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Yêu quá
@huuthanhh Nên mua k bro
Tommy Su
TÍCH CỰC
2 năm
Cũng tùy vào mục đích sử dụng của mn. Mình thì không sử dụng nhiều nên mình thấy không cần thiết.
@Tommy Su Cảm ơn bro chia sẻ
Trước mua cây bút của xiaomi vừa nặng lại vừa dễ bẹp. Làm rơi cái lõm mất 1 mảng. Chán. Chữ đẹp thì viết bút nào cũng đẹp chứ k phải do bút
@nguyenvietthe Hehe thank bro
CuogTR
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyenvietthe cái này bác đập người ta là người ta bẹp luôn, bao va chạm bao rớt,
@CuogTR titan nó cứng vừa gì
Vẫn nhớ cây TL-067
@huynh tri 1996 Bị xu hả
CuogTR
TÍCH CỰC
2 năm
mua đi nè, giá hơi chát, nhưng khắc phục được nhược điểm của bút brass(đồng) hay chất liệu edc khác là nặng, titanium thì chất thép đẹp, nhẹ phù hợp làm viết, có spinner chơi, tự vệ được - nói chung có tiền thì mua nè. Mình mua 1 cây dạng nhỏ hơn xài ok lắm.
@CuogTR cảm ơn bro nhưng mình qd ko mua mua đồ chơi thông minh về chơi chơi rồi đem tặng hihihi
cái xoay ở trên dùng 1 thời gian nó sẽ kẹt quay rất rít nhé bác, trên mấy hôi edc mấy người dính rồi. Khuyên bác chơi 1 thời gian rồi thanh lý cho đc giá
@Choideemanh12 cảm ơn chia sẻ của bro
thegate
TÍCH CỰC
2 năm
@Choideemanh12 Cái đó là do bụi bẩn+không quan tâm vệ sinh, còn dùng hàng ngày thì vẫn xoay tốt, tôi vẫn quay tay suốt mà 😃
@thegate Quay tay suốt quan ngại đaya
@thegate nó là vòng bi bên trong thì rất khó vệ sinh, bác dùng căn bản là chưa đến lúc nó dính lỗi thôi ý =))
thegate
TÍCH CỰC
2 năm
@Choideemanh12 Có thấy rồi, hạt gì đó trong túi bị lọt vào làm quay nó lạo xạo và dừng rất nhanh, mình dùng cái xịt khí bóp tay ấy, xịt 1 lúc là lại trơn bình thường
hipppo
CAO CẤP
2 năm
Mình có mua 1 cây bút của Lamy là hãng bút cáo cấp nhưng chủ yếu để ngắm, sờ, trang trí, còn viết thì ít.
@hipppo Ký hđ j chăng hih8
Mình cũng có cây bút full inox 316, khá nặng đầm tay, dân cơ khí đi vào các nhà máy ai cũng nhìn 😆
@Hung Tran Kyo Dễ mất đó nhe
@Bape Bụ Bẫm hehe chuẩn luôn bác, đi đâu ai nhìn cũng xin 😆
@Hung Tran Kyo Và dễ bị xu nữa mất mấy con Parker r

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019