Samsung Galaxy A53 đã chính thức được cập nhật One UI 5.0 (Android 13)

Pnghuy
9/11/2022 18:13Phản hồi: 68
Samsung Galaxy A53 đã chính thức được cập nhật One UI 5.0 (Android 13)
Sau một loạt flagship năm 2022 và 2021 thì bây giờ dòng máy tầm trung mới nhất của Samsung cũng đã được cập nhật One UI 5.0, đi kèm với Android 13bản cập nhật bảo mật tháng 11 mới nhất.

Trên tay Samsung Galaxy A33/A53 5G: Hoàn thiện thêm trải nghiệm người dùng

Galaxy A33/A53 5G năm nay tiếp tục là một phiên bản hoàn thiện hơn so với thế hệ năm ngoái, nó không đi theo hướng thay đổi quá nhiều nhưng tập trung vào trải nghiệm của người dùng, hoàn thiện hơn so với A52 5G để đem lại cho người dùng những thiết…
tinhte.vn

Trải nghiệm Galaxy A53 5G sau 2 tuần: Xứng đáng là một chiếc điện thoại cho creator

Mình đã có 2 tuần để trải nghiệm Galaxy A53 5G, một chiếc điện thoại tầm trung mới được đầu tư tương đối chất lượng, thừa hưởng một vài tính năng từ dòng cao cấp và những trang bị phù hợp để cạnh tranh trong phân khúc.
tinhte.vn

Việc Galaxy A53 nhận được bản cập nhật Android 13 với One UI 5.0 là một nỗ lực đáng khen của Samsung, và xét ở Mỹ thì Galaxy A53 là chiếc điện thoại tầm trung đầu tiên (trừ Google Pixel 6a) được cập nhật lên Android 13 và cũng là chiếc điện thoại Galaxy A series đầu tiên của Samsung nhận được One UI 5.0.

One UI 5.0 đem đến nhiều cải tiến cho giao diện điện thoại của Samsung, trong đó có màn hình khoá, màu sắc hệ thống, thông báo hệ thống dễ dùng hơn, nhiều tính năng liên quan bảo mật, camera...Anh em có thể theo dõi chi tiết về One UI 5.0 dưới đây:

Trải nghiệm Samsung One UI 5.0 (Android 13)

Mình đã trải nghiệm One UI 5.0 từ phiên bản beta 2 (thời điểm đó mới có ROM One UI 5.0 cho Ấn Độ) nhưng lúc đó chưa có đạt độ ổn định nhất. Hiện tại mình đã cập nhật lên phiên bản Stable, đi kèm với bản cập nhật bảo mật tháng 10 mới nhất. One UI 5.
tinhte.vn

Như vậy tính đến hiện tại Galaxy S22 series, Galaxy S21 series và Galaxy A53 đã được lên One UI 5.0, còn lại những dòng Galaxy từ năm 2020 và đặc biệt là thế hệ điện thoại gập Z Fold cũng như Z Flip vẫn đang trong danh sách chờ. Nếu không thể chờ được anh em hoàn toàn có thể cập nhật thủ công lên One UI 5.0, cách làm anh em có thể xem bài viết dưới đây:

Hướng dẫn cập nhật One UI 5.0 (Android 13) cho Galaxy S22 series

Các thiết bị Galaxy S22 series bán chính hãng tại Việt Nam sử dụng chung một bản với Ấn Độ là SM-S908E và tới hôm nay thì trên XDA mới cập nhật bản ROM One UI 5.0 cho thị trường Ấn Độ và do đó các thiết bị tại Việt Nam cũng được cập nhật.
tinhte.vn
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Zflip 4 vẫn hóng cập nhật
Đầy lỗi
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
A71 tạch. Ko hiểu sao.
@Ktv79 A51 vẫn chưa có lun á bạn
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
@kakaoclassy Ok bạn.
@Ktv79 a73 không có bản giá rẻ 4g vân tay ngoài màn hình tiếc quá bác nhỉ,hic
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
@toilachi9 Là sao bạn? Vân tay ngoài màn hình là sao?
Xưa dùng Samsung cứ chờ dài cổ mới được update dù dùng flaship.
Chốt bỏ, sang mẹ Pixel cho lẹ
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
@huynh tri 1996 Lên nó phải ngon hơn chứ. 😆))). Hay bạn dùng iphone. 😃)))
@Ktv79 Mình dùng iphone 13, samsung note 20, nokia 8600 Luna, nokia c3.
Ryo116
TÍCH CỰC
một năm
@Ktv79 tôi đang xài mi 11t pro, realme gt

ban đầu vẫn có quan điểm có update thì cứ lên, giờ thì hối hận =))
realme dính thêm lỗi tự out camera, quá nhiệt, thời lượng pin kém hơn bản rom mới bóc máy
con mi11t pro đành phải unlock bootloader để quay về bản cập nhật nửa năm trước cho ổn định đây
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
@Ryo116 À. Thì ra bị kiểu rắn cắn 1 lần là suốt đời sợ dây thừng. Kiểu vậy.
Ủa, còn A73 của tui sao
@minhphuphan Hình như cuối tháng 12/2022 hay trong quí 1/2023?
Dòng A được cập nhật rồi mà S21 FE của mình vẫn chưa thấy update nhỉ? Nhân tiện ở đây có bác nào dùng S21 FE chơi game có hiện tượng giật, khựng màn hình giống em không ạ
@hoanglong2603 mình cũng đang s21fe và cũng đang hóng lên mà chưa thấy đâu đây. dòng S nhưng lại cập nhật sau dòng A, hơi đau đó. còn chơi game thì mình chơi có 1 thời gian ngắn là xóa rồi, cũng không phải vì nó bị lag hay khựng gì cả mà xóa. mua con này biết nó chạy exynos tối ưu không tốt cho game rồi nên lúc cài đều hạ mức setting xuống cho nó mát máy. còn chơi chủ yếu trên ipad, thiết bị mục đích chính là giải trí.
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
@lampard08 Tôi mua Sam tránh máy dùng chip E. 😆)). Dùng con tầm trung A71 thôi mà cả tháng có bị sao đâu. Không cần khởi động lại luôn. 😃)). Buồn buồn thì khởi động lại cái thôi.
@Ktv79 Lúc đầu chọn con này cũng tính xài tác vụ bth không game, vậy mà nó cũng lag giật chán thiệt. Cũng chip flagship chứ bèo đâu vậy mà không ổn định = con ipad đang xài
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
@lampard08 😆)). Mình xài A71 thôi nhưng ko thấy lag giật gì.
Tháng sau mới tới a73. Hóng thôi
TTris
TÍCH CỰC
một năm
S21u
Note 20U và Fold 4 vãn hóng, hix hix
Ngon
_hello_
ĐẠI BÀNG
một năm
Sao mình đang dùng A53 vào check có thấy đâu nhỉ
@_hello_ Từ từ sẽ tới, Samsung cập nhật theo vùng
Về chất lượng và hiệu năng thì Apple và Samsung là hai hãng công nghệ làm điện thoại thông minh bền và hiệu quả nhất. Còn lại tát cả là hàng rẻ tiền
S21 có rồi, mượt mà hơn nhiều
A71 với Note 10 Plus cũ được update lên 5.0 ko các bạn?
@kelangwen không được nha bạn
vẫn lag
a33 vẫn hóng,mà sao chip giống a53 mà sao nó lag giữ
quá ngon
A73 chưa j, A53 đã lên r @@
_hello_
ĐẠI BÀNG
một năm
@haiduongck2 ở VN chưa lên đc bác ạ em đang dùng A53 vẫn chưa thấy
Hài thật, A đã có mà Z Fold/Z Flip vẫn phải chờ dài cổ, trong khi là flagship.
@QXPro flagship nên họ ưu tiên test kỹ hơn ...hoặc, do tính năng nhiều hơn nên test lâu hơn
@QXPro 2 em này là androi L mượt nên chắc chưa lm xong
Lên nhanh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019