Mặt đồng hồ Apple bị trầy thì có nên đi đánh bóng không anh em?
cuhiep
17 ngàyBình luận: 91
Mặt đồng hồ Apple bị trầy thì có nên đi đánh bóng không anh em?
Mặt đồng hồ Apple bị dính bẩn, trày thì có nên đi đánh bóng không anh em?

Cái Apple Watch S5 Ceramic của mình bị sước và dính bẩn mà những lau chùng bình thường mình làm nó không đi được. Sử dụng hàng ngày cũng ít nhìn thấy nó, nhưng trong vài tình huống khi màn hình tối và góc ánh sáng chiếu vào như mình cố chụp hình cho anh em thì thấy được.

- Mình định hỏi anh em sử dụng đồng hồ là liệu có nên mang nó đi đánh bóng hay không?

- Đánh bóng có giải quyết được các vết đó không?

- Đánh bóng xong về sau nó có dễ trày hơn không?

Cám ơn anh em
91 bình luận
@Nam Air đúng quy trình rồi đấy 😆
@Langbăm️ Kkkk
Xài như phá mà bảo sao
Theo kính nghiệm cá nhân đi đánh xong về nó sẽ mau xước lại hơn rất nhiều ạ vì lớp coating gốc không còn
@Heritage Vietnam Cana để chùi keo đồ thì cũng tạm ổn:D
@HarryDoanManh ủa sao bảo kính saphire mark v chống trầy tốt lắm mà bác,hic
@toilachi9 của bền tại người
@Nam Air thực ra k phải saphire 100% mà apple đã tinh chỉnh lại
ptdong
ĐẠI BÀNG
17 ngày
mua mới thôi, giàu mà a
Theo nghề Đồng hồ của gd em. Thì mặt kính (tạm gọi) màn hình nó ko dùng để giấy nhám chà mịn rồi đánh lên như nhựa của đồng hồ casio, em hay đánh con Magic mouse em khi có trày. Nên anh cứ dùng thôi, chứ đánh 1 vài điểm nó sẽ dễ hư như: Mặt đồng hồ ma sát với lực bánh vải tua cao sẽ nóng tạo ra nhiệt dễ hư anh ạ ^^ hôm nào e đánh tiếp con Magic em sẽ quay clip và up lên Fact. Clip cũ mất tiêu rồi.
@thaido_design hướng dẫn rõ hơn với b ơi
@Tống Giang Cư Mận Hướng dẫn sao Bạn ơi ? VD: nhựa trày dùng giấy nhám nguyễn mã số 800 - 1000 của Nhật (nói giấy nhám Nhật) ngta bán. Về chà lên chỗ trày, khi nào mòn qua chỗ trày, rồi đánh bóng bằng máy đánh bóng (bánh vải) kèm thêm cục tẩy chất đánh bóng. Sẽ làm boang và mất vết trày.

Công năng chà nhám: mòn qua chỗ trày, lõm.

Đánh bóng, đánh sáng toàn bộ mặt chà nhám.
nguyen2404
ĐẠI BÀNG
4 ngày
@thaido_design Cái này giống trò ngày trước mình dùng Blackberry chuyên đánh viền benzen nè 😃
@nguyen2404 Nó dạng vậy Bạn ^^
tinhdg
TÍCH CỰC
17 ngày
Với ông Hiệp thì nên mua luôn máy mới
Dùng kem đánh răng đánh sơ lại dc rồi anh ơi. Ko thì mua mới lun. Đánh bay cái lớp chống xước thì nó lại tệ hại hơn. À mà thoy đi đánh đi chùi các kiểu con đà điểu rồi đẻ ra cái bài review luôn cho giang hồ nó biết.
mua cái mới nhá ad. 😂
Chủ tịch thì cần gì đánh bóng. Đi mua cái mới là xong ngay.
mua mới thôi chủ tịch, làm vài bài quảng cáo hê hê.
chủ để hot. Cho e hỏi pin AW xuống tầm 83% rồi đi thay pin apple đắt quá.
Còn phương án nào tốt hơn không ạ?
@qng171 0989016297 anh Sơn. Nói Thái Quảng cáo cho số. Hỏi thay pin vs check luôn Appple watch. Chỗ này ủy quyền Apple và Chỗ anh em lâu năm của mình. Yên tâm
@qng171 thực ra giá 2 củ đó là bác đưa AW cũ cho hãng và hãng thay cho bác cái AW khác nên nó cũng không gọi là đắt đâu. AW và iPad thì Apple đều làm vậy nếu khách hàng có nhu cầu thay pin, họ không tháo pin ra thay rời như iPhone
@KhôiTrần15 Bro chắc k?
@qng171 Có khả năng sẽ được thay bằng 1 con mới hoặc hàng refurbished. Bác tham khảo thêm https://forums.macrumors.com/threads/apple-watch-battery-replacement-for-79-story.2333899/
Apple watch thì nên có miếng cường lực là đỡ nhất, có lần mình bị trượt cầu thang phải dùng tay vịn lại thấy cũng sợ, nếu lúc đó đeo apple watch hơi nguy hiểm
demen72
TÍCH CỰC
17 ngày
Khi nào bán thì đánh hãy bóng nha, tui làm hoài😂
Apple ra Apple Watch Ultra rồi mà chủ tịch. Mua cái đó thôi 🤣
@Hoàng Ân Kim Tay boss nhỏ đeo ko hợp
Mình tưởng con ceramic xài kính sapphire chứ nhỉ
@DươngCa L.Au Sapphira vẫn bị xước khi va quệt nhiều bác ạ, nhưng chỉ xước dạng “lông mèo” nhỏ nhỏ thôi bác.
@DươngCa L.Au sapphire phủ trên mặt mấy con đồng hồ bác phải dùng hết sức giữ gìn mới đẹp được, dính cát với va đập là xước hết, gọi là khó xước hơn kính khoáng thôi chứ k phải bất khả xâm phạm :v
@lequangdat1986 chắc saphia tráng nên zậy, còn nguyên khối thì theo lí thuyết chỉ có kim cương mới làm trầy được saphia
bác thử mua lọ tẩy cặn canxi đánh trc e có mấy ố trên mặt sạphia cũng phải dùng cái đó lau đi mới hết
Màn saphia tưởng bền bỉ với thời gian chứ
Vứt, mua cái mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019