PowerGear mua lại Handago tạo thành chợ ứng dụng mở lớn nhất

sonlazio
24/2/2010 8:31Phản hồi: 9
PowerGear mua lại Handago tạo thành chợ ứng dụng mở lớn nhất

Handago, một trong những công ty quản lý chợ ứng dụng lớn nhất thế giới vừa được PocketGear mua lại. Việc này đã hợp nhất 2 chợ ứng dụng của 2 công ty để tạo ra một chợ ứng dụng đa nền tảng lớn nhất hiện nay. Chợ mới này có đến hơn 140.000 phần mềm và game để cung cấp cho 2.000 loại điện thoại trên 175 quốc gia khác nhau trên toàn thế giới.

Chợ ứng dụng hợp nhất của PocketGear và Handago sẽ được hưởng lợi từ 4 tỷ khách hàng trên toàn cầu, những người đang sử dụng Android, Symbian OS, BlackBerry, Windows Mobile, Palm, Linux và các thiết bị Java. Hiện tổng doanh thu của 2 chợ này đang là 400 triệu đô la Mỹ và sẽ còn tăng trong thời gian sắp tới. Hàng loạt các công ty điện thoại và nhà mạng khác nhau đã công bố ủng hộ PocketGear, bao gồm cả những tên tuổi sừng sỏ như Samsung, LG, Sony Ericsson, Research in Motion, Microsoft, T-Mobile, AT&T và Verizon Wireless.

Nguồn:Engadget
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình chưa biết đến cái này, vừa biết được một cái thông tin bổ ích.
thegioia
TÍCH CỰC
14 năm
handango là chợ ứng dụng dành cho pocketpc lớn trước giờ... từ thời sài Palm Vx đã biết đến trang này...
Kinh khủng quá. Nhưng sao NOKIA ko vào cuộc này nhỉ. chiến dịch OVI của NOKIA có vẻ như làm 1 cái ITUNE như của APPLE thì phải. mọi ứng dụng của bạn này ( và các nhà phát triển cho NOKIA) đều bê về OVI hết. Ngày trước xài N70 thấy có Handago. giờ lặn mật tiêu roài.
n70 là thì quá khứ rồi bác ơi, bi giờ là NỜ CHÍN CHĂM
Oxi
CAO CẤP
14 năm
Cái này gọi là siêu thị ứng dụng luôn các bác nhỉ!?
Mình biết 2 chợ ứng dụng này mấy năm trước khi tìm phần mềm cho con P910i,Handango+ PocketGear=PowerGear
jing
CAO CẤP
14 năm
link toi homepage của nó là gì vậy các bác ? em search hoài ko thấy, có lẽ sai keyword
bhkien
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cứ tưởng Pocketgear thì bé nào ngờ nó mua được cả Handango
Nhưng các bác ơi, trả phí nhiều lắm . Ứng dụng cho chúng ta quá ít! Em luôn luôn lên 2 trang này. Có gì có thể pm em!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019