Honda Wave 125i Thái Lan đã được nhập về Việt Nam, giá 86 triệu

MinhTriND
18/11/2022 9:39Phản hồi: 213
Honda Wave 125i Thái Lan đã được nhập về Việt Nam, giá 86 triệu
Honda Wave 125i tại Thái Lan có thể nói là “người anh em song sinh” với Honda Future tại thị trường Việt Nam với thiết kế gần như y đúc. Tại Thái, mẫu xe này vừa có phiên bản mới với một vài những nâng cấp liên quan đến trang bị. Và rất nhanh sau đó thì xe cũng đã được một số đại lý tư nhân đưa về Việt Nam, với mức giá 86 triệu. Ở quê nhà, Wave Thái 125i được bán với giá 54,300 bath, tương đương 37,6 VNĐ, đắt hơn so với Honda Future ở Việt Nam khoảng 5 triệu.

Honda Wave 125i 2023 gây ấn tượng bởi ngoại hình được tinh chỉnh lại ở vài chỗ chăng hạn như hệ thống chiếu sáng trước/sau, mặt đồng hồ thiết kế mới, bổ sung hộc để đồ phía trước. Wave 125i 2023 vẫn được trang bị động cơ 123.94cc làm mát bằng gió, có phun xăng điện tử như thế hệ cũ. Điểm khác biệt của Future so với Wave Thái nằm ở một số tuỳ chọn màu sắc với phần yên với màu nổi bật, như đỏ hoặc xanh, thay vì chỉ có 1 màu đen như đối với Future. Mình sẽ có bài viết cung cấp cho anh em hình ảnh và video chi tiết hơn về mẫu xe này, anh em nhớ đón xem nha.
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chất lượng gia công hàng Thái Lan thường tốt hơn hàng Việt Nam rất nhiều. Đó là một sự thật đau đớn !
@trikhai Đó mới là vấn đề. VN tâm lý sính ngoại kinh lắm, ngay cả cái ông phản biện ở trên cũng y sì.
Đồ VN chất lượng cao thì lúc nào cũng bị auto dìm.
@Lam262268 Nói đúng là có sự khác biệt, chủ yếu về khâu quản lý chất lượng thôi, nhưng không đáng bao nhiêu %.
Còn cái đáng nói chính là sự thỏa mãn của họ vì 2 chữ NHẬP KHẨU thôi.
@kehuydiet091 ấy, nói bé chứ, còn cả mấy bố tin là hàng nhập malaysia các kiểu hơn hàng vn, trong khi đều từ nhà máy ở sóc sơn xuất đi
@badboyvn180390 Dm mày xem 15 năm thì còn cái xe loz nào của thái hay việt còn tồn tại. Ngoài con dream vì con drema là hàng liên doanh. Mày ảo con dream rôid phán các xe khác à
Vậy nghĩa là Future VN ở bên Thái chỉ là Wave thôi nhỉ?
@HaiChin Nó tên wave thôi chứ giá bên đó còn cao hơn future ở VN kìa bạn. Rõ ràng phân khúc cao hơn các dòng wave khác.
@anhtuanngoc Bên thái bán có6 chục quy ra tiền việt thôi.bọn buôn nó đẩy lên cao chứ giá thực chỉ tầm đấy
@ngkienhai Bên Thái có 37tr thôi cụ, hơn future xíu xiu. 60tr bên Thái mua đc adv 160 rồi 😆
@ngkienhai Thì cứ coi như cái wave tàu thồ đc hàng thâu, giá đó để thêm tý đi SH
Mig sẽ không bỏ 86 triệu để mua cái xe này đâu anh em ạ 🤣

Tại mig không có tiền thôi 🙂

Chứ có tiền thì mig cũng không mua đâu 🙂
@mig29f Sẽ thành nước Mè 😁
@mig29f Lòng vòng nhỉ kkk
iwannare
ĐẠI BÀNG
một năm
@Hạt mè bé xíu Nước mè uống có ngon không dzị, he he ?
Mua nhanh nào ae
Cười vô mặt
Giá trị của nó chỉ là 37,6tr. Đi ở VN thì 99,99% người đi qua không quan tâm 😆
annx.37
ĐẠI BÀNG
một năm
@hippiaboi Nhưng trộm tay nghề cao thì để cái quay ra mất luôn =))
@nh0ckjapan Trộm thì hở ra là mất nhé, xe gì chả vậy. Mùa world cup có khi wave tàu cũng nhảy bác ạ 😆
annx.37
ĐẠI BÀNG
một năm
@hippiaboi Khác nhau, mấy con xe wave tàn tàn og khoá lại nó ko thèm phá khoá lấy. Chứ mấy og trộm biết phân biệt được là wave Thái thì og khoá chục cái khoá nó cũng phá bằng được nó lấy😂
😁 Toàn truyện hài.
Mấy gian thương cứ đồn thổi xe nhập thái tốt nhất để gom lúa thôi. Dành cho hội những người thích truyền thống. Xe phải honda thái. Sh ý. Tivi phải sony… như vậy nó mới bền.
@mouse.pro105 Sụyt, nhỏ thôi người anh em, cho mig làm ăn với ạ 🙂
Fernie
ĐẠI BÀNG
một năm
@mouse.pro105 Lạ gì. Comment đầu ở trên kia kìa. Các anh cứ tôn thờ đồ Honda thái nhưng ngay con SH bán ở châu Âu lại được sản xuất ở VN, thế mới buồn =)))
@Fernie Sản xuất ở việt nam nhưngv tiêu chuẩn chất lượng sh bán ở châu âu có tiêu chuẩn chất lượng cao hơn so với sh bán trong nước bạn ạ. Ngay như con Honda Dio bên nhật bản(vision ở việt) cũng sx tại việt nam,ngoại hình y hệt vision nhưng chất lượng linh kiện các thứ đều hơn con vision nhé.
Tiền này mua đc con Future đi cày + con AB đi nhảy đầm.
@BillyTheKid96 Tôi thì mua 2 con Winner X , còn dư mấy triệu dẫn anh em đi rửa xe luôn !!!
kingmage
ĐẠI BÀNG
một năm
@Quốc trung 2188 Chuẩn. 1 chiếc xe chạy 15 năm, mua giá gấp 2.5 lần, tính chạy chiếc máy 40 năm để làm gì? Xe máy 10 năm đổi 1 con là đẹp rồi, chỉ là tiêu sản thôi bỏ chi nhiều tiền vào đó
Hóng người giàu vô mua nào
Mua sh việt chạy cũng dc
lai lai future với con gì cùng thời yamaha lexam ngày xưa nhỉ, mà nửa nạc nửa mỡ ế lòi mắt ấy.
@supperchym Wave RSX FI AT
@supperchym Bản chất nó là Phu chờ đấy, chẳng qua chỉnh cái dàn nhựa để mấy con gà tự hào xe anh là xe Phu Chờ Thái. vậy thôi
@supperchym Nó là future luôn chứ lai gì nữa
@technological experience ko đọc bài bác ơi, nhìn quả ảnh xong bình luận luôn
Cười ra nước mắt
@NgoHongMInh9981 nhiều khi chẳng cần chỉnh dàn nhựa, chỉ đổi cái chữ Future thành Wave cũng nên 😆
Thằng nào ngu lắm mới bỏ từng ấy tiền ra mua con xe future này.
@khoa-ckd Quá ngu ý chứ...
giá tốt quá nhỉ, mình sẽ mua 1 chiếc để đi cho oai.
Đấy là người khác nói chứ mình thì mình nghĩ có điên mới mua loại này
xKito
ĐẠI BÀNG
một năm
Ai sẽ là người bỏ Tiền ra mua con này nhỉ
Nói chung ae bên tháilọ cũng đao đầu vụ hú với rè
Vẫn có người mua. Nể 😃
Mua furute vẫn là ngon ! Chạy nước lội lụt ầm ầm
.Gù.
TÍCH CỰC
một năm
Chán
h2ux
ĐẠI BÀNG
một năm
Giàu mà ngu
@h2ux
Cười mặt nồi
@h2ux không phải ngu đâu bạn, họ mua bằng tiền của họ mà, chứ họ đâu có xin tiền bạn mua đâu :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019