Review củ sạc Anker 736 charger (Nano II 100W)

leofire
18/11/2022 4:45Phản hồi: 69
Review củ sạc Anker 736 charger (Nano II 100W)
Mình sử dụng Macbook pro 14 inch với củ sạc đi kèm của Apple là 67w.
Loay hoay tìm 1 em sạc nhỏ hơn, sạc được nhiều cổng hơn và đảm bảo an toàn khi đi công tác.
Sau khi nghiên cứu đủ các dòng sạc có công suất khoảng 100w trở lên từ Baseus, Ugreen… cuối cùng mình chọn Anker 736 charger (Nano II 100W) dù chi phí có cao hơn kha khá.
Hiện trên web của Anker báo giá 2,5t nhưng hết hàng.
https://anker.vn/products/sac-anker-736-nano-ii-2pd-1iq-100w-a2145
Còn chỗ mình mua thì 1,8t bảo hành 18 tháng.
Kích thước (67.42 x 57.07 x 31.2 mm) khi so sánh với củ sạc 67W của Apple thì nhỏ hơn.

Thông số trọng lượng là 205g và cầm trên tay thì cảm giác nặng hơn củ sạc 67W của Apple.
Củ sạc Anker 736 charger (Nano II 100W) có 2 cổng type C, 1 cổng USB A và có thể sạc nhiều thiết bị cùng lúc. Trên 2 cổng sạc Type C nhà sản xuất cũng in hình minh họa dùng để chú thích sạc cho thiết bị nào là phù hợp nhất.
Type C 1: Macbook - Laptop
Type C 2: ipad - điện thoại

Khi sạc chỉ 01 cổng:

* USB-C1 = USB-C2 PD 3.0 100W Max: 5V/3A, 9V/3A, 15V/3A, 20V/5A hoặc Sạc siêu nhanh PPS 80W Max: 3.3-16V/5A
* USB-A SCP 22.5W Max: 4.5V/5A, 5V/4.5A hoặc QC 3.0 18W Max: 5V/3A, 9V/2A, 12V/1.5A
Anker 1 cong C.png

Khi sạc chỉ 02 cổng:

* C1 + C2 = 60W + 40W = 100W

Quảng cáo

Anker 2 C.png
* C1/C2 + A = 80W + 18W QC 3.0 = 98W, hoặc 60W + 22.5W SCP = 82.5W
Anker 1 C 1 A.png

Khi sạc Full 03 cổng cùng lúc:

C1 + C2 + A = 45W + 30W + 18W = 93W
Anker 3 cong.png
Lưu ý là đối với Macbook 14 pro 14 inch 2021 thì các công type C trên máy cũng có thể sạc nhanh. Tức là không cần sử dụng cáp Magsafe mà chỉ cần 1 sợi cáp Type C to C đáp ứng được nguồn 100W thì bạn vẫn có thể sạc cho máy với công suất tối đa 100W từ Anker 736 charger (Nano II 100W).

Quá trình dùng thì cắm 1 cổng (sạc Macbook) hay nhiều cổng cùng lúc, củ sạc đều nóng lên thấy rõ 😁

Quảng cáo

Mình thích do nó nhỏ gọn, đáp ứng được nhu cầu đi công tác mà không phải mang theo nhiều củ sạc. Thêm vào nữa trước đây dùng Mac Air cũng đã sử dụng 1 củ sạc Anker 60W khá bền và an toàn nên cảm thấy tự tin khi vác Anker 736 charger (Nano II 100W) đi làm, đi chơi. Với nhu cầu của mình là sạc cho Macbook, iphone 14pro, Oppo Find N thì cơ bản con sạc này đáp ứng đủ.

Cái mình chưa thích đó là giá em này hơi cao so với các hãng khác. Thêm vào nữa khi cắm 2 cổng Type C, 1 sạc macbook, 1 sạc iphone giá mà nó chia công suất là 80/20 thì mình sẽ cảm thấy ưng ý hơn.
Bonus cái góc làm việc của mình :D
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nên mua anker ganprime 737 120w 😄
leofire
ĐẠI BÀNG
một năm
@BrianPham93 Mua mất rồi :p
Ngoc Hy
ĐẠI BÀNG
một năm
@BrianPham93 Cục đấy 120W nhưng PD cũng có 100W thôi mà
@Ngoc Hy nhưng dùng nhiều thiết bị chia ra lợi hơn
@BrianPham93 anker giờ vừa mắc vừa dỏm bác nhỉ,hic
okaido
ĐẠI BÀNG
một năm
Anker cũng ngon nhưng mà em lại thấy SlimQ GNA có vẻ thơm hơn
@okaido slim Q ra ngày một ít mẫu, dấu hiệu sắp đi về với chúa rồi chăng
namsla
TÍCH CỰC
một năm
Sao cái củ 100w oto của xiaomi nó nhỏ thế nhỉ.
@namsla Bài viết là củ sạc, còn b nói là tẩu sạc
Nhỏ hay to thì phải có kích thước hoặc có cái dễ so sánh
Mình ko biết củ (tẩu) b nói nó ntn nhưng mình dùng tẩu 30W và đập nắp tẩu sạc được rất gọn
Ko biết củ 20W của b có đậy nắp đc ko?
@ChuoiNo1 Củ 100W xiaomi bé tí, bạn search google là ra hình thôi
@Anh T Ng Mình thấy thòi lòi 1 đống, vướng víu
Ko phù hợp với mình kể cả nhu cầu sử dụng trên xe
@ChuoiNo1 Tuỳ nhu cầu mỗi người, chủ dưới 50W mình ko dùng vì ko sạc đc laptop, chỗ cắm tẩu xe mình cũng ko lộ ra ngoài nên dùng thoải mái
Con RAV PC128 90w cũng ổn mà bạn
Giá chỉ khoảng 500k
Bo xì Anker tù lúc hỏng 2 sợi cáp!
leofire
ĐẠI BÀNG
một năm
@Micron C Đen vậy hả, mình dùng Anker từ thời đầu mà nó bền thực sự 😁
@leofire Thằng Anket giờ làm chúa dổm. Mình thay 4 sợi cáp iphone
@leofire Uh, số đen fen ạ! Giờ thì mình dùng cáp Belkin với sạc Ugreen, cũng gần 1 năm đang cảm thấy ok, sau này thì chưa biết!
leofire
ĐẠI BÀNG
một năm
@phuochalan Cap thì đúng là mình không dùng của anker toàn dùng củ sạc với pin dự phòng 😁
namsla
TÍCH CỰC
một năm
@Micron C Cáp tôi dùng xiaomi. Chưa hỏng cái nào. Hình như đều dùng trên 2 năm. 2 cọng c to c thì baseus cũng bền. Anker đắt chả thèm dùng kkk
Trời ơi, ông nào bỏ ra hơn 1 củ mua hàng tàu này thì quỳ xuống chỗ tôi lậy 1 cái.
Anker giá đắt mà chất lượng như mứt
@tinhdg Củ sạc của Anker vẫn ngon, chia điện tốt, nhanh, tương thích ổn. Nhưng đừng động vào dây cáp của nó là được, lol.
@huyanh995 Giá đó mua belkin cho nhanh
leofire
ĐẠI BÀNG
một năm
@tinhdg Bạn có thể lậy tôi 😁
@tinhdg Belkin chargers của nó overall là khá xấu, lol, cứ bo cong cong. Mình kb ở VN sao nhưng chỗ mình Anker quanh năm sale tầm 25-30% nên Belkin chả đáng lắm.
2m5 mua đc cái Desktop Charger của Hyperjuice 245w thấy còn có lý
Còn anker rẻ hơn con có anker 737 120w cũng đã ngon hơn con trên 42 lần rồi
kèo này ms gọi là ngon này 😆
linh kiện bên trong hơn cái đám anker, belkin chắc chắn luôn
@huyanh995 có mẫu yoga cc65 đấy, mang tiếng 65W mà nó kéo lên 82w luôn, nhẹ bằng cục 30w apple , bạn lên lazada hay shopee tìm xem có ko
hakatu
ĐẠI BÀNG
một năm
@huykhanh95hup Mình cũng đang xài con này 120w yoga vừa sạc laptop 100w vừa kéo đt 20w mà có 599k 😃)
@hakatu Xin link tham khảo cái 😃)
hakatu
ĐẠI BÀNG
một năm
@huykhanh95hup Bạn kiếm trên taobao là có á
adbio
ĐẠI BÀNG
một năm
Hấp dẫn đấy! Có động lực để đổi củ sạc roài
màn hình dell của bạn là full hd đúng ko ạ, dùng kết hợp với macbook có ổn ko bạn
leofire
ĐẠI BÀNG
một năm
@Minh2493 Cũng tạm được thôi bạn, màn do cơ quan cấp nên dùng. Chứ nói thật bạn đang nhìn màn macbook mà nhìn chuyển sang nhìn màn này sẽ thấy sai sai 😁
Hàng tàu đội lốt Mỹ lại bán giá cắt cổ, tỷ lệ lỗi cũng cao so với mấy hãng danh tiếng khác.
Tầm giá đấy bác có biết bao nhiêu con hàng chất lượng rồi. Chưa kể cùng trong thương hiệu còn có dòng mới Gan prime mới ra nhỏ hơn, công suất cao hơn v.v... Đúng là ko phải ai cũng là người tiêu dùng thông minh
@acon_nongthon nhiều khi thảo luận khuyên ae thế nhưng nhiều ô có 2 thái độ :
1.tao có tiền tao mua
2.hãng lớn nên tao tin tưởng

nên dừng bàn luận luôn =))

cái thời nay chọn đồ cũng như đi mua cổ phiếu, ko phải cứ đang nổi, danh tiếng tốt hay nhiều người mua là ngon, có khi hớ 😃
leofire
ĐẠI BÀNG
một năm
@acon_nongthon Theo mình do cách 2 bạn viết lời góp ý ra thôi 😁 tất nhiên trong vô số loại ở VN mà không có thời gian và kinh nghiệm thì chọn có thể không đúng cái tốt nhất rồi :p
i.longnt
ĐẠI BÀNG
một năm
@acon_nongthon @acon_nongthon Mình xin mã vài con khác tham khảo với bác. Cám ơn bác trước
Chúa ghét cái kiểu chân gập này, đúng là nó gọn hơn nhưng cắm vô máy cái ổ điện dỏm ở thì dễ tạch chân vs bắn tia lửa điện lắm, nên mua cái chân cắm tròn cho cứng cáp dễ cắm
@tuansangnguyen Tôi thấy kiểu chân tròn (kiểu C, 2 chân tròn) nó cắm không chặt. Đặc biệt là khí dính với cục sạc nặng như vậy, cắm chân tròn vào ổ cắm trên tường rất dễ cong xuống, hoặc có khả năng rơi xuống. Chân tròn (kiểu C, 2 chân tròn) chỉ phù hợp với loại phích cắm có dây dài.
Penn
TÍCH CỰC
một năm
@sky_tiger https://shopee.vn/Củ-sạc-nhanh-Baseus-GaN-100W-65W-sạc-nhanh-4.0-QC-3.0-PD-USB-Type-C-cho-điện-thoại-laptop-i.82364307.11085342938

Củ sạc nhanh Baseus GaN 100W/65W sạc nhanh 4.0 QC 3.0 PD USB Type C cho điện thoại laptop | Shopee Việt Nam

Mua Củ sạc nhanh Baseus GaN 100W/65W sạc nhanh 4.0 QC 3.0 PD USB Type C cho điện thoại laptop giá tốt. Mua hàng qua mạng uy tín, tiện lợi. Shopee đảm bảo nhận hàng, hoặc được hoàn lại tiền Giao Hàng Miễn Phí. XEM NGAY!
shopee.vn

Mới mua con này, xài khá ok, giải quyết được vấn đề cắm không chặt và lại nối dài thêm từ ổ cắm điện nữa.
trước mình die hai củ Anker đâm sau mình không tin nữa
HTC206
TÍCH CỰC
một năm
Không thích Anker cho lắm. Có lần mua sợi cáp trong tgdd nhanh hư quá.
Mình đang dùng gan prime êm hơn đời này
Tóm lại là thừa tiền. 😆
Giá chát quá nhĩ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019