Đánh giá cá nhân phim One Piece Red 2022

Cuong Nb
22/11/2022 9:41Phản hồi: 3
Đánh giá cá nhân phim One Piece Red 2022
Trong bài viết này, mình sẽ chia sẻ ngắn gọn nhất những gì mà mình cảm nhận được sau khi xem One Piece Red 2022.
1. Ưu điểm:
+ Phim dành cho FAN (người hâm mộ) cho nên tỉ lệ mua vé là cực cao. Hôm mình đi xem suất công chiếu sớm 3 ngày ( 18,19,20/11/2022) thì phòng nào cũng Full Vé. Ai đã xem suất chiếu đặc biệt thì xin chúc mừng, còn ai chưa xem thì nên đi xem hôm 25/11/2022.

+ Trong phim này, chúng ta sẽ được thấy Monkey D. Luffy bật Gear 5 Thần Mặt Trời Nika rất ngầu ở tận cuối phim khi cùng Tứ Hoàng Shanks tóc đỏ đánh với Ma Vương (Tot Musicia).
gear 5.jpg
+ Con gái nuôi tên UTA thuộc huyết thống Frigga danh giá, bạn sẽ thấy mẹ đẻ của UTA xuất hiện ở cuối phim nhé! gọi là con gái nuôi vì Shanks tóc đỏ nhặt được thôi! chứ từ đầu khi chưa xem thì tưởng con gái ruột 😁 UTA cực kỳ xinh đẹp và hát hay trong phim này nhé! bật mí là bạn xem phim sẽ nghe nhạc nhiều hơn là cảnh đánh đấm vì có tận 5 bài hát lận :D
One-Piece-Film-Red-Uta-Performs-1.jpg + Ma Vương (Tot Musicia) được chính quyền thế giới, các thiên long nhân cực kỳ quan tâm.

+ Về mặt kỹ thuật thì bạn sẽ được thưởng thức trọn vẹn bộ phim với hình ảnh, âm thanh cực kỳ đẹp và hay nhé! :D

2. Nhược điểm:
- Những bạn nào mong chờ phim này toàn cảnh đánh nhau từ đầu tới cuối thì không nên đi xem cho đỡ tốn tiền vì trong rạp chiếu phim mình đã thấy rất nhiều người ngủ gật hoặc làm việc riêng vì phim chỉ có nhạc hay, hình ảnh đẹp, nội dung không có đánh đấm nhiều :D

GAI XINH.jpg
- Xem định dạng 4DX IMAX đối với mình thì là trải nghiệm hay, mới lạ nhưng đối với phim hoạt hình này mình nghĩ nó không hợp với các cảnh rung động ghế, đảo ghế không phù hợp vì vậy khuyên mọi người chọn định dạng 2D thường cho đỡ tốn tiền :D
KẾT LUẬN:
+ Bạn nên xem phim này ngay nếu là FAN One Piece.
+ Bạn thích nghe nhạc hay thì nên xem ngay.

- Bạn không nên xem khi không thích hoạt hình nói chung và phim, truyện One Piece nói riêng.
- Bạn chỉ thích phim hành động, đánh đấm mãn nhãn với các hiệu ứng bùng nổ thì cũng không nên đi xem phim này làm gì cho phí tiền.
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh chị em ai có đam mê One Piece thì nên đi xem ngay nhé! 😁 chú @mig29f xem chưa ạ? :D
Cười vô mặt
@Cuong Nb Có mig, chà, dạo này mig bận xem phim người lớn nhiều quá, ít xem phim hoạt hình lắm ạ
Cảm ơn bác đã chia sẻ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019