Review máy hút bụi khô ướt Tineco S3 - Phù hợp cho nhà có trẻ nhỏ

nthaotrang
24/11/2022 7:43Phản hồi: 95
Review máy hút bụi khô ướt Tineco S3 - Phù hợp cho nhà có trẻ nhỏ
Trước thấy nhiều bác review về dòng hút bụi khô ướt Tineco này quá, nhà Cọp mới mua thử máy Tineco S3 để sử dụng cho việc dọn dẹp nhà cửa nên hi vọng qua phần review này sẽ hữu ích cho các bác nào muốn mua nha. Từ lúc mua máy này sàn nhà mình lúc nào cũng sạch bóng cho Cọp muốn lăn lê bò toài ra sàn đều được luôn. Mình cũng đã tham khảo vài bên khác nhau để so sánh chính sách giá, chính sách bảo hành rất kĩ mới mua nên mọi người có thể tham khảo nhé.

Thông số của máy

Về thông số thì mình chỉ chú trọng vào lực hút, độ ồn, dung lượng pin và cân nặng của máy. Dòng hút bụi này là dòng khô ướt nên mọi người cũng nên lưu ý về dung tích bình chứa nước nữa nhé, nếu nhà diện tích rộng thì nên lấy dòng dung tích lớn hơn để không phải thay nước nhiều lần khi sử dụng.
  • Lực hút: 12000PA
  • Độ ồn: 78dB
  • Dung lượng pin: 4000mAh
  • Cân nặng: 4.5kg
  • Dung tích bình nước sạch: 600ml
  • Dung tích bình nước bẩn: 500ml z3878055377975_f9ad2118d01fa437d797e10d44a2d198.jpg

Lí do mình lựa chọn máy Tineco S3

Mình có tham khảo một vài dòng máy hút bụi thông minh như robot, hút bụi khô cầm tay.. để phục vụ cho việc dọn dẹp nhà cửa. Nhưng robot thì nhà mình có người lớn tuổi khó sử dụng mấy đồ thông minh kết nối app, hút bụi cầm tay thì mình muốn kết hợp lau sàn luôn vì nhà mình có bé Cọp ăn uống hay vương vãi ra sàn. Nên mình lựa chọn Tineco S3 này vừa hút vừa lau, tầm giá ổn mà sau 1 thời gian sử dụng thấy rất ưng nên review cho mn tham khảo.

Điểm mình thích

Nhu cầu của mình là sàn nhà lúc nào cũng sạch sẽ tại bé Cọp nhà mình thích chơi đồ chơi dưới sàn lắm. Nên mình cũng muốn mua máy hút bụi nào vừa hút vừa lau trong 1 lần luôn cho tiện. Tineco S3 thì đáp ứng nhu cầu của mình khá tốt, lau hút sạch mà độ ồn thấp nên khi dùng máy dọn dẹp Cọp nhà mình không bị sợ, mà còn hay thích nghịch máy nữa.

Thiết kế của máy mình khá thích, trông khá sang và gọn gàng. Mình kiếm vị trí trong nhà để máy nhìn gọn gàng lắm, để gần ổ điện là được để tiện sạc pin cho máy luôn. Máy sẽ dùng được khoảng 35 phút liên tục, như nhà mình thì dùng không đến 35 phút, chỉ khoảng 15 phút thôi là xong rồi. Những hôm Cọp nhà mình ăn cháo hay uống sữa mà đổ ra sàn thì mình sẽ chỉ dùng máy dọn cho phần đồ ăn bị đổ ra thôi, khoảng 3 phút là xong rồi. Cái nữa là máy không quá nặng, khi sử dụng tự động chạy chứ không cần mất sức đẩy nên dọn dẹp nhẹ nhàng lắm. Đầu hút cũng xoay được dễ dàng để hút được các vị trí như chân ghế, chân tủ.

Ngoài các vết đồ ăn, máy cũng hỗ trợ mình dọn dẹp mỗi lần bạn Cọp “dấm đài” ra sàn. Đang tuổi này nên bạn Cọp thỉnh thoảng hay tè dầm, chỉ cần mang máy ra lau hút là sạch hẳn. Các mẹ bỉm sữa nên cân nhắc hút bụi khô ướt nhé, cá nhân mình thấy khá tiện.

Quảng cáo

Điểm mình rất thích ở Tineco S3 nữa đó là khả năng tự giặt con lăn. Sau khi dọn dẹp chỉ cần đưa máy về dock bấm giặt là máy sẽ tự vệ sinh con lăn sạch sẽ. Nếu hôm nào dùng để hút các vết đồ ăn như cháo hoặc súp thì mình sẽ mang con lăn ra vệ sinh qua trước rồi mới bấm giặt. Giặt xong các bác mang ra phơi nắng là sạch bong luôn nhé.

Điểm mình không thích

Mặc dù rất ưng các tính năng của máy hút bụi Tineco S3, vẫn có vài điểm mình chưa hài lòng lắm:
  • Dung tích bình nước chưa đủ lớn. Như nhà mình là nhà tầng, nếu muốn lau các sàn mỗi tầng thì phải thay nước khoảng 2-3 lần hơi bất tiện chút.
  • Đầu hút cạnh chưa sát chân tường. Còn đầu hút thì hiện giờ mình thấy thị trường cũng đã có cải tiến đầu hút thông minh hơn, vát cạnh để hút sát chân tường hơn.

Tổng kết

Tổng kết lại thì mình thấy đây là dòng máy hút bụi khô ướt mà mình không hối hận khi quyết định mua để phục vụ cho việc dọn dẹp ở nhà. Với mình thì giá tầm hơn 8tr cho một máy hút bụi kết hợp lau sàn là rất hợp lý. Mọi người có nhu cầu dọn dẹp thì có thể tham khảo dòng hút bụi của Tineco này nha. Hi vọng qua bài viết của gia đình nhà Cọp sẽ giúp các cô dì chú bác có thể lựa chọn được máy hút bụi phù hợp nhất nha.

Quảng cáo

Mọi người có thể tham khảo chỗ mình mua TẠI ĐÂY😁

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2023 đến nơi r k dùng máy hút bụi thì đúng lowtech, con này giao diện cũng đẹp phết
@TuấnAnh1510 Giao diện lẫn chất lượng đều xịn luôn bác ơi
@Phùng Minh Luân Con 3tr nghe là biết chất lượng không bằng mấy con này rồi bác ơi 😆 ai đi so sánh dòng giá rẻ 3tr với dòng tầm gần 10tr bao giờ 😁
@Phùng Minh Luân đâu phải ai cũng nghĩ như bác đâu :v robot nhà bạn có mọc chân leo cầu thang dc k 😆 nhà nhiều tầng mà có 1 con robot là cũng bất tiện nhé
@TuấnAnh1510 Đúng rồi mỗi nhà mỗi nhu cầu khác nhau đó ạ 😃)
Tineco này chất lượng tốt mà chưa nhiều người biết tới nhỉ
@Quốc Trungtr các trang bên châu Âu review con này nhiều rồi, ở Việt Nam chưa nổi thôi, lên Amazon đầy
@Quốc Trungtr chuẩn rồi bác ơi bên châu Âu châu Mỹ con này nằm trong top hút bụi luôn rồi
@hongkhanh111 mình cũng lên xem bên đó họ review ok mới xuống tiền quất 😁
Đang dùng và thấy khá ổn nhé, con khác là mình đẩy máy đi chứ con này là chạy theo máy luôn đấy, lau rất nhanh và mạnh
@ZinProjsc Con này dùng lau hút quá sạch luôn, mua dùng dọn dẹp đỡ mệt hẳn
emmitday
ĐẠI BÀNG
một năm
em bé yêu quá, nhà 80m2 hút với lau hết trong một lần không nhỉ?
@emmitday Bé Cọp cảm ơn bác ạ 😁 nhà mình 90m2 dùng thoải mái
emmitday
ĐẠI BÀNG
một năm
@nthaotrang có ồn quá không bạn, nhà mình có máy hút bụi mà ồn lắm nên cũng ngại ngại
@emmitday Không ồn đâu nhà mình có trẻ con mà mỗi lần mình dùng máy Cọp còn thấy vui ý 😁
lyquakha
ĐẠI BÀNG
một năm
Nhà tầng dùng con này hay robot ok hơn vậy bác?
@lyquakha Nhà tầng dùng con hút khô ướt này ok hơn đó bác.
@lyquakha Robot bất tiện hơn tại bê lên các tầng nó chạy linh tinh lắm
@Phùng Minh Luân Như nhà mình là nhà tầng thấy dùng tiện hơn, dọn dẹp phòng bếp sạch hơn mà lau hút cầu thang cũng dễ hơn robot b nhé
Tuntun30
ĐẠI BÀNG
một năm
Ngại mỗi cái không biết nước lau có dễ mua không? Với cả dùng loại khác thay thế được không nữa
@Tuntun30 Lên các sàn tmdt có bán đó bác ơi. Nchung phụ kiện con này mua khá dễ
Tuntun30
ĐẠI BÀNG
một năm
@nthaotrang thế thì ngon, nghiên cứu làm một bé dọn tết cho nhàn vậy
@Tuntun30 tineco chính hãng vn rồi ,nên accessories vô tư
lazada vẫn có hàng 3rd party do phap sư sx 😁
mà chai này măc vl ,bồ có thể sài bât kì loại nào ko tạo bọt
@Tuntun30 Đang có sale black friday tranh thủ quất luôn cho máu 😁
Nhà bác có quả gạch đen giống nhà e quá, tưởng sạch mà hóa ra bẩn lắm luôn. Bụi tí thôi cũng lộ ấy nhiều khi chỉ muốn dỡ hết lên thay màu khác
@Quỳnh_Tun Đúng r sàn này mà sạch thì nó bóng loáng luôn còn bẩn thì thấy rõ lắm 😔(
@nthaotrang Trên ảnh nhìn nó làm sạch cũng khá ok đó chứ, nhưng kiểu bụi mịn mịn làm sạch có tốt không bác
@Quỳnh_Tun Kinh nghiệm của mình khi chọn gạch:
- Gạch càng tối càng dễ thấy bụi -> cảm tưởng dơ.
- Nền phòng khách, nền vệ sinh nên lát trắng.
- Gạch đen nên dùng cho nhà rộng nó mới sang. Vì thường màu đen nó làm cho không gian nhỏ lại, màu trắng cho không gia nở ra.
@Quỳnh_Tun Sạch hết bụi đó bác ạ. Nchung mình khá ưng khả năng lau hút của con Tineco
Tính ra con này ok hơn con Dreame H11 nhỉ
@nthaotrang Anh 1989 thôi em ơi, bác bác nghe già lắm em gái dễ thương ơi 😍
@mig29f Ui thế thì anh là đúng rồi ạ hehe :"> pha xử lý lỗi quá ạ 😔(
@nthaotrang Đúng rồi em gái dễ thương, anh em cho tình củm nhé
@mig29f Dạ anh :">
TrenTay
ĐẠI BÀNG
một năm
Con này mua về tặng vợ hợp lý phết nhỉ 😆
@mig29f anh này khen quài :>
@mig29f chào dượng mig
hihiun
ĐẠI BÀNG
một năm
@kixx Bác nói chuẩn quá.mua xong tưởng nhàn ai ngờ đâu ngược lại 😆
TrenTay
ĐẠI BÀNG
một năm
@kixx ông dọn luôn đi thì chắc vẫn nhanh hơn dọn thủ công :v
ntanh01
ĐẠI BÀNG
một năm
Nhà mình có 1 con S5 và chổi lăn vát 1 bên để hút tường ok hơn rồi bạn. Tích thêm ít lúa mua con S5 ok hơn 😁
@ntanh01 Lúc mua tiếc tiền nên k chốt S5 😔 Cho chọn lại là mua hẳn S5 dùng cho xịn rồi bác ạ
dòng Tineco nhiều b review ổn quá nhỉ, cũng k thấy bị báo lỗi phải bảo hành
@saltsweet Đúng rồi b ạ mình cũng xem review các dòng khác kĩ lắm rồi nên mới chốt con này đó
gintantd
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình ước gì biết đến hiệu này sớm hơn, đợt mù mờ nghe các mod review con Dreame H11 max tốt nên đặt mua xong về lỗi liên tục 😔 thời điểm viết comment này là vừa gửi đi bảo hành lần 3 :((((
@gintantd mình lúc đầu cũng phân vân 2 loại , sau chọn H11 max vì nghĩ giá cao hơn chắc ngon hơn ai dè
@tuan195199099 về thương hịu thì dreame làm gì có cửa với tineco ,chưa kể blisel ,shark.. 😁
@gintantd Ui thế lỗi mình rồi :(( đáng ra mình phải review sớm hơn cho mn tham khảo
@gintantd Bác định mua con khác dùng thì tham khảo dòng Tineco này nhé
Vấn đề của mấy cái máy vừa hút vừa lau này là sự lích kích trong quá trình sử dụng, đời không như mơ lắm 😁
@vuhai6 A, anh Vuhai6, lâu quá không thấy anh luôn 😄
Hồi đó em là fan hâm mộ của anh nè, mà không có ra mặt.
Giờ em ra mặt rồi, nhưng em vẫn hâm mộ anh và bạn nữ @nthaotrang viết bài này 😍
@mig29f Em hâm mộ anh @mig29f hơn ạ
@nthaotrang Hâm nóng rồi bỏ vô mộ phải không em 😆
@mig29f Anh cũng thích Trang
@vuhai6 Cái lồng bàn...
nhà nào 3-4 tấm thì xài máy này đúng nghĩa tháo xích cho đôi tay, chỉ tốn xíu công thay nước thôi, quăng luôn cây chổi, quăng luôn cây lau nhà.
@Nars Elemental Beast Dùng robot mới gọi là tháo xích bạn ơi. Chứ máy lau hút bụi cầm tay này là "tháo xích sắt thay bằng bện dây thừng" thôi.
@Đinh Hoàng Đại Nếu bạn ở trọ phòng chút xíu thì xài robo được, còn nhà 3-4 tấm thì robo khó hút chân tường, trong kẹt, cầu thang. Trước đó xài robo rồi giờ mình chuyển qua loại máy này nên mới dám kết luận, ko phải hoàn toàn rảnh tay nhưng nó đang tốt và hợp lí nhứt bây giờ.
Xài con S5 pro cho khoẻ nếu nhà lớn.
@thanhtung08 Đúng rồi nếu nhà rộng hơn thì tham khảo con S5 Pro dùng cho thoải mái hơn ạ
1.tineco có chính hãng vn ,sao chị mua hàng của tq chi cho khó 😁
2.đúng là có tự vệ sinh roller ,nhưng chị nên tháo nó ra để cho nhanh khô
mua thêm 2-3 cái để sài luân phiên
.
mình thì mê blisell hơn
tụi cordless tiện thì có tiện ,nhưng sạc lâu quá : )
@kixx Dòng này hút bụi khô ướt nên mình thấy không cần mua bản quốc tế vì nội địa dùng cũng tương tự rồi mà quốc tế đắt hơn nhiều :D tội gì
@kixx tiện là được rồi bác ơi tầm này cứ cái gì tiện là quất ngay
@kixx Cắm thẳng 220v mà sạc ông ơi, bao nhanh 🙂
@mig29f mig iu dấu
mig biêt sạc bao lâu ko
6-8 tiếng cho 30p hoạt động
.
đang tính nhờ bac Vuhai đóng dùm pack pin rời ,tăng công lực
Cười vô mặt
@kixx Cắm trực tiếp như máy hút bụi công nghiệp nhé 😄
emmitday
ĐẠI BÀNG
một năm
Bác dùng được mấy tháng rồi, liệu có bền không nhỉ. Vì hàng xóm mình cũng dùng khô ướt lúc đầu rất thích mà sau 1 tháng thây nó yếu hẳn ấy
@emmitday Dùng được hơn 3 tháng rồi bác ơi đến giờ vẫn như mới luôn vì có tự giặt khá tiện ý
@emmitday yếu có thể do pin
và quên vệ sinh filter
hoặc sài nươc cứng nên bị đóng cặn ,ngẽn đường hut nươc : )
ôi mình cũng đang tìm hiểu để mua mà nhiều cmt khen chê loạn quá T_T
@Cobebichbop Bạn đọc thêm các bài review về con tineco này nha mình thấy ok lắm đó
Con này cũng ngon
@Lê Huyền Vân Vân cũng v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019