Mời anh em trải nghiệm 567 game và nội dung của PalmPilot ngay trên điện thoại

Pnghuy
26/11/2022 10:23Phản hồi: 15
Mời anh em trải nghiệm 567 game và nội dung của PalmPilot ngay trên điện thoại
Internet Archive vừa đem lại một trải nghiệm đầy cảm xúc cho những anh em nào đã yêu thích những thiết bị PDA của Palm, đem 567 tựa game và ứng dụng trên những chiếc máy Palm đã làm bao nhiêu người say đắm và có thể dùng, trải nghiệm trực tiếp ngay trên chính chiếc smartphone hiện tại của anh em.

Tác giả cho biết vẫn đang sưu tầm và hiện tại có một vài ứng dụng, widget hay game chưa hoạt động như ý muốn và vẫn sẽ tiếp tục sửa cũng như cập nhật thêm trong tương lai.

Anh em có thể truy cập vào đường dẫn mình để bên dưới và cả một thư viện bao gồm ứng dụng, game từ những chiếc Palm sẽ xuất hiện, muốn trải nghiệm cái nào cứ chọn và bắt đầu thôi. Thú vị hơn đó không chỉ là những ứng dụng riêng lẻ, nó chứa cả một hệ điều hành và mỗi lần chọn ứng dụng hoặc game nào thì OS sẽ được load, y như thật.

Internet Archive: Digital Library of Free & Borrowable Books, Movies, Music & Wayback Machine
archive.org

Thực ra chiếc máy được mô phỏng lại là PalmPilot, thế hệ PDA thứ 2 của Palm, ra mắt vào tháng 3 năm 1997, sử dụng vi xử lý Motorola 68328 16MHz, RAM 512KB hoặc 1024KB, nguồn là 2 viên pin AAA và mức giá tại thời điểm đó là 299 đô la cho bản Personal và 399 đô la cho bản Professional.
Anh em nào hoài niệm có thể trải nghiệm thử nhé, chia sẻ cảm nhận ở phần bình luận dưới luôn nha.

Theo The Verge.
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

metadata
ĐẠI BÀNG
một năm
chỗ nào bán máy palm cổ nhỉ?
Huyền thoại Palm
năm 97 PDA RAM 1MB, 25 năm sau RAM dt tăng 8000 lần. Hóng 25 năm sau ghê 😁
@nightwish47 10 năm gần đây thì tăng bao nhiêu lần nhỉ?
@phuongbigbig Năm 2011 mua con LG optimus 2x ram 2Gb.
Game trên Palm xấu quắc, 2d không có nội dung, cốt truyện gì. hồi 97 mình chơi 1 lần toàn phá đảo xong vứt luôn
@anhlucky2 Năm 97 chơi xong vứt điện thoại Palm luôn!! Con nhà có đk có khác!!
hoặc chém gió cho sướng miệng
Xưa coi phim Vườn Sao băng (Con nhà giàu) bản Đài Loan 2001 thấy mấy ông F4 xài PDA thích vãi. 😆 Xưa phân hóa rõ ràng thấp - trung - cao cấp và Luxury. Chưa cần nói đến Luxury thì ai dùng đt cao cấp (PDA) cũng đã thấy khác hẳn rồi. Kể cả bên phương Tây. Còn giờ iPhone 50 củ nhan nhản. Luxury thì vẫn vậy nhưng ko ai để ý nhiều.
Chà k có điều kiện chơi dòng này thời xưa, k biết game của nokia thời xưa chơi ở đâu đc ta
Hay gớm
hồi đó có Solitaire nhỉ
Mình thử rồi ko chạy dc . IP 11 pro)
Thử game luôn
Chắc giờ thành huyền thoại nhỉ!!?
Nhiều hoài niệm với Palm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095