#tinhtelookback: Những "quả táo" mình đã trót mua trong năm 2022

dtk89
26/11/2022 21:51Phản hồi: 49
#tinhtelookback: Những "quả táo" mình đã trót mua trong năm 2022
Chưa hết tháng 11 mà đã có nhiều mod làm bài lookback rồi, có vẻ như đang mong muốn năm 2022 qua lẹ. Mình cũng chưa biết tháng 12 có mua thêm thứ gì nữa hay không? Nhưng dưới đây là những “quả táo” mình đã “trót dại” mua trong năm vừa qua.

1. Apple Watch S7 bản GPS nhôm màu Green 45mm. Sau khi bán S6 cho thằng làm chung, mình chỉ còn mỗi cách lên đời S7 thôi. Màn hình to hơn, ngoài ra cũng chẳng có gì khác biệt mấy so với S6. Ban đầu nhiều mặt đồng hồ còn chưa được tối ưu, chỉ là scale up cho nên nhìn khá to và dị. Bây giờ thì đỡ hơn. AW xưa nay yếu sinh lý nhưng mình tối về bỏ lên sạc, sáng đi làm lấy ra đeo nên chẳng quan tâm pin lắm. Xài chủ yếu xem giờ, thông báo, theo dõi nhịp tim, nồng độ cồn..à lộn…ô-xi trong máu…vậy thôi.

IMG_0701 copytinhte_2048.jpg

2. MacBook Air M1 (2020) mình mua vì lúc đó nó sale cũng rẻ. Laptop này nhiều người đã chia sẻ rồi, nên thôi không nói nhiều. Bản mình mua là base 8GB RAM 256GB SSD màu silver. Hiện tại đã bán không còn dùng nữa.

IMG_0172 copytinhte_2048.jpg

3. Apple Watch S7 bản GPS 41mm màu ánh sao…mình có viết bài chia sẻ về nó ở đây. Ai thích và quan tâm thì nhấn nhẹ vào link để đọc lướt xem chơi cho biết.

IMG_0967 copytinhte_2048.jpg

4. Sau khi đọc nhiều bài về iPad 10, mình thấy rất thích thú và hấp dẫn. Nên mình đã quyết định chạy đi mua ngay một con… iPad 9 về. Đây là bản 64GB màu bạc. Mình cũng có lên bài chia sẻ, ai quan tâm thì đọc tại đây.

IMG_2008 copytinhte_2048.JPG

5. Mac mini M1, mua gắn vào màn hình để ở chỗ làm việc. Bản base 8Gb RAM 256GB SSD màu bạc. Sau khi chuyển chỗ làm mới, mình đã bán nó vì hết giá trị sử dụng.

IMG_0982 copytinhte_2048.JPG

6. iPad Pro M1 mua thay cho iPad Air 4, mình ghét touch ID trên nút nguồn. Nó quá dẹt và khó bấm, cảm giác không tự nhiên như touch ID trên nút home. Nên mình đổi con Air 4 lấy con Pro M1 này để dùng… Face ID cho nó lẹ.

IMG_0111 copytinhte_2048.jpg

Quảng cáo

7. Apple Watch S3 bản 42mm Nike edidition LTE+GPS 16GB. Tính mua cho ông ba nhưng sau phát hiện ra Apple không còn cập nhật WatchOS mới nữa nên thôi, mình đã bán nó.

IMG_2047 copytinhte_2048.JPG

8. Và đây cái này mới là quà cho ông ba thật sự. Apple Watch SE đời thứ nhất bản LTE màu đen 32GB. Mình mua nó với giá khá rẻ, khoảng $80.

IMG_2088 copytinhte_2048.JPG

9. iMac 27" 2020 (16GB RAM, 256GB SSD) mình nâng cấp lên sau khi bán con iMac 27" bản 2015. Mình không thích thiết kế mới cùng với màn hình quá bé của iMac M1. Nên con 2020 cùng với nhu cầu cơ bản chắc mình sẽ dùng cho tới khi nào Apple không hỗ trợ nữa rồi lúc đó tính sau,

IMG_0181 copytinhte_2048.jpg

Quảng cáo

10. Apple Card, thẻ credit đến từ Apple. Lợi ích của thẻ này là được mua đồ Apple trả góp 12-24 tháng không tiền lời. Ngoài ra còn được thêm 3% cash back từ một số cửa hàng liên kết.

IMG_0564 copytinhte_2048 3.jpg

Special: sau khi chuyển công tác mới, mình được chỗ làm mới cấp cho mấy quả táo dưới đây.
iPhone SE 2020MacBook Pro M1…mấy thứ này chắc là bèo nhèo thôi, mình không khoe, để đây vậy thôi.

IMG_1816 copytinhte_2048.JPG

Hết rồi, nếu tháng 12 mình có lỡ ăn quả táo độc nào khác, thì mình sẽ để dành sang năm 2023 chia sẻ vậy.

Ngoài ra, mình đang làm một seri “Mỗi ngày 5 hình” bất kì, bạn nào quan tâm thì nhấn vào link bên dưới phần Chủ đề tương tự. Like và Share nếu muốn, mình không ép.

Cám ơn mọi người và chúc mọi người những ngày tháng còn lại của 2022 thật nhiều sức khoẻ.

Tinhte LookBack sẽ nhìn lại sự kiện, sản phẩm đáng chú trong năm qua, cung cấp những nhận định chuyên sâu, các phân tích đậm chất công nghệ. Nhân dịp cuối năm, mời anh em thưởng thức các bài LookBack rất hay nhé.

49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

còn em ...
@ThietKeWebChuyen-Com bad apple
Chia sẻ cho mình mấy quá táo độc với b ơi
@vvt03hp Ăn táo độc nhưng không gặp được hoàng tử là chết mẹ luôn đó bạn. Khuyên không nên lol
ông thay máy tính nhiều vãi 😆
@khanhduy.39n Thay máy nhanh hơn thay áo đấy chứ lol xài để trải nghiệm thôi, không bền lâu
Xịn cá
Akiharu
ĐẠI BÀNG
một năm
Xin vía mua apple watch 80$ 😁
@Akiharu Hên xui thôi
Chủ thớt dữ dằn quá.😂
Ngộ độc táo 😆
@Jinnie KTL ăn phải táo độc mà không gặp được hoàng tử nên không thể tỉnh lại hehe
@dtk89 Trót ăn là chỉ có nghiện 😆)
Bác ở Mỹ hả sướng dạ có cái apple card
@lordgon Xài quá tay là hết sướng đó đừng có ham hehe
Ông dùng nhiều máy tính thế, tôi cũng mua nhiều máy mà dùng ko hết công năng. 😁
@bomduc vì tính chất công việc nên luôn trên tay nhiều loại máy khác nhau thôi
Tuyệt vời 😁
Mày vui tính vãi
@Cuong Nb ...ông mặt trời
Ngầu đấy
Năm nay mình chỉ có mua hai em iPhone 14 Pro Max 256GB.
@Trung Thanh mình thì không thích cái đảo tăng động nên đợi năm sau luôn, nghe đâu năm sau đổi thiết kế và có cổng C rồi tiện hơn
@Trung Thanh Ừ đợi đi, năm sau iPhone sẽ đắt hơn rất nhiều nhé.
xKito
ĐẠI BÀNG
một năm
Bạn làm lĩnh vực gì mà toàn dùng táo vậy?
@xKito đâm thuê chém mướn bạn ơi...ai thuê thì mình làm. Bang hội yêu cầu dùng táo để bảo mật cao nhất vì sợ bị trả thù đó bạn 😁 nên bạn thấy đó sau mỗi phi vụ mình thường phải đổi máy để tránh bị truy lùng dấu vết hehe
moon3002
ĐẠI BÀNG
một năm
Nhà e nghèo nên chỉ biết nhìn từ xa và đọc bài về táo trên tinh tế.
@moon3002 chào em!

e vẫn có thể ra chợ mua táo mà, vừa rẻ lại vừa ăn được. Tốt cho sức khoẻ và không làm hại đến ví tiền.
@moon3002 Làm trái đi bạn
- Đúng chuẩn “i phan” cmnr 😂
Mình thì mua đc mấy món sau:
- ipad pro m1 128GB, wifi
- iPhone 14 red 128GB
- airpod pro 2
- ốp lưng táo cắn dở cho iphone 14 (cái này chắc cũng được tính là hàng nhà táo)
@khitamdao mình không dám nhận 2 chữ "i-phan" đâu bạn ơi, nói chứ táo cũng nhiều thứ làm vớ vẩn và lởm lắm, không phải cái gì cũng hoàn hảo đâu.
Bài ngắn gọn súc tích dễ hiểu dễ nhìn. Mua theo nhu cầu và sự lựa chọn của khối óc hơn là cảm tính. Mà mức chịu chơi cũng cao. Kkaka. Về cái ipad mình cũng phân vân nhưng mình đã quất cái gen 9 thay vì air hay pro. Vì mình ko có nhu cầu sử dụng máy quá mạnh( để chi laptop xử lí mấy cái đó) gen 9! là phù hợp với mình nhất!
@QuyPham111 mình quá ấn tượng với gen 10 nên phải mua bằng được gen 9 đó bạn hehe
Chắc bác này coded, ifan chân chính
@t_snow không dám nhận ifan, cũng không phải coder gì đâu, chỉ đâm thuê chém mướn đầu đường xó chợ nhưng tình yêu với thím Cook quá nồng nàn low-fi mà thôi
Ko có ip 14 promax, trừ 9đ sang chảnh -__-
@dtsvtpt8990 vì đang xài 13 pro, thấy 14 cũng có gì khác biệt đâu, lại cực ghét cái đảo tăng động ngứa mắt choán chỗ. đợi 15 có cổng C và thiết kế mới
bán lại con se2020 đi b ơi
làm lương cả năm mua như trên k dư nổi lun haha
@bloodranye1983 Nghèo vẫn hoàn nghèo chỉ là nghèo nhưng có vị táo thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019