Logo Hội Storm Hà Nội - xem tại trang 10 sản phẩm của Solar rất hay!

dohuyhoang8
25/2/2010 12:23Phản hồi: 133
Logo Hội Storm Hà Nội -  xem tại trang 10 sản phẩm của Solar rất hay!
DÙ BẠN LÀ AI....HÃY DÀNH 5 GIÂY ĐỂ BÌNH CHỌN CHO LOGO CỦA HANOI STORM LAND

Xin chào tất cả ACE!

Với mục đích đưa Hội Storm Hà Nội đi vào hoạt động hiệu quả và có quy củ. Đồng thời cũng là công tác chuẩn bị cho cuộc gặp mặt đầu xuân năm Canh Dần. Bản thân mình rất muốn Hội Storm có một Logo đặc trưng. Vấn đề này đã từng được đề cập đến ở buổi off thứ hai nhưng chưa thực sự được triển khai cụ thể. Được biết trong Hội có nhiều anh em chuyên về kiến trúc, kỹ thuật, đồ họa cũng như những anh e có những ý tưởng sáng tạo vô cùng, mình xin mạo muội tạo ra topic này rất mong nhận được sự hưởng ứng của đông đảo anh em trên diễn đàn.

[B]Mục tiêu:[/B] Thiết kế Logo cho Hội Storm Hà Nội

Đối tượng tham gia: Tất cả các ACE có tâm huyết và tình cảm đối với Black berry

Yêu cầu: Vì là Logo + slogen dành cho Hội Storm Hà Nội nên cần thỏa mãn một số yêu cầu
- Thể hiện được "chất Storm) - nét đặc trưng riêng của dòng máy này
- Mang nét gì đó của Hà Nội
- Hình dáng: tròn, vuông, tam giác, lục giác, hinh elip,.....tùy tác giả!
- Slogen ngắn gọn, súc tích và thể hiện đẳng cấp

Cách thức lựa chọn: [/B]
- Bình chọn trên diễn đàn ngay tại topic này (sau này mình sẽ tạo bình chọn tại đây)
- Xác nhận lại tại buổi offline của Hội

Thời gian: Muộn nhất là ngày 4/3/2010

Giải thưởng giảnh cho người thắng cuộc: Từ các thành viên gửi tặng
- Thẻ 200.000: soigiagianac
- Đôi vé xem phim: Giangkon

Quảng cáo

- Bao da flip cho Storm: Melodic Death Metal

A. LOGO

1: thichchi12

2: Latukifo

Quảng cáo

Diễn giải logo:
- Phần mầu đỏ em xuất phát từ logo của blackberry, làm cho nó có xu hương chuyển động bằng những đuôi hình chữ S. Hình chữ S này vừa tạo cảm giác sự chuyển động mạnh mẽ như những cơn gió lớn, cũng là hình ảnh cách điệu tia sét, và viết tắt của chữ Storm. Phía trên 3 chữ S có các nét cắt, các nét cắt này tạo ra Logo đặc trưng của Blackberry
- Phần màu đen là cách điệu từ vành của Storm, em thực sự rất thích thiết kế này của storm, chiếc vành này kéo dài, căng, mạnh tạo nên cảm giác của màn hình touch. 2 chiếc vành đen này đỗi xứng xếp lên nhau tạo nên hình chữ H và có gì đó phảng phất hình ảnh của những thành cổ Hà Nội.
- Dòng chữ Hanoi storm club đc viết theo phong cách kĩ thuật số tạo nên nết công nghệ và hiện đại. Màu đỏ và đen là những màu chính trong tông màu của theme mặc định trong storm.

3. ziczac86

4. dohuyhoang8

Gam màu của hình ảnh số 2 ....là theo gam màu chuẩn của Blackberry (khi ta vào trang chủ blackberry.com lần đầu tiên sẽ thấy "bão màu này" rất động) --- nếu bạn nào chưa thấy vui lòng vào www.blackberry.com; nếu đã từng vào thì xóa cookies đi và vào lại lần đầu sẽ thấy) --- XEM

Tháp rùa: Biểu tượng nổi tiếng trên toàn thế giới về Thủ đô Hà Nội, đỉnh tháp rùa đã được chỉnh lại cho đỡ tròn, nếu nhìn kỹ sẽ thấy 2 con rồng trên đó luôn đó :giggle:

Những ô màu: Cách điệu những chùm nho của RIM, đặc trưng của Blackberry

Những ô màu bao quanh tháp rùa: Thể hiện "cơn bão" ập đến Thủ đô....và thổi bay các dòng điện thoại khác....đó là Storm (các bác nào cứ Sym, WM, Androi hay iphone cẩn thân kẻo bay nha --- cách điệu vậy thôi)

Slogen đi kèm: Tôi "logo của BB" Storm!

5. Soigiagianac

B. SLOGEN

1.ziczac86: Be Storm

2. dohuyhoang8: Tôi "logo của BB" storm

3. thichchi12: Century of storm

4. nhociublackberry: My storm - my style

RẤT MONG ACE THAM GIA NHIỆT TÌNH
VỚI TINH THẦN BÃO!

Trân trọng!
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ủng hộ cả 04 chi, nhưng 04 tháng 3 thì có vẻ hơi nhanh quá, chắc thời điểm này chỉ chọn để tiếp tục chọn thôi nhỉ.
mỗi người được tham gia dự thi bao nhiêu bài đấy?😁:D😃
mình tặng thẻ 200k cho bác thắng cuộc.!
Bác thích có bao nhiêu sản phầm cũng đều welcome hết, miến sao các ý tưởng không trùng lặp là được!

Thật là "nhà tài trợ" thiết thực...cảm ơn soigiagianac nhiều nhé!

NHỮNG ANH EM NÀO KHÔNG CHUYÊN VỀ ĐỒ HỌA, TẠO LOGO THÌ CŨNG THAM GIA GỬI SLOGEN ĐỂ TÌM RA ĐƯỢC SLOGEN HAY VÀ Ý NGHĨA CHO HỘI CHỨ?

Hãy cùng chung tay xây dựng để Hội ngày càng phát triển!

Cheer...
Slogan anh Hoàng ơi =))

Với lại anh nên đưa ra kích thước của logo, thế sẽ dễ làm hơn anh ạ
minhntt82
ĐẠI BÀNG
14 năm
100% đồng ý với Death Metal. Chấm logo của dohuyhoang8. Còn slogan thì comment một tí: We are STORM cho nó có tinh thần tập thể nhé.😁
Cảm ơn bạn đã tham gia bình chọn cho Logo của Hội!

Việc mình nói "I am Storm" theo nghĩa ....TÔI LÀ STORM...
Coi như một sự khẳng định sự xuất hiện của Storm với tất cả các dòng khác ấy 😃
Lúc trước mình còn chọn Slogen: Storm is coming!

Các bạn có ý tưởng về Slogen hãy đưa lên nhé, như bạn Black đã đưa ra nhiều ý tưởng đó, mình sẽ cập nhật hết lên trang 1.

Chân thành cảm ơn các bạn!
arclex
ĐẠI BÀNG
14 năm
kick thước logo ntn bác hoàng ơi? dùng để làm avatar hay để in áo 😁
Thông tin từ anh Hoàng:
Các bác có thể thiết kế theo sở thích nhé! Vuông, tròn, chữ nhật, kích thước to nhỏ đều được.

Kiểu dáng: vuông, tròn, chữ nhật, tam giác, lục giác (cái này hay này),...tùy tác giả

Kích cỡ: Chỉ cần có logo được mọi người đồng ý thì khi nào cần nhỏ (làm avar) thì thu nhỏ lại -------khi nào cần to (in áo, in băng rôn,...) thì phóng to, tuan trọng là Logo đẹp mà anh em

PS: kiếm chác xu ra tay đó hả 😃 welcome!
Có thể bình chọn riêng : LOGO đẹp nhất,Slogen hay nhất.Vậy có khả năng soigiagianac mất 400k rồi:wink0st:.Còn mình thì đang nghĩ xem thưởng cái gì cho người thắng cuộc đây:laugh8kb:
hà hà,,,, 200k cưa đôii,,, hihi còn bác trung thì thưởng cho bác thắng cuộc 1 ngày uống tiẹt ga ở quán bác! hihihi
OK con gà đen đi,uống lắm cafe chỉ tổ say thôi:no6xn:
GiangKon
ĐẠI BÀNG
14 năm
em cũng chẳng có ý tưởng gì 😃 nhưng mà cũng mạo muội xin tặng 1 đôi vé xem phim cho người thắng cuộc 😃 chút tấm lòng 😁 mong anh em đừng chê :x
Cái bao da flip của em có góp được thêm tí gì không anh nhỉ 😁
Sao mãi ko có ai gửi thiết kế lên cho anh em lựa chọn nhì thôi để mình mở bát cho may nhé 😁
Tiến béo không biết có chọn giờ để mở bát không mà sao chưa ấy các sản phẩm khác của ACE nhỉ?

Mà sản phẩm của thichchi12 sao anh như đã nhìn thấy cái pic này ở đâu ấy........đề nghị giành thời gian sáng tác để hoàn thiện hơn nhé 😃 tks em nhiều!
Em chỉ định mở bát cho đông vui thôi mà anh chứ có phải dân thiết kế đồ họa gì đâu 😁 . Nhất nhì chắc em ko hi vọng rồi
ziczac86
ĐẠI BÀNG
14 năm
Slogan e xin mở bát.
My slogan : "Be Storm!"
Phần trong "" thui nhé .
Logo thì e kiếm ý tưởng đã.
Slogan thì ít nhất bác cũng phải cho kiểu chữ và mầu chứ lên để anh em còn nhận xét và lựa chọn chứ
ziczac86
ĐẠI BÀNG
14 năm
Dạ vâng. E có ý tưởng về kiểu chữ và màu chữ rồi. Nhưng đang online trên storm nên k làm được, e sẽ sớm hoàn thành và gửi lên. Câu đó e xí chỗ trước thôi ạ. Thanks bác .
Các "tín đồ" của Storm đâu rùi..................

Có rất nhiều điều đáng nói, đáng khen và đáng tự hào khi cầm trong tay chú Storm...........

Vậy các bạn hãy cho một vài ý tưởng hay và độc đáo để thể hiện đẳng cấp Storm nhé....................

Chúc ACE một buổi chiều tốt lành!
logo và slogen cho Hội Storm Hanoi

Các "tín đồ" của Storm đâu rùi..................

Có rất nhiều điều đáng nói, đáng khen và đáng tự hào khi cầm trong tay chú Storm...........

Vậy các bạn hãy cho một vài ý tưởng hay và độc đáo để thể hiện đẳng cấp Storm nhé....................

Chúc ACE một buổi chiều tốt lành!
phải có cách thức gửi như thế nào, tập trung một chỗ để dễ bình luận và lựa chọn chứ nhỉ. Hoàng chọn ngày đẹp để bắt đầu làm ngày chính thức gửi bài đi.
Cố gắng kiếm mấy trăm đi du hè nào?
Bác cứ up lên trên đây rồi e sẽ cập nhật ngay tại trang 1 để anh em nhận xét và bình chọn!
latukifo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Phương án logo số 2 xin được ra mắt cùng các bác.
Em ủng hộ logo này. Đẹp, thể hiện được tính storm, dễ áp dụng trên các chất liệu khác nhau. Rất tuyệt vời
latukifo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Quên mất không trình bày ý tưởng. phần mầu đỏ em xuất phát từ logo của blackberry, làm cho nó có xu hương chuyển động bằng những đuôi hình chữ S. Hình chữ S này vừa tạo cảm giác sự chuyển động mạnh mẽ như những cơn gió lớn, cũng là hình ảnh cách điệu tia sét, và viết tắt của chữ Storm. Phần màu đen là cách điệu từ vành của Storm, em thực sự rất thích thiết kế này của storm, chiếc vành này kéo dài, căng, mạnh tạo nên cảm giác của màn hình touch. 2 chiếc vành đen này đỗi xứng xếp lên nhau tạo nên hình chữ H và có gì đó phảng phất hình ảnh của những thành cổ Hà Nội. còn dòng chữ Hanoi storm club đc viết theo phong cách kĩ thuật số tạo nên nết công nghệ và hiện đại. Màu đỏ và đen là những màu chính trong tông màu của theme mặc định trong storm.
Nói chung ý tưởng của em là thế.
Cái theme của anh VA mang phong cách hiện đại. Được đấy anh ạ 😁
Mình sẽ cập nhật Logo, slogen của các bạn trên trang nhất ---- sau khi có khoảng 5-7 sản phẩm, mình sẽ thay đổi topic thành khung bình chọn cho công bằng với tất cả các Logo, tránh tình trạng số lượng bình chọn cho các sảnphẩm trước nhiều hơn sau. rất mong anh chi em thông cảm và nhiệt tình tham gia nhé.

PS: Cảm ơn latukifo ---> sản phẩm này của em đã giành nhiều tâm huyết đó. Mà anh xin bổ sung chút không biết có trùng ý tưởng tác giả không, phía trên 3 chữ S của em, có các nét cắt, các nét cắt này tạo ra Logo của Blackberry (phải không nhỉ)?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019