Sơ bộ kết quả TTBC22: các sản phẩm cạnh tranh quyết liệt để lấy tốp 3

ND Minh Đức
19/12/2022 11:33Phản hồi: 54
Sơ bộ kết quả TTBC22: các sản phẩm cạnh tranh quyết liệt để lấy tốp 3
Sau một nửa chặng đường, Tinh tế Bình chọn 2022 đang bước vào giao đoạn nước rút. Những thống kê trong bài viết này đã cho thấy sự quan tâm của anh em với những sản phẩm và thương hiệu được yêu thích, có sự hiện diện nhiều trong năm vừa qua.

Chắc hẳn nhiều anh em cũng tò mò muốn biết rằng những bình chọn của mình như thế nào với mọi người. Dưới đây là tổng hợp nhanh về kết quả bình chọn sơ bộ.

TTBC22 vẫn sẽ diễn ra đến hết ngày 24/12 sắp tới, nghĩa là anh em vẫn còn 5 ngày nữa để cân nhắc, hoàn thành hết các bình chọn mà anh em đánh giá là xứng đáng nhất, bọn mình sẽ tiếp tục cập nhật kết quả trong những ngày tiếp theo tại những hạng mục có biến chuyển thú vị, anh em hãy cùng chờ xem nhé.

Bình chọn Xe đang nóng ở nhiều hạng mục

Với nhiều hạng mục bình chọn, điểm chung trong các đề cử hạng mục xe là tỉ lệ phần trăm giữa các ứng viên rất sát nhau. Chẳng hạn vị trí thứ 5 hay thứ 6 hoàn toàn có thể lên top 1 khi chỉ cần thêm khoảng 5-6% tỉ lệ bình chọn.

Nếu hạng mục xe phổ thông, anh em thường yêu thích những chiếc xe có nhiều trang bị thì ở hạng mục xe ô tô điện, chiếc có giá trị cao nhất chắc chắn sẽ nhận được sự yêu thích nhiều hơn
Những đề cử dựa trên việc các thương hiệu giới thiệu phiên bản mới trong năm 2022. Trong hạng mục xe ô tô cao cấp trên 3 tỷ: Porsche & Land Rover có vị trí dẫn đầu chênh lệch chỉ vài phần trăm hàng đơn vị.

Không chỉ có hạng mục Xe, những hạng mục còn lại cũng đón nhận nhiều sự bình chọn từ phía anh em thành viên Tinh tế. Mình xin điểm qua những hạng mục đáng chú ý tiếp theo.

Hạng mục Điện thoại: nhiều yếu tố bất ngờ ở những ngày tới

Samsung & Xiaomi là hai thương hiệu bám đuổi nhau sát sao với những đề cử như Galaxy S21 FE 5G, Xiaomi 12T (điện thoại từ 10 - 15 triệu) hay Galaxy A53 5G, Xiaomi 11T (điện thoại dưới 10 triệu). Tỉ lệ phần trăm chênh lệch không nhiều và kết quả thay đổi theo từng giờ khi có thành viên bình chọn

Một hạng mục bình chọn có sự sôi nổi nhất là Chuỗi cửa hàng bán lẻ yêu thích. Tỉ lệ phần trăm cho đề cử dẫn đầu đang có khoảng cách không cao với đề cử thứ hai. Mình nghĩ những ngày tới các bình chọn này sẽ có sự thay đổi nhiều hơn.

Quảng cáo

Những thống kê đáng chú ý ở các hạng mục

Hạng mục Điện tử - Tiêu dùng

Những thương hiệu, sản phẩm quen thuộc xuất hiện đều đặn trong top những nhóm sản phẩm nhất định. Nếu Sony được anh em bình chọn TV yêu thích ở những ngày đầu thì hiện LG đã vươn lên dù chỉ hơn một vài phần trăm bình chọn. Cũng tương tự, LG hiện cũng đang dẫn đầu ở các hạng mục như máy giặt sấy, tủ lạnh. Daikin, Dyson, Bosch… mỗi hãng đều dẫn đầu ở những bình chọn hạng mục, không cần đề cập thì anh em cũng biết là món gì.

Hạng mục máy tính

Anh em là tín đồ của Dell vẫn đang dành tình cảm cho hạng mục màn hình, laptop gaming… Tuy nhiên, tỉ lệ bình chọn ở những hạng mục laptop văn phòng, máy trạm di động… đang bị cạnh tranh khốc liệt.

Hạng mục âm thanh

Các đề cử của những thương hiệu có thứ hạng gần nhau như Sony, Bose, Apple với những sản phẩm tai nghe chống ồn, tai nghe true wireless, loa di động, soundbar…

Hạng mục Network

Sau nhiều năm đứng top, Google Nest vẫn duy trì sự yêu thích về hệ thống Wi-Fi. Tuy nhiên mình ngạc nhiên khi những ngày đầu, Viettel Home WiFi đã duy trì được vị trí đầu tiên. Ở hạng mục ổ lưu trữ NAS, những đề cử thương hiệu cho thấy anh em sẽ chọn những đề cử được biết đến nhiều hơn. Với đề cử router, ASUS ổn định ở vị trí dẫn đầu.

Quảng cáo

Thời gian bình chọn đến hết ngày 24/12

Mời anh em tiếp tục tham gia Tinh tế bình chọn 2022 với nhiều vòng quay may mắn, trò chơi đố vui để có cơ hội nhận quà. Tuỳ vào những hạng mục, anh em bình chọn riêng cũng sẽ có cơ hội nhận quà khi tham gia, trước khi Tinh tế bình chọn 2022 kết thúc. Phần quiz game cũng có những giải thưởng bất ngờ nếu anh em trả lời những câu hỏi đặc biệt của mỗi ngày.

tinhte.vn/ttbc22

Nhà tài trợ Tinh tế Bình chọn
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Năm nay có vẻ ít sôi động hơn năm ngoái
@hoangsytai người ta luôn nói vậy 😁
kiểu như Apple sắp phá sản
@cuhiep vows vaanr
@cuhiep năm nay chủ tịch già hơn năm ngoái, nhưng chửi nhiều hơn năm ngoái :D
@cuhiep Tôi thấy hắn nói đúng mà. Mod ko tích cực truyền thông lắm.
Apple trước xếp hàng mấy ngày, giờ thì thôi.
@cuhiep Cũng phải. Nên sửa lại "năm nay sôi động hơn năm ngoái"
Mấy thánh fan hàn cuốc hàng xẻng đâu hết cả rồi ,
Cười vô mặt
Thực sự mà nói, về phần bình chọn năm nay không công bằng. Rất nhiều sản phẩm tốt ko có trong danh mục. Phần oto trên 1 tỉ đáng mua ko có Santafe thực sự khó hiểu.
@trandungxd Bình chọn để random may mắn là chính chứ hãng nó thèm quan tâm đến cuộc bình chọn này á 🤣
@trandungxd Game nào cũng có thể lệ bạn ạ, copy and pase:

"Những chiếc xe được nêu tên trong bình chọn năm nay là những chiếc được ra mắt và bán chính thức trong năm 2022 vừa qua, nó có thể không phải là chiếc xe bán chạy nhất hay là chiếc xe mà anh em thích nhất trong thế giới xe nói chung, nhưng nó sẽ là một chiếc xe mà anh em cảm thấy phù hợp và đáng lựa chọn nhất trong năm 2022 này"
@thanhtung6868 thanks mod đã giải thích.
@thanhtung6868 Thể lệ này đọc ở đâu bác nhỉ 😆 hôm đầu vào bình chọn ào ào nên cũng ko nắm đc :v
vào bình chọn như bao năm
Ngon
Vf9 đã bán đâu mà ngta yêu dữ vậy
@Trọn kalitel Tay lại nhanh rồi, chịu khó đọc thể lệ game đi
@Trọn kalitel vfet thì năm nào mà ko có vài con ở trong top tinhte bất chấp xe chưa ra/ngưng sx...
sao dám bỏ ra được hợp đồng hết r. người ta còn phải lội mưa nắng đi mấy con xe máy điện phượt kìa
@thanhtung6868 Past lại thể lệ "Những chiếc xe được nêu tên trong bình chọn năm nay là những chiếc được ra mắt và bán chính thức trong năm 2022 vừa qua" mod đã học qua phép "and" chưa? Có ai đã mua được xe chưa mod?
Nên lọc ra riêng một bảng các sản phẩm được các mem bình chọn duy nhất 1 sản phẩm.
Chứ chơi kiểu cho mem bình chọn 3, 4 sản phẩm liền thì số phiếu không nói lên được gì nhiều.
@Methanol Bạn mình dùng Galaxy Z Fold4 lẫn Z Flip4, bình chọn 1 hắn buồn đó.
K.M.Huy
ĐẠI BÀNG
một năm
@Methanol Nói lên được chứ, ví dụ ko thích sp nào cả thì cứ chọn hết =))
Ko có Hạng mục điện thoại trên 10tr đáng mua nhất vậy Mod.?😂
@BinBon2020 Bạn bình chọn chưa?
@ndminhduc chỗ này liệu có nhần lẫn gì ko
@Trịnh Xuân Thọ 👍👍
@Trịnh Xuân Thọ Tính ra ô tô giờ rẻ dữ ta 😁
@ndminhduc Giá đó còn quá mắc nếu đó là loại o tô chạy pin AAA
Này bình chọn cho dui chứ chứ kết quả ko có quy tính😆))
Cảm ơn mod @ndminhduc có bài sơ kết rất thú vị. Chỉ tiếc trong phần khảo sát chưa có tính năng xem lại cái mình đã chọn (xem chứ không sửa)
Mục xe mình cứ chọn mấy chiếc mơ ước thôi, toàn chưa được sờ 😁
Mình nghĩ cái hạng mục các nhà bán lẻ điện thoại ko nên công bố ở thời điểm này để tránh các cửa hàng kêu nhân viên lập nick ảo spam bình chọn.
tuluan
TÍCH CỰC
một năm
Mọi bình chọn đã xong, hóng may mắn thôi 😃
Vô bình chọn muốn skip qua mấy cái mà mình không biết thì làm sao vậy mn?
Xong luôn
Hạng mục điện thoại top 3 thị phần của anh tôi đâu không thấy
Cuộc chiến quyết liệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019