Apple sẽ ra mắt MacBook Pro mới vào tối nay?

Mikeknowsme
16/1/2023 16:26Phản hồi: 75
Apple sẽ ra mắt MacBook Pro mới vào tối nay?
Thông tin này được rò rỉ trên Twitter khi leaker Jon Prosser cho rằng “các bạn nên để ý trang Newsroom của Apple vào ngày mai” cho thấy có thể Apple sẽ bất ngờ ra mắt MacBook Pro mới vào Thứ 3 này (17/01). Apple còn được cho là đã lên kế hoạch cho Mac mới và mời một số người (KOL, reviewer, YouTuber) trải nghiệm cầm máy trước để chuẩn bị cho việc ra mắt.

Mình dự đoán MacBook Pro mới sẽ không thay đổi thiết kế mà chỉ nâng cấp SoC bên trong là M2 Pro, M2 Max (nâng cấp từ M1 Pro và Max ở hiện tại). Như vậy Apple có thể ra mắt Mac mới theo dạng cập nhật website và đăng bài trên trang Apple Newsroom như từ xưa đến nay. Tương tự như vậy với iPad Pro khi Apple chỉ thay đổi chip mới mà thôi, nên Mac hay ipad không nhất thiết phải đợi hay tổ chức riêng một sự kiện ra mắt nào cả.

Chúng ta cùng chờ xem ngày mai sẽ có gì bất ngờ từ Apple, không rõ liệu họ có nâng cấp một sản phẩm Mac nào khác ngoài MacBook Pro hay không…

Bọn mình sẽ cập nhật thông tin sớm nhất cho anh em.

Theo 9to5mac
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chip M1 đã rất mạnh rồi..
@MAVISTA M1 mạnh lúc mới ra thôi, giờ game đều support 120fps, 120hz thì M1 giựt lag kinh!
bigtoe10
ĐẠI BÀNG
một năm
@MAVISTA M1 mạnh value.
@buihai83 vãi, thế con nào mới ra chả mạnh nhỉ =)) chứ vd m2 max giờ mới ra cũng mạnh nhưng 1-2 năm nữa trở nên yếu xìu thì cái việc chuyển sang apple silicon cũng có ý nghĩa gì đâu vì cứ 2 năm lại đổi máy 1 lần =))
@namphuong000 toàn lùa gà hút máu bác nhỉ
hóng coi MacBook Pro mới có gì vui
Diep int
ĐẠI BÀNG
một năm
@cuhiep chủ tịch dự đoán macbook pro năm nay thay đổi cái j đáng giá nhất, quan trọng nữa là giá có tăng so với năm ngoái ko
Hóng tích hợp FaceID vào tai thỏ
@centernc phần màn hình của macbook quá mỏng để tích hợp face id đó bạn trường hợp tương tự như dòng surface thôi
Baracuda
ĐẠI BÀNG
một năm
@centernc cá nhân mình nghĩ faceid dùng cho macbook/laptop khá bất tiện. mình đã từng dell XPS 15 9500 có FID. Giả sử bạn đang ngồi làm một bảng số liệu quan trọng và bí mật mà có người tiến đến thì mình sẽ lock screen lại. Nhưng trong quá trình trao nói chuyện vô tình chạm tay vào chuột/ bàn phím thế là màn hình lại sáng và kích hoạt FID, khi đó mọi thứ sẽ lộ hết. Cá nhân mình vẫn thích TouchID.
Mới mua được con 16" M1 pro 1TB SSD giá $2070 (giá chính thức $2700 chưa thuế) nên mai có ra máy mới cũng không có ý kiến gì =))
Ruanzhi
ĐẠI BÀNG
một năm
@Hiệp K Topzone còn có hơn 50tr tí
@2468 Chi pa? Con hiện tại quá dư cho nhu cầu cùa mình.
@Ruanzhi Topzone hàng ổn ko bạn ? Mình đang hóng con Mini M1 16GB mang lên cty thế cho máy bàn cty cấp. Mà toàn thấy chỉ 8G
Ruanzhi
ĐẠI BÀNG
một năm
@TheShinichi Hàng chính hãng mà! Nó là con của TGDD ấy
Hóng MacBook mới có gì hay 😁
Hóng macbook pro mớ
Bẻ cổ đám intel 13th + 40x0 😁
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Dân công nghệ mà bác phán vậy là thua rồi.
Comment vầy là gây war chứ hay ho gì bác.😔
bigtoe10
ĐẠI BÀNG
một năm
@BinBon2020 In teo tuổi 😒
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 công nghệ phát triển từng giây, từng phút =)) nói thiển cận quá bạn. Nên không phải tại sao công nghệ mới ra đều lỗi thời nhanh.
CRYQH
TÍCH CỰC
một năm
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 mịa, intel 13980HX + 512 SSD 990 Pro và 64GB RAM bus 5600 nó lại chả vả bay macbook
chuẩn bị mua macbook pro 2021 nào 😃 giá mấy con pro giờ vẫn khét lẹt =))
@vqt907 Pro M1 2020.😂
Hôm qua có bạn đăng bán còn bảo hành FPT 4 tháng giá 20tr. Tính ra máy cũ mà giá khét thiệt.
@BinBon2020 có mỗi cái năm m1 mới ra mắt là giá nó còn êm êm tí 😆
Mới mua được con Mac Studio M1 Max 37tr bên TopZone nó đã. Mà chưa có màn hình.

Mình ra ngoài cầm MBA M2 thôi cho nhẹ, vác con MB14 tởn tới già rồi.
Cười vô mặt
walk_man
ĐẠI BÀNG
một năm
@kehuydietngo Hợp đó bác, đầu năm e cũng làm như thế, bán con macmini + macbook intel , làm con 14pinch, quá ổn luôn
@barrettroyal chuẩn, mình cũng theo hướng này, đại đa số các công việc cần đến sức mạnh thì có bao giờ làm ở ngoài đâu, ra ngoài cầm con air cho nó thoải mái (mà thực ra nó cũng tương đối mạnh rồi) ở nhà cứ studio mà vã, khỏi lo nóng máy hao pin :v
Sison
TÍCH CỰC
một năm
@barrettroyal Như bạn xài con MBA M2 là quá chuẩn, dáng đẹp nhẹ. Dòng MBP khá thô, ưu tiên vì hiệu năng thì mới mua thôi.
Hóng macbook pro M2 pro quá
ra lẹ đi cho tui mua pro m1 cho rẻ
Thực ra mình ko thích cái thiết kế bo tròn cạnh này, mình thích cái góc cạnh của thế hệ trước hơn.
Hóng.......................nhưng méo có tiền mua.
makaja
ĐẠI BÀNG
một năm
hèn gì bữa giờ mấy shop thi nhau sale down giá quá chừng chừng 😁
có xuất đc màn ngoài only ko vậy
hay lại gập máy ms tắt đc màn hình máy??
norimo
TÍCH CỰC
một năm
Hóng MacBook Air 15 đỉnh cao
Có thấy gì đâu?! 😁
Cười vô mặt
mong có faceid chứ ngán vân tay rồi 😔
ra lẹ đi để M1 Pro giảm giá cho dân nghèo tiếp cận :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế